Phản ứng bênh vực Spacy!!!

[K]club

Xe tải
Hợp xướng không phải là kêu to cụ ạ, nó là tập hợp của nhưng tiếng động lạ như cạch cạch tạch tạch hay xoẹt xoẹt ấy , xe máy cái nào không vậy chứ, đến tuổi là kêu hết thôi. :(
xe đời đầu cụ nhẩm hộ em bao nhiêu năm rồi ạ , chưa kể chế độ bảo dưỡng chăm sóc nỏa sao nữa . Của bền tại người , xe cụ nát vì chăm sóc không đúng cách rồi . Spacy biển 29-N7 vứt nhà chục năm không đi , lôi ra vệ sinh lại cái bugi , đề sục mấy cái cho xăng nó lên nổ êm ru luôn . Xe cộ bây giờ mấy xe còn bền và dã chiến được như spacy của xe ga và dream thái của xe số , chỉ đổ xăng mà chạy , thi thoảng thì thay dầu , thế mà chục năm vẫn chạy tốt

tuvit77

Xe tăng
nói chung có tiền mua một cái gì đó là điều tốt , nhưng làm sao khi mua vật đó mà xứng đáng với đồng tiền bỏ ra thì tốt hơn.......:-?

Bibo666

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề nhàm và tranh cãi nhảm nốt,chả có gì hay ho cả.

kochino

Xe tăng
em thì em chẳng có pây si hay 4b nhưng lên mạng thì hay dị ứng với ai mà hay nói kiểu như " tầm tiền này đi 4b cho an toàn", " điên, thêm tiền vào mà mua 4b" " đi 4b vừa an toàn vừa ko sợ mưa gió"....

tommyhtp

Xe buýt
đồng tình khi đọc bài của bác...
đúng là dân mình 1 số người cũng hay ao dua ,tát nước theo mưa .....này nọ....nguy hiểm lắm...
xét 1 cách công bằng mà nói ...đúng như cụ chủ thớt nói ,dân mình nhiều ng giàu nứt đố ra...họ có oto hịn ,h cần 1 cái xe máy đi cho cơ động ,đón con cái ,chợ búa. cũng nhiều lựa chọn :
ét hát :có phải chị e nào cũng đi được đâu .phần do chiều cao khiêm tốn ,phần vì thanh niên .
pây xì : dáng lịch ,bền ,máy móc ngon ,chân dài chân ngắn chơi được hết ,bao nhiêu năm dáng vẫn lịch chán...mà các cụ biết chị e đi xe thì thế nào đấy ,có vấn đề gì cứ chống được chân cho vững đã rồi tính.

nếu có tiền họ cũng chẳng tiếc mà mua đâu,chứ đùng so bì thà mua matit này nọ...cũng là cái điện thoại chỉ để nghe gọi ..có cái vài trăm k ,vài chục triệu ,có cái tiền trăm ,tiền tỷ .chung quy có tiền thì cứ mua..phản ứng thái quá chi cho mệt.
bác này nói cũng chuẩn quá! giờ cũng có phải ai cũng suy nghĩ một cách khách quan và dựa trên nhiều khía cạnh như bác đâu, toàn a dua hoặc thích theo trào lưu đám đông phấn khích thích gì nói nấy. e cũng chẳng đi spacy nhưng e nói dựa trên tính chất và quan điểm khách quan nhất, chính vì e k phải người trong cuộc nên có thể e nhìn nhận một cách trung thực và khách quan nhất ^^

tommyhtp

Xe buýt
Em thì thấy cụ chủ thớt nói vừa phải vừa không phải,
Phải ở chỗ có tiền thì mua, miễn sao mình thích, giống như nhiều người nhìn cái vertu cả trăm củ màn hình vuông chả có chức năng gì rồi phán thà mua iphone còn hơn b-(
Không phải chỗ nếu nó 5k đến 6k như ngày xưa thì nên mua chứ giờ thương lái thổi giá lên tận 18k ( 1 vốn 3 lời ) mà vẫn đâm đầu mua thì chắc chỉ cụ nào vừa bán mấy thửa ruộng đi mới mua thôi :P Người kinh doanh có đầu óc mua được cái 4 bánh hạng sang rồi chẳng ai lại bỏ tiền ra mua như vậy đâu ( hiệu quả kinh tế đặt lên hàng đâu thì mới làm kinh doanh đc chứ :P ) Chỉ làm lợi cho bọn gian thương, đẩy chỉ số giá tiêu dùng tăng cao, gia tăng lạm phát ... ect

Cá nhân em thấy spacy cũng bình thường, trước em chạy qua rồi, đi đến 30000 km thì nhựa cũng bạc phếch, vỏ tháo ra tháo vào gãy nẫy không khít rất thiếu thẩm mỹ, máy thì nhiều tiếng động lạ nghe như dàn hợp xướng, thay thế cái gì động đến made in Japan xịn thì cũng đắt lòi,Nhà em mang cho bé em họ để đi làm nó còn suy nghĩ mới lấy, về sau nó vẫn phải đổi chiếc LEAD mới để đi b-(
nói chung quy lại thì cũng tùy vào cách nhìn nhận và suy nghĩ lẫn niềm ham thích đam mê của mỗi người thôi bác ạ. nói như bác thì sao lại đem hình ảnh người ta bán đất để đi mua xe ra đây như vậy là cũng k hợp lý cho lắm. tại sao trên thế giới có rất nhiều các tỷ phú họ tiền nhiều như nước, thành công vang dội trên nhiều lĩnh, ngay cả trên lĩnh vực kinh doanh họ cũng rất thành công đem lại cho họ hàng tỷ tỷ siêu lợi nhuận cho nên họ mới k biết làm j cho hết tiền cả, đi sắm quần áo thì toàn hàng hiệu khủng, siêu xe khủng, lâu đài khủng, có khi mua cả hàng mấy hòn đảo lớn nhỏ khác nhau, ngoài ra còn làm từ thiện rất nhiều mà vẫn còn thừa rất nhiều xiền. cuối cùng họ thỏa chí đam mê sang lĩnh vực bóng đá, giải trí, mua cả câu lạc bộ bóng đá lớn nổi tiếng (như ông chủ của chelsea rất ham mê yêu thích bóng đá nên đổ k biết bao nhiêu là tiền k tiếc tiền chiêu mộ cầu thủ và xây dựng bóng đá câu lạc bộ). nói tóm lại chung quy nó vẫn là niềm đam mê, yêu thích, sở thích mỗi người thôi (tất nhiên họ phải là những người giàu có, thậm chí thừa tiền rất giàu có ^^ chứ k phải như anh e chúng ta tích góp của ăn của để đâu nhé ^^!!!).

tommyhtp

Xe buýt
Chung quy thì nó cũg là cái xe máy, không ai chê trách cái giá vị về thẩm mĩ, cũg như khả năng sử dụg của nó cả. cái đág nói ở đây là nhữg thằg bán, tất cả thằg bán đều là tát nước theo mưa. Thằg bán xe mới thì nâg lên rõ cao, thằg bán xe cũ thì thấy thằg bán xe mới nâg thành ra cũg nâng, đi 2 3 năm có khi con lời ra vài trăm đô. Bị phản ứg là phải. hay nói k nhầm thì cụ chủ thớt làm bài này để bán xe của mình nó k bị dìm giá =))
sorry bác là e cũng chả có xiền để mà mua xe đó ợ ^^. mà nếu có chăng nữa e cũng chả bao giờ bán đâu vì xe để đi cho nó soành điệu và đẳng cấp ^^

tommyhtp

Xe buýt
em thì em chẳng có pây si hay 4b nhưng lên mạng thì hay dị ứng với ai mà hay nói kiểu như " tầm tiền này đi 4b cho an toàn", " điên, thêm tiền vào mà mua 4b" " đi 4b vừa an toàn vừa ko sợ mưa gió"....
bác nói đúng đó. lý do chính e lập thớt cũng chỉ vì dị ứng và ghét cái kiểu mấy người như bác nói đấy. như kiểu suy từ bụng ta ra bụng người thôi ý mà đúng k? kiểu như:"nhà mình đang k có 4b nên thành ra đó lại là niềm mơ ước của mình, nhiều khi mơ ước biến thành mù quáng suy nghĩ ép người ta cũng phải theo ý thích ước mơ 4b của mình, ai mà k theo suy nhĩ đó thì người đó hiển nhiên trở thành người điên, người k hiểu biết, nông dân vừa bán đất xong ^^". thiết nghĩ đó có phải là lối suy nghĩ quá tiêu cực hay k các bác ơi?!!!

avalon

Xe buýt
bác nói đúng đó. lý do chính e lập thớt cũng chỉ vì dị ứng và ghét cái kiểu mấy người như bác nói đấy. như kiểu suy từ bụng ta ra bụng người thôi ý mà đúng k? kiểu như:"nhà mình đang k có 4b nên thành ra đó lại là niềm mơ ước của mình, nhiều khi mơ ước biến thành mù quáng suy nghĩ ép người ta cũng phải theo ý thích ước mơ 4b của mình, ai mà k theo suy nhĩ đó thì người đó hiển nhiên trở thành người điên, người k hiểu biết, nông dân vừa bán đất xong ^^". thiết nghĩ đó có phải là lối suy nghĩ quá tiêu cực hay k các bác ơi?!!!
Bao giờ bác phải hiểu rằng cái xe máy chỉ là cái phương tiện thôi thì mới suy nghĩ thoáng ra được, Bây giờ rồi mà vẫn còn tư tưởng xe máy xịn xe máy sành điệu, ái ngại quá :( Nhàm !

Chỉnh sửa cuối:

bdkhn

Xe buýt
Cuối cùng cũng chỉ là cái xe máy thôi mà cụ. Nghĩ thoáng đi cho đời nó thanh thản.

biketn

Xe tải
những ai có nhu cầu thật sự theo kiểu thừa tiền và chiều cao khiêm tốn thì cũng chả ai thèm nói
nhưng số người như cụ chủ nói em chả thấy nhiều, toàn những người theo cái ảo tưởng xe đẳng cấp này nọ nên a dua mua thôi
còn cụ bảo chân dài chân ngắn thì e nói với cụ là đầy xe nhé, honda có Lead (cũng na ná cái sờ pây sờ của cụ) thậm chí nó còn đẹp hơn nhiều cơ mà giá chỉ có hơn 3 chục, còn độ bền thì chắc cái sờ pờ sờ đi chục năm hay 4 5 năm đi đã ngon = cái Lead giá = 1/5 1/6 thậm chí 1/7 cái sờ pờ sờ của cụ
thế nên cái tâm lí của cụ cũng là ảo tưởng mà thôi chứ cái xe đấy có bán cho em đi 30 triệu em cũng chả mua chứ đừng nói gấp 3 4 lần nó
cụ nói em cũng thấy bức xúc :-? cái j cũng có giá trị của nó, còn việc giá trị bị đẩy lên chuộc lợi kiểu này thấy phát ngấy :-s

JasonNghia

Xe điện
sorry bác là e cũng chả có xiền để mà mua xe đó ợ ^^. mà nếu có chăng nữa e cũng chả bao giờ bán đâu vì xe để đi cho nó soành điệu và đẳng cấp ^^
Vâng em biết rồi ạ ^^ các cụ nói của vợ cũg là của chồg mà ^^
vợ e cũng có con còn ngon lành gần như mới. biển 29-t5 đăng ký 2005 đời Nhật xịn. đi cực giữ gìn cẩn thận vì là con gái đi nên k bao giờ thốc ga giảm phanh đột ngột. về độ yên tâm thì tuyệt đối. có j cứ pm cho e. thanks

Chester4T

Xe hơi
Mấy ngày hôm nay cứ lên các diễn đàn lại thấy có người phản đối việc xe spacy tăng giá mà e cũng thấy bức xúc chính những người đang kêu ca phản đối này nọ, mọi người nói đi thì cũng phải nhìn nhận lại vấn đề một cách khách quan mà trung thực với lương tâm của mình nhất chứ.Mọi người k có xe để bán nên có vẻ ghen tỵ đây mà, cứ thấy người ta nói này nói nọ thì a dua theo mà k cần biết phải trái thế nào (đúng là sự ghen ăn tức ở, lòng đố kỵ đã vùi lấp hết lý trí rồi). sự thực thì nhiều chị e nhà cũng dư giả, có điều kiện thừa tiền mua xe ô tô ý chứ (có khi trong nhà họ đã có đến dăm bảy chiếc xe hạng sang rồi) nhưng họ vẫn chọn mua một chiếc xe máy thương hiệu mạnh và bền lại kiểu dáng đẹp thanh lịch giá trị bền với thời gian nên họ mới chọn spacy là đương nhiên. cộng với việc thực trạng giao thông của nước ta hiện nay thì toàn ách tắc cục bộ mà chỉ đi một đoạn ngắn ra ngõ mà lại phải nổ máy chạy ô tô thì thật là hoàn toàn k hợp lý tý tẹo gì cả. chả nhẽ ra đầu ngõ đi chợ, đi buôn chuyện cafe chém gió lượn lờ với bạn bè mà lúc nào cũng vác theo ô tô thì có mà tắc chết à, rồi kiếm chỗ đỗ xe ô tô cách quán cafe và cửa hàng quần áo đến hàng mấy cây mấy dãy phố để chết ẹ con nhà người ta ra à. mấy bố nào phản đối gay gắt thì theo e thấy mấy bố này toàn lòng dạ hẹp hòi, tính đố kị thái quá và nhất là ghen ăn tức ở k muốn chấp nhận thực tại là người ta có xe thì người ta bán cho người có nhu cầu thực sự cần mua xe còn mình thì éo có nên ức chế ^^
Chủ thớt chắc còn trẻ + đang đi xe máy. Lớn hơn chút nữa rồi nghĩ xa ra nhé :x!

Chỉnh sửa cuối:

xegicungduoc

Xe tải
Xe này 15 năm trc cháu mới thấy đẹp, he he, bây giờ nhìn nhiều xe mới mà nước sơn, đồ nhựa như đồ cũ..

Xe cổ thì cũng chả phải...ko đẹp bằng lambretta hay Vespa cổ dc. Thía mà n ng thừa tiền mua cái xe chả có cải tiến gì sau gần 15 năm xuất xưởng!!

Mr.Ryu

Xe buýt
Chỉ thấy cụ chủ thớt ẩu :D
Pây xì có cho ko em cũng ko thèm lấy , dáng thì lùn tịt , xấu đui xấu hoắc , mà đi ra đường còn sợ bị người khác nghĩ mình đi Pây xi Tầu. Em thì vẫn 1 Pi A Giô Li bơ ti + 1 em Phò Mông Đau , chứ chả cần cái con Pây xì của nợ mà nghe báo chí bảo 300tr gì đấy