[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Vâng ! Em thấy đúng vậy, theo luật thì nếu không chết họ có quyền được sống và coi như đã hết tội trạng..
ko hết được nhưng mấy ông đấy thì cả đời cũng sống thực vật thôi, lành được thì cũng chung thân.

745Li

Xe container
Cụ cho em hỏi sao nếu ki chết thì cứu ngay? Có lý do gì? Sao ko bắn cho chết
Cái đó em chịu, từ đầu em đã nói ngay em chỉ là nghe kể và kể lại. Có thể người kể lại cho em nghe người ta cũng ko nắm rõ nên có nhầm lẫn.
Nếu có thông tin khác thì em mời cụ lên tiếng.
Cuối còm em có nói là nếu ko chính xác thì nhờ các cụ chỉnh hộ rồi mà.

j23

Xe container
Lúc cận kề cái chết mới thấy sự sống thật mong manh
:(

BMV_HN

Xe điện
Có người thì bình thản đón nhận, có kẻ thì sợ đến nỗi tè ra quần, không đi nổi. Đấy là em đọc nhà báo bảo thế
Làm gì có ai bình thản được cụ ơi. Bịa đó thôi
1 ngày 2 ngày thì được chứ chờ cả năm mới đem ra xử, xử xong cả một thời gian dài mới thi hành án.
Lúc đó chỉ còn xác chứ hồn không còn nữa rồi. Ngày nào cũng sợ gọi cho ăn thịt gà uống bia...ngày có mà hú hét loạn lên chỉ muốn chết ngay ấy chứ. Trong đó cả trăm, cả nghìn người chờ ra pháp trường hơn cả dân ở ga giáp bát chờ xe về tết cộng hưởng tâm trạng, ám ảnh tinh thần..thì làm gì có cảnh hiên nghang điềm tĩnh ra pháp trường hô: to !(@(!@!@! gì đó chứ.
Em cũng đọc thôi, trong hồi kí gì đó trong trại SUV :D
nhưng tin điều đó hơn .

lai thue

Xe điện
Nhiều tên tội phạm khi nghe hết tội danh của nó mình cũng cảm thấy căm phẫn đáng bị xử bắn, nhưng nghĩ lại những con vật khôn như chó, mèo trước khi bị giết chúng hoảng sợ lồng lộn lên, gào thét thảm thiết, biết là sắp chết mà ko có cơ hội sống, suy ra con người cũng như vậy, vì vậy nhiều khi cũng mong bỏ án tử hình, nhưng nếu bỏ án tử hình thì chẳng thằng nào sợ nữa, buôn mai thuý thoải mái.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Em có thằng em gần nhà, làm CSBV và hỗ trợ Tư pháp. Nó tham gia bắn rồi, về kể lại em nhớ bập bõm như sau.
Đứng rất gần, bắn bằng CKC, khoảng cách từ nhóm xạ thủ (tất cả đều bịt mặt) đến cọc tử tù chỉ chừng 3-5m thôi. Đội THA bắn xong thì chỉ huy sẽ thực hiện phát cuối vào thái dương bằng súng ngắn, sau đó bác sỹ pháp y sẽ khám nghiệm xem tử tù đã chết chưa. Sau bằng đó phát súng mà ko chết thì sẽ đc cấp cứu ngay.
Trước khi THA thì đội này ngồi ngoài xe đợi, khoảng cách khá xa bàn của Hội đồng THA, có một cái loa nhỏ để đội này nghe đọc kết luận điều tra, cáo trạng, bản án và QĐ bác đơn xin ân xá... Như chú em đó nói là nghe để rõ hơn về tội ác của tử tù, nhằm gia tăng can đảm và quyết tâm cho các xạ thủ.
Nó bảo tham gia 1 lần thôi, ám ảnh nên sau xin rút.
Đấy là em nghe kể, có gì ko chính xác các cụ chỉnh hộ. :(:(
em có biết 1 cụ đang làm quản giáo nc về việc thi hành án..báo chí nói vậy thôi cho vẻ tử tế..chứ thực ra khi có quyết định thi hành án..c.a sẽ xông thẳng vào phóng giam tử tù..trói gô lại chứ không phải là mở khóa rồi nói ân cần là anh đi trả án đâu và dẫn giải đâu..còn vụ ăn uống báo chí chụp ảnh cho vui thôi thôi .chứ lúc đó chả thằng nào ngồi mà ăn hết .thằng tử tù kia bị trói mẹ nghiến vào ghế..nó mà cầm đũa ..nó chọc cho 1 phát thì toi. hoặc nó tự chọc vào cổ nó có mà cả đám bị kỷ luật
đội thi hành án kg phải đội chuyên nghiệp nhé cụ à..c.a sẽ nhặt mỗi nơi 1 chú c.a ..chỉ biết nhận nhiệm vụ thôi ( trừ ông đội trưởng thì biết rõ là làm gì ) trước khi đi bắn phạm khoảng 2 tiếng mới biết mình làm gì ( mỗi đ.c đều được uống 1 tý rượu cho khí thế ) khi bắn nhiều đ.c thậm chí bắn lên trời à hay cố tình bắn trượt ..2 phát cuối do đội trưởng bắn trực tiếp vào thái dương ( có mà sống bằng mắt ...pháp y kiểm tra sống á..dựng lại bắn tiếp đừng có nói là cấp cứu nhé ..đã tuyên án tử là phải tử )

lai thue

Xe điện
Làm gì có ai bình thản được cụ ơi. Bịa đó thôi
1 ngày 2 ngày thì được chứ chờ cả năm mới đem ra xử, xử xong cả một thời gian dài mới thi hành án.
Lúc đó chỉ còn xác chứ hồn không còn nữa rồi. Ngày nào cũng sợ gọi cho ăn thịt gà uống bia...ngày có mà hú hét loạn lên chỉ muốn chết ngay ấy chứ. Trong đó cả trăm, cả nghìn người chờ ra pháp trường hơn cả dân ở ga giáp bát chờ xe về tết cộng hưởng tâm trạng, ám ảnh tinh thần..thì làm gì có cảnh hiên nghang điềm tĩnh ra pháp trường hô: to !(@(!@!@! gì đó chứ.
Em cũng đọc thôi, trong hồi kí gì đó trong trại SUV :D
nhưng tin điều đó hơn .
Trên youtube quay 1 số trường hợp họ cũng bình thản lắm

BMV_HN

Xe điện
em có biết 1 cụ đang làm quản giáo nc về việc thi hành án..báo chí nói vậy thôi cho vẻ tử tế..chứ thực ra khi có quyết định thi hành án..c.a sẽ xông thẳng vào phóng giam tử tù..trói gô lại chứ không phải là mở khóa rồi nói ân cần là anh đi trả án đâu và dẫn giải đâu..còn vụ ăn uống báo chí chụp ảnh cho vui thôi thôi .chứ lúc đó chả thằng nào ngồi mà ăn hết .thằng tử tù kia bị trói mẹ nghiến vào ghế..nó mà cầm đũa ..nó chọc cho 1 phát thì toi. hoặc nó tự chọc vào cổ nó có mà cả đám bị kỷ luật
đội thi hành án kg phải đội chuyên nghiệp nhé cụ à..c.a sẽ nhặt mỗi nơi 1 chú c.a ..chỉ biết nhận nhiệm vụ thôi ( trừ ông đội trưởng thì biết rõ là làm gì ) trước khi đi bắn phạm khoảng 2 tiếng mới biết mình làm gì ( mỗi đ.c đều được uống 1 tý rượu cho khí thế ) khi bắn nhiều đ.c thậm chí bắn lên trời à hay cố tình bắn trượt ..2 phát cuối do đội trưởng bắn trực tiếp vào thái dương ( có mà sống bằng mắt ...pháp y kiểm tra sống á..dựng lại bắn tiếp đừng có nói là cấp cứu nhé ..đã tuyên án tử là phải tử )
Em nhớ đọc đâu đó khi bắn. Ví dụ 5 người thì có 5 viên trong đó có 1 viên ngẫu nhiên đầu đạn bằng giấy để ai cũng nghĩ rằng mình không giết người viên của mình bằng giấy

745Li

Xe container
Đội THA chỗ nào em ko biết, chứ ở tỉnh chỗ thằng ku em kể chuyện cho em nghe thì là CSBV-CĐ tất.

tralaingay

[Tịch thu bằng lái]
Thank you bác, nhưng tôi không xem cái clip. Không dám xem.

Tôi thì vẫn cho rằng, Ghế điện là hiệu quả nhất. Chí ít, liên quan đến việc Đe dọa những kẻ sắp phạm pháp.
Sao ko dám xem cụ?

Xem xử bắn nhiều sẽ thấy bình thường. Đặc điểm chung là thằng nào cũng mặc 1 cái áo bông dầy. Nhiều thằng nó chẳng sợ hãi gì đâu, có thằng giật tuột được băng bịt miệng ra nó chửi to lắm !
Em đọc báo thấy hình thức tiêm thuốc độc khá nhân đạo rồi, các cụ biết không ?
Bình thường trong phẫu thuật người ta dùng thuốc gây mê với hàm lượng từ 100 - 150mg nhưng trong thi hành án thì mũi tiêm đầu tiên là..... 10000 - 15000 mg...!
Sau mũi tiêm này có nghĩa là một chân người ta sang thế giới bên kia rồi.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Đội THA chỗ nào em ko biết, chứ ở tỉnh chỗ thằng ku em kể chuyện cho em nghe thì là CSBV-CĐ tất.
cụ à..thường là lấy cscđ là phần nhiều à ..và nhặt mỗi nơi 1 chú..lập thành đội thi hành án ..rất nhiều chú c.a phải kinh qua vụ này . họ kg phải đao phủ chuyên nghiệp cụ à..nhiều chú bắn song về ám ảnh xuốt ...đó cũng là tâm linh lên kg có đội thi hành án chuyên nghiệp đâu cụ ...

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo thấy hình thức tiêm thuốc độc khá nhân đạo rồi, các cụ biết không ?
Bình thường trong phẫu thuật người ta dùng thuốc gây mê với hàm lượng từ 100 - 150mg nhưng trong thi hành án thì mũi tiêm đầu tiên là..... 10000 - 15000 mg...!
Sau mũi tiêm này có nghĩa là một chân người ta sang thế giới bên kia rồi.
vụ thi hàng án tiêm thuốc độ ..có lẽ hình như dừng lại rồi..em nhớ có 1 vụ thi hành án tiêm thuốc độc... phía c.a lôi mẹ 2 ông bs ra để chọc kim tiêm . sau 2 ông này và bệnh viện phản đối ( bs họ viện lời thề chỉ cứu bệnh nhân chứ kg có giết người bệnh ) còn bs pháp y thì kg đúng chuyên môn . còn bs quân đội hay bs c.a cũng thế..cái chính là vi phạm đạo đức nghề nghiệp bs cụ à...có lẽ vẫn là sử bắn..còn ông nhồn lào đó bảo dùng lá ngón..đm chả có thằng tử tù nào tự dưng nhai lá ngón cả ..và đứa nào cũng sợ đưa lá ngón cho nó nhé

ToyotaAltis9063

Xe điện
Phạm nhân chưa chết thì bản án chưa được coi là thi hành xong cụ nhé, không có chuyện cấp cứu đâu ah. Bác sỹ là thành viên cuối cùng của Hội đồng THA xác nhận và ký tên vào Biên bản THA. Câu chuyện sau "phát súng nhân đạo" nếu sống sẽ phạm nhân sẽ được tha vẫn lưu truyền miệng trong dân gian cũng giống như câu chuyện lái xe gây tai nạn được "quyền" bỏ trốn sau đó ra trình diện, trong khi luật hình sự có hẳn tình tiết tăng nặng trách nhiệm hình sự là "gây tai nạn rồi bỏ trốn".
Em nói thật chứ bắn như thế rồi sống thế quái nào được, có sống được thì chắc cũng ất ơ.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Em nhớ đọc đâu đó khi bắn. Ví dụ 5 người thì có 5 viên trong đó có 1 viên ngẫu nhiên đầu đạn bằng giấy để ai cũng nghĩ rằng mình không giết người viên của mình bằng giấy
Cái đó gọi là đạn mã tử đó Cụ ! Việc phát và lắp đạn là bộ phận khác làm .

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Đêm hôm hơi khó ngủ em lập theard này cùng bàn luận và chia sẻ cùng các cụ/mợ !
Em từ từ trước đây qua báo chí và những thông tin em biết, em mới biết đến khu pháp trường thi hành án này. Cũng do một lần em đi ship hàng em vô tình đi lạc đến gần khu vực này nên em mới biết về nó, nên em cũng suy nghĩ nhiều.. Không biết giây phút cuối cùng của đời người, tử tù họ nghĩ gì ? Cảm xúc của họ ra sao ? Cảm giác họ thế nào ? giây phút khi họ phải bước chân từ thế giới thực tại sang thế giới hư vô... vv
Và em nghĩ không nên miệt thị họ, ai cũng có sai lầm có những sai lầm phải trả giá đắt..
Bài học của họ cũng là của mình.. !
Cụ là lái xe chở 600 Kg ma túy đá bị bắt phải không ? :))