Phản ứng bênh vực Spacy!!!

BonBonTT

Xe điện
Xe này đắt thì mua xe khác có gì đâu mà quan trọng thế

tommyhtp

Xe buýt
ôi cái nỗi lòng thiên hạ

czechonline

Xe điện
Mấy ngày hôm nay cứ lên các diễn đàn lại thấy có người phản đối việc xe spacy tăng giá mà e cũng thấy bức xúc chính những người đang kêu ca phản đối này nọ, mọi người nói đi thì cũng phải nhìn nhận lại vấn đề một cách khách quan mà trung thực với lương tâm của mình nhất chứ.Mọi người k có xe để bán nên có vẻ ghen tỵ đây mà, cứ thấy người ta nói này nói nọ thì a dua theo mà k cần biết phải trái thế nào (đúng là sự ghen ăn tức ở, lòng đố kỵ đã vùi lấp hết lý trí rồi). sự thực thì nhiều chị e nhà cũng dư giả, có điều kiện thừa tiền mua xe ô tô ý chứ (có khi trong nhà họ đã có đến dăm bảy chiếc xe hạng sang rồi) nhưng họ vẫn chọn mua một chiếc xe máy thương hiệu mạnh và bền lại kiểu dáng đẹp thanh lịch giá trị bền với thời gian nên họ mới chọn spacy là đương nhiên. cộng với việc thực trạng giao thông của nước ta hiện nay thì toàn ách tắc cục bộ mà chỉ đi một đoạn ngắn ra ngõ mà lại phải nổ máy chạy ô tô thì thật là hoàn toàn k hợp lý tý tẹo gì cả. chả nhẽ ra đầu ngõ đi chợ, đi buôn chuyện cafe chém gió lượn lờ với bạn bè mà lúc nào cũng vác theo ô tô thì có mà tắc chết à, rồi kiếm chỗ đỗ xe ô tô cách quán cafe và cửa hàng quần áo đến hàng mấy cây mấy dãy phố để chết ẹ con nhà người ta ra à. mấy bố nào phản đối gay gắt thì theo e thấy mấy bố này toàn lòng dạ hẹp hòi, tính đố kị thái quá và nhất là ghen ăn tức ở k muốn chấp nhận thực tại là người ta có xe thì người ta bán cho người có nhu cầu thực sự cần mua xe còn mình thì éo có nên ức chế ^^
Em lại thấy cụ ức chế với người khác thì có . Người có tiền họ biết tiêu tiền , biết dùng đồng tiền đúng với giá trị của nó . Cụ không có tiền mua 4 bánh xịn để khoe mẽ , cụ chỉ đủ tiền mua xe ít tiền nên cụ sợ mất oai nên cụ chuyển xuống cấp mua con xe 2 bánh đã lạc mode và tự vỗ ngực là mình cũng có con xe xịn [-O< . Cho dù nó có xịn đến đâu , bền đến đâu thì cũng phải hỏng , phải bảo trì , phải tốn xăng . Nó chẳng phải là siêu xe nên không thể đắt gấp chục lần xe khác được . Cụ có biết dân VN có tính gì sợ nhất không ? đó là tính sĩ diện và khoe khoang đó . Nhiều người mua cũng chỉ vì ghen tị với hàng xóm , mày có thì tao cũng có nhưng thực ra cả đời có đi đến đâu . Tiền móc đ ít cả ngày éo ra xu nào nhưng mà mở mồm ra là chém này nọ . Tất nhiên cũng có người có nhu cầu thực sự nhưng số đó thì ít và họ chỉ mua với đúng giá trị đồng tiền . Còn lại phần lớn là chém gió mua một thì thêm hai , qua vài con buôn là nó thành lên 350 là thường . Những người thực sự có tiền thì họ đã có cách tiêu tiền khác chứ chẳng cần mua con xe hết date lạc mode để đi cà phê hay đi ra đầu ngõ mua đồ như cụ nói .

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
e thêm dầu vào lửa nhá
e chẳng hiểu con sờ pây công nghệ lạc hậu nó hơn con lead ở điểm nào mà đắt gấp 10 lần hehe

tommyhtp

Xe buýt
có chuyện j thế bác :-?
^^. chưa gì đã chém ẩu rồi.mà e cũng đã nói ngay từ đầu rồi, là chẳng qua e ghét nhất là những người nào hễ cứ mở mồm ra là lại giọng điệu chê người nào là "nông dân bán đất", hay là "sao lại đi mua 2b sao k mua 4b", tại sao lại cứ phải nhất nhất ép niềm đam mê sở thích của người ta đi theo cái "ước mơ" của mình chứ nhỉ?!!?. thật là suy nghĩ k có tính xây dựng, hồ đồ, chủ quan duy ý chí. hơn nữa đã nhiều tỷ phú họ chơi theo sở thích của họ kia kìa, họ mua cả một câu lạc bộ bóng đá, mua du thuyền, mua máy bay kia kìa nhưng họ có trẻ người non dạ một tý nào k, họ lập nghiệp từ hai bàn tay trắng đấy chứ, họ lập nghiệp và thành công ngay từ khi các kụ còn mặc quần thủng *** ấy chứ. vậy thì đừng nên vội bảo họ là trẻ người chưa biết suy nghĩ hay suy nghĩ chưa chín chắn nhé. nếu suy vội đưa ra kết luận như vậy thì há chẳng phải các kụ suy nghĩ thật hồ đồ rồi sao. chẳng qua các bác cứ thấy bây giờ xe ô tô là oách, là sang thì các kụ mơ ước, sao k thấy giờ còn người mua du thuyền, mua máy bay riêng kia kìa , khi nào máy bay mà rẻ như ô tô thì chắc có lẽ đến lúc đó người ta mà mua mec hay bim hoặc lếch xù thì các bác lại bảo là dở hơi đấy nhỉ ^_^. chưa biết ai phải suy nghĩ thoáng ra đâu các kụ ạ. nên nhìn nhận vấn đề theo nhiều chiều hướng khách quan khác nhau, chứ đừng chạy theo tâm lý đám đông và nhìn mãi về một phía như vậy. "rán cá mà rán mãi một mặt thì cháy khét đấy ạ ^^". mà chung quy lại, suy cho cùng thì anh e mình chém cũng chả giải quyết j, người có xe thì vẫn cứ bán mà người thích xe muốn mua thì vẫn cứ mua thôi mà. tùy vào sở thích và túi tiền của mỗi người thôi. e nói thế có phải k ạ ^^!!!

Chỉnh sửa cuối:

avalon

Xe buýt
^^. chưa gì đã chém ẩu rồi.mà e cũng đã nói ngay từ đầu rồi, là chẳng qua e ghét nhất là những người nào hễ cứ mở mồm ra là lại giọng điệu chê người nào là "nông dân bán đất", hay là "sao lại đi mua 2b sao k mua 4b", tại sao lại cứ phải nhất nhất ép niềm đam mê sở thích của người ta đi theo cái "ước mơ" của mình chứ nhỉ?!!?. thật là suy nghĩ k có tính xây dựng, hồ đồ, chủ quan duy ý chí. hơn nữa đã nhiều tỷ phú họ chơi theo sở thích của họ kia kìa, họ mua cả một câu lạc bộ bóng đá, mua du thuyền, mua máy bay kia kìa nhưng họ có trẻ người non dạ một tý nào k, họ lập nghiệp từ hai bàn tay trắng đấy chứ, họ lập nghiệp và thành công ngay từ khi các kụ còn mặc quần thủng *** ấy chứ. vậy thì đừng nên vội bảo họ là trẻ người chưa biết suy nghĩ hay suy nghĩ chưa chín chắn nhé. nếu suy vội đưa ra kết luận như vậy thì há chẳng phải các kụ suy nghĩ thật hồ đồ rồi sao. chẳng qua các bác cứ thấy bây giờ xe ô tô là oách, là sang thì các kụ mơ ước, sao k thấy giờ còn người mua du thuyền, mua máy bay riêng kia kìa , khi nào máy bay mà rẻ như ô tô thì chắc có lẽ đến lúc đó người ta mà mua mec hay bim hoặc lếch xù thì các bác lại bảo là dở hơi đấy nhỉ ^_^. chưa biết ai phải suy nghĩ thoáng ra đâu các kụ ạ. nên nhìn nhận vấn đề theo nhiều chiều hướng khách quan khác nhau, chứ đừng chạy theo tâm lý đám đông và nhìn mãi về một phía như vậy. "rán cá mà rán mãi một mặt thì cháy khét đấy ạ ^^". mà chung quy lại, suy cho cùng thì anh e mình chém cũng chả giải quyết j, người có xe thì vẫn cứ bán mà người thích xe muốn mua thì vẫn cứ mua thôi mà. tùy vào sở thích và túi tiền của mỗi người thôi. e nói thế có phải k ạ ^^!!!
Thôi em hiểu rồi, em rất thông cảm với cụ, em hỏi thật cụ , cụ có mê spacy thật không, cái xe nhà em vẫn vứt cho trong kho, không ai đi xì hết hơi rồi. Em để giá hữu nghị cực kỳ cho ;)

Chỉnh sửa cuối:

Getz5324

Xe điện
Thôi em hiểu rồi, em rất thông cảm với cụ, em hỏi thật cụ , cụ có mê spacy thật không, cái xe nhà em vẫn vứt cho trong kho, không ai đi xì hết hơi rồi. Em để giá hữu nghị cực kỳ cho ;)
trước khi bán cho kụ ấy thì kụ phải bơm hơi lên nhé ;))

nangct

Xe tăng
cụ có vẻ ức chế rồi. nếu cụ giải thích thế thì các mợ có tiền muốn chọn 1 cái xe để đi : thuận tiện, bền và nhẹ nhàng thì ai dám nói gì đâu, họ chọn spacy thì em cũng chẳng ý kiến luôn. cái quan trọng là giá em nó ko đúng thực tế : khác quái gì nhà em trong ngõ , ngõ rộng 80 cm ( đủ cho 1 xe máy đi còn khó), nhưng đất rộng 100m2, nở hậu, đất nền (ko phải đất ao, nghĩa địa...), ngõ yên tĩnh , ko ồn ào như ngoài phố, rất có lợi cho sức khỏe: giá hữu nghĩ 50t/1m2

tuvit77

Xe tăng
nói chung cụ nào thích xe này thì cứ thích còn em chẳng thích tẹo nào ...........:))

avalon

Xe buýt
trước khi bán cho kụ ấy thì kụ phải bơm hơi lên nhé ;))
Nhà em còn khuyến mãi cái bẫy chuột trong cốp ấy chứ , cốp spacy dễ móc thằng vẹo nào thò tay vào biết liền b-(

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
hahha, giọng điệu này có vẻ như nhiều bác ko có spacy để đi , để bán hay sao mà chê bai nó ác thế ? thôi các bác cứ tiếp tục chửi những người bỏ mười mấy ôbama để mua cái xe " lạc hậu , lùn tịt " đó nữa đi , chửi những người nhiều tiền hơn các bác đi , chửi cái bọn thừa tiền ko biết đầu tư thông minh đi .... e thì thấy có chửi có nói gì thì các bác vẫn thua người ta , " các bác ít tiền " hhơn người ta :)) người ta nhiều tiền hơn các bác , và e nghĩ số đấy ở xã hộii quá nhiều chứ ko ít như các bác lầm tưởng đâu ah :))

Linhlovely

Xe tăng
E cũng thấy Spacy chả có lỗi, lỗi chăng chính là ở tâm lí dân Việt mình!
Hễ cứ cái j` mà 0 sản xuât nữa là y như rằng ào ạt đồn thổi nhau đi săn = được, rồi những người có sản fa^m?, ja? sử đang cần tiền muốn bán xe, thấy người ta muốn mua thì đẩy ja' tướng lên( vì Honda 0 sản xuât nữa- thành hàng hiếm), thế là thành ra ja' bị đẩy chot vot!
Người này đẩy ja', người kia cũng đẩy ja', rôt cuộc là ja' đi quá xa so với ja' trị thực ban đầu của chiêc xe!
Rồi chính những người muốn mua xe, 0 mua được vì ja' quá cao lại quay ra chửi những người bán là: Ja' thế thì tao cố tí nữa đi mua 4 bánh, nắng 0 tới mặt, mưa 0 tới đầu!
Thế thì ông cố từ đầu đi, còn hỏi mua cái Spacy để rồi bị đẩy ja' làm j`??**==

JasonNghia

Xe điện
hahha, giọng điệu này có vẻ như nhiều bác ko có spacy để đi , để bán hay sao mà chê bai nó ác thế ? thôi các bác cứ tiếp tục chửi những người bỏ mười mấy ôbama để mua cái xe " lạc hậu , lùn tịt " đó nữa đi , chửi những người nhiều tiền hơn các bác đi , chửi cái bọn thừa tiền ko biết đầu tư thông minh đi .... e thì thấy có chửi có nói gì thì các bác vẫn thua người ta , " các bác ít tiền " hhơn người ta :)) người ta nhiều tiền hơn các bác , và e nghĩ số đấy ở xã hộii quá nhiều chứ ko ít như các bác lầm tưởng đâu ah :))
nhưng mà vẫn phải chửi mấy ông có tiền đấy, càg mua càg làm giá nó lên cao, đục nước béo cò xe mới xe cũ nó cũg lên tuốt. Thử không mua xem, có khi bây giờ spacy = lead thì nhiều lão lại chả bán vội =))

minhquangha0380

Xe hơi
- em có mấy lời với bác chủ topic thế này.
- trong số những ng đã đi xe spacy và có cả trăm triệu cũng ko bán vì nó tốt nó bền... ngay cả như chị của bác. Thì em nói thật 99% là phụ nữ 30+.
- đặc điểm của những người chủ xe spacy này là gì:
1. giàu tất nhiên cách đây chục năm mà có hơn 5k obama để mua xe thì khỏi nói rồi :D
2. những ng phụ nữ này ko biết tí gì về kĩ thuật xe cả vì hư đã có chồng, con, nhân viên ... nói chung là đàn ông đem đi sửa dùm. những người này chỉ biết là oh xe đi ổn, oh tiền xăng vậy la okie, xe ít sửa, hoặc có sửa nhưng cũng cha biết sửa gì sửa nhiều hay ít nặng hay nhẹ.
=> nghĩa là tất cả những đánh giá về chất lượng của chủ xe này hoàn toàn là cảm tính và chẳng có bất cứ giá trị gì hết.
=> ko tin chủ topic cứ về mà hỏi chị mình xem xe chay 100km hết nhiêu lít xăng hay xe này xài bộ chế hoà khí hay phun xăng. Chị bạn mà biét em ko bao giờ phát ngôn trước mặt chủ topic nữa.
3. tâm lý của ng phụ nữ 30+ là thích ổn định và rất sợ thay đổi. Họ đã wen với chiếc xe, wen với cách lên ga giữ ga rà thắng rồi thì khi đưa họ chiếc xe mới dù có tốt hơn gấp 10 lần nhưng do ko wen và khả năng thích nghi rất kém họ sẽ bới lông tìm vết để tìm ra lỗi xe mới ngay. Ai đã từng bị mẹ ép cưới ng người này bắt chia tay ng kia thì dư sức hiểu chuyện này.
4. Những người ở tuổi trung niên người ta thường tin bạn bè hơn la con cháu ng thân hay quang cáo. Và tất nhiên khi các bà các cô ngồi buôn dưa lê thì liệu có hé răng 1 câu chê đứa con cưng của mình ko ?=> và mọi người cững biết tốc độ lan truyền của những bản tin kiểu này.
5. Vì họ giàu đúng như chủ topic nói có 1 số người đam mê thiệt. nhưng theo chủ topic bao nhiu % trong số những ng cả trăm triệu ko bán đó là do đam mê. và bao nhiêu % là do 1 trong 4 lý do ở trên + thêm lý do thứ 5 như chủ topic và 1 số bạn đã nói ko cần tiền để đi cho khoẻ :D
6. Minh công nhận chiếc xe ko có tội. Dáng nó nhỏ nhắn gọn gàng phù hợp với người Việt Nam đời 7x trở về trước vì khi đó ng Vn còn thấp bé nhẹ cân. So với mặt bằng chung xe tay ga bi giờ là càng ngày càng béo :))
- Tội là tội ở mấy ng bán bất lương tung tin thất thiệt để kiếm lời. và tất nhiên ng bán ko thể chặt chém được nếu ng mua là ngươi tiêu dùng thông minh.
- Đối với người mua:
+thứ 1: đv xe mới 350m. 1 chiếc xe đã ngưng sx cả chục năm thì làm gì còn xe mới.?? nói thẳng chỉ ngu mới tin lời mấy thằng bán xe. ngay rất nhiều ng thông thạo đã nói 99% là xe cũ tân trang => nếu ko tự mà ngẫm ra được thì đúng là ...
+thứ 2: 1 chiếc xe dù chất lượng có tốt đến đâu đi nữa nhưng wa gần chục năm trùm mền trong kho ko sử dụng. ngu mới nghĩ chất lượng nó còn nhu khi xuat xưởng mau sac no con nhu luc moi xuat xưởng.
+thứ 3: những ng ko thèm để mắt tới hơn trăm triệu cho 1 chiếc xe cũ em dám khẳng định họ rất giàu vai trăm triệu đv những ng nay cha đáng.
+thứ 4: 1 chiéc spacy đi gần chục năm so với chiếc MIO của ya đã ko bằng chứ đừng nói đến LEAD :))
- em chốt lại 2 câu thui.
"Hãy là người tiêu dùng thông mình"

"Câu 1 chỉ sai vì Obama luôn đúng" :))

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ PM em cái giá cụ nhé :)) để em theo đuổi niềm đam mê của em :))
nhưng mà vẫn phải chửi mấy ông có tiền đấy, càg mua càg làm giá nó lên cao, đục nước béo cò xe mới xe cũ nó cũg lên tuốt. Thử không mua xem, có khi bây giờ spacy = lead thì nhiều lão lại chả bán vội =))
Cái đậm đậm ấy cụ : chả có nhẽ :))
- em có mấy lời với bác chủ topic thế này.
- trong số những ng đã đi xe spacy và có cả trăm triệu cũng ko bán vì nó tốt nó bền... ngay cả như chị của bác. Thì em nói thật 99% là phụ nữ 30+.
- đặc điểm của những người chủ xe spacy này là gì:
1. giàu tất nhiên cách đây chục năm mà có hơn 5k obama để mua xe thì khỏi nói rồi :D chưa chắc cụ ạ
2. những ng phụ nữ này ko biết tí gì về kĩ thuật xe cả vì hư đã có chồng, con, nhân viên ... nói chung là đàn ông đem đi sửa dùm. những người này chỉ biết là oh xe đi ổn, oh tiền xăng vậy la okie, xe ít sửa, hoặc có sửa nhưng cũng cha biết sửa gì sửa nhiều hay ít nặng hay nhẹ.
=> nghĩa là tất cả những đánh giá về chất lượng của chủ xe này hoàn toàn là cảm tính và chẳng có bất cứ giá trị gì hết.
=> ko tin chủ topic cứ về mà hỏi chị mình xem xe chay 100km hết nhiêu lít xăng hay xe này xài bộ chế hoà khí hay phun xăng. Chị bạn mà biét em ko bao giờ phát ngôn trước mặt chủ topic nữa. Cái này chuẩn cụ ạ
3. tâm lý của ng phụ nữ 30+ là thích ổn định và rất sợ thay đổi. Họ đã wen với chiếc xe, wen với cách lên ga giữ ga rà thắng rồi thì khi đưa họ chiếc xe mới dù có tốt hơn gấp 10 lần nhưng do ko wen và khả năng thích nghi rất kém họ sẽ bới lông tìm vết để tìm ra lỗi xe mới ngay. Ai đã từng bị mẹ ép cưới ng người này bắt chia tay ng kia thì dư sức hiểu chuyện này. Cái này cũng chuẩn4. Những người ở tuổi trung niên người ta thường tin bạn bè hơn la con cháu ng thân hay quang cáo. Và tất nhiên khi các bà các cô ngồi buôn dưa lê thì liệu có hé răng 1 câu chê đứa con cưng của mình ko ?=> và mọi người cững biết tốc độ lan truyền của những bản tin kiểu này. Cái này quá chuẩn cụ ạ
5. Vì họ giàu đúng như chủ topic nói có 1 số người đam mê thiệt. nhưng theo chủ topic bao nhiu % trong số những ng cả trăm triệu ko bán đó là do đam mê. và bao nhiêu % là do 1 trong 4 lý do ở trên + thêm lý do thứ 5 như chủ topic và 1 số bạn đã nói ko cần tiền để đi cho khoẻ :D cái này cũng còn tùy cụ ạ
6. Minh công nhận chiếc xe ko có tội. Dáng nó nhỏ nhắn gọn gàng phù hợp với người Việt Nam đời 7x trở về trước vì khi đó ng Vn còn thấp bé nhẹ cân. So với mặt bằng chung xe tay ga bi giờ là càng ngày càng béo :)) cái này cũng chuẩn
- Tội là tội ở mấy ng bán bất lương tung tin thất thiệt để kiếm lời. và tất nhiên ng bán ko thể chặt chém được nếu ng mua là ngươi tiêu dùng thông minh.
- Đối với người mua:
+thứ 1: đv xe mới 350m. 1 chiếc xe đã ngưng sx cả chục năm thì làm gì còn xe mới.?? nói thẳng chỉ ngu mới tin lời mấy thằng bán xe. ngay rất nhiều ng thông thạo đã nói 99% là xe cũ tân trang => nếu ko tự mà ngẫm ra được thì đúng là ... nguy hiểm
+thứ 2: 1 chiếc xe dù chất lượng có tốt đến đâu đi nữa nhưng wa gần chục năm trùm mền trong kho ko sử dụng. ngu mới nghĩ chất lượng nó còn nhu khi xuat xưởng mau sac no con nhu luc moi xuat xưởng.
+thứ 3: những ng ko thèm để mắt tới hơn trăm triệu cho 1 chiếc xe cũ em dám khẳng định họ rất giàu vai trăm triệu đv những ng nay cha đáng.
+thứ 4: 1 chiéc spacy đi gần chục năm so với chiếc MIO của ya đã ko bằng chứ đừng nói đến LEAD :))
- em chốt lại 2 câu thui.
"Hãy là người tiêu dùng thông mình"

"Câu 1 chỉ sai vì Obama luôn đúng" :))
Cụ quá chuẩn :)) làm li cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

lazycr7

Xe hơi
cụ chủ chắc đang muốn bán spacy roài:o)

Getz5324

Xe điện
kụ này chắc cũng ít tuổi nên phát biểu hơi chủ quan. chỉ vì mua 1 chiếc xe máy đời cũ bị thổi giá lên mà đã tự cho là nhiều tiền hơn người khác thì hài thật :))

vuahe77

Xe điện
sorry bác là e cũng chả có xiền để mà mua xe đó ợ ^^. mà nếu có chăng nữa e cũng chả bao giờ bán đâu vì xe để đi cho nó soành điệu và đẳng cấp ^^
Đi Spacy mà tự vỗ ngực là sành điệu và đẳng cấp là sao??? :-B ;))