[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

crod

Xe tăng
Khựa rẻ vì nó sx số lượng nhiều, rất nhiều nên giá thành chi phí khấu hao thấp thôi.
Có điều chất lượng thì đa phần cũng chỉ rẻ tiền.

Challenger77

Xe tăng
E hóng bài bác cuccucu

tuanprado

Xe tăng
Tôi tẩy chay hàng của khựa từ lâu lắm rồi.

nguoi yeu xe

Xe tăng
cái gì bài được thì ta lên bài , còn cái ko thế mà bắt buộc ko mua được loại khác mới phải chấp nhận mua của khựa

Meczin

Xe tăng
Phản đối để nâng cao ý thức và biết đặt lợi ích cá nhân phía sau lợi ích dân tộc 1 chút. Nếu cụ không có sự lựa chọn nào khác ngoài hàng tàu lởm, khi mua đồ chỉ cần cụ nghĩ được rằng thôi thì ông mày mua bố thí cho chúng mày lần này, thế là em đã voted cho cụ rồi...bản thân em cực ghét hàng tàu, phát tiết ngoài cửa miệng ấy ạ

vietran

Xe ba gác
nhảm ruồi vãi
ko có hàng tàu lấy gì mà xài????? thái, hàn, mã??? nó chả đắt gấp 2
Phải học lại khái niệm thế nào là đắt, đừng nhầm giữa giá gấp 2 và đắt gấp 2
Một cái 4b tàu giá bằng nửa của hàn nhưng đi 3 năm vứt thì gọi là rẻ bằng nửa?
Một cái điều hòa khựa nhái nhật rẻ bằng nửa, 3 năm hỏng so với cái sx tại Thái 15 năm vẫn chạy tốt thì cái nào rẻ hơn
Nói chung dùng hàng tàu nhái là vô cùng đắt, chưa nói độ tiện nghi và an toàn

Xe em

Xe buýt
Hehe, thế vợ e là người Tàu thì sao? Không dùng thì e chết huhu

Viva la vida

Xe tăng
Túm lại cụ nào tẩy chay thì xin mời, em mà thấy hàng tàu ổn thì em vẫn dùng, kệ các cụ.

Meczin

Xe tăng

Xe em

Xe buýt
Mà các cụ of giống mấy mợ bên web trẻ con thật! Quan điểm nhà cháu thì cứ hàng hiệu mà phang, đồ thì lv,hermes...hoa quả thì cứ úc lợn mà xài... Lên đây cãi nhau dân tộc tự hào làm cái gì..khựa nó ảnh hưởng tới mình thế nào về dòng giống hay cái chi chi nữa ai mà chả hiểu? Nói trắng phớ ra là: ta là khựa và khựa là ta?

vietanh01333

Xe tải
Tầu nó có mấy loại Tầu các cụ, các mợ ah........ 1 là Tầu đc đặt hàng sản xuất của các hãng nổi tiếng, như Iphon vẫn Made In China, 2 là hàng Tầu cao cấp có thương hiệu, 3 là loại hàng tàu của Tàu nhưng lởm, chủ yếu chạy theo lợi nhuận ko để ý đến tác hại với người tiêu dùng, còn 4 là loại cuối cùng của bọn chúng nó làm giả các thương hiệu cao cấp để đánh lừa người tiêu dùng......
Thế nên các cụ các mợ phân biệt chuẩn đâu là cốt lõi của vấn đề mà tẩy chay nhé.
mấy cụ ý bị mát mát ấy mà
ví như cái máy tính các cụ trên of này em cá 99% là hàng tàu hoặc có linh kiện tàu
đấy
đập máy đi

Cúc cù cu

Xe điện
mấy cụ ý bị mát mát ấy mà
ví như cái máy tính các cụ trên of này em cá 99% là hàng tàu hoặc có linh kiện tàu
đấy
đập máy đi
Cụ nói thế không được. Linh kiện Khưạ, kệ mợ nó, chíp khựa cũng kệ mợ nó, nhưng cái mác gắn vào thì không phải Khựa thì chứng tỏ KHựa cũng chỉ là thằng làm thuê. Tẩy chay ở đây là các sản phẩm gây độc hại, và các sản phẩm không minh bạch, bủn xỉn. Cái đấy nên tẩy. Chứng cụ nói đập máy tính đi. Em đập ngay. Ngay cái thằng IBM nó chuyển sang lenovo là em đã chào bye rồi. Cụ nói thế là hơi đánh đồng. Sản Phẩm của KHưa và sản phẩm sx tại Khưạ theo tiêu chuẩn khác. Khác nhau hoàn toàn. nên cụ cũng không nên nói vậy. Còn thực sự cụ muốn đạp máy thì cụ cứ đập chứ sao

NguyenChiVan

Xe tăng
(NHIỆT LIỆT) ủng hộ phong chào tẩy chay hàng khựa , không xem phim khựa .
Em rất ngưỡng mộ một con người yêu nước như cụ và thường ON nhà cụ.

Cúc cù cu

Xe điện
Tầu nó có mấy loại Tầu các cụ, các mợ ah........ 1 là Tầu đc đặt hàng sản xuất của các hãng nổi tiếng, như Iphon vẫn Made In China, 2 là hàng Tầu cao cấp có thương hiệu, 3 là loại hàng tàu của Tàu nhưng lởm, chủ yếu chạy theo lợi nhuận ko để ý đến tác hại với người tiêu dùng, còn 4 là loại cuối cùng của bọn chúng nó làm giả các thương hiệu cao cấp để đánh lừa người tiêu dùng......
Thế nên các cụ các mợ phân biệt chuẩn đâu là cốt lõi của vấn đề mà tẩy chay nhé.
Đồng quan điểm với cụ. Cái cần tẩy chay là các sp nhái, sp kém chất lượng, sp gây độc hại có chủ ý. Cái đấy là cần thiết. mà đến 90% là nó đang ở mình qua các hình thức khác nhau, chính ngạch tiểu ngạch.. Mỗi người Vn cứ coi như sp Khựa tốt đểu đều giống nhau thì sẽ quên dần cái khái niệm hàng rẻ tiền là hàng Khựa. Nó đáp ứng nhu cầu về giá cả thì chất lượng nó như chóa cả thôi. Chả có cái gì là rẻ, ngon, bổ cả.

audiT

Xe máy
Các cụ vào đây nghía là chính, phần đa các cụ vẫn muốn hàng tầu. Vì sao? nó rẻ, sẵn có, mẫu mã đẹp, hàng hiệu giá siêu rẻ ( Có thể nói là tiện nghi),vì các cụ kêu dân mình còn nghèo . Dân mình còn nghèo nữa cho đến khi hết tài nguyên, dầu mỏ, cái gì cũng nhập khẩu. Tôi thì thì cố gắng sẽ dùng hàng trong nước, có thể đắt, lởm... nhưng dù sao thì nó cũng chỉ từ túi người này sang người khác mà thôi.
Xung quanh cụ giờ có bao nhiêu thứ made in thằng Tập?

vietanh01333

Xe tải
Em cũng đồng ý với ý kiến cụ, nó chỉ là đc thuê để làm thôi, chất lượng và tiêu chuẩn thì của hãng mẹ đặt ra, cái đó em nghĩ ko phải của khựa 100% đc. tẩy chay những thứ độc hại, hóa chất và hàng đểu giả của nó thôi...
Cụ nói thế không được. Linh kiện Khưạ, kệ mợ nó, chíp khựa cũng kệ mợ nó, nhưng cái mác gắn vào thì không phải Khựa thì chứng tỏ KHựa cũng chỉ là thằng làm thuê. Tẩy chay ở đây là các sản phẩm gây độc hại, và các sản phẩm không minh bạch, bủn xỉn. Cái đấy nên tẩy. Chứng cụ nói đập máy tính đi. Em đập ngay. Ngay cái thằng IBM nó chuyển sang lenovo là em đã chào bye rồi. Cụ nói thế là hơi đánh đồng. Sản Phẩm của KHưa và sản phẩm sx tại Khưạ theo tiêu chuẩn khác. Khác nhau hoàn toàn. nên cụ cũng không nên nói vậy. Còn thực sự cụ muốn đạp máy thì cụ cứ đập chứ sao