[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

Mình bòm chíu bằng CKC còn nhân đạo chán. Đọc báo thấy Triều tiên xử bắn bằng 12 ly 7 mí kinh:((
Em nghĩ do sự thái quá trong cách nói của báo chí phương đối địch thôi, chứ em không nghĩ họ dùng biện pháp này đâu...

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Trước em toàn đi câu ở mấy hồ cạnh Hỏa lò hoặc trong trường bắn Cầu ngà mà không biết.
Có lần câu đêm đến gần sáng thấy có loạt súng rồi mấy ông bạn câu đốt thuốc lầm rầm khấn, hỏi mới biết là vừa bắn xong.
Từ đấy thi thoảng em lại câu đêm mà chưa gặp thêm lần nào.

Ngợm

Xe hơi
Tiêm thuốc còn tùy vào thể trạng từng người, nếu thuốc mê không ngấm hoặc ngấm chưa đủ độ thì còn kinh khủng hơn là xử bắn

Nhân đạo như mấy thằng này thì làm mẹ nắm lá ngón còn ngon gấp vạn, bố khỉ :D

Nino88

Xe container
Em xem trên zi zu tút quay về clip mấy ông tử tù,có người ngất lên ngất xuống,mặt như mất hồn,tay ko ký nổi,sắp cơm ra để ăn ko nuốt được,có người xin mỗi lon bia,điếu thuốc,ai bình tĩnh hơn thì viết dc thư cho gia đình!
Các cụ vào đó mà seach nhé :D

Thank you bác, nhưng tôi không xem cái clip. Không dám xem.

Tôi thì vẫn cho rằng, Ghế điện là hiệu quả nhất. Chí ít, liên quan đến việc Đe dọa những kẻ sắp phạm pháp.
Em nghĩ nếu thay hình thức khác như cụ vừa nói thì chưa chắc đã kinh tế, và còn gây đau đớn cho thể xác và tâm lí của người bị án và người thi hành án.
Nước mình cũng hay bị soi nhân quyền, và còn tính nhân văn nhân đạo nữa !

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Phần ngồi chờ đc THA thì phải quản giáo mới biết anh ạ. Csbv ko biết đâu.
Tôi có hỏi 1 cậu khác, bên Đội khác.
Cậu này copy lại từ cậu bạn mình thôi:
Cùm 1 chân 23.30/7. Camera giám sát 24/7.
Ăn ngủ ụ ị tại chỗ.
Mỗi ngày có 30 min được tháo cùm - nhưng lại bị cùm 2 chân với nhau dù vẫn đi lại được, dưới sự giám sát của cán bộ để vệ sinh tắm rửa.
Thêm được 30 min/ngày, cán bộ xuống động viên tinh thần.
Phòng twin bed. Nhưng đủ xa nhau để các anh không thể oánh nhau giết nhau, dù muốn hay không.

Không có báo chí gì sất.
Nên các đồng chí hay làm thơ, viết Nhật ký ở trỏng.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ thời phong kiến hoặc trung cổ mới dùng mấy cái trò này thôi. Xã hội văn minh thì nhân đạo hơn nhiều rồi

Em nghĩ do sự thái quá trong cách nói của báo chí phương đối địch thôi, chứ em không nghĩ họ dùng biện pháp này đâu...

Trước em toàn đi câu ở mấy hồ cạnh Hỏa lò hoặc trong trường bắn Cầu ngà mà không biết.
Có lần câu đêm đến gần sáng thấy có loạt súng rồi mấy ông bạn câu đốt thuốc lầm rầm khấn, hỏi mới biết là vừa bắn xong.
Từ đấy thi thoảng em lại câu đêm mà chưa gặp thêm lần nào.
Bây giờ em thấy thay đổi hình thức sang tiêm thuốc độc rồi, từ năm 2013 nên ở chỗ này không còn tiếng súng nữa....

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu thay hình thức khác như cụ vừa nói thì chưa chắc đã kinh tế, và còn gây đau đớn cho thể xác và tâm lí của người bị án và người thi hành án.
Nước mình cũng hay bị soi nhân quyền, và còn tính nhân văn nhân đạo nữa !
Về Kinh tế: Khoản chi cho Cán bộ giám sát ...., là tốn nhất bác ạ.
Chi cho Tiêm hay Bắn, khá ít.

Còn mục đích của án tử đúng như bác ghi: để "gây đau đớn cho thể xác và tâm lí của người bị án...".
Để đồng đội của các anh sợ mà đừng phạm pháp nữa, chí ít là đừng phạm những tội có thể Tử hình.

Ăn ngủ ụ ị tại chỗ.
Mỗi ngày có 30 min được tháo cùm - nhưng lại bị cùm 2 chân với nhau dù vẫn đi lại được, dưới sự giám sát của cán bộ để vệ sinh tắm rửa.
Phòng twin bed. Nhưng đủ xa nhau để các anh không thể oánh nhau giết nhau, dù muốn hay không.

Không có báo chí gì sất.
Em nghĩ những điều cụ nói là gần đúng nhất về những gì người bị án tử hình trải qua...

QAZ

Xe container
Cứ lấy từ nhân đạo ra để bao biện, theo e kéo dài thoi giam giam tử tội mới là vô nhân đạo, nên để qui định 1 quãng thời gian nhất định sau khi Tòa kết án để tử tội xin ân xá và tránh xử oan. sau thời gian đó nhanh chóng thi hanh án , còn hình thức nào mà tử tù chả thế, bắn hay tiêm hay treo cổ chả khác nhau mấy về mặt nhân đạo, còn thích theo kiểu nhân đạo nhất thì cho tử tù mấy viên thuốc ngủ rồi đem xử sau. bày vẽ thi hành 1 án mất mấy trăm triệu , thuốc hiếm phải chờ .... thật vãi

Xem phin Tàu thấy xử xong phat mang ra sân vận dộng đòm ngay luôn.

745Li

Xe container
Ăn ngủ ụ ị tại chỗ.

Không có báo chí gì sất.
Phòng đôi à cụ? Tưởng biệt giam mỗi ông 1 phòng nhỏ.

Em xem trên zi zu tút quay về clip mấy ông tử tù,có người ngất lên ngất xuống,mặt như mất hồn,tay ko ký nổi,sắp cơm ra để ăn ko nuốt được,có người xin mỗi lon bia,điếu thuốc,ai bình tĩnh hơn thì viết dc thư cho gia đình!
Các cụ vào đó mà seach nhé :D
Điều đó em nghĩ cũng đúng với tâm trạng của họ, nhưng trên YouTube không có nhiều đâu, em xem trên youtube khi nghe loạt đạn vang lên em giật mình ngoảnh mặt không dám nhìn...

Nino88

Xe container
Điều đó em nghĩ cũng đúng với tâm trạng của họ, nhưng trên YouTube không có nhiều đâu, em xem trên youtube khi nghe loạt đạn vang lên em giật mình ngoảnh mặt không dám nhìn...
Em thấy cũng nhiều mà cụ
https://www.youtube.com/results?search_query=tù+nhân+trước+giờ+thi+hành+án+tử+hình

mà cái thằng Nguyễn Đức Nghĩa có nhiều chuyện về thằng này trong tù,vì bị bạn tù cực ghét,ko hiểu sao nó sống chó thế nhỉ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Phòng đôi à cụ? Tưởng biệt giam mỗi ông 1 phòng nhỏ.
Có cả phòng đôi và phòng đơn ạ.
Và, phòng đôi, nghe đồn, "giá đắt" hơn phòng đơn nhiều.
Chú nào "hư", sẽ được mời qua ngự ở phòng đơn.

Biệt giam, theo như tôi hiểu, tức là giam riêng 1 chỗ, không có cơ hội giao lưu với đồng đội khác, không được đi lao động công ích, tức là các "quyền lợi" rất hạn chế.

TatDenDiNgu

Xe hơi
Bất cứ điều luật nào được thông qua là các nhà cầm quyền đã họp bàn, thảo luận chán chê rồi.

Nhân đạo ở đây ko phải chỉ với phạm nhân, mà còn nhân đạo với người thi hành án, và nhân dân, mang tính nhân văn. Đâu phải như thời mọi rợ, treo cổ bêu đầu...

Nhiều cụ cứ lo dùm người ta đòi bắn, treo cổ, hay chặt đầu như IS cho rẻ, tiết kiệm.
Vậy mời các cụ ra làm việc đó nhé, các cụ có làm dc ko?
Ngồi nói lúc nào cũng dễ hơn làm.

Một người nhân cách đạo đức tốt phải giết người khác dù là phạm nhân hay trường hợp nào cũng ko hề dễ dàng, ảnh hưởng tâm lý cả đời.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Xem ra mới thấy bọn Tây lông ( nhất là sỹ quan Đức) rất bình- tĩnh khi bị hành-quyết

1. Tử hình điệp viên Đức Stephan Kortas

2. Tử hình nhiều điệp viên Đức

3. Tử hình nhiều điệp viên Đức

Xem phin Tàu thấy xử xong phat mang ra sân vận dộng đòm ngay luôn.
Bên hàng xóm em thấy nó thi hành án, bắn chỉ một viên đạn
Bất cứ điều luật nào được thông qua là các nhà cầm quyền đã họp bàn, thảo luận chán chê rồi.

Nhân đạo ở đây ko phải chỉ với phạm nhân, mà còn nhân đạo với người thi hành án, và nhân dân, mang tính nhân văn. Đâu phải như thời mọi rợ, treo cổ bêu đầu...

Nhiều cụ cứ lo dùm người ta đòi bắn, treo cổ, hay chặt đầu như IS cho rẻ, tiết kiệm.
Vậy mời các cụ ra làm việc đó nhé, các cụ có làm dc ko?
Ngồi nói lúc nào cũng dễ hơn làm.

Một người nhân cách đạo đức tốt phải giết người khác dù là phạm nhân hay trường hợp nào cũng ko hề dễ dàng, ảnh hưởng tâm lý cả đời.
Vâng ! Em cũng rất đồng tình với cụ, em nghĩ cũng tốt khi em bị loại khỏi danh sách tuyển chọn nghĩa vụ Police hơn chục năm trước, nếu em phải thực hiện nhiệm vụ trong đội xạ thủ em cũng xin thay dù có bị kỷ luật, hoặc nếu không thì em cũng cho nòng súng chếch xuống đất...