Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Tamagochi

Xe tải
Em đã đọc kỹ và làm theo hướng dẫn sử dụng ở đây rồi:http://otofun.net/showthread.php?t=131674&page=2

Hôm nay, đứng chờ đèn đỏ cùng bác Jolie bên trái, bác Altis bên phải. Khi hết chữ Nhường đường cho người đi bộ ở đường Nguyễn Trãi. Em bấm O/D OFF sẵn, bác Jolie đã nhoài được nửa xe, em mới đạp ga, chỉ sau 3 giây vòng tua lên trên 2.500prm em đã bỏ rơi hai bác kia 20m. Bây giờ vẫn còn sướng âm ỉ cái cú thể hiện phong cách ESC 2009.
Chắc 2 bác kia nhường bác thôi, em đi SHi cũng bị mấy chú đi wave tàu cho ngửi khói hoài :21:

ITVN

Xe tải
Thì mình phải có phong cách thế nào thì người ta mới nhường chứ. Kể ra cứ được kính nể nhường nhịn cũng thích.
Hôm sau em thử với Cam 2.4 xem thế nào.

Cu Sut

Xe buýt
Nhà em cũng q7 đây. Hàng xóm cả nhé.
Dạ mời bác ly rượu(b). Em ở khu HAGL Nguyễn Thị Thập. Có khi hay gặp nhau ở mấy đường Nguyễn Hữu Thọ, Nguyễn Văn Linh ấy nhỉ. Xe em XLS màu vàng ánh kim, có lắp thêm bệ bước và đèn sương mù.

Maybach Tàu

Xe container
Dạ mời bác ly rượu(b). Em ở khu HAGL Nguyễn Thị Thập. Có khi hay gặp nhau ở mấy đường Nguyễn Hữu Thọ, Nguyễn Văn Linh ấy nhỉ. Xe em XLS màu vàng ánh kim, có lắp thêm bệ bước và đèn sương mù.
HAGL này gần siêu thị lotte hở cụ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đã đọc kỹ và làm theo hướng dẫn sử dụng ở đây rồi:http://otofun.net/showthread.php?t=131674&page=2

Hôm nay, đứng chờ đèn đỏ cùng bác Jolie bên trái, bác Altis bên phải. Khi hết chữ Nhường đường cho người đi bộ ở đường Nguyễn Trãi. Em bấm O/D OFF sẵn, bác Jolie đã nhoài được nửa xe, em mới đạp ga, chỉ sau 3 giây vòng tua lên trên 2.500prm em đã bỏ rơi hai bác kia 20m. Bây giờ vẫn còn sướng âm ỉ cái cú thể hiện phong cách ESC 2009.
Bác ới. Theo em hiểu và đã thử thì "O/D off" chỉ có tác dụng khi xe đang chạy ở số 4 nó sẽ về số 3 hoặc khi xe đang chạy ở các số khác (không phải là số 4) thì sẽ không lên đến số 4 dù có dẫm bẹp cả chân ga chứ! Em toàn dùng để đổ dốc ở tốc độ tương đối cao hoặc vượt Container và 45 chỗ trên Quốc lộ thôi, trong phố thì không có tác dụng gì vì có mấy khi xe lên được số 4! Còn để thi đấu từ 0km/h em toàn dẫm khoảng hơn nửa hành trình chân ga là xe đã rít lên và gia tốc đó cũng đã quá đủ khi đi trong phố rồi.

ITVN

Xe tải
Bác ới. Theo em hiểu và đã thử thì "O/D off" chỉ có tác dụng khi xe đang chạy ở số 4 nó sẽ về số 3 hoặc khi xe đang chạy ở các số khác (không phải là số 4) thì sẽ không lên đến số 4 dù có dẫm bẹp cả chân ga chứ! Em toàn dùng để đổ dốc ở tốc độ tương đối cao hoặc vượt Container và 45 chỗ trên Quốc lộ thôi, trong phố thì không có tác dụng gì vì có mấy khi xe lên được số 4! Còn để thi đấu từ 0km/h em toàn dẫm khoảng hơn nửa hành trình chân ga là xe đã rít lên và gia tốc đó cũng đã quá đủ khi đi trong phố rồi.
Em không biết bao nhiêu rpm và vận tốc nào thì hộp số chuyển số 4. Đổ đèo, lên dốc, vọt nhanh (ở tốc độ cao) thì em bấm nút O/D OFF. Nhưng trong phố, em đã thử nhiều lần rồi, thi đấu từ 0km, bấm nút đấy Rất có tác dụng. Xe không bị Delay như khi không bấm nút.
Còn khi xe đã rít lên và gia tốc đó cũng đã quá đủ thì em bấm tắt cái đèn O/D OFF ấy đi.
Các bác cứ thử xem sao nhé.

AnthonyEscape

Xe đạp
Xe em cũng màu vàng ánh kim (ghi vàng) pác ạ. Em mới bọc da, dán kiếng 3M thui, cũng định làm bệ bước và đèn sương mù pác ạ. Nhưng cũng cỨ tỪ tỪ.:)
Em cũng là dân mê mô tô ở q.7, cũng hay lãng vãng khu này trên chiếc shadow phoenix 750 mày xám trắng vì bạn mô tô q7 cũng quanh đó cafe. Hehehe. Sao ko lặp 4ếch club hả pác?

Cu Sut

Xe buýt
Xe em cũng màu vàng ánh kim (ghi vàng) pác ạ. Em mới bọc da, dán kiếng 3M thui, cũng định làm bệ bước và đèn sương mù pác ạ. Nhưng cũng cỨ tỪ tỪ.:)
Em cũng là dân mê mô tô ở q.7, cũng hay lãng vãng khu này trên chiếc shadow phoenix 750 mày xám trắng vì bạn mô tô q7 cũng quanh đó cafe. Hehehe. Sao ko lặp 4ếch club hả pác?
Sở trường của em là bám càng thôi, không có sở trường hô hào. Bác nào hô hào em xin tham gia. Phải mỗi cái gấu đã dặn rằng cấm tuyệt chạy xe đi nhậu.
Em cũng đang bảo phải đi dán kính chống nắng, nhưng vẫn lười, chưa đi được. Mấy hôm phải đi tầm trưa nắng, xe chưa dán kính ở trong nóng quá.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em không biết bao nhiêu rpm và vận tốc nào thì hộp số chuyển số 4. Đổ đèo, lên dốc, vọt nhanh (ở tốc độ cao) thì em bấm nút O/D OFF. Nhưng trong phố, em đã thử nhiều lần rồi, thi đấu từ 0km, bấm nút đấy Rất có tác dụng. Xe không bị Delay như khi không bấm nút.
Còn khi xe đã rít lên và gia tốc đó cũng đã quá đủ thì em bấm tắt cái đèn O/D OFF ấy đi.
Các bác cứ thử xem sao nhé.
Bác thử bằng cách bật đèn O/D off sáng lên rồi đạp mạnh ga đúng không??? :)

Em khuyên bác thử thêm cách nữa là tắt cái đèn đó đi rồi đạp mạnh ga như thế xem sao!

O/D off là Overdrive chứ không có tác dụng chuyển sang chế độ sport như trên xe xịn đâu bác! Ví dụ Mer C230 nó kô có nút O/D vì nó đã có chế độ Manual, nhưng nó có công tắc chuyển giữa 2 chế độ S (sport) và C (comfortable)! Nếu bác để chế độ S thì xe sẽ chuyển số ở vòng tua máy và tốc độ cao hơn => gia tốc sẽ lớn hơn!

vôlangday

Xe tăng

Em khuyên bác thử thêm cách nữa là tắt cái đèn đó đi rồi đạp mạnh ga như thế xem sao!

O/D off là Overdrive chứ không có tác dụng chuyển sang chế độ sport như trên xe xịn đâu bác! Ví dụ Mer C230 nó kô có nút O/D vì nó đã có chế độ Manual, nhưng nó có công tắc chuyển giữa 2 chế độ S (sport) và C (comfortable)! Nếu bác để chế độ S thì xe sẽ chuyển số ở vòng tua máy và tốc độ cao hơn => gia tốc sẽ lớn hơn!
Cụ này nói chuẩn qua!(b)

TrungPro

Xe máy
Escape là xe AWD,nó tự chuyển momen ve sau khi bi trượt,giống nissan tidda,chạy khỏe re.khoang hanh lý xe rộng.5 chỗ mả thoải mái còn hơn 7 chỗ mà chật chội

vôlangday

Xe tăng
Escape là xe AWD,nó tự chuyển momen ve sau khi bi trượt,giống nissan tidda,chạy khỏe re.khoang hanh lý xe rộng.5 chỗ mả thoải mái còn hơn 7 chỗ mà chật chội
Cụ này nói cứ như là "khen" HN và SG có đặc sản "tắc đường" vậy! Hi..hi...ESCAPE là phong cách đàn ông Việt rồi! Mỗi lần em chạy ES 3.0 là cứ muốn chạy mãi.hic...hic...:))

BodyMaster

Xe hơi

Tamagochi

Xe tải
Mạn phép góp ý cụ sai rồi...ESCAPE là 4WD chứ không phải AWD (Tương đương với FULL TIME 4WD) ...cụ đọc được tiếng anh thì kiểm chứng ở đây nhé

http://en.wikipedia.org/wiki/Four-wheel_drive
Chuẩn không cần chỉnh. Esc VN chỉ có FWD (Front wheel Drive) và 4WD (Four Wheel Drive) thôi. AWD (All Wheel Drive) là loại cao cấp hơn nhiều đó nhen. Tiếng Việt thì 1 cầu, 2 cầu, 4 cầu, loạn cả lên chả biết đường nào mà lần :102:

tuan_kimma_82

Xe máy
Chào các cụ, hôm này vào thới ếch thấy rôm rả quá. Em nghe nói ếch 2009 ngôn từ lâu rồi nên hôm này với vào tham khảo ý kiến các cụ, đọc xong muốn quyết luôn, chỉ lăn tăn giá nữa thôi mong các cụ chỉ bảo.

Em đang định múc lại ếch 2009 XLT đăng ký tháng 1/2009, xe của người quen (không thân) không biết giá bao nhiêu múc được các cụ?

AnthonyEscape

Xe đạp

Chuẩn. O/D off nhằm sd để quản lý số ko đổi liên tục (ko đạt số 4) khi lên dốc chứ ko phải tác dụng để xuất phát

AnthonyEscape

Xe đạp
Ếch 2009 thì tuyệt cú mèo, vì giảm nhiều khiếm khuyết của các dòng trước (nhất là 3.0) nhưng dù gì đi nữa em thấy ếch hiện tại không dũng mãnh như 3.0 được. Thật xứng đáng là V6. Nhưng xét về kinh tế thì ếch mới vẫn hơn

BodyMaster

Xe hơi
Em xin mạn phép giải thích cơ chế hoạt động của tính năng O/D này theo một cách khác để các bác sử dụng cho hiệu quả hơn...

Các hãng khác nhau thì gọi tên nó khác nhau nhừg bản chất thì các hộp số tự động có một tính năng cho phép chạy bằng đà của xe "over drive" (Không đạp ga nhưng xe vẫn chạy bon bon). Bình thường chế độ này luôn ở trạng thái bật "on" và nó cho phép xe các bác chạy nhanh hơn chế độ truyền động của động cơ (Tiết kiệm rất nhiều liệu đặc biệt khi chạy đường dài)..Tuy nhiên khi xuống dốc thì nó lại gây nguy hiểm vì các bác không ga nhưng xe chạy sẽ rất nhanh..phải đạp phanh nhiều..v..v...Khi các bác bật cái đèn này lên cũng có nghĩa là tắt "off" chế độ này lúc này tốc độ xe sẽ được động cơ kiểm soát hoàn toàn...(Hay nói cách khác là chân ga của các bác kiếm soát) vì thế mà nó an toàn cho các bác khi xuống dốc..

Chúc các bác vui vẻ