phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

ducletrung

Xe container
nick em thì làm sao?
Mà làm sao em phải xoắn?
Nếu em trả lời cụ thì cụ lại bẩu là em kỳ thị 141 nhá:
Cụ cứ nêu quan điểm của cụ về 141 đi cho anh em biết cái?em ở tỉnh lên không biết rì về 141?

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ cứ xoắn hết cả lên làm gì, chả to tát đến mức ấy đâu ạ.
Các cụ bao xe đi mượn chả chú xxx nào lập BB đâu mà lo.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
[/B]
Đấy ko phải là lỗi vi phạm hay sao ?
À em quên nói thêm cả kiểm tra hành chính xong tìm lỗi để phạt.
Như thế gọi luôn là CSGT có bảo kê cho xong, 141 với chả 411 rách việc.

khkdgs

Xe điện
Ngày mai ngày mốt xem xxx có làm như cụ nghĩ không nhá.hi.

minck

Xe container
Cụ cho em hỏi cụ về cái . Mong cụ khai sáng cho em 1 tý

1/ Trong chỉ thị do TT Nguyễn Tấn Dũng Ký : CHỈ THỊ VỀ CHẤM DỨT VIỆC TUỲ TIỆN DỪNG PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG ĐỂ KIỂM TRA, KIỂM SOÁT Số: 21/1998/CT-TTg , ngày 24 tháng 4 năm 1998 Không được tuỳ tiện dừng phương tiện giao thông đang lưu hành để kiểm tra, kiểm soát hành chính giấy tờ và hàng hoá khi phương tiện đó chưa có hành vi vi phạm pháp luật.
2/ Trong thông tư Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011: ( Mới hơn TT27-2009 BCA )
Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.

Vậy là cứ có chuyên đề là bất chấp . Và nếu đúng như vậy thì Thủ tướng và BT BCA chỉ là những con bù nhìn của lũ XXX hay sao ??? Kính thưa cụ !!!
Khi em thấy em ko vi phạm luật GT, XXX dừng xe em mà ko nói dc lỗi vi phạm thì em Léo cho KTHC đâu các cu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ cứ nêu quan điểm của cụ về 141 đi cho anh em biết cái?em ở tỉnh lên không biết rì về 141?
À,cũng chẳng có gì,bởi cụ minck cóp bết cái thông tư đó nên em lấy ví dụ thôi.

141 là đội liên ngành gồm xxxgt,HS,CĐ có quyền dừng bất kì phương tiện nghi vấn nào để KT.
Nó ngược lại với cái thông tư mà cụ minck trích dẫn?

minck

Xe container
À,cũng chẳng có gì,bởi cụ minck cóp bết cái thông tư đó nên em lấy ví dụ thôi.

141 là đội liên ngành gồm xxxgt,HS,CĐ có quyền dừng bất kì phương tiện nghi vấn nào để KT.
Nó ngược lại với cái thông tư mà cụ minck trích dẫn?
Em ko có ý xấu gì với cụ đâu!
Vì trên thực tế em chưa thấy 141 tuỳ tiện " dừng bất kỳ phương tiện nghi vấn nào để KT" cả, Vì hầu hết bị dừng đều VP LGT Và hơn nữa em cũng chưa thấy Văn bản pháp qui nào cho 141 cái quyền đấy.
Em muốn trích dẫn là để bà con nhà mình có cơ sở để đấu tranh với sự LỘNG QUYỀN của bọn xxx thôi mừ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Em ko có ý xấu gì với cụ đâu!
Vì trên thực tế em chưa thấy 141 tuỳ tiện " dừng bất kỳ phương tiện nghi vấn nào để KT" cả, Vì hầu hết bị dừng đều VP LGT Và hơn nữa em cũng chưa thấy Văn bản pháp qui nào cho 141 cái quyền đấy.
Em muốn trích dẫn là để bà con nhà mình có cơ sở để đấu tranh với sự LỘNG QUYỀN của bọn xxx thôi mừ cụ.
Fun mà cụ!:)Em cũng chỉ muốn ví dụ về cái sự nói một đàng,làm ngược lại:D của LĐ thôi:))
Chứ nếu mà nó nhất quán thì ae mình đỡ khổ:(

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Cụ cứ thử xem.Cơ bản là chúng nó muốn tận thu thôi.
Đang hết tiền mà.Hnay còn trúng đang cai Asiat 18 nữa thì các cụ tha hồ mà nộp nhé.Ôi cái xã hội này.
NHÀ ĐÃ NGHÈO LẠI CÒN SỸ NỮA.
Chỉ chết dân thôi.Càng làm thì chúng nó càng có tiền.Lo éo gì...Mệ cái xã hội...

minck

Xe container
Fun mà cụ!:)Em cũng chỉ muốn ví dụ về cái sự nói một đàng,làm ngược lại:D của LĐ thôi:))
Chứ nếu mà nó nhất quán thì ae mình đỡ khổ:(
Quan điểm của em là em éo biết cái chuyên đề hay chuyên cái "con TỰ DO" gì hết...GĐ sở cũng Léo to bằng Thủ tướng và Bộ Trưởng BCA. Tôi ko vi phạm thì các ông ko đc kiểm tra hành chính. Ông Dũng và Ông Quang bảo thế...:))
Và nếu chẳng may mà Vi phạm lỗi khác thì: Xe tôi đi ko chính chủ là tôi đi mượn chứ tôi làm éo gì có tiền mà mua xe, nếu có tiền mua thì tôi tội éo gì phải đi mượn ??? Đơn giản như đan rổ phải ko các cụ hỷ !:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
Em thấy cái sự làm thủ tục sang tên đổi chủ là cần thiết , nếu không cần thì sao lại phải đăng ký . Bi giờ mình ra đường không may bị thèng nào nó tông phải nhưng không tìm được nó vì phương tiện của nó đã qua rất nhiều đời chủ thì sao . Nếu xe mình mượn hoặc lái thuê lái hộ thì chả có gì phải xoắn .

sadec

Xe máy
dân mình cứ è cổ ra nộp thuế,chúng nó tham ô phung phí hết bây h lại bắt dân nộp tiếp các cụ ah.

haihazin

Xe buýt
==> Tóm lại cụ nào rắn vẫn đc. Trong tờ giấy đăng ký nó chỉ ghi địa chỉ, năm sinh và tên tuổi chủ xe là chấm hết. Cụ nào đi xe chưa đăng ký cứ cố gắng nhớ mấy thông tin trên để khi bị hỏi khỏi ấp úng là đc.
Trong đăng ký chỉ có: Tên Chủ Phương tiện + Địa chỉ thôi chứ cụ nhỉ, đâu có năm sinh đâu??? (e xem cả đăng ký ô tô và xe máy đều thế mà).

quyenphuong216

Xe buýt
bọn nó chì cù đẽo dân thôi, chúng nó không nghĩ ra được cái gì có lợi cho dân đâu

conchip

Xe đạp
Mọi người cứ bình tĩnh, mình không nói là mua xe mà nói là mượn thì chả sao hết. Khi gặp xxx lập trường phải rất kiên định, cương quyết không nhận đây là xe mua thì sẽ ổn thôi.

Website
www.otofun.net
Cụ cứ thử xem.Cơ bản là chúng nó muốn tận thu thôi.
Đang hết tiền mà.Hnay còn trúng đang cai Asiat 18 nữa thì các cụ tha hồ mà nộp nhé.Ôi cái xã hội này.
NHÀ ĐÃ NGHÈO LẠI CÒN SỸ NỮA.
Chỉ chết dân thôi.Càng làm thì chúng nó càng có tiền.Lo éo gì...Mệ cái xã hội...
Ngày xưa các cụ gọi là..."mứt nát có chóp" đới ợ;)).

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Xe của em được ông anh cũng CA cho "MƯỢN" hàng năm này rồi, đố phạt được em đấy, em làm giấy cho mượn xe để đi có công chứng đàng hoàng nhé, luật không cấm cho mượn xe thì em làm.

haihazin

Xe buýt
Chẳng cần trưng cầu dân ý, phổ biến, thông báo...Tao thích phạt như thế và phạt luôn hôm nay đấy chúng mày làm gì được tao nào...
Ho ho vãi thật...

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Chẳng cần trưng cầu dân ý, phổ biến, thông báo...Tao thích phạt như thế và phạt luôn hôm nay đấy chúng mày làm gì được tao nào...
Ho ho vãi thật...
Chả khác gì vả vào mặt dân: " Bố đang hết tiền, chúng mày nộp tiền ra đây!" :))

Hydragtk

Đi bộ
Xe của em được ông anh cũng CA cho "MƯỢN" hàng năm này rồi, đố phạt được em đấy, em làm giấy cho mượn xe để đi có công chứng đàng hoàng nhé, luật không cấm cho mượn xe thì em làm.
thế bác cho em hỏi cái giấy này viết như nào , gồm những gì và thời hạn cho mượn có thể ghi là vô thời hạn đc k :))

tks bác