Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Móp

Xe tăng
Không hiểu kiểu gì mà mọi người cứ bảo là thỉnh thoảng đứng sau xe em có mùi thum thủm (lúc dừng xe lại ý ạ), nên hôm trước lùi vào nhà em ga to lên rồi ra sau ngửi thử thì có mùi như mùi NH3 (amoniac), vớ vẩn lại giống TOY thì chết, sao thế các bác nhỉ?

Cu Sut

Xe buýt
Em phụ họa:

6. Cái này là lỗi do dòng họ nhà bác khủng quá đấy nhé :41:

9. Cái này có cụ đã nhận xét: nếu chở nhà gấu đi chơi, gấu ngồi sau, em gái gấu mặc váy ngắn mà ngồi ghế phụ. Mỗi lần kéo phanh tay thể nào cũng... ăn tát :102:
9. Cái này em cơn phơm. Hôm nay đi cùng với gấu, với tay kéo phanh, sờ luôn vào đùi gấu. Hoàn toàn vô tình nhé. Cho nên các cụ cẩn thận, hoặc phải tập nét mặt cho khéo vào đi là vừa:21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
9. Cái này em cơn phơm. Hôm nay đi cùng với gấu, với tay kéo phanh, sờ luôn vào đùi gấu. Hoàn toàn vô tình nhé. Cho nên các cụ cẩn thận, hoặc phải tập nét mặt cho khéo vào đi là vừa:21:
Em thì dính quả này với một bà chị làm cùng công ty mà lại đang có "bầu"!:'( Méo mồm giải thích nhưng cũng may là đa số anh em có xe nên hiểu!:)

at2009

Xe tăng
Hôm nay em mới sực nhớ ra để hỏi các cụ, Ếch của em đi 1 lúc sờ tay chỗ hiển thị PRND cạnh cần số thấy nóng tay, các cụ đi Ếch có giống thế không hay xe em bị làm sao nhỉ, mà em cũng không hiểu bên dưới chỗ đó có cái gì mà lại bị nóng được, các cụ giải thích cho em với!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay em mới sực nhớ ra để hỏi các cụ, Ếch của em đi 1 lúc sờ tay chỗ hiển thị PRND cạnh cần số thấy nóng tay, các cụ đi Ếch có giống thế không hay xe em bị làm sao nhỉ, mà em cũng không hiểu bên dưới chỗ đó có cái gì mà lại bị nóng được, các cụ giải thích cho em với!
Cụ đi đêm mới nóng, đi ngày thì không! Đúng không?:^)

Ở dưới đó có cái đèn, em chưa mở ra xem nhưng thử thì thấy cụ bật đèn là nó sáng và một lúc sau là nóng, mà tương đói nóng chứ kô chỉ hơi ấm ấm đâu!:)

at2009

Xe tăng

Ở dưới đó có cái đèn, em chưa mở ra xem nhưng thử thì thấy cụ bật đèn là nó sáng và một lúc sau là nóng, mà tương đói nóng chứ kô chỉ hơi ấm ấm đâu!:)
Em cũng không nhớ là đi đêm hay đi ngày thì nó nóng nữa, đúng là khá nóng chứ không chỉ âm ấm đâu cụ ạ, chắc như vậy là do đèn báo số sáng bên dưới làm nóng lên trên đây, mà đèn gì lại tỏa nhiệt nóng đến thế cơ chứ, nếu đúng là do đèn thì em thấy thiết kế cái chỗ này có vẻ chưa được ổn lắm:^).

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em cũng không nhớ là đi đêm hay đi ngày thì nó nóng nữa, đúng là khá nóng chứ không chỉ âm ấm đâu cụ ạ, chắc như vậy là do đèn báo số sáng bên dưới làm nóng lên trên đây, mà đèn gì lại tỏa nhiệt nóng đến thế cơ chứ, nếu đúng là do đèn thì em thấy thiết kế cái chỗ này có vẻ chưa được ổn lắm:^).
Cụ này hay sờ soạng quá :21:, để tối về em lôi ra đi thử cũng học cụ sờ mó cái xem nó dư lào :^)

Maybach Tàu

Xe container

Chuẩn không phải chỉnh, nóng tương đối đó cụ, thi thoảng cụ lấy khăng lạnh lau cho nó là hết ngay ý mà:D

at2009

Xe tăng
Cụ này hay sờ soạng quá :21:, để tối về em lôi ra đi thử cũng học cụ sờ mó cái xem nó dư lào :^)
Tại đi xe số tự động cái tay nó nhàn quá nên cứ phải sờ soạng lung tung cụ ạ:))

quoctrung201

Xe hơi
có một số thông tin cơ bản, mời bác tham khảo:
Ford Escape 2009 sẽ trang bị động cơ IVCT 2.5L mới, có lực mô-men xoắn 166lb-ft và công suất 170 mã lực - tăng 17 đơn vị công suất so với động cơ 2.3L của phiên bản trước. Ngoài ra còn có bản hybrid cho động cơ 2.5L.

Hộp số tự động 6 cấp sẽ thế chỗ hộp số tự động 4 cấp của Escape bản cũ. Ford cho biết, hộp số mới sẽ giúp tăng hiệu quả nhiên liệu của xe.

Một lựa chọn khác là động cơ V6 3.0L công suất 230 mã lực, tăng 30 đơn vị công suất so với xe đời trước, và đi kèm với hộp số tự động 6 cấp.

Tamagochi

Xe tải
có một số thông tin cơ bản, mời bác tham khảo:
Ford Escape 2009 sẽ trang bị động cơ IVCT 2.5L mới, có lực mô-men xoắn 166lb-ft và công suất 170 mã lực - tăng 17 đơn vị công suất so với động cơ 2.3L của phiên bản trước. Ngoài ra còn có bản hybrid cho động cơ 2.5L.

Hộp số tự động 6 cấp sẽ thế chỗ hộp số tự động 4 cấp của Escape bản cũ. Ford cho biết, hộp số mới sẽ giúp tăng hiệu quả nhiên liệu của xe.

Một lựa chọn khác là động cơ V6 3.0L công suất 230 mã lực, tăng 30 đơn vị công suất so với xe đời trước, và đi kèm với hộp số tự động 6 cấp.
Cái này là Ford ở bên bển cụ ợ. Ford Asia chỉ có phiên bản 2.3 và không có hybrid đâu ợ

Cu Sut

Xe buýt
Cái này là Ford ở bên bển cụ ợ. Ford Asia chỉ có phiên bản 2.3 và không có hybrid đâu ợ
Chuẩn ạ. Ở VN cứ hay gọi bản này là bản Escape Mỹ. Tạp chí Edmund nó đã review bản này và đánh giá điểm 6.9, trong đó tính năng lái và hệ thống treo + chasis được nhận xét rất tốt. Tạp chí này cũng nói Ford ng.u nhất ở chỗ tất cả đều cải tiến tốt lên, riêng phanh bánh sau cải "tiến" từ phanh đĩa sang tang trống, nên đã giảm đáng kể khả năng giảm tốc độ trong các tình huống phanh khẩn cấp. Kế ra cách làm ăn của mấy anh mẽo cũng khó hiểu phết.
Riêng về hybrid, có người bẩu em là chẳng ai ở VN dám nhập hybrid về vì mấy anh hải quan không biết áp dụng thuế suất nào nên không thông quan được. Việt Nam mình cũng hài vãi. Cả thế giới đang theo xu hướng tiết kiệm năng lượng, riêng Việt Nam mình cũng tiết kiệm năng lượng nhưng theo con đường riêng: xe to động cơ nhỏ, công nghệ không quan trọng.

Getz 120176

Xe tải
túm lại ếch 2009 cũng có nhiều nhược điểm quá các cụ nhỉ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác đi đối đáp với âm binh Hàng Xẻng làm cái giề :mad:
Hàn Xẻng nhà em cũng có em Morning SLX. (l) Em nó phục vụ cả nhà tận tình lắm, từ 2007 đến giờ vẫn tiếp tục đấy! Cũng chỉ cần thay dầu là chạy. Có thay 4 quả lốp và một lần báo check engine phải thay quả lọc xăng là xong! Tất nhiên em chán em nó từ khi cưới em Ếch XLS 09 nhưng không thể phủ nhận công lao em nó được!:) Khi chưa có vợ 2 mới cả nhà em vẫn cưỡi em Buổi Sáng chạy Hà Nội - Nghệ An - Hà Tĩnh ngon lành!:41:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Hàn Xẻng nhà em cũng có em Morning SLX. (l) Em nó phục vụ cả nhà tận tình lắm, từ 2007 đến giờ vẫn tiếp tục đấy! Cũng chỉ cần thay dầu là chạy. Có thay 4 quả lốp và một lần báo check engine phải thay quả lọc xăng là xong! Tất nhiên em chán em nó từ khi cưới em Ếch XLS 09 nhưng không thể phủ nhận công lao em nó được!:) Khi chưa có vợ 2 mới cả nhà em vẫn cưỡi em Buổi Sáng chạy Hà Nội - Nghệ An - Hà Tĩnh ngon lành!:41:
Vấn đề là ở ông chủ của nó có sang chọc ngoáy hội ếch không thôi ;)

Tuan nguyen

Xe buýt
Cái chỗ cần số nhà em nó cũng có hơi ấm ấm thôi chứ có nóng đâu các cụ nhỉ.
Nhưng đúng là chỗ mấy cái đèn báo số chính là chỗ nóng nhất, chắc thay bằng đèn LED là OK. (b)