[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Điệp viên này rất bình- tĩnh, còn đọc Kinh thánh

745Li

Xe container
Bất cứ điều luật nào được thông qua là các nhà cầm quyền đã họp bàn, thảo luận chán chê rồi.

Nhân đạo ở đây ko phải chỉ với phạm nhân, mà còn nhân đạo với người thi hành án, và nhân dân, mang tính nhân văn. Đâu phải như thời mọi rợ, treo cổ bêu đầu...

Nhiều cụ cứ lo dùm người ta đòi bắn, treo cổ, hay chặt đầu như IS cho rẻ, tiết kiệm.
Vậy mời các cụ ra làm việc đó nhé, các cụ có làm dc ko?
Ngồi nói lúc nào cũng dễ hơn làm.

Một người nhân cách đạo đức tốt phải giết người khác dù là phạm nhân hay trường hợp nào cũng ko hề dễ dàng, ảnh hưởng tâm lý cả đời.
Em đồng ý còm này của cụ, nhân đạo ở đây nó bao hàm nhiều phía chứ ko phải chỉ riêng tử tù.
Vẫn thằng ku em mà phần đầu em nói, nó kể là trong tốp 5 ông của đội THA có ông ko phải lần đầu tiên nữa, nhưng truớc khi cầm súng bước ra vẫn nốc cả cốc rượu để lấy can đảm.

Em đoán trước khi chết thì tử tù nào cũng ngẫm ra nhiều bài học, những điều đáng tiếc, giá như etc. Nhưng thật sự nếu lúc cuối lại biết mình thoát, em nghĩ họ lại trở lại như cũ thôi.
Em cũng đồng ý với cụ, lúc sắp chết thì kêu thảm thương lắm, được tha kiểu gì cũng ngựa quen đường cũ thôi.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Hành quyết tướng Ion Antonescu, Rumania,

Dangminhquan

Xe điện
Ah thì có nỗi đau nào bằng sinh ly tử biệt.Nói chung cũng đau đớn,day dứt chỉ mong có cơ hội làm lại.Còn lại 1 ngày,theo các cụ ta nên làm gì?

TatDenDiNgu

Xe hơi
Kể cả cụ là một người thi hành án với bản lãnh sắt đá, gan dạ, tinh thần thép...
Vâng, tối về nằm bên cạnh vợ, "hôm nay a vừa bắn chết một tử tù"
Người vợ sẽ nghĩ gì khi nằm cạnh bàn tay đó?
Con các cụ sẽ nghĩ gì khi có người cha từng tước mạng sống của nhiều người?
Bạn bè, người thân nghĩ gì khi nhìn thấy cụ?
Khi chết đi mình có gặp lại những tử tù mình từng giết?

Với từng đó suy nghĩ thôi đủ gặm nhấm tâm hồn, sang trấn tâm lý cuộc đời cụ một cách kinh khủng.

Bắn công khai đi, bọn buôn ma túy nó làm cho bao thằng ngáo đá, giết bao người. Lúc nó giết người nó có ghê tay đâu. Em nghĩ các cụ dành time suy nghĩ việc khác đi ạ :) :bz=:)

Kể cả cụ là một người thi hành án với bản lãnh sắt đá, gan dạ, tinh thần thép...
Vâng, tối về nằm bên cạnh vợ, "hôm nay a vừa bắn chết một tử tù"
Người vợ sẽ nghĩ gì khi nằm cạnh bàn tay đó?
Con các cụ sẽ nghĩ gì khi có người cha từng tước mạng sống của nhiều người?
Bạn bè, người thân nghĩ gì khi nhìn thấy cụ?
Khi chết đi mình có gặp lại những tử tù mình từng giết?

Với từng đó suy nghĩ thôi đủ gặm nhấm tâm hồn, sang trấn tâm lý cuộc đời cụ một cách kinh khủng.
Em đồng tình với cụ !
Sang chấn tâm lý, như em đã nói thằng bạn em nó đi nghĩa vụ năm 2005 nó kể đại đội nó có người trong đội xạ thủ sau khi bắn xong ốm gần tháng trời..

namson229

Xe điện
Em có thằng em gần nhà, làm CSBV và hỗ trợ Tư pháp. Nó tham gia bắn rồi, về kể lại em nhớ bập bõm như sau.
Đứng rất gần, bắn bằng CKC, khoảng cách từ nhóm xạ thủ (tất cả đều bịt mặt) đến cọc tử tù chỉ chừng 3-5m thôi. Đội THA bắn xong thì chỉ huy sẽ thực hiện phát cuối vào thái dương bằng súng ngắn, sau đó bác sỹ pháp y sẽ khám nghiệm xem tử tù đã chết chưa. Sau bằng đó phát súng mà ko chết thì sẽ đc cấp cứu ngay.
Trước khi THA thì đội này ngồi ngoài xe đợi, khoảng cách khá xa bàn của Hội đồng THA, có một cái loa nhỏ để đội này nghe đọc kết luận điều tra, cáo trạng, bản án và QĐ bác đơn xin ân xá... Như chú em đó nói là nghe để rõ hơn về tội ác của tử tù, nhằm gia tăng can đảm và quyết tâm cho các xạ thủ.
Nó bảo tham gia 1 lần thôi, ám ảnh nên sau xin rút.
Đấy là em nghe kể, có gì ko chính xác các cụ chỉnh hộ. :(:(
trên mạng có đoạn video bắn 2 tội phạm ma túy thấy xxx có bịt mặt đâu; bắn phát ân huệ dí tận mang tai thì sống sao dc, phọt cả óc (nhưng vẫn có khám nghiệm)

phamconghung

Xe tăng
Việc dễ nhất em xin mời các cụ dừng ngay uống rượu bia và lái xe là cũng thanh thản tâm hồn đi nhiều.
Nếu bỏ hẳn rượu bia được thì càng tốt thì sau này cũng đỡ bệnh tật.

ong dat

Xe tăng
Vâng ! Em cũng nghĩ vậy, có lẽ bây giờ đã bỏ hình thức xử bắn bằng hình thức tiêm thuốc độc, để những người mang án tử họ đi nhẹ nhàng và cũng bớt áp lực cho người phải thực hiện thi hành án. Nhưng quả thực thời gian chờ đợi thì thật thấm thía đối với họ...
Sắp có hình thức xử tử bằng lá ngón rồi - Cử tri đang kiến nghị để tiết kiệm tiền.

bau67

Xe container
Xem xử bắn nhiều sẽ thấy bình thường. Đặc điểm chung là thằng nào cũng mặc 1 cái áo bông dầy. Nhiều thằng nó chẳng sợ hãi gì đâu, có thằng giật tuột được băng bịt miệng ra nó chửi to lắm !

--Lamborghini--

Xe cút kít
Các cụ có thấy tỷ lệ tội phạm ngày càng tăng, những án mạng thương tâm kiểu Lê Văn Luyện diễn ra nhiều hơn.
=> Điều đó chứng tỏ luật pháp vẫn chưa có tính chất răn đe.
Theo em nghĩ đối với một đất nước như mình việc xử tử công khai là cần thiết.
Các cụ đừng lôi mấy nước phát triển ra để so sánh như vậy là khập khiễng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bất cứ điều luật nào được thông qua là các nhà cầm quyền đã họp bàn, thảo luận chán chê rồi.

Nhân đạo ở đây ko phải chỉ với phạm nhân, mà còn nhân đạo với người thi hành án, và nhân dân, mang tính nhân văn. Đâu phải như thời mọi rợ, treo cổ bêu đầu...

Nhiều cụ cứ lo dùm người ta đòi bắn, treo cổ, hay chặt đầu như IS cho rẻ, tiết kiệm.
Vậy mời các cụ ra làm việc đó nhé, các cụ có làm dc ko?
Ngồi nói lúc nào cũng dễ hơn làm.

Một người nhân cách đạo đức tốt phải giết người khác dù là phạm nhân hay trường hợp nào cũng ko hề dễ dàng, ảnh hưởng tâm lý cả đời.
Đầu tiên là mục đích đã bác ạ:
Tử hình 1 mạng, là để a) đồng chí này không có cơ hội làm việc bậy bạ, cụ thể có khi là tiếp tục giết người nữa và b) đồng đội của đồng chí sợ mà chùn tay trước khi phạm pháp.
Thế nếu án tử không có hiệu quả / hiệu quả thấp, thì cần nâng Hiệu quả lên.

Với cán bộ thi hành án: Đúng là rất nặng nề.
Và, khi họ nghĩ rằng, việc mình vừa làm (xử tử 1 mạng - không phải là giết 1 mạng nhé), có thể đã cứu được vài mạng khác, gồm cả Nạn nhân tương lai và Thủ phạm tương lai, thì nó sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều.

745Li

Xe container
trên mạng có đoạn video bắn 2 tội phạm ma túy thấy xxx có bịt mặt đâu; bắn phát ân huệ dí tận mang tai thì sống sao dc, phọt cả óc (nhưng vẫn có khám nghiệm)
Cụ thấy ở đâu em ko biết, em đã nói từ đầu là nghe kể như vậy. Và bịt mặt hay ko là nhu cầu cá nhân của đội THA chứ chẳng có quy định gì về việc này.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có thấy tỷ lệ tội phạm ngày càng tăng, những án mạng thương tâm kiểu Lê Văn Luyện diễn ra nhiều hơn.
=> Điều đó chứng tỏ luật pháp vẫn chưa có tính chất răn đe.
Theo em nghĩ đối với một đất nước như mình việc xử tử công khai là cần thiết.
Các cụ đừng lôi mấy nước phát triển ra để so sánh như vậy là khập khiễng.
Việc gì phải e ngại "mấy nước phát triển" hả bác.

USA, Singapore, những nước phát triển bậc nhất thế giới, vẫn tử hình rầm rầm.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Việc gì phải e ngại "mấy nước phát triển" hả bác.

USA, Singapore, những nước phát triển bậc nhất thế giới, vẫn tử hình rầm rầm.
Em còn muốn công khai cho dân xem cơ ạ.

Em có thằng em gần nhà, làm CSBV và hỗ trợ Tư pháp. Nó tham gia bắn rồi, về kể lại em nhớ bập bõm như sau.
Đứng rất gần, bắn bằng CKC, khoảng cách từ nhóm xạ thủ (tất cả đều bịt mặt) đến cọc tử tù chỉ chừng 3-5m thôi. Đội THA bắn xong thì chỉ huy sẽ thực hiện phát cuối vào thái dương bằng súng ngắn, sau đó bác sỹ pháp y sẽ khám nghiệm xem tử tù đã chết chưa. Sau bằng đó phát súng mà ko chết thì sẽ đc cấp cứu ngay.
Trước khi THA thì đội này ngồi ngoài xe đợi, khoảng cách khá xa bàn của Hội đồng THA, có một cái loa nhỏ để đội này nghe đọc kết luận điều tra, cáo trạng, bản án và QĐ bác đơn xin ân xá... Như chú em đó nói là nghe để rõ hơn về tội ác của tử tù, nhằm gia tăng can đảm và quyết tâm cho các xạ thủ.
Nó bảo tham gia 1 lần thôi, ám ảnh nên sau xin rút.
Đấy là em nghe kể, có gì ko chính xác các cụ chỉnh hộ. :(:(
Cụ cho em hỏi sao nếu ki chết thì cứu ngay? Có lý do gì? Sao ko bắn cho chết