Phân vân giữa Camry 2.4G liên doanh và 2.0e

axela

Xe tải
Hehe các bác ném đá kinh quá. Nội dung em pot chỉ để bảo vệ quan điểm là xe 2.0E Đài Loan với giá đó là một sự lựa chọn hợp lý và có thể tin vào chất lượng của xe 2.0E lắp ráp tại Đài Loan. Còn em biết xe 2.4G LD của các bác ngon roài, nếu không ai chấp nhận xuống thêm 50 triệu mua đồ cộng với tiền đi đêm. Rất mong có dịp được ọp ẹp cùng các bác để chạy thử xe. :)

giaophuong

Xe điện
Tớ đang thừa thời gian đi chơi đây,Axela có đăng kí chưa,hôm nào tớ mời Cafe hay hơn thế để mừng xe mới của cậu nhé.Chán xe Tai pây chưa? Bán lại cho tớ,để tớ đi ngày chẵn một em, ngày lẻ một em,quyết không chọn em khác.Hehee

T90i

Xe buýt
các cụ cứ bàn tán mãi, em thấy xe nào cũng tốt cả, có tiền xúc được ngay thì chơi luôn thôi :^) còn hội 2.0 khi nào ọp ẹp cafe tí nhể :6:

TruongMSG

Xe đạp
Trung tuổi thì chơi Hàng 2.4LD, thanh niên thì cứ 2.0e mà chơi chơi cho lành (b)

TruongMSG

Xe đạp
Mai e rước vợ 2 2.0e của em về rồi (l)(l)(l)

DuyAnh2002

Xe máy
Đọc bài của các bác tôi thấy phức tạp quá, tôi đang đi Cam03 3.0V6 LD mua cũ, xe mới đi 40K: ko VVT-i, hộp số 4 cấp, máy đời cũ nhưng chẳng thấy có gì khác biệt so đi với em RAV2009 của anh bạn cả. Đạp ga thoải mái cũng ko phát hiện được sự chuyển số lắm trừ phi phải để ý thật kĩ, xăng thì chắc tốn hơn cái công nghệ mới khoảng 1l/100km so với VVT-i nhưng lại tiết kiệm chi phí bỏ ra cả chục ngàn USD, vậy đem số tiền đó chia cho số nhiên liệu tiết kiện được có mà đi hết đời xe.

Tôi mua xe này của người quen, sau 6 năm mới có 33K suốt ngày nằm trong gara, chế độ bảo dưỡng ngon vì ông này ko biết gì về xe nhưng tính cẩn thận và rất nhiều tiền. Với số tiền 38K chỉ đúng bằng em Altis 1.8AT mới mà lại được chạy 3.0 (máy V êm thật), lòng rộng và bây giờ nếu cần tiền bán đi chắc ko mất đồng nào

Tóm lại, tất cả các công nghệ mới được áp dụng chẳng qua cũng chỉ mang lại yếu tố tâm lí, xét về thực tế sử dụng ko có tác dụng nhiều. Hãy cân nhắc giữa giá trị sử dụng và đồng tiền bỏ ra nhé!!!

Farmer

Xe hơi
Đọc bài của các bác tôi thấy phức tạp quá, tôi đang đi Cam03 3.0V6 LD mua cũ, xe mới đi 40K: ko VVT-i, hộp số 4 cấp, máy đời cũ nhưng chẳng thấy có gì khác biệt so đi với em RAV2009 của anh bạn cả. Đạp ga thoải mái cũng ko phát hiện được sự chuyển số lắm trừ phi phải để ý thật kĩ, xăng thì chắc tốn hơn cái công nghệ mới khoảng 1l/100km so với VVT-i nhưng lại tiết kiệm chi phí bỏ ra cả chục ngàn USD, vậy đem số tiền đó chia cho số nhiên liệu tiết kiện được có mà đi hết đời xe.

Tôi mua xe này của người quen, sau 6 năm mới có 33K suốt ngày nằm trong gara, chế độ bảo dưỡng ngon vì ông này ko biết gì về xe nhưng tính cẩn thận và rất nhiều tiền. Với số tiền 38K chỉ đúng bằng em Altis 1.8AT mới mà lại được chạy 3.0 (máy V êm thật), lòng rộng và bây giờ nếu cần tiền bán đi chắc ko mất đồng nào

Tóm lại, tất cả các công nghệ mới được áp dụng chẳng qua cũng chỉ mang lại yếu tố tâm lí, xét về thực tế sử dụng ko có tác dụng nhiều. Hãy cân nhắc giữa giá trị sử dụng và đồng tiền bỏ ra nhé!!!
thế sao cụ ko mua altis cũ, tầm 30k $ thôi, khác quái gì, chạy vẫn êm, ít xăng hơn.
Hoặc ngon hơn nữa, gửi tiết kiệm, lấy lãi đi taxi :)):)):))

hoan1975

Xe đạp
Hôm trước em chạy xe 2.0E của Anh bạn thấy cũng không khác 2.4LD là mấy

Anritsu

Xe buýt
Hôm trước em chạy xe 2.0E của Anh bạn thấy cũng không khác 2.4LD là mấy
Hế hế, em thấy hơi khác đấy.

2.0E : Khi ngớt ga, đạp phanh, rồi lại tiếp ga lên là xe nó hơi giật (cái này có mấy ông lái chuyên AT đi thử cũng nói vậy) .

Báo cáo là em đang đi 2.0E nhé

2.4G LD : k thấy hiện tượng này

Em thấy khác có thế thôi

damhieu

Xe tải
Hế hế, em thấy hơi khác đấy.

2.0E : Khi ngớt ga, đạp phanh, rồi lại tiếp ga lên là xe nó hơi giật (cái này có mấy ông lái chuyên AT đi thử cũng nói vậy) .

Báo cáo là em đang đi 2.0E nhé

2.4G LD : k thấy hiện tượng này

Em thấy khác có thế thôi
Bác ấn cái nút ECT PWR bên dưới bảng đk điều hoà ấy, ấn ga đến đâu vọt đến đó ko giật nữa ạ.
ECT stands for Electronically Controlled Transmission. When you push the button in, there should be a light on the dash that says "ECT POWER". This changes the normal shift times (based on engine vacuum, rpm, and throttle position) to a later point. This means simply that the engine rpms will go higher before shifting to a higher gear when you're accelerating. It helps build speed more quickly but uses more gas to do so.
Em mà có 45k em mua ngay ...Teana, vì ông già em đi 2.E rồi :^)

axela

Xe tải
Tớ đang thừa thời gian đi chơi đây,Axela có đăng kí chưa,hôm nào tớ mời Cafe hay hơn thế để mừng xe mới của cậu nhé.Chán xe Tai pây chưa? Bán lại cho tớ,để tớ đi ngày chẵn một em, ngày lẻ một em,quyết không chọn em khác.Hehee
Anh Nghĩa nhắn tin báo đăng kiểm ghi sai dung tích động cơ nên lại chậm giấy sang ngày mai hoặc thứ hai tuần sau, huhu. Thứ bảy này anh rỗi cafe chỗ cũ được không anh?

giaophuong

Xe điện
Okey,Axela,Thứ nhất:đuôi gió,đuôi chồn,tay nắm mạ crom không thuộc phạm trù op sìn của 2.0E nhé,cái đó chỉ dành cho ai thích thôi ,Thứ hai,không tự ca ngợi 2.0e nữa nhé vì ca ngợi mấy cũng không đủ lời với em nó ...hihi hehe

bigfun

Xe điện
Ngồi cafe,vểnh râu lên,chờ có người mang xe đến tận nơi,mà lại có 100t dằn túi ,op,oet,xăng cộ..lại không phải "gặp gỡ" cô cậu nào.đi thì không khác bịêt lạ mấy.như vây không sướng sao ,mà định rước khổ vào thân.Sướg, khổ không phải do SỐ mà do chính mình tạo ra nhỉ.
Giờ mà vẫn phải nịnh bọn chóa đó hả bác? Mua xe nhập nó mang tới tận nhà, mình đúng là thượng đế. Không thích 2.0 thì lấy 2.5. Việc gì phải bỏ ra đống tiền mua cái bực mình. Nịnh bợ, luồn cúi thằng trên mình đã đành:102::102::102::102:

Anritsu

Xe buýt
Bác ấn cái nút ECT PWR bên dưới bảng đk điều hoà ấy, ấn ga đến đâu vọt đến đó ko giật nữa ạ.

Em mà có 45k em mua ngay ...Teana, vì ông già em đi 2.E rồi :^)
Vâng, để em thử. KHổ quá, toàn chữ giòi bọ nên đọc k nổi cái sách HDSD

Tks bác

matizhp

Xe tải
Theo em Bác chủ thớt làm ngay con 2.4. Năm số đã giết chết 4 số rồi. 2.0 nội thất lởm lắm bác ơi.

axela

Xe tải
Okey,Axela,Thứ nhất:đuôi gió,đuôi chồn,tay nắm mạ crom không thuộc phạm trù op sìn của 2.0E nhé,cái đó chỉ dành cho ai thích thôi ,Thứ hai,không tự ca ngợi 2.0e nữa nhé vì ca ngợi mấy cũng không đủ lời với em nó ...hihi hehe
Hi anh, em chỉ liệt kê là nó có những cái đó thôi, chứ cũng không dám gọi nó là options, he he. Dăm cái lặt vặt cho đẹp thôi, chứ cũng không đáng gì. :)

B.Anh

Xe tải
Em đang chạy 2.0E, mới đi được khoảng 2000km, thấy mấy điểm như sau: Đi trong TP hết 10l/100km( Cái này em thử mấy lần rồi) còn chạy đường trường thì hôm em chạy HN- Thanh Hóa, xe chở 6 người lớn + cốp sau đầy đồ mà vẫn vượt xe containers nhẹ nhàng. Vấn đề xe bị giật khi tăng tốc là có và phải làm quen sau một thời gian. Nhược điểm thì xe vẫn ồn nếu đi đường ko tốt và khi bật nhạc to bên ngoài vẫn nghe thấy. Trên đây là vài nhận xét về 2.0E sau 2000km đầu tiên. Các bác đã đi bổ xung thêm nhé