Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cái kẹt này bình thường các cụ à

Cái trục của khóa cửa xe esc làm bằng cái ống thép mỏng tý. nếu chẳng may chỉ hơi cong chốt sẽ trượt ra khỏi khớp. Lúc này sẽ có hiện tượng giắt, cả ngoài cả trong đều không mở được. Lúc này phải làm một động tác là khóa-mở trên điều khiển thì lại mở được cửa bình thường. Hiện tượng này xảy ra không thường xuyên nên mang vào hãng sẽ có thể không xảy ra và không phát hiện được bệnh để khắc phục:77:

Donquixote

Xe buýt
Ối ối các kụ cao nhưn ơi, tự nhiên khóa của nhà em khi khóa nó ứ sáng đèn xi nhan lên một phát báo cho mình biết (trước vẫn ok) dù nó vẫn khóa. Mà bật xi nhan vẫn sáng chứng tỏ không cháy đền. Chuyện giề thế nhể:77:
Nếu cụ mới nghịch nghợm gì phần điện (đèn, còi) thì nhiều khả năng là mất mát. Còn có một nguyên nhân đơn giản hơn là 1 trong số các cửa chưa đóng hết cũng có hiện tượng này. Em thấy hay quên nhất là cái cửa kính hậu.

Em thấy cái vụ khóa này của ESC hay phết. Nhấn nút khóa 1 lần, xi nhan nháy, đèn cabin xe tắt. Nhấn lần 2, chưa có gì. Nhấn lần 3 còi kêu "bim... khóa ròi... bấm bấm cái gì" :21::21::21:.

(Evinkis) xe mới mà cụ, cứ dọa chết card, em sợ...sợ....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao em cũng thấy xe của em giống của các cụ thế :ohmy:
1.Điều hòa nấc 1 là lấy gió trong. Cái này giống xe em.
2.Dùng chìa phụ là có báo động. Có hôm nhốt ông con ở trong, khóa cửa lại. Cu cậu mở cửa ra nó cũng kêu báo động :102: Xe em thì dùng chìa chính nhưng không dùng Remote mà mở cửa bằng chìa khóa cơ của chìa chính này xe cũng kêu eng éc. Em nghĩ là Ếch rẻ tiền nên không có chíp nhận dạng chìa khóa như xe xịn mà phải ấn mở cửa trên điều khiển mới hủy được chức năng chống Thief.:'( Xe S350L của sếp em chỉ cần thò tay vào tay nắm cửa là nó tự động mở khóa (nếu chìa khóa để trong người) và chỉ việc kéo ra, chỉ cần để chìa khóa ở trong phạm vi cabin xe là có thể ấn Start Button nổ máy được! :mad:
3.Bị kẹt cửa sau bên phải nếu chưa kịp bấm mở khóa mà đã có người giật cửa. Cái này xe em cũng thế, nhưng chỉ bị khi ở ngoài thì đang giật ra và ở trong mình đang ấn mở khóa cùng một lúc! Còn nếu ở ngoài giật không được và đã bỏ tay ra trước khi mình ấn mở khóa trung tâm thì vẫn Ok!

Mà các cụ cho em hỏi cái đồng hồ vòng tua chút là riêng khoảng đo dưới 1k vòng, đồng hồ chỉ có 3 vạch còn trên đó (2,3,4...) đều là 4 vạch thì tính như nào nhể :101: Quả này em chịu! Và em hỏi thêm các cụ cũng giống thế này nhưng ở đồng hồ tốc độ??? Không biết ở mức thấp như này thì giá trị thang đo của đồng hồ nó có tuyến tính không nhỉ? Nếu có thì cứ lấy tổng chia cho số vạch là được!?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuan nguyen

Xe buýt
Nếu cụ mới nghịch nghợm gì phần điện (đèn, còi) thì nhiều khả năng là mất mát. Còn có một nguyên nhân đơn giản hơn là 1 trong số các cửa chưa đóng hết cũng có hiện tượng này. Em thấy hay quên nhất là cái cửa kính hậu.

Em thấy cái vụ khóa này của ESC hay phết. Nhấn nút khóa 1 lần, xi nhan nháy, đèn cabin xe tắt. Nhấn lần 2, chưa có gì. Nhấn lần 3 còi kêu "bim... khóa ròi... bấm bấm cái gì" :21::21::21:.

(Evinkis) xe mới mà cụ, cứ dọa chết card, em sợ...sợ....
Hì hì, cái trường hợp quên đóng cửa kính hậu này em cũng vừa mới bị xong.
Đọc bài của cụ Evil chưa kịp trả lời thì đã có cụ Sốt lên tiếng. (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em cũng bị như cụ nhưng nó thế này:

* Nếu chưa mở tất cả các cửa bằng công tắc tổng ở cửa bên lái thì giật thoải mái không ra và sau đó vẫn chỉ cần ấn mở bình thường.
* Tuy nhiên, khi Gấu nhà sốt ruột cứ giật đi giật lại đồng thời với lúc em đang ấn nút mở khóa ở cửa lái thì mới bị kẹt! Lúc này thì chỉ còn cách trợn mắt lên quát Gấu bỏ tay ra khỏi cửa, ấn khóa lại rồi mới ấn mở thì sẽ ra!!!

Cụ thử lại theo kiểu là nhờ một người giật tay nắm bên ngoài và giữ còn cụ ấn mở khóa xem có bị kẹt nữa không nhé! Em nghĩ đó là lý do kẹt! Vấn đề rất quan tâm mà chưa nghiên cứu được là nếu để xảy ra hiện tượng này nhiều lần có gây hỏng khóa không???:102:
Ác ôn là của em chả cần ai động vào lúc bấm khóa, chỉ cần giật vài cái trước khi bấm mở là đã có khi dính chưởng. Sau vụ vào ford thủ đô kiểm tra thì đến hôm nay em thử các kiểu lại không bị nữa.
Cái dòng em tô đậm thì hầu như xe nào chả dính, không riêng gì ford.

milky way

Xe đạp
Không ổn rồi cụ Ngọc ạ.
Em vừa mới đi thay dầu 5000km về, tiện thể hôm đấy nhờ họ điều chỉnh lại cái quạt gió thì họ nói là không được.
Nguyên văn là "có thể chuyển từ gió trong sang gió ngoài, nhưng nấc chính giữa thì luôn luôn là cả trong lẫn ngoài" tức là để có thuần túy gió trong hoặc thuần túy gió ngoài thì phải để quạt ở nấc 1.
Nhưng dùng 1 thời gian em quen mợ nó rồi, chẳng care nữa.
Giờ em chỉ còn ức chế cái vụ mở bằng khóa phụ xe nó cứ kêu lên eng éc eng éc thôi.
Pê eS phát là em thèm bia quá các cụ ạ, dù rằng thời tiết này thì em khoái rượu hơn.
Mở của xe bằng điều khiển nhưng không mở của xe, sau khoảng 45 giây xe không tự khóa cửa như xe cuả các hãng khác.

Escape 2009 khi xe chạy tốc độ trên 40km/h không tự khoá cửa như xe của các hãng khác.

Tuan nguyen

Xe buýt
Mở của xe bằng điều khiển nhưng không mở của xe, sau khoảng 45 giây xe không tự khóa cửa như xe cuả các hãng khác.

Escape 2009 khi xe chạy tốc độ trên 40km/h không tự khoá cửa như xe của các hãng khác.
Cái đoạn đỏ đỏ thì đến cả con lợn Ỉn của Toy nó cũng có các cụ nhỉ.
Mà cụ Sữa với cụ Ngọc cứ chê thêm vài câu nữa là em chán, em đòi công ty nó bán Ếch đi, mua Ỉn cho em đi đấy :)) :))

Maybach Tàu

Xe container
Nhẹ thì tuột dây chạm mát, nặng thì xịt card GEM (General Electronic Module)

Vào Ford bảo hành đi, hỏi ở đây làm giề :77:
Em nghi vào hãng nó lại bảo cái này không nằm trong bảo hành rồi lại đè ra lấy xiền. Đọc cái sổ của nó chả biết mình được bảo hành cái giề nữa:mad:

Ngoc Phan XLS

Xe container

Đấy là phong cách của Ếch mà bác!!! Nó cho bác vừa đủ độ sướng với số tiền bác bỏ ra!:21::21::21:

Em ngày xưa tí nữa thì múc Kia Soul 4U full option vì mấy cái ấy đấy! Đến giờ thấy chọn Ếch hợp lý và sướng hơn!:)

at2009

Xe tăng
Báo cáo các bác, kể từ giờ phút này em xin chính thức gia nhập hội Ếch.

Vui quá, vậy các bác cho em có dịp mời các bác một ly nhé (b)

(Xe em để nấc ở giữa cũng không có mùi gì ạ ;) )
Chúc mừng cụ kool! Sau bao ngày thấp thỏm chờ đợi đã cưới đc vợ Ếch. Cứ như là ăn mầm đá ấy. Nhưng thế mới ngon:21: Cuối tuần đi khoe vợ mới nhé!

milky way

Xe đạp
Đấy là phong cách của Ếch mà bác!!! Nó cho bác vừa đủ độ sướng với số tiền bác bỏ ra!:21::21::21:

Em ngày xưa tí nữa thì múc Kia Soul 4U full option vì mấy cái ấy đấy! Đến giờ thấy chọn Ếch hợp lý và sướng hơn!:)
Escape 2009 dở nhất là:sau khoảng 45 giây xe không tự khóa cửa như xe cuả các hãng khác.

Khi mình bận công chuyện, vội
rời khỏi xe mà không biết đã chạm vào nút mở cửa, thì đồ đạc trong xe như túi , máy tính...dễ bị mất lắm. Vì xe không tự khoá cửa, nhưng khi mở cửa, xe cũng không báo trộm.

Hay nhất của các loại xe Ford là không có chìa khoá xe thì không khoá được cửa xe, nên không bị quên chìa khoá trong xe khi sập cửa.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Chúc mừng cụ kool! Sau bao ngày thấp thỏm chờ đợi đã cưới đc vợ Ếch. Cứ như là ăn mầm đá ấy. Nhưng thế mới ngon:21: Cuối tuần đi khoe vợ mới nhé!
Vâng, cảm ơn bác. Thế nào hôm quá đúng lúc em đang ký nhận xe thì bác lại gọi điện đấy ạ. Bác siêu thật (b)

Cuối tuần em và bác làm vòng sắm sanh thêm bác nhé. Bác biết không, món đầu tiên em sắm cho em nó là cái... vỏ bọc vô lăng đấy bác ạ. Em không quen nắm vô lăng và quen cái to rồi nên thấy hơi gượng gượng thế là vào cửa hàng ven đường múc luôn :P (nhưng vẫn công nhận vô lăng zin của nó cấu tạo cũng rất tinh tế, mỗi tội nhỏ)

at2009

Xe tăng
Vâng, cảm ơn bác. Thế nào hôm quá đúng lúc em đang ký nhận xe thì bác lại gọi điện đấy ạ. Bác siêu thật (b)

Cuối tuần em và bác làm vòng sắm sanh thêm bác nhé. Bác biết không, món đầu tiên em sắm cho em nó là cái... vỏ bọc vô lăng đấy bác ạ. Em không quen nắm vô lăng và quen cái to rồi nên thấy hơi gượng gượng thế là vào cửa hàng ven đường múc luôn :P (nhưng vẫn công nhận vô lăng zin của nó cấu tạo cũng rất tinh tế, mỗi tội nhỏ)
OK cuối tuần :101: nhé! Công nhận bọc thêm vào cầm cái vô lăng to to 1 tí vẫn cảm thấy nó chắc chắn hơn, cũng có thể do mình nắm cái to quen tay rồi:)

ITVN

Xe tải
ESC 2009 hay nữa là: Mở cửa xe bằng điều khiển chỉ mở mỗi của bên lái, còn lại các cửa khác và cửa hậu không mở. Nếu ông tài xế có nhẩy lên xe lái đi mà không chốt cửa lại thì đợi đèn đỏ không lo bị trộm mở các cửa kia lấy đồ.

1310

Đi bộ
Em đã dùng TOY SIENA 2007 :Mở cửa xe bằng điều khiển bấm 1 lần chỉ mở khóa cửa bên lái, còn lại khóa các cửa khác và cửa hậu không mở ( giống Ford ESCAPE 2009)
Mở cửa xe bằng điều khiển bấm 2 lần mở khóa tất cả các cửa xe ( giống Ford ESCAPE 2009 ).
Khi chạy xe vào số D hoặc R xe tự khóa các cửa.
Khi dừng xe về số P xe tự mở các khóa cửa xe.
Mở của xe bằng điều khiển nhưng không mở của xe, sau khoảng 45 giây xe tự khóa cửa

Chỉnh sửa cuối:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em thì cứ nhảy lên xe là cắm chìa vào, bật ACC

Quay sang đeo dây an toàn

Lock cửa

Đề máy, hạ phanh tay rồi mới chạy.

Em thấy các chức năng của mình đều rất tốt nên chẳng thấy phải có cái chức năng nào khác nửa cả :21:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em thì cứ nhảy lên xe là cắm chìa vào, bật ACC

Quay sang đeo dây an toàn

Lock cửa

Đề máy, hạ phanh tay rồi mới chạy.

Em thấy các chức năng của mình đều rất tốt nên chẳng thấy phải có cái chức năng nào khác nửa cả :21:
Em cứ chạy đã rồi mới làm những việc còn lại, kể cả đeo dây :)

Donquixote

Xe buýt
Mấy cái này cần bổ sung cho ESC 2009

Kính báo các cụ là vào hồi 16.30 hôm qua, lần đầu tiên ESC của em đã dẫm phải đinh.
Đinh vít các cụ ạ, xuống hơi nhanh lắm. Em đang chạy xe từ từ, bỗng cảm giác thật lạ, chân ga rung bần bật. Được quần chúng lưu thông xe 2b trên đường thông báo, mới nhảy xuống xem thì ra 1 bánh đã hết sạch hơi.
Tổng kết các kinh nghiệm trên OF, em bình tĩnh xuống xe, bấm khóa. Vận dụng kiến thức đã nghiên cứu sổ tay hướng dẫn sử dụng, em tự tin lôi kích, bánh sơ cua, choòng ra thay lốp.
(Chú thích với các cụ là em đi có 1 mình, đã có nhời nhờ mấy ông thợ sửa xe máy quanh đấy mà chẳng ông nào giúp).
Đoạn kê kích thì OK, nhưng đến lúc vặn ốc mới thấy dạo này có tuổi rồi, các cụ ạ. Loay hoay mãi mà chẳng con ốc nào lung lay.
Cuối cùng, may có ông em đi qua, phải nhờ gọi cho 1 đồng chí vá lốp ô tô chuyên nghiệp mang theo đồ nghề ra tháo bánh.
Sau vụ này, em xin bổ sung 3 món đồ sau nên có trên xe:
- 1 bình xịt RP7 loại nhỏ.
- 1 tay đòn bằng ống tuýp dài khoảng 0.8 - 1m. Chú ý loại vừa với cờ lê theo xe. Cái này có nhiều tác dụng đấy.
- 1 miếng giẻ to. Cái này để lót lazang lúc bẩy tháo bánh ra.
Ngoài ra nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng để biết vị trí chỗ kê kích khi tháo bánh xe.
Em mới lái, mới bị thủng lốp, mới thay lốp lần đầu. Kinh nghiệm bản thân chia sẻ cùng các cụ. Cụ nào xe buýt, xe tăng xin lượng thứ tội "múa rìu qua mắt thợ"

Ngoc Phan XLS

Xe container
:'( Em lại dính phải cái vụ như cụ nào đó đã đưa rồi!!! Ford đúng là Ford` thật!

Trưa nay đi Tất Niên với anh em, ra đến quán nhậu ấn khóa xe không thấy đèn xi nhan nháy như thường lệ, ấn tiếp thì còi kêu như xưa! Thò tay kéo thử 4 cửa và 2 cửa sau thì vẫn khóa chặt, đèn báo cửa chưa đóng chặt trên đồng hồ xe và cả hai cái đèn trần đều tắt tối om!!! Mở cửa thì đèn xi nhan vẫn nháy như thường, thử đóng lại cửa thì xi nhan không nháy nhiếc gì cả!:102::102::102:

Kiểu này thì chuyện xe tự nhiên báo động ầm ĩ hoặc automatic mở cửa chắc cũng có khả năng xảy ra!!!:mad::mad::mad: