Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

vnsauchin

Xe đạp
Các bác đã xem qua clip này chưa nhỉ: http://www.youtube.com/watch?v=s_zgVFnuIFg&feature=related. Chính các ý kiến của các bác trong thớt này và cái clip này đã thúc đẩy tớ quyết định mua ESC đấy (mặc dù không biết là ESC lắp ráp ở VN có khả năng làm được như trong clip này không nữa :-w )

soya_milk

Xe tải
các bác cho e hỏi khi nhận esc 2009 mới thì gồm những gì?

- chìa khóa có mấy chiếc?
- sổ bảo hành?
-....
-....

xin đa tạ!

vnsauchin

Xe đạp
Khi nhận ESC mới thì ngoài chiếc xe ra :D , sẽ có:
- Hai chìa khóa: một chìa có chức năng khóa từ xa, một chìa phụ
- Bánh sơ cua
- Con đội + một ống tub + một tay quay
- Sổ bảo hành
- Hướng dẫn sử dụng
- Bảy món khuyến mãi: bọc vôlăng, nước hoa, che kính, bình chữa lữa (cái này b-)), khăn lau xe, áo trùm xe, thảm lót sàn.
Nếu bác nhờ đại lý lo giúp thủ tục đăng ký, thì còn nhận thêm:
- Biên nhận Giấy chứng nhận đăng ký xe cùng các biên lai lệ phí
- Biên nhận Giấy chứng nhận kiểm định cùng hóa đơn phí kiểm định
- Giấy chứng nhận Bảo hiểm (bắt buộc của nhà nước)
- Hợp đồng và Giấy chứng nhận bảo hiểm vật chất (nếu bác nhờ Đại lý nó đăng ký luôn cho bác)

Còn thiếu món gì nữa không hè? ... Bác nào còn nhớ thêm món gì nữa thì bổ sung nhé.

soya_milk

Xe tải

ITVN

Xe tải
Hi các bác, cho tớ tham gia hội ESC với nhé. Các bác cho tớ hỏi thăm là bánh xe sơ cua của ESC lại là mâm sắt phải hông? (Xe của tớ là như vậy). Tớ hỏi nhân viên ở hãng Ford thì họ khẵng định là đúng rồi. Sao Ford tiết kiệm với khách hàng quá vậy. Ở các xe khác, ví dụ như xe Jolie chẵng hạn, thì cả 5 bánh xe đều là mâm đúc hết mà.
Xe Ford nó thế, nhiều người ko mua ếch chỉ vì chả bằng Jolie có bánh phụ mân đúc ..ke..ke .. ke

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái ông Phò te đấy toàn thế, cực thích đâm anh em nhà Fo, thế mới đểu
Uh nhỉ cụ già. Cái ông này toàn ngứa ngáy lung tung thôi!>:P

Em thấy con Ếch thiêng thật! mấy hôm trước vừa trêu đùa một cụ đi tìm mua Ếch là cụ mà trả giá theo kiểu mua xe Sếp để hối lộ Sếp thì em bán, thế là hôm nay dính ngay một chưởng! Em đang ôm cua từ Hùng Vương sang Thanh Niên thì một thằng cu con chạy xe 2B quá nhanh nên ôm cua không nổi táng thẳng vào bánh trước bên phụ em cái "rầm"! May mà em đi chậm và khi thấy loang loáng bóng xe máy bên phải đã đặt sẵn chân lên phanh nên dừng lại kịp! Thằng bé chỉ bị nghiêng xe, không biết có đau đớn gì không, và biết sai nên vù ga chạy và em cũng chẳng đuổi theo làm gì, chỉ mừng là may mà nó không nằm lăn ra đường lại phải dây dưa mất thời gian!
Về nhà xem lại thì la răng bị xước sâu ở 3 cái nan và một ít trên vành la răng!:(

Em vừa xin lỗi vợ 2 rối rít là tao chỉ đùa thôi chứ đâu có ý định bán mày đi mà mày giận dỗi kiểu đó làm tao tí són . . . ra quần! Hicz

khoat_gia

Xe buýt
@cụ Ngọc: Gớm, cụ mà cũng bị như thế thì e cũng chả dám đùa, ngộ nhỡ lúc đang chạy tít trên highway nó phản mềnh phát thì toi. E sợ lắm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
@cụ Ngọc: Gớm, cụ mà cũng bị như thế thì e cũng chả dám đùa, ngộ nhỡ lúc đang chạy tít trên highway nó phản mềnh phát thì toi. E sợ lắm!
Chết đấy cụ, đừng có dại mà trêu vợ 2, nó có "hồn" đấy!

Nhà Duy Linh Audio vừa thuê cái Xưởng độ xe sát vách nhà em, em cũng để xe trong cái Xưởng đó luôn!:D Cụ có độ điếc gì ở đó thì ới em cafe nhé!
Duy Linh bây giờ đa ngành nghề rồi chứ không chỉ âm thanh nữa: Em thấy một đống lốp các loại, máy cân Lốp, máy lọc Ni tơ,. . . đủ cả! Em vừa làm thử 4 quả Lốp Ni tơ (tất nhiên là hàng xóm thì . . . free of charge rồi!:P
Em thấy lăn tăn ở chỗ cái đồng hồ đo áp suất của Duy Linh đo đủ 30psi (~2.1 cân) thì cái đồng hồ mini của em mua ở chỗ mợ Minh (cửa hàng ở Trần Khát Chân) đo ra 2.4 cân!!!???:-o
Em thì nghĩ là cái đồng hồ Duy Linh trông Pro hơn chắc sẽ đúng hơn!!!??? Nhưng cũng chưa tin lắm nên em xì nó về 2.2 cân theo đồng hồ của em!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tung_ey

Xe tải
Cho em hỏi các cụ chút với. Vợ hai ESC của em để dưới trời nắng to gần cả ngày. Lúc em vào xe thì cái cửa kính lái bên phụ nó bị tậm tịt: chạy lúc lên được, lúc cứng ngắc không lên, không xuống. Chạy trên đường một lúc thì lại lên xuỗng được bình thường.

Các cụ cho em hỏi: có phải là để nắng quá nó nóng mô tơ nên cửa kính không chịu lên xuống theo lệnh đúng không? Hay là nó bị bẩn, kẹt ở đâu đó (vợ của em là mới nhé). Nếu nó bị hay kẹt thì có chất nào bôi trơn không?

Chiều qua em cũng đi mua gấp cái bạt rồi. :x

Cảm ơn các cụ ợ...

Chỉnh sửa cuối:

Donquixote

Xe buýt
Em thấy lăn tăn ở chỗ cái đồng hồ đo áp suất của Duy Linh đo đủ 30psi (~2.1 cân) thì cái đồng hồ mini của em mua ở chỗ mợ Minh (cửa hàng ở Trần Khát Chân) đo ra 2.4 cân!!!???:-o
Đứng là đồng hồ (TQ?) chỉ trỏ lung tung lắm cụ ạ. Em đang tìm mua loại đoàn chuẩn, mà chẳng thấy có. Xe nhìn thì hơi non mà đồng hồ vẫn báo đến 2.5 cưn.

conganday

Xe đạp
Đứng là đồng hồ (TQ?) chỉ trỏ lung tung lắm cụ ạ. Em đang tìm mua loại đoàn chuẩn, mà chẳng thấy có. Xe nhìn thì hơi non mà đồng hồ vẫn báo đến 2.5 cưn.
Về nguyên tắc các dụng cụ đo đêu có sự sai lệch, nhất là khi ở VN các sản phẩm chẳng có KCS trước khi được bán nên chắc độ sai lệch cũng tương đối, theo ngu ý của cháu các cụ nên nhập hàng ở châu âu hay mỹ gì đó về đo cho yên tâm:))

conganday

Xe đạp
Cho em hỏi các cụ chút với. Vợ hai ESC của em để dưới trời nắng to gần cả ngày. Lúc em vào xe thì cái cửa kính lái bên phụ nó bị tậm tịt: chạy lúc lên được, lúc cứng ngắc không lên, không xuống. Chạy trên đường một lúc thì lại lên xuỗng được bình thường.

Các cụ cho em hỏi: có phải là để nắng quá nó nóng mô tơ nên cửa kính không chịu lên xuống theo lệnh đúng không? Hay là nó bị bẩn, kẹt ở đâu đó (vợ của em là mới nhé). Nếu nó bị hay kẹt thì có chất nào bôi trơn không?

Cảm ơn các cụ ợ...
Theo ý em thì cụ vừa phải trùm bạt vừa thỉnh thoảng ra dội nước lên mới khắc phục triệt để được:))

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cảm ơn các cụ ợ...
Hicz. Cụ trùm bạt chỉ hạn chế được nắng chiếu trực tiếp và sẽ làm xước sơn xe khi tháo lắp cái bạt chứ để lâu ngoài nắng thì nhiệt độ trong xe cũng vẫn không kém phần long trọng!
Cái cửa kính bên phụ của Ếch nhà em nhiều khi cũng hơi giật giật khi lên chứ chưa kẹt! Còn nếu hạ hết xuống rồi lên một leo đến kịch thì không sao!

[V]ova

Xe máy
về cái cửa kính bên phụ sao em thấy nhiều bác đi ESC 09 kêu thế. Có khi nó là lỗi hệ thống, có khi sắp tới lại có đợt thu hồi ESC 09 cũng nên.8->

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Goăng kính cửa phụ nhà máy Fò lắp không chuẩn :)

Sang ghế phụ tay bấm tay đỡ thì nó sẽ ...lên.

tung_ey

Xe tải
Em qua bảo dưỡng 1,000km. Đến chỗ đó thì cửa kính phụ lên xuống vù vù. Em có hỏi nhờ họ kiểm tra lại cửa kính phụ thì họ bảo rằng do mình dán kính, để trời nóng nó nở ra, nên bị kẹt... Nhiều xe cũng bị thế. Cái khe hở để kính lên xuống nó rất bé. Nhưng em thấy vụ này cũng ít ảnh hưởng đến hòa bình thế giới vì em cũng ít khi mở cửa sổ. Em phát hiện ra hai kính cửa sau không bao giờ tụt được xuống hết đúng không các cụ, chỉ tụt lưng chừng đến đầu gối thôi thì phải. :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
KHông biết cụ nào bị giống em không?

Hai cái thụt giảm chấn của cửa hậu chính bị rỉ dầu rất ít, nhưng độ giảm chấn của nó thì đã tệ rồi! Mở cửa ra thả cho nó lên tự do là nó kịch nẩy cả xe! Mức độ tệ hại của nó tăng cao khi thời tiết lạnh (hoặc mát mẻ sáng sớm). Nếu nhiệt độ môi trường cao thì có đỡ hơn nhiều, thậm chí cửa lên êm ái nhẹ nhàng như mới!

Em đã kêu Ando Ford. Sau khi xem xét họ phán là có bị nhưng bị nhẹ nên bảo em cố đi thêm thời gian nữa cho nó tèo hẳn kẻo thay bây giờ thì họ khó ăn nói với Ford!!!??? Chán ông Ford thật!!!:(

duongck

Xe đạp

Cảm ơn các cụ ợ...
Em cũng mua ESC được 2 tháng, Tình hình cũng bị kẹt kính bên lái phụ. Nhiều lúc bấm nút nâng kính lên thì bị kẹt khoảng 5cm. Ấn xuống ấn lên thì được. Có ai biết chỉ giáo với

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
em thấy caren ko mạnh mẽ bằng ếch pác ợ, nhưng em thấy ếch đời trước loại đèn ống đẹp hơn
Đúng thế, cụ đúng ý em.Escape đời đèn ống 2004 nhìn mạnh mẽ, khỏe khoắn.Chứ đời bây giờ nhìn cứ yếu yếu, hàng mã làm sao ấy.Ông anh trai em có có Escape V6 3.0 đời 2004 em nhìn vẫn bồ kết vì chất.Nhưng mỗi tội nó ăn xăng hơi ác (đường nội thành 18l/100km)... :-s