[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

tuvit77

Xe tăng
Con ghẹ của e có cái quần chíp hôm qua e fát hiện có chữ ChiNa,vác luôn chiếc kéo e định xử luôn nhưng lại fát hiện kéo cũng China,điên tiết lia cái kéo đi solo dùng tay ko xé,xé mãi có rách đâu...thôi kệ cho nó mặc tiếp,hơi bai tí đũng nhưng chẳng sao
trước khi xé bác cũng cần xem lại cái quần xịp của bác có phải khựa ko mới được xé nhé........:))

haivanphe

Xe container
Nhà em có cái kéo Made in Vietnam, cụ hẹn ghẹ đi, em đến cắt cho.
Con ghẹ của e có cái quần chíp hôm qua e fát hiện có chữ ChiNa,vác luôn chiếc kéo e định xử luôn nhưng lại fát hiện kéo cũng China,điên tiết lia cái kéo đi solo dùng tay ko xé,xé mãi có rách đâu...thôi kệ cho nó mặc tiếp,hơi bai tí đũng nhưng chẳng sao

quancan

Xe tăng
Không chủ quan đc các cụ ạ: sữa nó cũng trộn nọ trộn kia,đồ chơi trẻ em thì nhiễm độc chì<quả này em né từ lâu rồi f1 toàn chơi đồ bằng gỗ hoăc của các nước có chuẩn mực nghiêm>.Bọn khựa làm giầu bằng mọi giá kể cả đồ ăn bẩn thỉu ,thuốc độc,nhiễm độc.......Hậu quả có thời gian mới biết đc ..........Em hơi bảo thủ các cụ nhà mình ngày xưa ăn chơi như thế nào em bắt trước..........:bz

Bé Ngoan

Xe đạp
Nhà em giờ hoa quả toàn xơi chuối mới đu đủ ( đang mùa) ngoài ra : nho xanh, lê, táo, abc... em cho ra rìa hết, nhịn hết luôn.
Có lần mua lê thắp hương cùng dứa, để quên trên gác, mùng 1 thắp hương 14 lên thắp lần nữa mới nhớ ra , hạ lộc, dứa biến thành nước còn lê thì bám bụi nhưng lau rửa đi thì như chưa từng có cuộc chia ly, tươi nguyên, màu vưỡn đẹp như vừa mới hái. Sau lần ấy em cạch luôn.

mamamafia

Xe hơi
Nhà em giờ hoa quả toàn xơi chuối mới đu đủ ( đang mùa) ngoài ra : nho xanh, lê, táo, abc... em cho ra rìa hết, nhịn hết luôn.
Có lần mua lê thắp hương cùng dứa, để quên trên gác, mùng 1 thắp hương 14 lên thắp lần nữa mới nhớ ra , hạ lộc, dứa biến thành nước còn lê thì bám bụi nhưng lau rửa đi thì như chưa từng có cuộc chia ly, tươi nguyên, màu vưỡn đẹp như vừa mới hái. Sau lần ấy em cạch luôn.
nghe cụ kể mà em nghê quá :42: em nhỡ nốc mấy quả kia nhiều rùi làm sao giừ ,thảo nào dạo này chuối của em tươi hơn thường (Gấu nhà e biểu vậy ) :D

buidoimiennui

Xe điện
nghe cụ kể mà em nghê quá :42: em nhỡ nốc mấy quả kia nhiều rùi làm sao giừ ,thảo nào dạo này chuối của em tươi hơn thường (Gấu nhà e biểu vậy ) :D
Cụ có tin là quả táo tàu ấy để 4 tháng không hỏng, vẫn thơm và cứng :D

hdx

Xe điện
Có em sinh viên bị bắt vì tẩy chay hàng Tàu đấy.

AF6677

Xe buýt
Nó có 2 mặt cụ ạ, nếu không có hàng TQ, em dám chắc 100% hàng trong nước rất phát triển, vì phải cung, sau đó cạnh tranh nhau phải có cung tốt hơn, kết quả là chất lượng nâng cao -> nâng cao cho hàng trong nước.
Em thì lại nghĩ và thấy ngược lại, hàng trong nc đã đc bảo trợ bơiir hàng rào thuế quan, đc ưu thế về nhân công, vận chuyển tại sao sản xuất ra lại đắt hơn thứ hàng mang từ biên giới về qua tay con buôn thêm chi phí luật lệ các kiểu nữa mà cạnh tranh ko nổi? ko giữ đc thị phần mà càng ngày càng mất thế.
Em cũng ghét hàng TQ lắm mà vẫn phải dùng vì điều kiện chưa thể tẩy chay nó đc, đa số người tiêu dùng kô tẩy đc, mà có những cái lướn hơn nhiều thứ hàng hóa thông thường, chúng ta chưa thể tẩy đc, nhưng em vẫn có ý thức giáo dục thế hệ sau của em có khái niệm rõ ràng TQ và VN

bembemts

Xe tải
tẩy chay hàng Tầu trong khi mọi vật dụng thường ngày, nguyên liệu đều vẫn phải dùng hàng Tầu đấy. Chỉ nên tẩy chay thực phẩm, giám sát, kiểm tra chặt chẽ hàng kém chất lượng tuồn vào Vn thì đúng hơn.

noname00

Xe hơi
Ủn phát cho lên đầu.

E nghĩ không những tẩy hàng khựa mà còn tẩy tất tần tật những gì liên quan đến Khựa

buidoimiennui

Xe điện
Thay mặt đảng, nhà nước, chính phủ, và các ban ngành đoàn thể, em xin cảm ơn các cụ :D

nvh_hn

Xe container
Em thấy tư tưởng là chuẩn, còn thực tế thì khó thực hiện;)

tuanphuongduong

Xe tăng
Tẩy chay được hết món thực phẩm thì tốt, còn tất cả thì có lẽ khó

phuong2259

Xe hơi
Nhưng em kết món trà sữa tr:(ân châu thì làm thế nào ạ?

blackcarens

Xe buýt
em nghĩ dân mình thực ra cũng ko ưa gì hàng tàu, có điều nó rẻ quá, mà dân thì nghèo, nên đành phải mua dùng thôi. Nếu các cụ mợ có điều kiện một tý thì nên chọn hàng mình, hoặc hàng khác cho nó chết cha thằng tàu đi, chả tránh được hết nhưng tránh được càng nhiều thì càng tốt, mỗi người một tý thì tự nhiên nó thành to thôi. Em hôm trước đi mua đôi giầy cho f1 cũng cố kiếm Thượng Đình hoặc Bitis chứ ko mua hàng tàu, mặc dù tìm được chỗ bán cũng không dễ.

Alanphan

Xe hơi
Các cụ có con đến tuổi đi mẫu giáo chắc phải để các cháu đến trường rồi, đúng không? Cứ nghĩ đến trường, chúng nó phải chơi nhà bóng, cầu trượt, đồ chơi plastic nhiễm chì, rồi đủ thứ độc hại! Không thể ngăn chặn nếu không có sự đồng lòng!

vietanh01333

Xe tải
Hàng Nhật vừa đảm bảo chất lượng, bền đẹp, an toàn giá cả phải chăng mà vì Điếu Ngư cái lũ Dog Tầu Khựa nó còn khăng khăng tẩy chay, đốt, phá hàng Nhật như vậy... VN chẳng lẽ ko có tự hào dân tộc sao????? thật sự là 4 tháng nay e chưa ăn hoa quả mà liên quan đến lũ Tầu Khựa đó, thôi thì chấp nhận xài tạm, củ đậu, chuối, dứa, cam Vinh... nhất quyết e ko động đến hàng của nó dù chết đói...

jean

Xe máy
Tình hình là em có cái nhà nhỏ cho 1 thằng Tàu khựa lấy 1 bé Việt thuê. Theo các cụ em phải làm giề? Cho nó ra đường hay tăng giá nhà?

vietanh01333

Xe tải
Cách hay nhất là cụ cuỗm em bé kia của nó rồi cho nó dùng toàn hàng đểu MADE IN CHINA của chúng nó( loại nhái đểu thật đều và độc hại ấy nhé)... đảm bảo nó về CHINA chôn sớm.
Tình hình là em có cái nhà nhỏ cho 1 thằng Tàu khựa lấy 1 bé Việt thuê. Theo các cụ em phải làm giề? Cho nó ra đường hay tăng giá nhà?