Phân vân Kia Sportage và CRV

PhiLongPT

Xe hơi
Nhiều bác khen CRV nhưng cá nhân em chạy CRV vài lần thì thấy cũng chưa thấy có nhiều điểm ưng hơn xe hàn cả. Chạy tốc độ cao từ Hòa Bình về Sơn Tây xe ko đc chắc chắn và đầm, vào cua vẫn ko ngọt = e SF 2010 SLX em đang chạy. Ko biết có phải do đang chạy quen SF hay ko nhưng ngoài cái mác Japan, HonDa và giá giữ ổn định hơn thì em vưỡn thấy ko = xe Hàn xẻng.

batmancar

Xe điện
Cụ chủ mua dc xe chưa ? Cụ nên quyết theo hình dáng thôi, chất lượng thì ngang nhau thôi! Còn lâu mới hỏng nhé!

d-cash

Xe buýt
Cụ mà lấy Spo xe cũ thì giá tầm 760 là đẹp, xe em chạy 1 năm, 1,3 vạn km gần như mới cứng bản litmited bán được có 785 thôi
cho e hỏi cụ là cụ mua sportage limited bao nhiêu xiền và vào thời điểm nào mà lại bán 785 củ ợ ??? e dự là như cụ chém thì cụ đi 1 năm, xe có hơn 1 vạn như mới mà bán lỗ 300 củ :o

29V2354

Xe máy
Híc.. Em đang đi tìm e Sorento cũ, mấy hôm đi lang thang tìm mỏi cả mắt mà chả được e nào ưng cả.
Đổi sang loại 5 chỗ cho dễ tìm.
Đang cân nhắc e CRV và SP, ban đầu e hơi nghiêng về CRV, nhưng giờ mất hết cả định hướng... Híc, chả biết nên chọn e nào nữa.

Lacet_ti

Xe container
Nhiều bác khen CRV nhưng cá nhân em chạy CRV vài lần thì thấy cũng chưa thấy có nhiều điểm ưng hơn xe hàn cả. Chạy tốc độ cao từ Hòa Bình về Sơn Tây xe ko đc chắc chắn và đầm, vào cua vẫn ko ngọt = e SF 2010 SLX em đang chạy. Ko biết có phải do đang chạy quen SF hay ko nhưng ngoài cái mác Japan, HonDa và giá giữ ổn định hơn thì em vưỡn thấy ko = xe Hàn xẻng.
Em cũng thấy như thế, nhà em có 2 ông anh: mỗi ông 1 con CRV và SF, em chạy cả 2
CRV máy xăng mà lúc đỗ vẫn cảm giác rung xe, thua cả SF máy dầu
Còn chạy thì đúng là chán hẳn, SF quá ngon, CRV chạy cảm giác lái quá chán
Nhưng giwof cả 2 thằng ra bản mới, ko hiểu SF định giá kiểu gì mà cao thế

RAVA

Xe ba gác
Em cũng thấy như thế, nhà em có 2 ông anh: mỗi ông 1 con CRV và SF, em chạy cả 2
CRV máy xăng mà lúc đỗ vẫn cảm giác rung xe, thua cả SF máy dầu
Còn chạy thì đúng là chán hẳn, SF quá ngon, CRV chạy cảm giác lái quá chán
Nhưng giwof cả 2 thằng ra bản mới, ko hiểu SF định giá kiểu gì mà cao thế
-Em chả hiểu các bác so sánh kiểu gì, tên thớt là so CRV với Sportage mà cứ mang SF ra so thì so kiểu gì? SF đồng hạng với Highlander với cả Pilot cơ mà. Mà so con SF nhập với CRV LD thì cũng chả đúng, đã có bác nào chạy CRV xuất Mẽo chưa? Con SF nặng hơn đến mấy tạ, lại là xe nhập nên cách âm tốt hơn, tay lái trợ lực điện nên nhẹ hơn CRV LD trợ lực dầu. Nhưng mà chả biết các bác ntn chứ em ko mê được cái cảm giác lái với khung gầm xe Hàn, tay lái thì nhẹ tênh, độ chính xác ko cao, hay bị văng lái, chạy qua ổ gà thì kêu pành pành, nghe như xe rẻ tiền vậy.

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
RAVA;12298153... Nhưng mà chả biết các bác ntn chứ em ko mê được cái cảm giác lái với khung gầm xe Hàn nói:
(1)[/B] tay lái thì nhẹ tênh, (2) độ chính xác ko cao, (2) hay bị văng lái, chạy qua ổ gà thì kêu pành pành, nghe như xe rẻ tiền vậy.
Này ông hàng xóm:
1/ ông chạy xe quái gì mà kêu lái nhẹ tênh ? Các bác Hàn xẻng rẻ tiền vào cho em hỏi tay lái các bác nặng hay nhẹ? đọc cho kỹ mấy cái bên dưới đi rồi hãy chém nhá:
http://www.otofun.net/threads/196792-tay-lai-sorento-hoi-nang-co-phai-do-tro-luc
http://www.otosaigon.com/forum/m4094895-print.aspx
2/ ông căn cứ vào đâu mà đánh giá độ chính xác của tay lái?
3/ Văng lái là văng làm sao?
Tất cả các xe rơi vào (2) và (3) đều bị coi là mắc lỗi nhá, có thằng ngu nào cho xuất xưởng xe bị lỗi như vậy? trường hợp ôm cua bị văng đ ít của Léc sợt còn chưa biết đã xử lý xong chưa kia kìa! Ông bocpheting cũng vừa vừa thôi chứ!
Đồng ý với ông không nên pót bài không phù hợp với chủ đề, và cũng đề nghị ông xóa những bài không phù hợp của mình ở những trang trước đi hộ cái !

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Này ông hàng xóm:
1/ ông chạy xe quái gì mà kêu lái nhẹ tênh ? Các bác Hàn xẻng rẻ tiền vào cho em hỏi tay lái các bác nặng hay nhẹ? đọc cho kỹ mấy cái bên dưới đi rồi hãy chém nhá:
http://www.otofun.net/threads/196792-tay-lai-sorento-hoi-nang-co-phai-do-tro-luc
http://www.otosaigon.com/forum/m4094895-print.aspx
2/ ông căn cứ vào đâu mà đánh giá độ chính xác của tay lái?
3/ Văng lái là văng làm sao?
Tất cả các xe rơi vào (2) và (3) đều bị coi là mắc lỗi nhá, có thằng ngu nào cho xuất xưởng xe bị lỗi như vậy? trường hợp ôm cua bị văng đ ít của Léc sợt còn chưa biết đã xử lý xong chưa kia kìa! Ông bocpheting cũng vừa vừa thôi chứ!
Đồng ý với ông không nên pót bài không phù hợp với chủ đề, và cũng đề nghị ông xóa những bài không phù hợp của mình ở những trang trước đi hộ cái !
-Em lái cái xe nào thì quan trọng gì mà bác phải giãy nảy lên thế, hãng nào mà chả có xe bị lỗi nhưng ở đây đang nói về những xe đang sd bt. Còn diễn đàn là nơi tranh luận bt, chả có cái quy định nào là vào box nào là phải khen xe đấy, thế thì toàn đóng cửa tự sướng thì biết đếch gì! Còn bác thì bỏ cái kiểu "ông tôi" đi vì nó ko phù hợp với văn hóa trên này, còn nếu bác vẫn thấy thế là hay thì em cũng chả ngại!:-h

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
-Em lái cái xe nào thì quan trọng gì mà bác phải giãy nảy lên thế, hãng nào mà chả có xe bị lỗi nhưng ở đây đang nói về những xe đang sd bt. Còn diễn đàn là nơi tranh luận bt, chả có cái quy định nào là vào box nào là phải khen xe đấy, thế thì toàn đóng cửa tự sướng thì biết đếch gì! ...
Ơ căn cứ cho 1 ý kiến sao lại không quan trọng nhỉ, bác chả tôn trọng anh em gì cả. Thế cứ nói khơi khơi cái này tốt cái kia lỗi đến khi bảo chứng minh thì lại bảo không quan trọng là sao? Bác bảo người khác "biết đếch gì" ... bác tài thật ! Bảo sao hay bị ném đá...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduc6688

Xe buýt
Sportage đi cụ chủ, nhìn vừa đẹp, option lại nhiều hơn crv.

hoanghai_lhnk28

Xe hơi
Em chào các bác, chẳng là được sự ủy nhiệm của các cụ nhà, sắp tới lại có baby nên em muốn tìm mua 1 cái bốn bánh để tránh gió mưa.
Sedan thì cụ nhà em đang chạy rồi nên em muốn kiếm em SUV chân dài, gầm cao, máy thoáng chạy cho nó đỡ mệt. Em ghét sedan nhất ở cái khoản chân ngắn ạ, mắt em nó cận nên đi đường buổi tối vất vả lắm @-)
Quen nhiều, thích lắm, yêu thì cũng có thể vài ba cô nhưng cưới thì chỉ được mỗi cô 1 lần thôi nên em đắn đo mãi giữa 2 nàng: Honda CRV và Kia Sportage
Em nhờ các cụ tư vấn giùm để quyết xem cưới em nào.
1. Về hoàn cảnh gia đình + kinh tế
Em năm nay mới 30 tuổi, công chức nhà nước, làm ở hà nội nhưng quê thì ở tỉnh nên được các cụ duyệt kinh phí mua xe khoảng 1 củ TO ạ.
Xe thì chủ yếu em đi (thi thoảng cụ nhà em có nhảy lên đi thì đi hoặc cụ thích thì em đổi cho cụ, cụ đang chạy Camry nhập ạ)
Tổng thu nhập 2 vợ chồng em thì chỉ đủ xăng xe và tiền gửi xe hàng tháng thôi =)) vì thế em rất sợ cháu nó hỏng vặt.
2. Về sở thích và lời khuyên của 1 số cụ trong cơ quan:
Em thì chưa được đi em Sportage lần nào nên chưa biết gì về em này còn CRV thì em chạy nhiều rồi. Cảm nhận về em CRV của em là: Nội thật nghèo nàn, ngoại thất thì được nhưng form khá lâu rồi, form mới thì em k thích. CRV đi khá "lành".
Với lượng thanh khoản được phép thì em chỉ có thể lấy CRV cũ hoặc Sportage 2011 limited (cũ) hoặc Sport của anh Hải thôi.
Xe thì em chắc chắn phải lấy máy xăng chứ không dùng máy dầu.
3. Những điều em băn khoăn.
Cũng như bao cụ khác lần đầu lấy vợ, ai chẳng băn khoăn, hồi hộp. Em muốn hỏi những cụ đã có kinh nghiệm chạy Sportage hoặc Sorento một số điểm như sau ạ:
- Với đặc điểm bản thân như vậy thì em nên lấy em nào: CRV hay Sport ạ
- Em sợ nhất hỏng vặt và "xe ồn" do vậy em muốn hỏi là Sport có hay hỏng vặt không. Nó hỏng nặng thì em k dám nói vì hỏng nặng thì em mua cái xe khác ạ >:)
- Tổng vệ sinh để sau khi chạy ra ngoài đường 1 củ to thì em nên mua em nào ạ: Kia Sport nhập (xe cũ) hay xe mới của anh Hải ạ!
Em xin chân thành cảm ơn các cụ. Khi mua được xe em sẽ có 1 bữa cảm ơn các cụ đầy đủ ạ!
Theo em để đỡ lăn tăn một là bác lấy Sportage giá nhẹ nhàng hai bác múc luôn em Mazda CX5 cho yên tâm giá CX5 chỉ chênh so với CRV khoảng 120 củ thôi.
Bác qua Mazda Ngọc Hồi chạy thử CX5 đi, Options nhiều hơn CRV nhiều.

sonle77

Xe buýt
cho e hỏi cụ là cụ mua sportage limited bao nhiêu xiền và vào thời điểm nào mà lại bán 785 củ ợ ??? e dự là như cụ chém thì cụ đi 1 năm, xe có hơn 1 vạn như mới mà bán lỗ 300 củ :o
Cụ í mới bán con spo limited trắng 2011 cách đây mấy tháng, rao 820 k cụ nào mua nên bán salon hình như đc 800 củ, nên h xe cụ ấy đoán giá chỉ còn 785 củ.

matiz19

Xe tăng
-Em lái cái xe nào thì quan trọng gì mà bác phải giãy nảy lên thế, hãng nào mà chả có xe bị lỗi nhưng ở đây đang nói về những xe đang sd bt. Còn diễn đàn là nơi tranh luận bt, chả có cái quy định nào là vào box nào là phải khen xe đấy, thế thì toàn đóng cửa tự sướng thì biết đếch gì! Còn bác thì bỏ cái kiểu "ông tôi" đi vì nó ko phù hợp với văn hóa trên này, còn nếu bác vẫn thấy thế là hay thì em cũng chả ngại!:-h
Cụ có lúc bị em rắc Ớt trộn hạt Tiêu vào mũi cay cú gọi em là "nhãi ranh" cơ mà, "ông - tôi" em nghĩ cũng là bình thường thôi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

PUPAL

Xe máy
Em thì chả có xe nào thuộc dòng chủ topic đưa ra ở đây cả, cơ mà em thấy cụ rava có vẻ là cóc ngồi đáy hố ạ, chả hiểu cụ gaìu cỡ nào và đã kinh qua những dòng xe ji rồi mà cụ lói cứ như đúng rồi ý =))
Cụ bào xe SF (xe Hàn xẻng) đi qua ổ voi ổ gà mà bẩu độ chính xác lái ko cao và bị văng thì em cũng lạy cụ luôn ạ. Cụ uyên thâm quá đi mất =)).
PS: các cụ OF thông cảm em ít khi chém kiểu này nhưng em thấy chướng là em nổ thôi ạ, mỗi tháng em làm có gân 3k km Sơn La, Điện Biên, Lào Cai bằng đủ loại xe ( Ford Ev, SF, Fortune, GX460 và GLK300 ) nên em cũng biết tương đối các dòng xe khi đi trên đường trường ạ :))

d-cash

Xe buýt
Cụ í mới bán con spo limited trắng 2011 cách đây mấy tháng, rao 820 k cụ nào mua nên bán salon hình như đc 800 củ, nên h xe cụ ấy đoán giá chỉ còn 785 củ.
bán cho salon 800 củ mà bảo là 785 củ như đúng rồi, mà nếu bán cách đây mấy tháng (xe đang rẻ) salon nhập vào 800 thì e nghĩ nó cũng về với chủ mới với giá nhẹ nhàng là 850, salon nó mất 10 củ đi tân trang và thay đồ nguyên bản (nếu xe cụ độ linh tinh) thì nó ko bán rẻ được đâu, bây giờ cụ kia tìm hộ e 1 con sportage limited nào 2011 ko bị lỗi, tai nạn mà bán giá 800 củ thì e cũng ạ luôn, không biết giá xe bây giờ cứ chém bừa...

d-cash

Xe buýt
-Em chả hiểu các bác so sánh kiểu gì, tên thớt là so CRV với Sportage mà cứ mang SF ra so thì so kiểu gì? SF đồng hạng với Highlander với cả Pilot cơ mà. Mà so con SF nhập với CRV LD thì cũng chả đúng, đã có bác nào chạy CRV xuất Mẽo chưa? Con SF nặng hơn đến mấy tạ, lại là xe nhập nên cách âm tốt hơn, tay lái trợ lực điện nên nhẹ hơn CRV LD trợ lực dầu. Nhưng mà chả biết các bác ntn chứ em ko mê được cái cảm giác lái với khung gầm xe Hàn, tay lái thì nhẹ tênh, độ chính xác ko cao, hay bị văng lái, chạy qua ổ gà thì kêu pành pành, nghe như xe rẻ tiền vậy.
- thứ nhất xe Hàn có rất nhiều mẫu, cụ đi những mẫu nào mà kết luận xe Hàn như vậy, mỗi mẫu xe mang tính chất khác nhau cụ nhé. "...tay lái thì nhẹ tênh, độ chính xác ko cao, hay bị văng lái, chạy qua ổ gà thì kêu pành pành.. " là chính xác cụ đang nói xe nào ??? nó có đại diện cho tất cả các xe Hàn được ko ???
- thứ hai cụ đang chạy xe gì mà kêu xe khác rẻ tiền vậy ???
- thứ ba, ý cụ nói là bàn luận cho đúng chủ đề mà cụ lại lái sang chuyện xe Hàn lởm, xe Hàn rẻ tiền... cụ đọc lại chủ đề hộ e cái, nó có cái tên xe nào không, sao không bàn về nó ??? mắt cụ có đờm à???

29V2354

Xe máy
Chuẩn đấy ạ,
Giờ mà muốn tìm 1 em SP lành lặn với giá 800t thì có lẽ không có ( tại TT Hà nội ạ) Vì cuối tuần vừa rồi e lang thang rât nhiều Show room ở Mỹ Đình, Lê Văn Lương, Anycar va sang cả Gia Lâm, nhưng không tìm được Sportage ( giá tầm 800t như cụ nói - Mặc dù thực chất mục đích là e đi tìm 1 em Sorento, số tự động, để về làm taxi cho cả nhà mà. Nhưng tìm mãi không có, nản quá nên e cũng ngó nghiêng cả em Sp để ngâm cứu mà). Nếu cụ mà biết chỗ nào uy tin, cụ giới thiệu cho em thì tốt quá cụ ạ,
bán cho salon 800 củ mà bảo là 785 củ như đúng rồi, mà nếu bán cách đây mấy tháng (xe đang rẻ) salon nhập vào 800 thì e nghĩ nó cũng về với chủ mới với giá nhẹ nhàng là 850, salon nó mất 10 củ đi tân trang và thay đồ nguyên bản (nếu xe cụ độ linh tinh) thì nó ko bán rẻ được đâu, bây giờ cụ kia tìm hộ e 1 con sportage limited nào 2011 ko bị lỗi, tai nạn mà bán giá 800 củ thì e cũng ạ luôn, không biết giá xe bây giờ cứ chém bừa...

PhiLongPT

Xe hơi
Tư vấn vậy để bác chủ thấy xe Hàn Xẻng ngon cho bác ấy lựa chọn. Chứ chưa chạy SP thì sao dám phán? SF đồng hạng với xe nào thì em ko rõ nhưng với số tiền bỏ ra mua CRV thì cũng chọn đc nhiều em Hàn Xẻng đấy chứ. Mà SF 2010 của e vưỡn trợ lực dầu ạ chưa có điện. E mong có điện dưng mà ko phải điện hê hê. Xe nào chạy qua ổ gà to chẳng kêu hả cụ? Em chỉ sợ nó kêu "Rầm" cái thôi hê hê.
Mà Hàn xẻng đúng là xe rẻ tiền cụ nhé. Ko tin cụ mua đc con nào như xe Hàn mà giá cũng như xe Hàn thủ coi có ko nhé.

batmancar

Xe điện
Chuẩn đấy ạ,
Giờ mà muốn tìm 1 em SP lành lặn với giá 800t thì có lẽ không có ( tại TT Hà nội ạ) Vì cuối tuần vừa rồi e lang thang rât nhiều Show room ở Mỹ Đình, Lê Văn Lương, Anycar va sang cả Gia Lâm, nhưng không tìm được Sportage ( giá tầm 800t như cụ nói - Mặc dù thực chất mục đích là e đi tìm 1 em Sorento, số tự động, để về làm taxi cho cả nhà mà. Nhưng tìm mãi không có, nản quá nên e cũng ngó nghiêng cả em Sp để ngâm cứu mà). Nếu cụ mà biết chỗ nào uy tin, cụ giới thiệu cho em thì tốt quá cụ ạ,
Ở showroom họ đòi cụ bao nhiêu vậy? Em nghĩ tìm spotage limited giờ này chắc hiếm đó, năm ngoái em mua mà cũng tìm mỏi mắt đấy!

danghung83hn

Tháo bánh
Morning nhà e đúng có hiện tượng này, cảm giác rất là sợ lật

- thứ nhất xe Hàn có rất nhiều mẫu, cụ đi những mẫu nào mà kết luận xe Hàn như vậy, mỗi mẫu xe mang tính chất khác nhau cụ nhé. "...tay lái thì nhẹ tênh, độ chính xác ko cao, hay bị văng lái, chạy qua ổ gà thì kêu pành pành.. " là chính xác cụ đang nói xe nào ??? nó có đại diện cho tất cả các xe Hàn được ko ???
- thứ hai cụ đang chạy xe gì mà kêu xe khác rẻ tiền vậy ???
- thứ ba, ý cụ nói là bàn luận cho đúng chủ đề mà cụ lại lái sang chuyện xe Hàn lởm, xe Hàn rẻ tiền... cụ đọc lại chủ đề hộ e cái, nó có cái tên xe nào không, sao không bàn về nó ??? mắt cụ có đờm à???