Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Tuan nguyen

Xe buýt
nhà e cũng 1,2 vạn mà chưa thấy chửa cụ ạ.
Thế này thì em đồ là cụ khoát không biết cách làm em nó chửa rồi, cụ muốn biết thì bảo em, em nói nhỏ cho mà nghe.

Hic, nghe cụ evi nói không được bảo hành mà em buồn thúi ruột :'(, cũng may mà cụ còn mách cho vài nước tiết kiệm. Em cũng hứa là khi nào thay cả 4 quả, em sẽ làm luôn 4 quả Mit cho nó êm, đi cái lốp lởm này nghe ồn quá.

khoat_gia

Xe buýt
@ cụ Tuấn Nguyễn: Hí hí cụ có cách nào làm e nó chửa cả 4 lốp tài thế?
Về vụ lốp Mit thì cụ nên cân nhắc nhá, e ko biết nhà SonNguyen đi nhiều nhw nào nhưng thấy khoe đâu có 1 năm phá 2 bộ, sợ quá lại quay về goodyear đấy cụ ạ:77::77::77::77:

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ cụ Tuấn Nguyễn: Hí hí cụ có cách nào làm e nó chửa cả 4 lốp tài thế?
Về vụ lốp Mit thì cụ nên cân nhắc nhá, e ko biết nhà SonNguyen đi nhiều nhw nào nhưng thấy khoe đâu có 1 năm phá 2 bộ, sợ quá lại quay về goodyear đấy cụ ạ:77::77::77::77:
Nhà sonnguyen này em biết lắm cụ ạ! Hắn mà lùi xe thì nét như . . . chưa biết lái, vỉa hè hay cái gì gì nữa cũng mặc!!!:)) 2 bộ lốp là ít đấy!

hanx

Xe đạp
Lốp theo xe của Ếch hơi lởm, đi rồi thấy cứng cứng, ồn rầm lên là thay thôi. Lốp lão Giáo chủ evikill nhà em cũng chửa mà, thay mit vào là ngon ngay
cũng không hẳn thế cụ ạ. e thấy các cụ nhà ta cứ cầu toàn chứ lốp theo xe FE e thấy cũng đâu đến nỗi đâu cụ... ồn thì còn do nhiều nguyên nhân. FE nhà e chạy cao tốc SG - Trung Lương 170km/h ngon choét... chẳng phải gọi 112 :21:

daotoangroup

[Tịch thu bằng lái]
vậy là nuột rồi !

daotoangroup

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang cố chiếc FE đây :'(

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ đi Kếp 2009 cho em hỏi tí ti:D Cái danh vô lăng nặng của Kếp thì ai cũng biết rồi, cơ mà hôm qua lái thằng 3.0 của cụ Havu thì vô lăng nó nhẹ như bấc (em dùng nhõn ngón tay vẫn lái được) thế mà cụ Havu bảo vẫn bị nặng:mad:
Trong khi đó xe của em thì phải nặng gấp 5 lần như thế (cẩm cả nắm tay vào lái thì mới ổn, nễu vào cua mà XOA thì xoa xong tay hơi mỏi ở bắp trên:D)
Xe các cụ xoa (oánh lái bằng 1 tay liên tục không nghỉ) xong có mỏi tay không:)) Cụ
Không biết Kếp 2009 nó thế nay là mỗi con vợ em nó thế các cụ nhề, hix:77:

Chỉnh sửa cuối:

milky way

Xe đạp
Các cụ đi Kếp 2009 cho em hỏi tí ti:D Cái danh vô lăng nặng của Kếp thì ai cũng biết rồi, cơ mà hôm qua lái thằng 3.0 của cụ Havu thì vô lăng nó nhẹ như bấc (em dùng nhõn ngón tay vẫn lái được) thế mà cụ Havu bảo vẫn bị nặng:mad:
Trong khi đó xe của em thì phải nặng gấp 5 lần như thế (cẩm cả nắm tay vào lái thì mới ổn, nễu vào cua mà XOA thì xoa xong tay hơi mỏi ở bắp trên:D)
Xe các cụ xoa (oánh lái bằng 1 tay liên tục không nghỉ) xong có mỏi tay không:)) Cụ
Em chạy xe 1 tay trái cũng thấy mỏi như Cụ. Sau Em hạ vô lăng xuống hết (xe XLT) chạy đỡ mỏi tay, hoặc đặt tay trái vào vô lăng khoảng 8 giờ mà lái thấy dễ chịu hẳn

Tuan nguyen

Xe buýt
Chời ơi, Kếp vợ em này, vô lăng nặng quá, hôm nọ hai ông anh em đi thử xong về kêu đau nhừ 2 bắp tay. (một ông đi Ỉn còn một ông đi cái xe kiểu Everest nhưng của hãng Pronto - Khựa)
Em đi quen rồi nên chẳng thấy vấn đề gì, đi đường trường còn thích nữa, nhưng cũng toàn lái bằng 2 tay nên chưa trả lời vào đúng câu hỏi của cụ được.

À mà em muốn hỏi nhờ các cụ xem cái vụ vô lăng nặng này có cách nào làm nhẹ bớt được không nhỉ? (b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuan nguyen

Xe buýt
cũng không hẳn thế cụ ạ. e thấy các cụ nhà ta cứ cầu toàn chứ lốp theo xe FE e thấy cũng đâu đến nỗi đâu cụ... ồn thì còn do nhiều nguyên nhân. FE nhà e chạy cao tốc SG - Trung Lương 170km/h ngon choét... chẳng phải gọi 112 :21:
Thực ra thì em cũng chưa thấy ai chê lốp theo xe Ếch cả (ngoại trừ em).
Mà em cũng chẳng chê nhiều, nhưng ở đây hơi bị nhiều người chạy xe mới và cảm nhận rõ ràng là tiếng ồn do lốp Ếch phát ra là thứ tiếng ồn lớn nhất mà người ngồi trong xe Ếch cảm nhận được. :21:

khoat_gia

Xe buýt
Nhà sonnguyen này em biết lắm cụ ạ! Hắn mà lùi xe thì nét như . . . chưa biết lái, vỉa hè hay cái gì gì nữa cũng mặc!!!:)) 2 bộ lốp là ít đấy!
:21::21::21::21: riệu lái đấy cụ nhỉ? Lão ý mà cắt tiết thì chắc toàn rượu chảy ra nhỉ.( Sorry nhà sonnguyen, e đoán thía):21::21::21:
@cụ tuấn nguyễn: Lốp Mit lắp cho Ếch thấy 1 thằng ku trên HBT bảo e là 3,2Mil/1 quả, vãi cả ấy cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Chời ơi, Kếp vợ em này, vô lăng nặng quá, hôm nọ hai ông anh em đi thử xong về kêu đau nhừ 2 bắp tay. (một ông đi Ỉn còn một ông đi cái xe kiểu Everest nhưng của hãng Pronto - Khựa)
Em đi quen rồi nên chẳng thấy vấn đề gì, đi đường trường còn thích nữa, nhưng cũng toàn lái bằng 2 tay nên chưa trả lời vào đúng câu hỏi của cụ được.

À mà em muốn hỏi nhờ các cụ xem cái vụ vô lăng nặng này có cách nào làm nhẹ bớt được không nhỉ? (b)
Như cụ nói thì mình thua xa thằng 3.0 về quả tay lái nhẹ:D, còn nhưng thứ khác mình hơn đứt:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ hạ bớt tay lái xuống xem có nhẹ hơn không. Mới chạy ếch thấy cũng nặng, mãi cũng quen, mà tay lái nặng cũng hay, đỡ phải tập tạ :D

Tuan nguyen

Xe buýt
:21::21::21::21: riệu lái đấy cụ nhỉ? Lão ý mà cắt tiết thì chắc toàn rượu chảy ra nhỉ.( Sorry nhà sonnguyen, e đoán thía):21::21::21:
@cụ tuấn nguyễn: Lốp Mit lắp cho Ếch thấy 1 thằng ku trên HBT bảo e là 3,2Mil/1 quả, vãi cả ấy cụ ạ!
Từ khi đọc được cái giá 3tr2 cụ nói, em lại thấy cái lốp Gút Dê nguyên bản theo xe nó êm hẳn cụ ạ, chẳng ồn tí nào :)) :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ thử sang Mec mà xem tay lái ESC còn nhẹ chán :21:
Mer đời Tống hả cụ? Em chạy thử mấy con Mer đời mới (S350L và C230) thấy sướng lắm! Bò trong phố vô lăng cực nhẹ và nhiều lái, ra cao tốc nó nặng dần theo tốc độ!
Chỉ công nhận BMW 318i tay lái nặng, còn các loại Bim khác em chưa được thử!

thaonguyen

Xe buýt
Từ khi đọc được cái giá 3tr2 cụ nói, em lại thấy cái lốp Gút Dê nguyên bản theo xe nó êm hẳn cụ ạ, chẳng ồn tí nào :)) :))
bác yên tâm di hôm tuần trước em vừa làm bốn quả xe nhà e tổng chi phí có 9 củ mốt đi êm ru nhà em 2.3 chay hẳn 3.0 .235/70/16

at2009

Xe tăng
XLS của em vô lăng cũng nặng hơn các xe khác em đã đi, em nghĩ là đời 2009 nó làm thế. Mới đầu đi thì thấy hơi nặng nhưng quen rồi thì thấy cũng thích, chỉ khi xoa vô lăng nhất là lúc đi chậm quay đầu thì không dễ như các xe khác, còn đi đường trừong thì em thấy vô lăng nặng 1 chút nó chắc chắn hơn.

at2009

Xe tăng
Cụ hạ bớt tay lái xuống xem có nhẹ hơn không. Mới chạy ếch thấy cũng nặng, mãi cũng quen, mà tay lái nặng cũng hay, đỡ phải tập tạ :D
Xoa vô lăng thì toàn xoa bằng 1 tay trái, nói như cụ thì mai mốt tay trái to bằng chân, còn chân trái thì to bằng tay mất cụ ơi:21:

Donquixote

Xe buýt
Mer đời Tống hả cụ? Em chạy thử mấy con Mer đời mới (S350L và C230) thấy sướng lắm! Bò trong phố vô lăng cực nhẹ và nhiều lái, ra cao tốc nó nặng dần theo tốc độ!
Chỉ công nhận BMW 318i tay lái nặng, còn các loại Bim khác em chưa được thử!
Em mới dc chạy thử C200 thui. Bác chủ xe vừa lên đời từ Magnus, kêu như chấu. Mỗi lần nhìn bác ấy đánh lái thì biết. Cứ là phải bám cả 2 tay sang phía volang đối diện, vặn cả người bẻ lái. :21::21::21:.

Được cái phi vào ổ gà mà cứ như đi đường bằng :21: