[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

CERATO6826

Xe tải
Không có hàng tàu em chẳng biết dùng hàng gì, nói sai chết liền ah

muonmuaxe

Xe tăng
đồng ý với cụ nhưng lấy gì thay thế bây giờ. Chứ cứ ho hào tẩy chay mà Nhà nước vẫn nhập hàng tàu ầm ầm thì tẩy chay cách nào.

Soigia

Xe tăng
Theo em nghĩ thì hàng tàu tốt thì mình có dùng, nhưng nếu không tốt thì thôi, đừng nên lập phong trào thế này, mình ko thích dùng thì mình ngấm ngầm bảo nhau :D Em là em sợ các cụ lại đập phá đồ Trung Quốc như ở bển làm với Nhật năm vừa rồi lắm :D

haianh-electric

Xe tải
Nếu muốn tẩy chay thì VN mình sản xuất ra đi, người VN sẽ dùng hàng VN, nhưng VN mình tài giỏi quá mà, có sx được cái gì đâu, toàn hô hào khẩu hiệu, nghị quyết rồi bỏ đấy. TQ đã thành công xưởng của thế giới thì nó mới sx ra điện thoại được, mình có sx được k?
Xin lỗi cụ cái kim cũng chẳng sản xuất được, không phải không làm được. Nếu tầu nó bán 1k một cái, còn cụ có giám mua 10k một cái của VN sản xuất không. Nếu cụ giám mua thì có nhiều khác cũng sẽ mua. Làm được như thế thì rồi cái kim đấy nó sẽ giảm về 1k một chiếc, mà không khéo nó còn xuất ngược sang tàu ấy. Vấn đề là ở chỗ ấy.

ngocvietpc

Xe máy
khó đới cụ ạ, 90% hàng hóa hiện nay là hàng TQ, thật có đểu có... TQ dc ví như công xưởng của TG mà!
từ cái nhỏ như kim băng đến linh kiện điện tử hay cơ khí... đều là hàng TQ!

Viola

Xe hơi
Nó mà tử tế thì mình cũng chẳng bài nó làm gì nhưng bọn Khựa nó tham và thâm lắm các cụ ah!

SoDepCatTuong

Xe điện
Tẩy thì từng bước các cụ ạ. Cái nào trong nước hoặc nước khác sản xuất ra có thể thay thế được thì ưu tiên dùng hàng trong nước, nếu cái nào mà TQ sản xuất chất lượng tốt, giá hợp lý... mà trong nước chưa sx được hoặc sx được nhưng chưa hiệu quả thì tạm thời vẫn dùng hàng TQ cho đến khi trong nước có mặt hàng thay thế. Thời buổi chuyên môn hóa này, chắc chắn không phải cái gì mình cũng sản xuất được và sản xuất 1 cách hiệu quả đâu ( chất lượng, giá thành, mẫu mã,...), tập trung mà sản xuất những cái Vn có thế mạnh ý.

SpecialOne

Xe tải
Toàn các cụ nói mồm là giỏi, cứ bảo tẩy chay mà trong nhà đến 90% toàn đồ tàu khựa :))

E là vẫn cứ ủng hộ hàng tàu khựa vì nó vẫn bổ rẻ hơn hàng VN mình.
Cụ ko tẩy chay khựa thì tùy cụ nhưng sao lại ủng hộ nó, cụ gốc Hán à, nếu thế thì tẩy chay cụ luôn

Leo09351

Xe buýt
Em cũng ghét thằng Tàu khựa lắm nhưng tẩy chay hàng nó thì thấy không khả thi lắm :( Trong nhà 10 món đồ thì 9 món của nó rồi :( Còn mỗi cái ipad của Apple chính hãng thì cũng sx bên nó :((

Cúc cù cu

Xe điện
Đồng ý tẩy chay Khựa. em ủng hộ. Bây giờ mọi cái nhà em em tẩy hết khựa. Tuy nhiên mình cũng phải phân biệt là hàng của KHựa và hàng sx theo đơn đặt hàng của các hãng khác nhưng sx tại Khựa, nếu hàng đó thì ok. vì dù sao cái mác Khựa cũng gắn vào đấy là thằng làm thuê.

Viva la vida

Xe tăng
Muốn tẩy chay thì làm cái đơn xin ra khỏi wto ấy.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Cúc cù cu

Xe điện
Muốn tẩy chay thì làm cái đơn xin ra khỏi wto ấy.
Tẩy chay trên nhận thức không dùng, khác hoàn toàn cái tẩy chay ở wto. Hai cái khác nhau. Khi người ta không có nhu cầu thì có nhập về bán ế thì không bán được nữa. Còn dọa wto cũng phí. Vì chả để làm gì. nó là cái mác hão. Khựa sx các hàng hóa bẩn thì tẩy chay cái bẩn. cụ gắn wto làm cái gì cho phi lý ra

vietran

Xe ba gác
khó đới cụ ạ, 90% hàng hóa hiện nay là hàng TQ, thật có đểu có... TQ dc ví như công xưởng của TG mà!
từ cái nhỏ như kim băng đến linh kiện điện tử hay cơ khí... đều là hàng TQ!
Fan cuồng của tàu đây, 90% là nhà cụ thôi chứ k phải của dân Việt cụ nhá, đừng thấy mình thế nào mà nghĩ thiên hạ thế cả.
Mà nhà cụ chắc ăn gạo tàu, gà thải tàu và nội tạng lơnj thối của tàu đi xe máy wave tàu, dùng thuốc chữa bệnh của tàu,... thì mới dc tỷ lệ 90%. Bọn tàu nó đang làm bẩn và giết TG bằng hàng đểu hàng nhái và các chất độc hại trong lương thực thực phẩm đấy.

vietran

Xe ba gác
Thế mới biết bọn Khựa nó gài người vào khắp nơi để làm loạn ý thức của người Việt: nào là không dùng hàng Khựa thì k biết dùng gì, nào thì 90% là hàng tàu, vv

Cúc cù cu

Xe điện
Thế mới biết bọn Khựa nó gài người vào khắp nơi để làm loạn ý thức của người Việt: nào là không dùng hàng Khựa thì k biết dùng gì, nào thì 90% là hàng tàu, vv
Tức làm gì cụ, nhưng phải công nhận bọn choá đấy nhiều lắm, chuyên làm lung lay để đạt mưu đồ của nó. Nên nếu người dân nào cũng nhận ra thì bọn choá đấy mất ngay cái sỹ diện hão với người Việt. Lạy người việt từ biên giới:D

haianh-electric

Xe tải
Muốn tẩy chay thi mọi người làm thế này nhá:
- Bắt đầu từ hôm nay các cụ không ăn thị gà (vì chưa biết gà ta với tầu nó như thế nào) cụ nào biết cách phân biệt chỉ giúp cái. Tuần thứ nhất.
- Tuần thứ 2: không ăn táo tầu ( mọi người thấy loại nào khác thì cũng cho anh em biết), thay bằng táo của ta hoặc các loại hoa quả khác.
- Tuấn thứ 3: ... Cứ thế, mọi người cùng nghĩ và cùng chung tay thì không có gì là không thể, luôn nghĩ Hoàng sa và Trường sa là của VN mà chúng nó cướp trong tâm trí ,khi mua bất cứ thứ gì thì phải nghĩ, thôi hàng tàu mà mua làm gì.
Cứ làm theo từng bước rồi mình sẽ đạt được mục đích thôi.

Viva la vida

Xe tăng
Em coi tẩy chay hàng tàu là hâm vì không thể làm được.
Cụ nào làm cứ làm, em k phản đối.

Cúc cù cu

Xe điện
Muốn tẩy chay thi mọi người làm thế này nhá:
- Bắt đầu từ hôm nay các cụ không ăn thị gà (vì chưa biết gà ta với tầu nó như thế nào) cụ nào biết cách phân biệt chỉ giúp cái. Tuần thứ nhất.
- Tuần thứ 2: không ăn táo tầu ( mọi người thấy loại nào khác thì cũng cho anh em biết), thay bằng táo của ta hoặc các loại hoa quả khác.
- Tuấn thứ 3: ... Cứ thế, mọi người cùng nghĩ và cùng chung tay thì không có gì là không thể, luôn nghĩ Hoàng sa và Trường sa là của VN mà chúng nó cướp trong tâm trí ,khi mua bất cứ thứ gì thì phải nghĩ, thôi hàng tàu mà mua làm gì.
Cứ làm theo từng bước rồi mình sẽ đạt được mục đích thôi.
Cụ giống ý em. Lần trước Gấu nhà em trót mua một cái quạt cây của Khựa, em về nhìn thấy, em ko nói gì, đợi ăn cơm xong, còn thừa bát canh em đổ luôn vào cái cục quạt phía sau. Mắng gấu 1 trận, thế là từ đấy, Gấu nhà em ko bao giờ dám mua đồ KHựa, còn thức ăn, thức uống thì tuyệt nhiên không, quần áo em dùng đồ của viet tiến, nhà bè, may 10. Dày thượng đình. Một số thương hiệu khác em dùng của Hàn xẻng, nhật... Tuy nhiên còn một cái em không tẩy chay được là cái dự án tầu điện trên cao đang làm. Nó chính của Khựa luôn. có ai biết tẩy chay bằng cách nào không ợ? nêú cái dự án đấy mà làm xong