Phát hành logo OTOFUN để gây quỹ từ thiện xây trường OF, có nên chăng?

Nếu OF phát hành logo gây quỹ từ thiện, cụ/mợ có ủng hộ không?

• Tổng bình chọn
    1,080
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Thich-wagon

Xe buýt
Cháu đang ý 1 cái ô gô ợ

hong.viwaco

Xe container
Cụ nói rất chuẩn. Em ủng hộ cụ!=D>
Theo em không nên đăng chữ gì vào cái logo ngoài chữ "otofun" hoặc "otofun.net" ra. Vì sao?

- Chẳng ai đọc. Có mắt 10/10 cũng chẳng đọc nổi nếu đi trên đường. Còn ý nghĩa cá nhân thì các bác liệu có biết Apple nó ghi cái gì đằng sau cái ĐT hay logo Nokia nó nằm ở đâu trên cái máy bác dùng hàng ngày đâu.

- Giảm giá trị của chính bản thân logo. Vì cái gì cũng "Special", cái gì cũng "Li mít tựt" thì những cái không ghi vào (logo trơn) lại thành đặc biệt với giới hạn. Kiểu như sản xuất phiên bản đặc biệt đến hết đời vậy.

- Còn nếu phải vì cái chú thích đặc biệt mới mua logo thì bình thường quá.

- Không phải ai cũng thích đeo những thứ có dấu hiệu đặc biệt.

Phương án khác:

- Đơn giản, và cũng có thể sẽ tiết kiệm hơn là làm logo theo màu sự kiện, tất nhiên là cũng giới hạn 2-3 màu thôi, chứ không thì thành cầu vồng mất. Ví dụ truyền thống của OF ta là hay hỗ trợ đồng bào miền núi, vùng sâu vùng xa, ta lấy màu nâu (chàm) làm nên logo, vừa thể hiện sự đặc biệt của chính nó, vừa gợi nhớ đồng bào như câu thơ "Áo chàm đưa buổi phân ly // Cầm tay nhau biết nói gì hôm nay". Vừa là màu áo của đồng bào, cũng là màu của đất đá mà anh em OF phải vượt qua để đến với bản làng, đến với đồng bào. Như vậy một cái logo OF nền nâu chữ chữ trắng (hoặc màu phù hợp), vừa thể hiện được sự đặc biệt của chính nó, vừa mang bản sắc của chương trình mà không cần "sờ pe sồ" hay "li mít tựt" lên tiếng hộ.

- Tiếp theo là hoạt động từ thiện khác, là dùng cách phổ biến nhất là nền đỏ, chữ trắng đúng với tinh thần cứu người như cứu hỏa. Màu đỏ là màu có bước sóng xa nhất, dễ gây quan sát nhất. Logo này chẳng cần phải nói, vì bản thân nó đã toát lên đươc ý nghĩa rồi. Đi trên đường mà gặp logo này các OFer sẽ nhận ra xe kia, OFer kia đã, đang và sẽ tham gia các hoạt động từ thiện, chắp cánh ước mơ cho những hoàn cảnh khó khăn hơn. Quá nhân văn rồi.

Đấy là ý kiến của em ạ :D BĐH nghiên cứu xem sao. Hy vọng là ích cho diễn đàn.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em đang ký 01 cái màu đen.
Tiện em xin trình bày: trước E có trúng đấu giá ủng hộ bé nhà cụ Nam một cái máy chiếu bỏ túi, mang về em gói kỹ cất tủ, chưa có điều kiện dùng lần nào (nên E ko biết sủ dụng thế nào, chất lượng ra sao các Cụ thông cảm). Nếu các Min/Mod đồng ý Em xin gưi để đấu giá (nếu có CT) ạ. Hiện em đang đi công tác, khi về HN Em sẽ chụp hình hoặc gửi để các Min/Mod quyết!

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Mỗi người một quan điểm. Riêng em thì thì đã có Logo rồi nên không mua nữa em sẽ ủng hộ bằng tiền mặt và quần áo sách vở chứ không mua nhiều Logo. Vì Logo của diễn đàn nếu sản xuất cũng phải có chi phí, và cũng phải trả một phần phí sản xuất trong số tiền mà ta đã ủng hộ. Trừ khi có đơn vị tài trợ 100/%. Tuy nhiên những ai chưa có thì mua một hai cái vừa đủ dùng thì cũng là ý tôt.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em đang ký 01 cái màu đen.
Tiện em xin trình bày: trước E có trúng đấu giá ủng hộ bé nhà cụ Nam một cái máy chiếu bỏ túi, mang về em gói kỹ cất tủ, chưa có điều kiện dùng lần nào (nên E ko biết sủ dụng thế nào, chất lượng ra sao các Cụ thông cảm). Nếu các Min/Mod đồng ý Em xin gưi để đấu giá (nếu có CT) ạ. Hiện em đang đi công tác, khi về HN Em sẽ chụp hình hoặc gửi để các Min/Mod quyết!
Được chứ cụ, cảm ơn tấm lòng của cụ. Sẽ có thớt huy động các đồ hiến tặng để chuyển cho Trường hoặc là mang đấu giá lấy tiền ủng hộ.

em đăng ký 2 cái dán vào mẹt vs đuôi xe cho máu,mà địa điểm đến lấy logo ở đâu cụ chủ
Thông tin chi tiết sẽ thông báo sau cụ nhé.

Mỗi người một quan điểm. Riêng em thì thì đã có Logo rồi nên không mua nữa em sẽ ủng hộ bằng tiền mặt và quần áo sách vở chứ không mua nhiều Logo. Vì Logo của diễn đàn nếu sản xuất cũng phải có chi phí, và cũng phải trả một phần phí sản xuất trong số tiền mà ta đã ủng hộ. Trừ khi có đơn vị tài trợ 100/%. Tuy nhiên những ai chưa có thì mua một hai cái vừa đủ dùng thì cũng là ý tôt.
Chương trình logo chỉ là một nội dung gây quỹ, còn nhiều chương trình khác nữa nên các cụ thấy tham gia được chương trình nào là quý chương trình đó.

thuphuong_hn87

Xe tải
cháu đăng ký 1 cái,xe cháu màu trắng dán màu nào đc hả các cụ
tiếc là cháu chưa nghĩ ra có món j để ủng hộ các em bé,để tối về xem có j hay ho cháu nhờ BTC nhé

dauroi

Xe tăng
Hình thức logo của những đợt ủng hộ này theo em không có li mi tịt gì hết, cũng không có số bở nó rất rối và chẳng ai đọc đâu ạ.
Thay vào đó logo vẫn giữ như nguyên bản và bổ xung một câu gì đó để mọi người hiểu logo này phát hành cho việc quyên góp cho học sinh Pà ủ.
Ví dụ như Chắp cánh tương lai Pà ủ chẳng hạn
Lần sau nếu phạt hành tiếp cho quyên góp lại thay đổi dòng chữ đó vậy thì ngoài việc khiến cho logo giũ nguyên giá trị thì nó còn có thể được nuiêù người giữ lại cất đi như kỷ vật vậy.
Giá trị thì cứ để 100k cho giá gốc vừa chẵn và cũng vừa hợp lý dễ tính toán còn phần còn lại phát động phong trào ủng hộ từ thiện hiệu quả và ý nghĩa hơn ạ.
Còn đấu giá nên làm ở những vật giá trị khác sau đó đề can chỉ như một tặng phẩm của diễn đàn tặng cùng xác nhận chúng đấu giá như thế vừa ngay ngắn chuyên nghiệp và hoành tráng hơn nhiều.

haquocd

Xe tải
Em xin phép ĐK 4 cái ạ.

nguyen_x

Xe tải
nhà cháu xin đăng ký ủng hộ 2 miếng ạ
thể lệ và thông tin nhận ở đâu nhà cháu xin có mặt ạ

pkhcsht

Xe điện
Ủng hộ ý tưởng từ thiện. Em đề nghị thêm chữ: "Chương trình Pa Ủ"; chữ nhỏ, nghiêng - khác màu phía dưới.
Em đã đăng ký 2 xuất, một xuất cho thêm F1.

Chỉnh sửa cuối:

nctam

Xe hơi
Em đề nghị là tính luôn 100k/cái cho nó chẵn và nên duy trì thể lệ này để OF có quỹ dành cho các chương trình ủng hộ học sinh miền núi sau này.

Thanhz

Xe tăng
Theo em phác thảo sơ bộ thì có các loại:

1. Logo nhựa, có thể có 2 màu để dễ dán các loại xe khác nhau hoặc khi dán trên kính sẽ nổi hơn; logo này có thể có thêm dòng chữ hoặc ký hiệu gì đó liên quan tới chương trình xây trường OF. Đây chính là logo đang nói đến trong bài đầu tiên.
  2. Logo bản limited, bản này cần hạn chế số lượng có thể một vài chục, có thể có thiết kế đặc biệt (trong phạm vi chi phí cho phép không quá cao) để bán đấu giá.
  3. Logo dạng kỷ niệm chương bằng đồng ĐỘC BẢN cỡ to được thiết kế đặc biệt có khắc laser nick, biển số OF và tên chương trình, năm thực hiện và sau đó đóng khung để treo hoặc để bàn. Logo này dạng độc nhất vô nhị mỗi năm chỉ làm 1 chiếc và cũng sẽ đấu giá gây quỹ.

Cảm ơn cụ.

Em có đề cập tới chất lượng logo trong bài trên rồi.
Em xin ủng hộ một cặp: một để dán lên 2B của vợ cả, một để trong xe hôm nào chở ái thì khoe.

Em xin được góp ý thêm:
1. Rất nhiều offers đã có logo hoặc không có nhu cầu dán cái logo ở mông vợ hai, nhưng lại có nhu cầu hình ảnh kỷ niệm của OF ở trên xe, ví dụ như em. Em đề nghị BTC thiết kế một phiên bản đặc biệt theo phong cách 3D, có thể bằng đồng, mạ hoặc không mạ, để được trên taplo xe, trên đó có thể khắc tên sự kiện, biển số OF và/hoặc series Pà ủ numbers. Trên OF nhà ta có các cụ thiết kế và cắt đồng 3D nên em dự việc này chắc chắn làm được. Phiên bản đặc biệt đấu giá và/hoặc làm theo đặt hàng (em đăng ký luôn 1 em đặt hàng :) ).
2. OF luôn đổi mới và sáng tạo, em đề nghị làm thêm nhãn cảnh báo dán hoặc treo trên kính sau: OFFERS IN CAR hoặc OTOFUN IN CAR kiểu như BABY IN CAR hay FAMILY IN CAR mà các cụ hay dùng.

pkhcsht

Xe điện
Logo để các Cụ thấy nhau, biết nhau, biết sinh hoạt cùng 1 diễn đàn bổ ích, còn đã ra đường thì cứ đúng luật và đúng văn hóa giao thông mà đi chứ ko phải do logo hay ko có logo mà Cụ
Em lại nghĩ khác Cụ, nghĩ đến xe mình có logo đầu em nguội lại, ngoan hiền và đi đúng luật - đó cũng là tôn chỉ của diễn đàn.

thangsaysovo

Xe hơi
Cái gì chứ từ thiện trường trạm cho vùng cao là em giơ hai tay luôn, " Bầu ơi thương lấy bí cùng,......................"

Binhbtc

Xe tăng
Em cũng ủng hộ cho dù cái xe cà tàng em đi chưa có xiền thay dầu hi hi!:)

Trạng thái
Thớt đang đóng