[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bò Ma

Xe buýt
Bác và AE có thể dẫn chứng con người cụ thể, địa chỉ, tên tuổi cụ thể mà PLC gây tác hại cho họ hàng, bạn bè, người nhà... hay chỉ là tin đồn, nghe hwi nồi chõ, câu chuyện làm quà lúc chà, rượu.

Tác hại của LPC là gì, nó gây ảnh hưởng những gì, gây hại cho những ai, nó ảnh hưởng gì đối với xã hội.
Đây là STT của một cháu con chị bạn, và nhân vật Sơn Lê em đã nhắc ở trên không tin có số ĐT đó cụ gọi đi , em không phản đối niềm tin của cụ nhưng niềm tin mù quáng của những người không có chính kiến sẽ rất nguy hiểm !
[FONT=&quot]Đây là những lời nhắn lại cho những người theo môn Pháp Luân Công.
(Cháu Phương con chị Cúc).
Phuong Chik với Truc Ha An và Minh Sơn
Vậy là mẹ đã mãi mãi xa gia đình đc 4 ngày rồi. Có sự mất mát nào xót xa hơn chồng mất vợ , các con mất mẹ, và cháu mất bà ko? Lẽ ra mẹ còn sống hạnh phúc bên gia đình được một thời gian nữa.
Vì tôn trọng sự lựa chọn của mẹ, vì tôn trọng con đường mẹ đã chọn, mình sẽ ko làm điều ác với 2 cái đứa khốn nạn đã đẩy mẹ đến chỗ chết. Giá như, giá như lúc đó chúng nó ko nhồi nhét cái thứ chết tiệt ấy vào đầu mẹ... Cái lúc mới phát hiện racó khối u, chúng nó gọi điện chúc mừng đang đượ sư phụ thanh lọc cơ thể. Trời ơi!!! Bao nhiêu lần gia đình cứ thuyết phục đc mẹ về VN hoặc đi khám, thì chúng nó hết gọi điện, lại đến nhà "chiasẻ" ngăn cấm koc ho mẹ về vn, bằng cách là nếu mà chị về là công lực của chị bao nhiêu năm tu luyện coi như mất hết. Vậy mà trong suốt thời gian qua 2 đứa mặt người dạ thú Lê + Sơn kia ko gửi 1 lời chia buồn hay tạtội.
Từ lúc phát bệnh đến ngày mẹ qua đời là mấy tháng trời, vậy mà mẹ chưa một lần nào nói từ: ĐAU. Bệnh ung thư mà ngay cả những ngày cuối mẹ vẫn ko hề nói là mẹ đau, mẹ cốchịuđựng, chỉ vì chúng nó nhồi nhét vào đầu là ko đc nói đau, nếu nói đau thì mọi bênh tật cũ sẽ quay trở lại. Và mẹ đã chịu đau, ko dùg bất cứ 1 loại thuốc nào, ko dung bất cứ loại thuốc giảm đau nào. Nhìn mẹ chịu đau mà long thắt lại.
Hỡi 2 con người khốnnạn kia (vợchồng) LêSơn, 2 người có cơ hội cuối ùng tạ tội trước gia đình tôi và linh hồn củamẹt ôi. +84 94 5983086.
Cháu/em/chị nhờ mọi người share status này đến nhà Lê Sơn để chúng nó đừng hại những người khác nữa, đừng giết người ko daonữa.[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Ng.Luu

Xe hơi
chia buồn cùng cụ ,nhà e có ông a cũng phát cuồng vi món này ,hôm rồi xxx nó hốt vê đồn ,vì cái tội đi phát tờ dơi khuyên mọi người tập plc, thế mà ko bỏ được cụ ah.nó gửi cả giấy về nhà ,nếu cụ mà bắt gấu bỏ được thì chia sẻ e biết với nhé chứ giờ mọi người trong nhà e lúc nào cũng căng như dây đàn.chẳng có cách nào bắt ông ấy bỏ được. Ông ấy thì suốt ngày luyện với tập,còn bảo không thờ cúng ông bà tổ tiên ,với ko sát sinh nhưng cơm vẫn ăn thịt với cá như thường ,ông bà già e thì nói lắm cũng chán .

linkng

Xe tăng
Bản thân mỗi người là một bí ẩn cần khám phá, khí công cũng chỉ là một phương pháp khám phá những điều tiềm tàng của cơ thể. Việc lợi dụng các khám phá về cơ thể, gán ghép vào đấy là sự huyền diệu của môn phái nào đấy đều chỉ là tà đạo.

langtulanhlung

Xe điện
Cái này cháu chịu, không biết thế nào chứ cháu thì sống vô tín, không bao giờ nghĩ làm hại ai bao giờ nên đầu óc lúc nào cũng sảng khoái.

giangcoi79

Xe điện
Lại nói về PLC. Em có bà gì đang ăn lên làm ra bị một bà chơi cùng rủ đi chơi thế qoái nào lại bị bỏ bùa vào cái hội này. Từ hồi dính vào bỏ bê làm ăn suốt ngày đi hiếm khi thấy ở nhà. Ăn thì ăn chay không sát sinh. Tiền của ở nhà mang đi theo họ đi khắp đó đây.
Nói thật em cũng không biết, không tìm hiểu bọn này thế nào nhưng lợi đâu chẳng thấy chỉ thấy cái hại trước mắt là bỏ bê làm ăn, kinh tế giảm sút. Con cái thì không lo cứ đi lo đâu đâu. Em cũng không hiểu tại sao nhà nước mình không dẹp bọn này đi nhỉ.

kientrucvn.net

Xe đạp
Website
www.noithatpmax.com
có 1 lần e đi công tác sang LÀO trên xe có đc nhìn 1 người gốc VN trị bệnh đâu đầu cho 1 cậu cùng xe bằng pháp luân công

e tò mò lại hỏi thì được biết: môn này là dùng điện tích có sẵn trong tự nhiên và vũ trụ, người luyện sẽ học cách quy tụ và điều khiển các dòng điện trong tự nhiên để phục vụ việc trị bệnh ( xem ông kia trị bệnh như kiểu xem chưởng bộ ấy, dùng tay ấn vào đầu rồi kiểu như truyền khí công hay gì đó tương tự =)) khoảng 10 phút )

nghe thì hay những e thấy ảo

chính phủ VN cũng cấm k cho học hay phổ biến ở VN e nghe nói thể

tuancan

Xe tải
Cụ phải xâm nhập tổ chức địch, leo cao, trèo sâu rồi tìm cách đánh từ trong đánh ra, đập tan âm mưu nham hiểm của chúng :D

Đùa thôi, trước mắt theo em cụ cũng tập (hoặc tìm hiểu thông qua gấu) từ đó mới biết tại sao gấu nhà cụ lại mê muội như thế thì mới có phương án giải quyết. Chứ khi mà đã bị tẩy não rồi thì phải gỡ từ từ, đùng phát giằng ra đâm phản tác dụng
Cụ này chỉ được cái xui dại cụ chủ, 2 vợ chồng cùng dính thì toi à.
Câu chuyện có thật ở cơ quan e về pháp luân công. Có bà chị này chả hiểu ai rủ rê đi tập pháp luân công, sau một thời gian bà ý cứ lầm lỳ ít nói như kiểu bị trầm cảm, trước rất xinh đẹp ăn mặc sành điệu tự dưng cứ ăn mặc nhếch nhác mặt mũi chả thèm trang điểm. Ở nhà đứa con hơn 4 tuổi chả thèm chăm sóc gì nhất định không chịu cho nó ăn, ko cho nó tắm, giờ bị chồng chán quá bỏ rồi... Cơ quan thương tình cho nghỉ phép 3 tháng đi chữa bệnh vào cả bệnh viện tâm thần, rồi cúng bái linh tinh, có mấy cái thằng Pháp luân công vẫn hay thỉnh thoảng đến nhà đe doạ rồi vận động bà ý đi tập luyện chữa bệnh, gia đình thuê đầu gấu đuổi mấy thằng lợn kia đi và có cả công an can thiệp chúng nó mới không quấy nhiễu nữa. Giờ bà ý cũng tỉnh táo đôi chút nhưng không được như ngày xưa, cơ quan lại thương tình giờ cho xuống làm bếp nấu cơm.
Cái bọn này không hiểu cho người ta ăn cái gì mà lú lẫn, mất tỉnh táo các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Kính cụ là mẹ em luôn ạ. Và em đã đốt hết tài sản em có lúc đó để cứu chữa cho mẹ em sống được thêm 4 năm.
Người thân của cụ biết cụ suy nghĩ thế chắc buồn lắm. Thôi, cụ cứ giữ lấy tiền bạc, còn sức khỏe thì cứ theo PLc mà chữa chạy.
Cháu không hề tin là PLC chữa được nhá
Bố mẹ cháu chứng kiến vài người họ hàng giàu có lẫn không giàu có bị ung thư cũng ớn rồi
Vài trăm củ đấy thà để cho người bệnh đi du lịch thế giới mở mang tầm mắt còn hơn là ngồi nhà chịu đau, không ăn uống được, chết từ từ

Chỉnh sửa cuối:

lopxihoi

Xe tải
[video]https://m.youtube.com/watch?v=Bbaw2eyUBRw[/video]

Em mới xem cái này, ko biết thực hư thế nào.

ZAD Viet

Xe điện
Ca này khó!
Bọn nó làm thế quái nào mà tín đồ PLC mê muội thế nhỉ!
hay đưa Gấu sang TQ đê Cụ!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bố mẹ cháu chứng kiến vài người họ hàng giàu có lẫn không giàu có bị ung thư cũng ớn rồi
Vài trăm củ đấy thà để cho người bệnh đi du lịch thế giới mở mang tầm mắt còn hơn là ngồi nhà chịu đau, không ăn uống được, chết từ từ
Đi du lịch thì ăn được, thì không đau? Xin lỗi nhưng cụ phát biểu quá ng....!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
còn hơn ngồi nhà vất tiền qua cửa sổ. mà nghe như cụ cũng theo plc nhỉ
Cụ có biết đọc không đấy mà kết luận em theo plc? Vâng, quan điểm của cụ là bỏ tiền ra chạy chữa cho người bệnh mà là vứt tiền qua cửa sổ thì em cũng xin thua. Không dám tranh luận với những người có quan điểm như cụ nữa.

Bò Ma

Xe buýt
Cụ có biết đọc không đấy mà kết luận em theo plc? Vâng, quan điểm của cụ là bỏ tiền ra chạy chữa cho người bệnh mà là vứt tiền qua cửa sổ thì em cũng xin thua. Không dám tranh luận với những người có quan điểm như cụ nữa.
Chấp làm gì câu nói cho mệt , em cũng đang phải chăm sóc ông già trong BV đây, có như vậy mới hiểu được .

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chấp làm gì câu nói cho mệt , em cũng đang phải chăm sóc ông già trong BV đây, có như vậy mới hiểu được .
Vâng, xin chia sẻ với cụ. Em cũng đã trải qua thời kỳ đó. Chúc ông cụ mau khỏe. Cụ cứ động viên ông cụ vững tin lên nhé? Tinh thần người bệnh rất quan trọng.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ này cũng là muốn tốt cho người thân thôi chứ k phải tiếc tiền, mỗi người có 1 quyết định phù hợp mà, còn miệng thiên hạ thì biết sao cho vừa.

slaz8

Xe ba gác
Nghe cụ nói tưởng là có lý, nhưng em hỏi cụ. Người đau bụng có thèm ăn không?
Người sắp chết, và biết mình sắp chết có muốn đi du lịch không?đinhj kiếm chỗ nào đẹp để nghỉ ngơi thưởng ngoạn thì cơn đau ập đến lúc đó thì nhà thương hay danh thắng cần hơn?
cụ trả lời câu này là đủ

hùngVEC

Xe buýt
Cụ tìm hiểu xem nó tập ở đâu, kêu ae đến đập bỏ mẹ cái bọn plc ấy đi. Mà cái đứa rủ gấu cụ tập là đứa nào? Phang chết nó luôn, đừng để nó đẻ thêm trứng nữa.

tomania

Xe buýt
Chiều nào ở CV Cầu Giấy cũng có 1 nhóm tập cái này. Già trẻ đủ cả

Trạng thái
Thớt đang đóng