Phân tích kỹ thuật

hungfv

Xe máy
Mấy cái đồ thị vẽ trên web không ăn thua đâu, nếu bác nào đã kết thì cố ngồi lọ mọ MetaStock, xài MS rùi thì thấy mấy cái này chỉ là hoa lá cành thôi, chẳng giúp được tí nào cả, nhất là với gần 200 "trứng" như hiện nay thì việc duyệt qua được tất cả mà chỉ sử dụng web là không thể.

cam3333

Xe tăng
200 trứng chính thức và khoảng 1.300 OTC thì xài web là điên luôn....

chủ yếu là áp dụng cho rổ trứng mình mà thôi, khoảng 15 e là ok...

hungfv

Xe máy
Đêm nay ngồi ròm lại đồ thị weekly của VN-Index giật mình các bác nhà mình à. Để đồ thị weekly thấy rõ xu hướng mới của VNI: (1) gặp Fibonancy (2) 50% correction; cộng với đường MFI ngóc lên củng cố thêm một chút: VNI gặp điểm support vào hôm nay rùi, tuần tới nó sẽ tăng???

Các bác kiểm chứng giùm nhé*-) :^)

Longvh

Xe điện
Tính lại điểm support mới đi Hưng ơi, hôm nay nó làm phát lở đất 1 phát mạnh thế mấy cái đường trên hỏng hết rồi, tính lại xem kháng cự mới ở bao nhiêu để còn mua phát nữa nào? Cuối năm còn có $ cả nhà xuống đó chơi chứ :D

bmwX5

Đi bộ
anh em cố gắng post bài thêm nha minh cũng thấy khoái cái nay rùi

bes

Xe lăn
Bác Hungfv đâu rùi , phân tích theo kỹ thuật cho anh em xem đợt này VNIndex phục hồi hay lại đến 1030 là tèo đấy? Mấy con của em có lãi tí tí rồi, đang phân vân bán hay giữ quá. Em cảm giác là mai hoặc ngày kia lại xuống. Xét theo yếu tố thị trường thì đến phiên 3 hôm nay cầu lại bắt đầu yếu rồi

hungfv

Xe máy
ơ hơ, đợt vừa rồi đang chuẩn bị raise fund mới nên ko lên chơi với anh em đươc, bi rờ vào thấy bà con lo lắng quá hả, về cái vụ VNI các bác cứ yên tâm, nó hít thở thôi, trendline đã con firm xu hướng đi lên chắc chắn rùi, các bác cứ để danh, tuy nhiên mốc 1050 là mốc đáng chú ý. Vụ này em sẽ theo dõi để warning các bác sớm
tặng tiếp các bác cái đồ thị để ngâm cứu nhé

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn bác HÙng, kết luận là đây là thời điểm đẻ có thể mua vào.

TungRau

Xe tăng
Cảm ơn bác HÙng, kết luận là đây là thời điểm đẻ có thể mua vào.
Em thì vẫn nghĩ chưa phải lúc mua vào. Tại tính em nó cù lần và cẩn thận , xuống 3 phiên nữa thì em mới tính :)

hungfv

Xe máy
ối rời ơi, thứ 2 mà mua chắc gì đã mua được giá tốt như thứ 6 vừa rùi. Anh em đừng tính quẩn thế, nó sẽ không xuống nữa đâu. Sợ nhất là bà con tham quá, đến lúc Tùng râu nhảy vào thì thị trường đạt mốc 1050. Khi đó nếu chết thì không ai chịu trách nhiệm đâu nhé. Hiện giờ chỉ ko dự đoán là nó lên mốc đấy nhanh hay ko thôi, tùy thuộc nhiều vào tâm lý. Mốc 1050 là ngưỡng tương đối khỏe đấy, va vào đấy mà kô bị bật lại là trúng lớn rùi. Dù sao thì cũng nên mua vào đầu phiên ngày thứ 2.

bes

Xe lăn
Chuyên gia già thì vẫn khuyên nên mua vào khi chứng khoán bắt đầu tăng giá, em chỉ lo khi đó không tranh mua được với đại gia thôi. Đầu tuần tới em nghĩ cũng chưa phải là muộn, cái chính là mua CP nào và nó sẽ tăng được bao nhiêu. Bằng chứng là khi VN Index xuống vẫn đầy mã tăng điểm hoawcj ngược lại. Nên nhờ bác Hungfv phân tích theo mã CP cụ thể.

hungfv

Xe máy
Mua vào khi tăng giá là đúng, tuy nhiên mọi người thường thắc mắc là tại sao khi nó tăng giá thì không còn cơ hội nữa. Đây là một vấn đề phân biệt giữa exxpert & public. Đối với expert, họ biết được thời điểm tăng giá trước so với mọi người (hoàn toàn có thể dựa vào phân tích chứ không phải là ăn nhau ở kênh thông tin). Một loại chứng khoán bất kỳ, trong một chu kỳ tăng giá, 50% thời gian đầu tiên có sự biến động rất ít về giá (cùng lắm là 20% của cả chu kỳ) nhưng nó là thời điểm tích lũy đầy đủ những tín hiệu để khẳng định chu kỳ tăng kỳ tăng, và expert sẽ luôn mua ở thời điểm này, và tất nhiên họ cũng có đủ căn cứ để bán ra khi chắc chắn nó sẽ không tăng nữa (khác với mọi người thường bán ra ngay khi gặp chu kỳ giảm giá đầu tiên). Chứng khoán cũng như 1 thực thể sống, khi nó leo dốc, nó cũng cần nghỉ và khi nó xuống dốc nó cũng nghỉ, nhiệm vụ của các expert là phân biệt được mỗi lần nghỉ đó cung cấp tín hiệu tăng hay giảm.
Thực sự là không thể cung cấp thông tin về một loại CK cụ thể nào đó bởi vì nhiều lý do, mình sẽ cố gắng cập nhật thông tin về VNI thôi. Tuy nhiên thỉnh thoảng có thể cung cấp thêm nếu có nhiều bác yêu cầu quá :)))

Longvh

Xe điện
Đặt hàng = vodka cho STB và REE đây, đảm bảo vote Hungfv lên 1000 OF (khi đã có đủ 30 post) trong vòng 1 tuần :D

hungfv

Xe máy
hai thằng REE, SAM hiện thời các dấu hiệu đều cho thấy tương đối tốt. Những thằng đó cũng theo sát diễn biến của VNI nên khả năng tăng trong tuần tới là rất cao. Tuy nhiên phải lưu ý các điểm dừng kỹ thuật của nó. Với SAM, mốc 165 là rất quan trọng, có thể bị đổi chiều khi gặp mốc này vào đúng thời điểm VNI bị phản lại. Với REE, các mốc không cụ thể lắm vì không xác định dc chính xác được điểm đặt mốc phân tích (không bít tại đồ thị chuối hay mình chuối) Tuy nhiên có thể ước lượng là mốc 159 dựa theo dữ liệu quá khứ. Nếu trót ôm trong đợt bulltrap vừa rùi thì cứ bình tĩnh, chờ tín hiệu down hãy xả hàng, còn nếu định mua thì tùy vì đợt tăng giá lần này vẫn chưa khẳng định được là một chu kỳ tăng dài
Nhớ là vote cho em đấy nhé, khiếp, viết đến khi nào đc 30 bài cơ à, em toàn lên đọc chùa là chính, thỉnh thoảng mới viết chơi thui. Cứ viết không còn đỡ ngại chứ rinh cái đồ thị lên mệt quá

hungfv

Xe máy
ơ hơ, post xong rùi mới đọc lại, hỏi STB cơ mà
Thằng STB thì hơi chuối một chút, 50% tăng giá, 50% bò ngang, mặc dù các đường tín hiệu đều khỏe nhưng đường giá lại chưa confirm xu hướng lên. Vì vậy thằng này để em thu thập 1, cùng lắm là 2 ngày tới thì mới trả lời đc
Thôi em đi ngủ đây, vợ gọi rùi, chúc các bác ngủ ngon và có giấc mơ đẹp nhé

sigma

Xe buýt
He he, bác Hungfv phân tích thế này thì anh em lại ngứa ngáy chân tay rồi :D :D

Tuần sau mà VNI lên được 1 chút tới 1040 thì may ra còn hy vọng chứ nếu không thì :^) :^)

Cẩn thận như bác Râu rất hay, thà lãi ít hơn 1 chút nhưng an toàn hơn, các bác nhỉ (y) Nhưng mà chắc quá thì lại khó có tiền đổi xe , đúng là cả 1 vấn đề lớn: đấu tranh giữa lòng tham và sợ hãi :^)

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
hai thằng REE, SAM hiện thời các dấu hiệu đều cho thấy tương đối tốt. Những thằng đó cũng theo sát diễn biến của VNI nên khả năng tăng trong tuần tới là rất cao. Tuy nhiên phải lưu ý các điểm dừng kỹ thuật của nó. Với SAM, mốc 165 là rất quan trọng, có thể bị đổi chiều khi gặp mốc này vào đúng thời điểm VNI bị phản lại. Với REE, các mốc không cụ thể lắm vì không xác định dc chính xác được điểm đặt mốc phân tích (không bít tại đồ thị chuối hay mình chuối) Tuy nhiên có thể ước lượng là mốc 159 dựa theo dữ liệu quá khứ. Nếu trót ôm trong đợt bulltrap vừa rùi thì cứ bình tĩnh, chờ tín hiệu down hãy xả hàng, còn nếu định mua thì tùy vì đợt tăng giá lần này vẫn chưa khẳng định được là một chu kỳ tăng dài
Nhớ là vote cho em đấy nhé, khiếp, viết đến khi nào đc 30 bài cơ à, em toàn lên đọc chùa là chính, thỉnh thoảng mới viết chơi thui. Cứ viết không còn đỡ ngại chứ rinh cái đồ thị lên mệt quá
Ối chà, em đầu tư vào REE đã lâu - hôm nay lần đầu tiên nằm điều hòa REETECH, mát phết các bác ạ. Duy tâm một tí, bữa nào về phải bắn hạ tí REE :) :) :). Em tặng vodka bác Hungffv nhé !!!
PS : Hôm nay chức năng vote bị error rồi, em nợ bác nhé.