Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

ncthanghn

Xe tải
Buồn lắm cụ ạ! Lắp cái cản sau vào trông xe nó bần tiện hẳn! Không lắp thì còn tồi tệ hơn vì sẽ bị 2B + 4B đâm quẹt te tua!:((
Em thấy cái cản trước của Fortune rất đẹp, không biết ếch có lắp được không các cụ ?
Mà các cụ có thông tin gì về ếch mới chưa ạ? Em đang chờ xem em nó thế nào để mua. Nếu không có gì hay thì mua ếch 2009
lướt vậy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thấy cái cản trước của Fortune rất đẹp, không biết ếch có lắp được không các cụ ?
Mà các cụ có thông tin gì về ếch mới chưa ạ? Em đang chờ xem em nó thế nào để mua. Nếu không có gì hay thì mua ếch 2009
lướt vậy.
Cản trước em không dám lắp. Sợ nó ảnh hưởng đến Air-bag, lúc cần nổ mà nó không nổ thì tèo!^:)^

Escave

Xe buýt
Có mấy thứ này em thấy cần thiết cho Ếch,cụ có biết mua ở đâu thì chỉ giúp cho nhà em:
_ Chắn bùn trước: Ếch 09 không có , mà động tí đường bẩn là nó vẽ đầy lên vỏ xe, em đi xe mầu đen nên rất bẩn.
_ Nẹp cửa sau nó khuyết nửa dưới nên bụi quẩn vào rất nhiều em chưa biết xử lý sao.
_ Tấm bạt làm ngăn riêng cho khoang để đồ( dòng 3.0 thì có), em thấy cần cái này để nó tăng thêm hiệu quả cho bộ điều hòa 1 dàn
Thank kụ!
Cản trước em không dám lắp. Sợ nó ảnh hưởng đến Air-bag, lúc cần nổ mà nó không nổ thì tèo!^:)^

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Cụ chưa nghiên cứu sâu về ếch rồi
ếch không có sensor cảm nhận xung lực ở khu vực đầu xe, các túi khí hoạt động thông qua hộp điều khiển nằm ở gần cần số,
hộp điều khiển này hoạt động theo nguyên lý bánh xe lệch tâm khi có lực tác động mạnh sẽ kích hoạt các túi khí ở từng vị trí tương ứng với nơi lực tác động gây ra.
thế nên lắp cản các loại vô tư các cụ nhé

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chưa nghiên cứu sâu về ếch rồi
ếch không có sensor cảm nhận xung lực ở khu vực đầu xe, các túi khí hoạt động thông qua hộp điều khiển nằm ở gần cần số,
hộp điều khiển này hoạt động theo nguyên lý bánh xe lệch tâm khi có lực tác động mạnh sẽ kích hoạt các túi khí ở từng vị trí tương ứng với nơi lực tác động gây ra.
thế nên lắp cản các loại vô tư các cụ nhé
Dạ em chẳng có tài liệu gì để nghiên cứu cụ ạ! May mà có cụ chỉ dẫn cho! Voted cụ! Đúng là gặp Sư Tổ hạ sơn rồi!
Tiện thể cụ cho em hỏi là có thể đặt được loại cản cả trước sau kiểu như ARB không? Và giá rổ nữa ạ! Thank cụ!
Xe em còi không dám theo các cụ Offroad đâu. Mục đích chính là chống 2B và 4B bám đuôi gây thiệt hại và trông nó đèm đẹp tí thôi là được!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Dạ em chẳng có tài liệu gì để nghiên cứu cụ ạ! May mà có cụ chỉ dẫn cho! Voted cụ! Đúng là gặp Sư Tổ hạ sơn rồi!
Tiện thể cụ cho em hỏi là có thể đặt được loại cản cả trước sau kiểu như ARB không? Và giá rổ nữa ạ! Thank cụ!
Xe em còi không dám theo các cụ Offroad đâu. Mục đích chính là chống 2B và 4B bám đuôi gây thiệt hại và trông nó đèm đẹp tí thôi là được!
Các bác đừng gọi em như thế, xấu hổ lắm
Rất tiếc ARB không sx bull bar cho ếch, chỉ có cái thanh sắt chắn gọi là nudge bar gắn phía trước

Thép rất cứng có thể buộc cáp vào để kéo xe luôn nhưng tác dụng chủ yếu để gắn thêm đèn

phía sau thì ARB ko có gì luôn
bác có thể tìm cái này ở hàng Muối lắp vào trông cũng được

Móp

Xe tăng
Cho em ra nhập hội ESC với, may quá mùa WC nên em nhập được 1 em XLS chạy 6200 km, đăng ký tháng 12/2009 hết có 560 tr, chiều nay chạy test thử, cảm giác ban đầu là máy êm, đầm chắc hơn CRV, mỗi tội tiếng sập cửa nghe hơi chán (giống xe tải quá). Các bác có biết làm cách nào để tiếng đóng cửa nghe phình phịch như Mer, BMW không ạ? Hay dán Damping vào trong cánh nhỉ ? Tiện thể bác nào biết thì chỉ cho em biết chỗ nào bản cản trước, sau và 2 bên loại cong cong bằng thép hay nhựa màu đen ôm sát thành xe ý (em không biết tả như thế nào cả :( ), thằng chủ cũ lắp mỗi cải cản sau giống như cản Kia Morning, lại lắp đúng vào cái ống xả, em thấy chạy được có mấy tháng mà nó xả cho đỏ quạch, công nhận ESC khỏe thật.
chuẩn đới, em đã làm và thấy đóng cửa khác hẳn.

fortesg

Xe hơi
Con này có vẻ khó bán các bác nhẩy? bên kia có bác có con ếch đi 6 ngàn km bán có hơn 500 củ, kêu như phá mả gần 2 tháng mà vẫn chưa đẩy hàng được.. chắc sợ nó nuốt xăng như voi nuốt mía.............

conganday

Xe đạp
Con này có vẻ khó bán các bác nhẩy? bên kia có bác có con ếch đi 6 ngàn km bán có hơn 500 củ, kêu như phá mả gần 2 tháng mà vẫn chưa đẩy hàng được.. chắc sợ nó nuốt xăng như voi nuốt mía.............
Bên kia là bên nào đấy bác? em cũng đang tìm một em như bác nói? cho em xin cái thùy link với?
Nhân tiện có bác nào muốn chia tay với em esc 2009 thì ới em với, miễn là em ấy chưa sứt sẹo gì:-w. Sẽ voka các bác nhiệt tình ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dạ em lạy cụ! Muốn bán nhanh lại có lãi cao thì chỉ có Forte nhà cụ là nhất! Cái gì cũng nhất hết nhé! Kính cụ lượn xa xa cho em nhờ với! Mà sao cụ lúc nào cũng "phanh" đỏ hết cả mông lên thía???

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các bác đừng gọi em như thế, xấu hổ lắm
Rất tiếc ARB không sx bull bar cho ếch, chỉ có cái thanh sắt chắn gọi là nudge bar gắn phía trước

Thép rất cứng có thể buộc cáp vào để kéo xe luôn nhưng tác dụng chủ yếu để gắn thêm đèn

phía sau thì ARB ko có gì luôn
bác có thể tìm cái này ở hàng Muối lắp vào trông cũng được
Thank cụ nhiều!
Em sẽ đi tìm cái cản sau ở Hàng Muối.
Nếu không được thì sẽ qua 91 Lĩnh Nam bắt đền cụ vậy!

khoat_gia

Xe buýt
@ Cụ BlackLac: Cái nude bar đấy có đặt đc ko ạ? Giá khoảng bao nhiêu cụ nhỉ?

Donquixote

Xe buýt
Ấy chết, người ta chưa lắp đèn mới lắp cái nầy chứ. Bây giờ cụ đặt lắp vào xe, thi đôi đèn Hella bên dưới bị khuất mất. =))
Cụ đã tính xong cái vụ nốp chưa ?

khoat_gia

Xe buýt
Ấy chết, người ta chưa lắp đèn mới lắp cái nầy chứ. Bây giờ cụ đặt lắp vào xe, thi đôi đèn Hella bên dưới bị khuất mất. =))
Cụ đã tính xong cái vụ nốp chưa ?
E mà mua đc cái nuy ba đấy e làm thêm đôi đèn nữa cho mấu :D, vì nhiều khi nháy đèn mà nhiều ông vẫn ko coi ra j, vụ lốp của e chả thấy ai hưởng ứng, e dỗi rồi, e sẽ tự kiếm :P

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em nhớ không nhầm khoảng ngoài 500 Mỹ cụ ạ,
Cái cản sau Hàng Muối trông cũng đẹp nhỉ, khoảng nhiêu xiền các cụ ơi

Escave

Xe buýt
Sao cụ lại thích ném mứt vào hội nghị thế, cái con 6k 500 củ ở đâu thế cụ, em đang cần mua thêm 1 con nữa đây

khoat_gia

Xe buýt
Cái ông Phò te đấy toàn thế, cực thích đâm anh em nhà Fo, thế mới đểu

vnsauchin

Xe đạp
Hi các bác, cho tớ tham gia hội ESC với nhé. Các bác cho tớ hỏi thăm là bánh xe sơ cua của ESC lại là mâm sắt phải hông? (Xe của tớ là như vậy). Tớ hỏi nhân viên ở hãng Ford thì họ khẵng định là đúng rồi. Sao Ford tiết kiệm với khách hàng quá vậy. Ở các xe khác, ví dụ như xe Jolie chẵng hạn, thì cả 5 bánh xe đều là mâm đúc hết mà.