Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Nông_dân

Xe buýt
Dạ em đây!

Em may mắn là đã thoát được việc công ty rồi!

Thứ 7 và Chủ Nhật này em rảnh! Không biết bác Na kồ thế nào nhỉ??? Có bác nào liên lạc nhanh được với bác Nai kồ thì hú giúp em tiếng nhé! (b)(b)(b)
Cụ Na kồ đâu rùi? :101:cho cụ Phan đi để các cụ khác cùng vui :41:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ơ 2 cụ Ích Lờ Ét và Nai kồ đâu rồi, chả thấy giơ tay ý kiến giề cả, anh em nhịn beer, riệu chờ mãi vụ của 2 cụ này :69:

AnthonyEscape

Xe đạp
Em vẫn chưa có thời gian để chạy thử xe nhưng đã hỏi BlackLAC thì đúng vào số 2 chạy yếu hơn. Nhưng nếu đúng như vậy thì thằng Ford làm cái hộp số này ngu vật luôn. Vì như tất cả các loại xe khác thì "2" là 1,2 chứ chưa thấy thằng nào làm như thằng này. Nếu muốn khởi hành từ số 2 cho đường trơn trượt thì làm thêm 1 cái nút bấm, bấm 1 phát rồi vào D thế là xe vận hành từ 2 lên 3,4,5...

Chứ như ông ếch này vào 2 để khởi hành xong lại phải về D. nếu về D không kịp hoặc quên thì lại bị giật cục khi đang chạy thì khả năng mất lái còn nguy hiểm hơn, thế có phải ngu vật vã ko :21:
Theo ngu ý của em thì hướng dẫn sd của Ếch đã chỉ rõ:
Số 1, 2 được sd khi pác cần giảm tốc bằng máy lúc pác xuống dốc có gia tốc lớn thay vì phải đạp thắng liên tục. (Không có chỉ dẫn để đề pa)
Còn O/D Off thì sd nhằm khống chế không cho chuyển số 4 vì khi pác đạp ga, thì số sẽ chuyển liên tục lên số 4 làm yếu xe. VD: khi pác lên dốc hoặc muốn vượt, cũng như ở đường trường khi đi xe số sàn các pác muốn vượt phải lùi số đúng không? Vậy với O/D Off cũng vậy đang đi ở số 4 pác bấm O/D Off thì sẽ về số 3 --> vượt thôi. Tớ đã thử hết rồi. Tuyệt. (b)

Maybach Tàu

Xe container
Theo ngu ý của em thì hướng dẫn sd của Ếch đã chỉ rõ:
Số 1, 2 được sd khi pác cần giảm tốc bằng máy lúc pác xuống dốc có gia tốc lớn thay vì phải đạp thắng liên tục. (Không có chỉ dẫn để đề pa)
Còn O/D Off thì sd nhằm khống chế không cho chuyển số 4 vì khi pác đạp ga, thì số sẽ chuyển liên tục lên số 4 làm yếu xe. VD: khi pác lên dốc hoặc muốn vượt, cũng như ở đường trường khi đi xe số sàn các pác muốn vượt phải lùi số đúng không? Vậy với O/D Off cũng vậy đang đi ở số 4 pác bấm O/D Off thì sẽ về số 3 --> vượt thôi. Tớ đã thử hết rồi. Tuyệt. (b)
Hết bóng bàn lý thuyết rồi, bây h chờ ngày beer để nói chuyện phải quấy thôi:D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Bác anthony scan quả sách của bác lên để mọi người chiêm ngưỡng đỡ phải typing không?
Trang số 100 va 101(b)

Bận quá vẫn chưa mượn được xe đi thử :D

Hôm nào các bác ới ....

Đã chuyển số ĐT cho bác NgocPhan qua đường chai lọ nhá :D

Ngoc Phan XLS

Xe container

Hôm nào các bác ới ....

Gần Tết Tây không biết các cụ có bận đi chơi với gia đình không? Em thì không đi đâu xa nên Ok! Các cụ cho ý kiến với ạ!

Bác Nai Kồ không cần mượn xe đâu! Đợi tổ chức vụ Beer này mời bác Test bằng XLS nhà em luôn cho nó tiện và lợi vì biết đâu xe em nó là Quái Vật so với đồng loại XLS!!! Trên OF đã có bác Tuấn Nguyễn và một vài bác kêu là khi để quạt gió điều hòa số nhỏ nhất (nấc chính giữa) thì xe lấy cả gió ngoài ngửi được mùi khói trên đường mà xe em không vấn đề gì, vẫn gió trong như thường (và đúng như sách HDSD của Ford đã nói) nên em đi sau xe Buýt khói mù mịt vô tư! Bác Tuấn Nguyễn đi kiện thì Ford bảo hôm nào đến đấu lại hệ thống điện điều khiển mấy cái cửa gió đó!!!:77::77::77:

Như thế thì rất có thể khi lập trình ECU của xe biết đâu cái ông IT bỏ mẹ nhà Ford lại sáng tác cho riêng xe em cái món số 2 đó!!!:102:

Em đợi các cụ cần phơm vụ Beer nhé!(b)(b)(b)

Tuan nguyen

Xe buýt
Trên OF đã có bác Tuấn Nguyễn và một vài bác kêu là khi để quạt gió điều hòa số nhỏ nhất (nấc chính giữa) thì xe lấy cả gió ngoài ngửi được mùi khói trên đường mà xe em không vấn đề gì, vẫn gió trong như thường (và đúng như sách HDSD của Ford đã nói) nên em đi sau xe Buýt khói mù mịt vô tư! Bác Tuấn Nguyễn đi kiện thì Ford bảo hôm nào đến đấu lại hệ thống điện điều khiển mấy cái cửa gió đó!!!:77::77::77:

Không ổn rồi cụ Ngọc ạ.
Em vừa mới đi thay dầu 5000km về, tiện thể hôm đấy nhờ họ điều chỉnh lại cái quạt gió thì họ nói là không được.
Nguyên văn là "có thể chuyển từ gió trong sang gió ngoài, nhưng nấc chính giữa thì luôn luôn là cả trong lẫn ngoài" tức là để có thuần túy gió trong hoặc thuần túy gió ngoài thì phải để quạt ở nấc 1.
Nhưng dùng 1 thời gian em quen mợ nó rồi, chẳng care nữa.
Giờ em chỉ còn ức chế cái vụ mở bằng khóa phụ xe nó cứ kêu lên eng éc eng éc thôi.
Pê eS phát là em thèm bia quá các cụ ạ, dù rằng thời tiết này thì em khoái rượu hơn.

crazyaboutspeed

Xe đạp
em thì ko bĩ nhìu về escape, nhưng nói chung là em thấy nó củng tạm ổn

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Hôm nào các bác ới ....

Sau tết dương lịch bác nhể, chủ nhật hay thứ 7 tuần này chẳng hạn. Nếu các bác không ngại đi xa thì lên Hà Nội mới làm 1 em dê, chủ trì thì 2 bác nhưng kinh phí thì vưỡn là thái tử cam pù chia tài trợ (b)
Gần Tết Tây không biết các cụ có bận đi chơi với gia đình không? Em thì không đi đâu xa nên Ok! Các cụ cho ý kiến với ạ!

Bác Nai Kồ không cần mượn xe đâu! Đợi tổ chức vụ Beer này mời bác Test bằng XLS nhà em luôn cho nó tiện và lợi vì biết đâu xe em nó là Quái Vật so với đồng loại XLS!!! Trên OF đã có bác Tuấn Nguyễn và một vài bác kêu là khi để quạt gió điều hòa số nhỏ nhất (nấc chính giữa) thì xe lấy cả gió ngoài ngửi được mùi khói trên đường mà xe em không vấn đề gì, vẫn gió trong như thường (và đúng như sách HDSD của Ford đã nói) nên em đi sau xe Buýt khói mù mịt vô tư! Bác Tuấn Nguyễn đi kiện thì Ford bảo hôm nào đến đấu lại hệ thống điện điều khiển mấy cái cửa gió đó!!!:77::77::77:

Như thế thì rất có thể khi lập trình ECU của xe biết đâu cái ông IT bỏ mẹ nhà Ford lại sáng tác cho riêng xe em cái món số 2 đó!!!:102:

Chả hiểu để ở giữa thì gió trong hay gió ngoài hay 50 50 nhưng đúng là để ở giữa em không thấy mùi gì. Có 2 tình huống 1: gió trong hoàn toàn 2: mũi em rởm :21:
Không ổn rồi cụ Ngọc ạ.
Em vừa mới đi thay dầu 5000km về, tiện thể hôm đấy nhờ họ điều chỉnh lại cái quạt gió thì họ nói là không được.
Nguyên văn là "có thể chuyển từ gió trong sang gió ngoài, nhưng nấc chính giữa thì luôn luôn là cả trong lẫn ngoài" tức là để có thuần túy gió trong hoặc thuần túy gió ngoài thì phải để quạt ở nấc 1.
Giờ em chỉ còn ức chế cái vụ mở bằng khóa phụ xe nó cứ kêu lên eng éc eng éc thôi.
Pê eS phát là em thèm bia quá các cụ ạ, dù rằng thời tiết này thì em khoái rượu hơn.
Em bực nhất là khóa cửa bên phụ mà có người giật trước khi em mở khóa điện thì đôi lúc lại phải bấm khóa lại rồi mở lại lần nữa thì mới mở được, kiểu như giắt, kẹt khóa :mad: Chiều nay tiện đường chạy vào Ford thủ đô thì thử các kiểu không bị làm sao nữa :102: Mựa, chắc nó nhìn thấy mấy chú thợ nó sợ quá hết bệnh luôn :102:
Riệu là chuẫn đới cụ ah. Không lên Ba Vì vật dê thì kiếm quán rượu nào ngồi bệt anh em oánh chén sì pem với nhau cũng thú :41:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Báo cáo các bác, kể từ giờ phút này em xin chính thức gia nhập hội Ếch.

Vui quá, vậy các bác cho em có dịp mời các bác một ly nhé (b)

(Xe em để nấc ở giữa cũng không có mùi gì ạ ;) )

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Báo cáo các bác, kể từ giờ phút này em xin chính thức gia nhập hội Ếch.

Vui quá, vậy các bác cho em có dịp mời các bác một ly nhé (b)

(Xe em để nấc ở giữa cũng không có mùi gì ạ ;) )
Chúc mừng cụ :41: Em cũng vừa đưa 1 thằng bạn em đi lấy Everest chiều nay, cu cậu sướng thật. Ngoài khoản được bớt 800$ thì tỷ giá USD/VND giảm hơn so với thời điểm ký HD cũng được 1 tý. Rồi chạy thành công thuế :69:
Các cụ lấy xe tầm này sướng thật (b)

Maybach Tàu

Xe container
Ối ối các kụ cao nhưn ơi, tự nhiên khóa của nhà em khi khóa nó ứ sáng đèn xi nhan lên một phát báo cho mình biết (trước vẫn ok) dù nó vẫn khóa. Mà bật xi nhan vẫn sáng chứng tỏ không cháy đền. Chuyện giề thế nhể:77:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Ối ối các kụ cao nhưn ơi, tự nhiên khóa của nhà em khi khóa nó ứ sáng đèn xi nhan lên một phát báo cho mình biết (trước vẫn ok) dù nó vẫn khóa. Mà bật xi nhan vẫn sáng chứng tỏ không cháy đền. Chuyện giề thế nhể:77:
Nhẹ thì tuột dây chạm mát, nặng thì xịt card GEM (General Electronic Module)

Vào Ford bảo hành đi, hỏi ở đây làm giề :77:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không ổn rồi cụ Ngọc ạ.
Cụ dễ tính quá! Cụ mang sách HDSD ra mà bắt nó bảo hành!!! HDSD nói rất rõ là nấc giữa chỉ lấy gió trong!

Cái này em thấy rất quan trọng đấy! Đi tốc độ cao ở quốc lộ thì tiếng gió ở nấc 2 gần như bị át bởi tiếng ồn khác của xe nhưng đi trong phố nghe khó chịu lắm!

vvhai

Xe tải
Nhẹ thì tuột dây chạm mát, nặng thì xịt card GEM (General Electronic Module)

Vào Ford bảo hành đi, hỏi ở đây làm giề :77:
:77::77::77: Nghe đâu Ford Việt Nam sắp thay tổng giám đốc bằng người Việt :P :P :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em bực nhất là khóa cửa bên phụ mà có người giật trước khi em mở khóa điện thì đôi lúc lại phải bấm khóa lại rồi mở lại lần nữa thì mới mở được, kiểu như giắt, kẹt khóa :mad: Chiều nay tiện đường chạy vào Ford thủ đô thì thử các kiểu không bị làm sao nữa :102: Mựa, chắc nó nhìn thấy mấy chú thợ nó sợ quá hết bệnh luôn :102:
Em cũng bị như cụ nhưng nó thế này:

* Nếu chưa mở tất cả các cửa bằng công tắc tổng ở cửa bên lái thì giật thoải mái không ra và sau đó vẫn chỉ cần ấn mở bình thường.
* Tuy nhiên, khi Gấu nhà sốt ruột cứ giật đi giật lại đồng thời với lúc em đang ấn nút mở khóa ở cửa lái thì mới bị kẹt! Lúc này thì chỉ còn cách trợn mắt lên quát Gấu bỏ tay ra khỏi cửa, ấn khóa lại rồi mới ấn mở thì sẽ ra!!!

Cụ thử lại theo kiểu là nhờ một người giật tay nắm bên ngoài và giữ còn cụ ấn mở khóa xem có bị kẹt nữa không nhé! Em nghĩ đó là lý do kẹt! Vấn đề rất quan tâm mà chưa nghiên cứu được là nếu để xảy ra hiện tượng này nhiều lần có gây hỏng khóa không???:102:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao Ếch lại lắm bệnh thế các cụ nhỉ???

Hay là "tiền nào của ấy"??? Hạ giá nhiều mới nên nỗi này???:mad:

hon nhien

Xe điện
Sao em cũng thấy xe của em giống của các cụ thế :ohmy:
1.Điều hòa nấc 1 là lấy gió trong.
2.Dùng chìa phụ là có báo động. Có hôm nhốt ông con ở trong, khóa cửa lại. Cu cậu mở cửa ra nó cũng kêu báo động :102:
3.Bị kẹt cửa sau bên phải nếu chưa kịp bấm mở khóa mà đã có người giật cửa.

Mà các cụ cho em hỏi cái đồng hồ vòng tua chút là riêng khoảng đo dưới 1k vòng, đồng hồ chỉ có 3 vạch còn trên đó (2,3,4...) đều là 4 vạch thì tính như nào nhể :101: