Phát hành logo OTOFUN để gây quỹ từ thiện xây trường OF, có nên chăng?

Nếu OF phát hành logo gây quỹ từ thiện, cụ/mợ có ủng hộ không?

• Tổng bình chọn
    1,080
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

bobom

Xe tải
E đánh dấu tham gia 1 suất ủng hộ ah.

phukienxeoto.vn

Xe hơi
Website
noithatotovn.com
Em ủng hộ ít nhất 1 cái.

ninhkent

Xe tăng
Theo e nghĩ nên làm luôn việc này, chắc chắn tất cả mọi người sẽ ủng hộ.

Khonghieu

Xe container
Theo em không nên đăng chữ gì vào cái logo ngoài chữ "otofun" hoặc "otofun.net" ra. Vì sao?

- Chẳng ai đọc. Có mắt 10/10 cũng chẳng đọc nổi nếu đi trên đường. Còn ý nghĩa cá nhân thì các bác liệu có biết Apple nó ghi cái gì đằng sau cái ĐT hay logo Nokia nó nằm ở đâu trên cái máy bác dùng hàng ngày đâu.

- Giảm giá trị của chính bản thân logo. Vì cái gì cũng "Special", cái gì cũng "Li mít tựt" thì những cái không ghi vào (logo trơn) lại thành đặc biệt với giới hạn. Kiểu như sản xuất phiên bản đặc biệt đến hết đời vậy.

- Còn nếu phải vì cái chú thích đặc biệt mới mua logo thì bình thường quá.

- Không phải ai cũng thích đeo những thứ có dấu hiệu đặc biệt.

Phương án khác:

- Đơn giản, và cũng có thể sẽ tiết kiệm hơn là làm logo theo màu sự kiện, tất nhiên là cũng giới hạn 2-3 màu thôi, chứ không thì thành cầu vồng mất. Ví dụ truyền thống của OF ta là hay hỗ trợ đồng bào miền núi, vùng sâu vùng xa, ta lấy màu nâu (chàm) làm nên logo, vừa thể hiện sự đặc biệt của chính nó, vừa gợi nhớ đồng bào như câu thơ "Áo chàm đưa buổi phân ly // Cầm tay nhau biết nói gì hôm nay". Vừa là màu áo của đồng bào, cũng là màu của đất đá mà anh em OF phải vượt qua để đến với bản làng, đến với đồng bào. Như vậy một cái logo OF nền nâu chữ chữ trắng (hoặc màu phù hợp), vừa thể hiện được sự đặc biệt của chính nó, vừa mang bản sắc của chương trình mà không cần "sờ pe sồ" hay "li mít tựt" lên tiếng hộ.

- Tiếp theo là hoạt động từ thiện khác, là dùng cách phổ biến nhất là nền đỏ, chữ trắng đúng với tinh thần cứu người như cứu hỏa. Màu đỏ là màu có bước sóng xa nhất, dễ gây quan sát nhất. Logo này chẳng cần phải nói, vì bản thân nó đã toát lên đươc ý nghĩa rồi. Đi trên đường mà gặp logo này các OFer sẽ nhận ra xe kia, OFer kia đã, đang và sẽ tham gia các hoạt động từ thiện, chắp cánh ước mơ cho những hoàn cảnh khó khăn hơn. Quá nhân văn rồi.

Đấy là ý kiến của em ạ :D BĐH nghiên cứu xem sao. Hy vọng là ích cho diễn đàn.

Bung To

Xe điện
Theo ngu í của em thì BLĐ OF nên:

1/ Làm Logo theo cặp, logo dán kính hình tròn như kiểu phí bảo trì đường bộ, đằng sau hình chữ nhật như bình thường. Như vậy, vừa tiện dụng lại cách tân))
Khi đấu đầu với cụ em biết mà chào trước nhỉ :D

theanh fe AT

Xe tải
Em cũng xin đk,em ở Hà Lội hay ở khu Trung Yên-CG lúc nào có ban tổ chức thì sms em đến nộp quĩ ah.

bothomoc

Xe hơi
E cũng ủng hộ 1 phát cho xôm nhé

letuan711

Xe tải
Hi các cụ mợ
em có ngu ý: of phát hành cái logo có in thêm thông tin nick of trên đó.
để dễ dàng nhận ra các cụ/mợ hơn.
thêm nữa nên in thành nhiều mầu. chẳng hạn xe em mầu Vàng đeo cái mầu đem sẽ nổi hơn...

tytum

Xe tăng
Em xin sẵn sàng ủng hộ vài cái

ngocphandang

Xe tăng
có rồi nhưng mình làm thêm cái nữa dán vào 2 bánh cho nó máu

Auto-run

Xe hơi
Tham gia OF đã lâu chưa có cái logo nào, kỳ này dứt điểm phải có bằng được ạ

lotuly

Đi bộ
Cụ chủ cho biết các điểm giao dịch tại Hà nội. e ủng hộ phát.

TrungPhong.

Xe tăng
Chẳng là OF hàng năm vẫn có hoạt động phát triển cộng đồng thông qua các chương trình như xây trường cho cháu học sinh dân tộc thiểu số tại các xã miền núi sát biên giới như Pa Ủ (Mường Tè), Ka Lăng (Mường Tè), Nậm Ban (Sìn Hồ), Dìn Phàn Sán (Sơn Vỹ) thuộc các tỉnh miền núi như Điện Biên, Lai Châu, Hà Giang...

Năm nay dự kiến sẽ xây trường và hỗ trợ các cháu học sinh nội trú tại Pa Ủ. Mời các cụ tham khảo thông tin đang cập nhật về chuyến đi:

Pa Ủ 2013 - Chủ tịch đi khảo sát xây trường OF

Dự kiến kinh phí cần thiết sẽ ở mức 350M - 500M được huy động từ nhiều nguồn.

Thông tin về Pa Ủ

Nhận thấy có nhiều thành viên mong muốn có một hoặc một vài logo OF để dán vào xe nhưng do số lượng OF phát miễn phí hạn chế mà chưa có, em mạo muội lập cái poll này để xin ý kiến các cụ các mợ "Liệu có nên phát hành logo OF để gây quỹ TT không?".

Kế hoạch phát hành:

Xuất quỹ TT để đặt làm logo OF dạng nhựa mềm có băng keo để dán được vào kính lái trước và đuôi xe (thích dán hai bên thành che chỗ xước cũng OK)

Để nhận logo, thành viên OF sẽ góp vào quỹ từ thiện khoảng 90K (bao gồm cả tiền ship nếu ở xa, nếu ở gần các cụ cố gắng chạy qua các điểm giao dịch để tiết kiệm chi phí).

Em sẽ tạo poll, nhờ các cụ ném đá kế hoạch này.
Chương trình rất có ý nghĩa.Em nhiệt tình ủng hộ, em đăng kí 1 cái,nhưng nhà chưa có xe chạy bằng xăng thì em dán vào xe chạy bằng cơm được ko ạ.

bb_9650

Xe buýt
Cháu ủng hộ cả 2 tay ạ, cháu đăng ký một cái :bz

tuonghd82

Xe tải
e ở xa nhưng hnao về sẽ thu xếp làm mấy cái cho ae ho hàng

Trạng thái
Thớt đang đóng