[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

DrHuy81

Xe tăng
Bẩm các Cụ bô lão,
Vợ cả nhà em làm trong 1 cơ quan nhà nước, 1 năm trước đây cô ấy bắt đầu tham gia luyện tập môn Pháp Luân Công ( Do 1 ngừoi đồng nghiệp trong cơ quan rủ rê), lúc đầu em không đồng ý cho tập nhưng cô ấy giải thích đây là một môn khí công nếu tập luyện sẽ tốt cho sức khỏe kiểu như Yoga. Em có tìm kiếm thông tin trên mạng thì thấy chưa có comment nào về môn này, chỉ biết rằng thằng Tung cẩu nó ko đồng ý cho dân nó tập dù pháp luật nó không cấm nên thời điểm đó em cũng không ngăn cản gấu nhà em.
Gần đây 1 lần vô tình em thấy thông tin trên mạng có mấy thằng PLC định giật đổ tượng đài Lê Nin em mới giật mình và tìm hiểu kỹ về môn phái này, Sau khi tìm hiểu em thấy không ổn. Hơn nữa trước khi tập PLC thì vợ em chuẩn bị vào Đ, sau khi tập 1 thời gian thì quyết định không vào Đ nữa với lý do đã theo PLC thì ko tham gia vào các tổ chức chính trị. Việc này đồng nghĩa đã từ bỏ mọi cơ hội thăng tiến trong công việc(Chuyện ko vào Đ em mới biết gần nửa năm trở lại đây). Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, và đặc biệt là sẽ xuất hiện niềm tin tuyệt đối vào việc chữa bệnh ko cần thuốc(đã có biểu hiện vài lần ho và viêm họng em bảo dùng thuốc thì nhất định ko chịu dùng), em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và bố mẹ 2 bên cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.
VC em cưới đc 8 năm và vẫn HP, kinh tế có thể gọi là tạm ổn có nhà, có đầy đủ các phương tiện phục vụ cuộc sống, có công việc, giờ có 2 nhóc 4 và 7 tuổi, các cháu khỏe mạnh ngoan ngoãn.
Giờ đây gđ đang căng thẳng và em chưa biêt xử lý thế nào. Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để làm cô ấy từ bỏ PLC. hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em.
Em đã chuẩn bị sẵn thùng votka chờ rót dâng các cụ.
PS: vì HP của gđ cộng đồng OFer nói chung và của gđ em nói riêng, mong mode cho thớt của em tồn tại đến khi gđ em tìm được thuốc trị. Cụ nào đi qua đá giúp em lên đầu để em nhận được nhiều cao kiến. Em cảm ơn nhiều ah.
Em thấy gấu nhà cụ đang có xu hướng thay đổi quan điểm chính trị nên chắc cái tổ chức mà cô ấy đang tham gia chắc chắn có lồng ghép tuyên truyền tư tưởng của tổ chức đấy rồi. Cụ mạnh tay đi hãy cho cô ấy lựa chọn một là gia đình hai là cái món PLC gì đấy xem thái độ thế nào chứ để lâu e sẽ khó.

Gần chỗ em làm cũng có một tay học đại học giao thông vận tải cũng theo nhóm này và đầu quân trong vụ âm mưu kéo đổ tượng đài Lenin không thành và ngồi thiền trước lăng chủ tịch, thấy bảo bị tóm rồi, bị đập cho sưng mặt mũi lên mà vẫn còn chưa tỉnh, vẫn bày trò chụp ảnh đưa lên Face. Đợt chưa bị bắt mấy lần về quê còn đi dải truyền đơn tiếp thị cho nhóm giáo phái này. Đúng làm ngu muội !!!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ nghĩ gia đình cô ấy bỏ mấy trăm triệu đồng đi phẫu thuât, xạ trị, truyền hóa chất đầu trọc lốc thì cô ấy sống chắc ?
Cháu thấy tất cả những người đi phẫu thuật, xạ trị, truyền hóa chất cũng đều chết cả,
mà trước khi chết tầm 1 năm thì chết rất khổ vì ăn uống kém, ngồi chết dí trong nhà

Chưa kể ung thư vú cắt 1 hoặc 2 bên ngực, chưa chồng cắt vậy có thể hạnh phúc lấy chồng được không ?
Ý cụ là cứ kcmn không cần cứu chữa? Thế thì đóng cửa cái viện K lại thôi nhỉ?

sandisk35

Xe tăng
Món plc này ăn chay trường và không giết hại bất kể con gì ( muỗi, kiến, sâu, bọ... ) đúng không cụ chủ. Cụ chủ cố gắng từ từ kéo Gấu ra chứ cấm thì khó phết có thể từ bỏ tất cả ạ. Em thấy làm sao để giảm CHÍNH NIỆM là tốt nhất.

safenoodles

Xe cút kít
Em kéo thớt lên rồi hóng thôi chứ em thấy ca này khó quá! :(

slaz8

Xe ba gác
Đợt pà! Em không giảng pháp. Em chỉ là thành viên tham gia PLC, tìm hiểu thôi.
PLC cũng như các đạo khác, đạo phật cũng có chú tiểu, sư hiếp dâm ăn trôm, ki tô, tin lành, thiên chúa cũng có cha đạo đi tù.

Otofun 4room danh giá, tuyền quý ông học thức thành đạt cũng có bác lừa đảo nhau ngay trên diễn đàn, cũng có cụ chửi nhau vung xích chó bị xì hơi, bem nick.

PLC cũng thỉnh thoảng có ông chửi bậy kiểu như em :D
Tất cả các giáo phái đều là chỗ dựa cho những kẻ cơ hội mượn áo núp bóng. nhưng chúng nó cùng vì lợi ích của mình mà tàn hại người khác thì sớm muộn cũng bị lật mặt
Em khuyên bác, nghe hay không thì thuỳ bác.
Bác thử tham gia PLC 1 thời gian, em đảm bảo vợ chồng bác hạnh phúc hơn xưa :D
Giờ mỗi người 1 chí hướng khác nhau.
PLC sẽ giúp gia đình bác, mọi người đều cùng chí hướng.

Nếu tham gia 1 thời gian ko thích thì bác có thể out.
Nếu cụ đi khuyên người ta mà mở miệng một câu là văng hết cài này đến cái nọ thì chắc chắn không thuận rồi.
Thế theo cụ cách của PLCer rất văn minh, lịch sự, hào hoa, có văn hoá... Sao cụ cấm mợ theo.
Nên câu này là são rỗng. xin lỗi vì em nói thằng những gì em thấy.
Còn nội tình GD cụ chủ, là cụ ý rõ nhất nguyên nhân khiến cụ ý lập thớt cũng chỉ mình cụ ý biết , qua trao đổi thì thấy gấu nhà cụ ý tham gia cái gì đó khiến cụ ý không hài lòng, nếu gấu nhà cụ ý làm việc chân chính thì trước tiên là phải làm vừa lòng những người mình thuơng yêu nhất đó là chồng con và GD, nếu vì làm việc gì đó mà ảnh hưởng đến quyên lợi này thì có thể người đó 1 là kiệt xuất ( vì nghĩa diệt thân) hai là vớ vẩn..
Em không bài xích tôn giáo nào , nhưng nếu những kẻ mượn danh tôn giáo để lừa hay lợi dụng người khác thì em không ưa

nhadatuytin

Xe container
em đang sáng tạo 1 công pháp mới là vô luân công
Có cụ nào là PLCer không em mời đàm đạo tỉ thí tí ạ....>:)

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Càng đọc còm của các cụ mới vào càng thấy loạn óc, vớ vẩn tẩu hỏa như chơi. Đề nghị MM xóa thớt này vì đi quá xa yêu cầu ban đầu của chủ thớt. K nên cổ súy cho một thứ đạo chưa được kiểm chứng và có quá nhiều tranh cãi.

pooka

Xe container
Không biết cụ này có phải Âm binh của mợ Sen không nhể?
Em thử nhờ PLCer Xuất Thế Gian Pháp check xem có đúng ko.
Bờ dồ BigSu nghĩ mình là âm binh của Mồn-Lút (Moonlotus) bờ dồ ạ.
em đang sáng tạo 1 công pháp mới là vô luân công
Có cụ nào là PLCer không em mời đàm đạo tỉ thí tí ạ....>:)
Tình hình này thì có thể phát minh ra giáo phái Bom Nổ luân công

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Ý cụ là cứ kcmn không cần cứu chữa? Thế thì đóng cửa cái viện K lại thôi nhỉ?
Xung quanh nhà cụ có ai bị ung thư chửa ?
Chứng kiến 1 người chữa trị bằng truyền hóa chất xem họ phải chịu đựng đau khổ như thế nào
Chết thì vẫn chết trong đau khổ, nhưng để lại cho gia đình 1 khoản nợ nần to

Cháu đồng ý là chỉ chữa khi gia đình có thể chi ra 500 triệu - 1 tỷ mà không ảnh hưởng đến cuộc sống của ai trong nhà

cut_kit1910

Xe tải
Bờ dồ Lý Hồng Chí theo đồn đại, đã đạt cảnh giới Xuất Thế Gian Pháp (xác ngồi một chỗ nhưng trí có thể ngao du khắp thế giới và làm những chuyện long trời lở đất), đó là vì sao giáo chúng Pháp Luân Công luôn tin tưởng sư phụ có thể sử dụng Xuất Thế Gian Pháp để cứu vớt giáo chúng.
Ồ!! Ngưỡng mộ LHC quá bzồ nhể,khéo ông ấy đangdùng nhãn lựa thần thông đọc thớt này đấy bzồ nhỉ :))

nhadatuytin

Xe container
Ồ!! Ngưỡng mộ LHC quá bzồ nhể,khéo ông ấy đangdùng nhãn lựa thần thông đọc thớt này đấy bzồ nhỉ :))
Xuất thế gian pháp đó thực ra chỉ là 1 dạng thần túc thông (xuất hồn, vía) mà bất cứ thiền sư đắc đạo nào cũng có thể làm được có gì lạ đâu
Chẳng qua chúng để tử PR quyền năng đó thái quá để mị dân thôi;))

pooka

Xe container
Lý do đấy khôn ở chỗ không phải mang thân xác về cái quốc gia mà người ta lôi ra xử tù hoặc bắn ;))
Chứng kiến 1 người chữa trị bằng truyền hóa chất xem họ phải chịu đựng đau khổ như thế nào

Cháu đồng ý là chỉ chữa khi gia đình có thể chi ra 500 triệu - 1 tỷ mà không ảnh hưởng đến cuộc sống của ai trong nhà
Nói thật là các hệ tư tưởng giáo lý hay luyện tập công phu này nọ , nó làm cho người ta có xu hướng hướng nội , với lý do cảm giác sung sướng hay đau khổ đều là do người ta tự cảm nhận , vì thế nó khuyến khích người ta bằng lòng với những gì đang có , không nỗ lực cố gắng để tìm tòi vươn lên
Nếu cả xã hội mà cứ đi ngồi thiền theo giờ , không làm việc miệt mài , không tìm hiểu phát triển khoa học kỹ thuật thì có mà quay lại thời kỳ đồ đá mất
Xã hội phát triển , quốc gia và gia đình , con người mạnh mẽ là nhờ khoa học kỹ thuật chứ không phải nhờ ngồi suy tư mặc tưởng kiểu thế ạ
Lấy ví dụ rõ ràng , đến các đạo tu hành cũng đều phải ăn uống , sử dụng các phương tiện khoa học kỹ thuật - ví dụ đi xe máy hay ô tô để đi lại , chứ có dùng khinh công mà đi nổi không ?
Mấy bố tập khí công với nội công mà vẫn cứ ốm lăn ra , bị AIDS vẫn bó tay chịu chết chứ tài gì
Mấy ông tập khí công, nội công , thiền đến mức cao đạo có chống lại được một phát súng vào người không ?

Tóm lại là nhờ có tham vọng mà con người mới nỗ lực tìm tòi phát minh Khoa học kỹ thuật để có cuộc sống hiện đại và sung sướng, có tham vọng thì mới có phát triển . Không có tham vọng thì mọi thứ đi xuống . Chẳng có hệ tư tưởng nào thay cho Khoa học kỹ thuật được cả , phí công vô ích mà sao lắm người cứ bị đâm đầu vào

Chỉnh sửa cuối:

Bò Ma

Xe buýt
Làm thế nào cụ biết được là họ học nửa vời mà cho đến lúc chết vì bệnh hiểm nghèo mà họ không hề kêu đau, chẳng lẽ giáo chủ có sự phân biệt với các tín đồ khác nhau nên không truyền công lực từ xa cho họ?
Thế cụ nghĩ gia đình cô ấy bỏ mấy trăm triệu đồng đi phẫu thuât, xạ trị, truyền hóa chất đầu trọc lốc thì cô ấy sống chắc ?
Cháu thấy tất cả những người đi phẫu thuật, xạ trị, truyền hóa chất cũng đều chết cả,
mà trước khi chết tầm 1 năm thì chết rất khổ vì ăn uống kém, ngồi chết dí trong nhà

Chưa kể ung thư vú cắt 1 hoặc 2 bên ngực, chưa chồng cắt vậy có thể hạnh phúc lấy chồng được không ?
Cụ nói như ***. Thế nói như cụ người cụt taybchaan hay hỏng mắt thì chết hết à? Tuy ung thư tỷ lệ chết cao nhưng k hiếm người khỏi.
Những bệnh nhân bị UT vú phát hiện sớm cắt đi thì họ vẫn sống vài chục năm nữa bình thường.

Các cụ ko hiểu về PLC mà chém gớm thiệt :D
Họ không biết nhưng những gì họ đã chứng kiến trước mắt tác hại của PLC đối anh em bạn bè , người thân khiến họ phải đặt dấu hỏi cho môn phái này?
Em vẫn cần câu trả lời dòng đo đỏ ở trên?

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Kính cụ là mẹ em luôn ạ. Và em đã đốt hết tài sản em có lúc đó để cứu chữa cho mẹ em sống được thêm 4 năm.
Người thân của cụ biết cụ suy nghĩ thế chắc buồn lắm. Thôi, cụ cứ giữ lấy tiền bạc, còn sức khỏe thì cứ theo PLc mà chữa chạy.

BigSu

Xe tải

Những bệnh nhân bị UT vú phát hiện sớm cắt đi thì họ vẫn sống vài chục năm nữa bình thường.

Họ không biết nhưng những gì họ đã chứng kiến trước mắt tác hại của PLC đối anh em bạn bè , người thân khiến họ phải đặt dấu hỏi cho môn phái này?
Em vẫn cần câu trả lời dòng đo đỏ ở trên?
Bác và AE có thể dẫn chứng con người cụ thể, địa chỉ, tên tuổi cụ thể mà PLC gây tác hại cho họ hàng, bạn bè, người nhà... hay chỉ là tin đồn, nghe hwi nồi chõ, câu chuyện làm quà lúc chà, rượu.

Tác hại của LPC là gì, nó gây ảnh hưởng những gì, gây hại cho những ai, nó ảnh hưởng gì đối với xã hội.

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Kính cụ là mẹ em luôn ạ. Và em đã đốt hết tài sản em có lúc đó để cứu chữa cho mẹ em sống được thêm 4 năm.
Người thân của cụ biết cụ suy nghĩ thế chắc buồn lắm. Thôi, cụ cứ giữ lấy tiền bạc, còn sức khỏe thì cứ theo PLc mà chữa chạy.
Cụ nói đúng ạ
Em cũng bổ sung thêm là pháp luân công hay gì gì công cũng không chẩn đoán hay chữa được ung thư đâu ạ
Tập cái món đó nó cũng gần giống như nhập đồng ấy , nó cũng có tác dụng làm cho con người ta quên đi mọi thứ đau khổ buồn bực , nhưng không giải quyết được vấn đề thực tế .

yourdalink

Xe container

Ông ngoại em ung thư đại tràng đã mổ 10 năm nay, vẫn đi lại ăn uống bình thường.

tadano

Xe tăng
ơ thế cụ chủ thớt lập thớt này làm gì hả cụ
Bác và AE có thể dẫn chứng con người cụ thể, địa chỉ, tên tuổi cụ thể mà PLC gây tác hại cho họ hàng, bạn bè, người nhà... hay chỉ là tin đồn, nghe hwi nồi chõ, câu chuyện làm quà lúc chà, rượu.

Tác hại của LPC là gì, nó gây ảnh hưởng những gì, gây hại cho những ai, nó ảnh hưởng gì đối với xã hội.

Trạng thái
Thớt đang đóng