Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cá nhân em thấy hệ thống âm thanh cũng được. Thú thực là em không đòi hỏi chất lượng âm thanh cao lắm khi nghe trên xe. Tất nhiên ở nhà thì cần chất lượng cao hơn tí.
Hôm trước em chạy qua hàng nội thất ô tô mua tấm giấy bạc che kính lái lúc đỗ xe, mấy ông ở hàng mời chào ác quá:
- dán kính xe (cái này hình như lãi cao hay sao mà từ lúc em bắt đầu chạy xe phải nhận được không dưới 10 tờ rơi giới thiệu các thể loại phim cách nhiệt rôi)
- lót simili cho sàn (quảng cáo là cho sạch)
- ốp simili lên trần xe (quảng cáo là cho sạch)
Mục dán kính thì em sẽ làm. Đang tính làm V Kool. Còn 2 mục cuối không định làm, vì em không thích động nhiều đến xe. Đã có cụ nào làm chưa, cho em xin ít lời khuyên - có nên làm không ạ?
Em cũng nghĩ y như cụ, mỗi tội xe em đặt chưa lấy về, căn cứ trên xe đang đi mà em quyết giống cụ luôn. Riêng khoản âm thanh có lẽ em vẫn phải độ vì em là em quan tâm tới món này.

Khi nào lấy xe em ới cụ (c) cái học hỏi kinh nghiệm nhé

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
À quên, ít nhứt thì đối với bản 2.3 cụ cũng phải lắp ngay cái cảm biến lùi chứ nhỉ. Chỉ có cái băng khoăn là có nên lắp cản sau và bậc lên xuống không thôi. Em được khuyên là nên lắp

TinEsc

Xe hơi
À quên, ít nhứt thì đối với bản 2.3 cụ cũng phải lắp ngay cái cảm biến lùi chứ nhỉ. Chỉ có cái băng khoăn là có nên lắp cản sau và bậc lên xuống không thôi. Em được khuyên là nên lắp
Cảm biến lùi có sẵn theo xe rồi bác ạ, chỉ không có camera lùi thôi.

Cu Sut

Xe buýt
Em cũng nghĩ y như cụ, mỗi tội xe em đặt chưa lấy về, căn cứ trên xe đang đi mà em quyết giống cụ luôn. Riêng khoản âm thanh có lẽ em vẫn phải độ vì em là em quan tâm tới món này.

Khi nào lấy xe em ới cụ (c) cái học hỏi kinh nghiệm nhé
Em ở trong SG cụ ạ. Cụ cứ lấy xe đi rồi mấy anh em ESC chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Đúng, cái này cần nhưng mà em chưa lắp, may mà từ hôm đó tới giờ, đến các chỗ đỗ xe toàn có người xi nhan cho, không thì khối bác khác bị sứt môi với em rồi :P. Chắc trước sau em cũng phải lắp, phòng đến chỗ khôgn có người xi nhan.

Theo em, cụ nên lắp bậc lên xuống, vừa đẹp vừa hữu dụng cho trẻ con. Còn cản sau thì cá nhân em thấy không đẹp. Hôm trước xe em rúc vào chỗ tắc ở đường nhỏ, thỉnh thoảng thấy xe rung một cái, đoán chắc là bác đi xe máy nào lại hôn đít xe mình rồi. Lúc xuống không thấy dấu vết gì ở đuôi xe :^).

noicomdien

Xe tăng
Nói về điều hòa, em thấy các bác phản ánh để ở số 1 là lấy gió ngoài nên toàn phải để số 2, chế độ gió trong vì vậy ồn, gió to, khó chịu. Em chả hiểu tại sao số 1 của em lại là chế độ gió trong vì em thấy không có mùi, trừ khi đi vào khu vực có mùi cực kỳ đậm đặc :ohmy:
Thế là thế nào nhỉ :^)
Trang 16 - Sách hướng dẫn sử dụng ESCAPE có ghi:
Công Tắc Lấy Gió Trong, Gió Ngoài Và Chọn Tốc Độ Quạt

... Khi dấu mũi tên của công tắc điều khiển quạt nằm ở giữa, ở vị trí này không khí được lấy từ trong xe.

Thực tế: - Đi qua hàng bún chả bên đường. Không ngửi thấy mùi thịt nướng.
- Đi sau xe chạy Diezel khoảng 20 - 30m. Có nhận thấy mùi dầu (nhất là phải bò ở Pháp Vân chẳng hạn).
Các bác thử lại xem sao nhé.

vôlangday

Xe tăng
Trang 16 - Sách hướng dẫn sử dụng ESCAPE có ghi:
Công Tắc Lấy Gió Trong, Gió Ngoài Và Chọn Tốc Độ Quạt

... Khi dấu mũi tên của công tắc điều khiển quạt nằm ở giữa, ở vị trí này không khí được lấy từ trong xe.

Thực tế: - Đi qua hàng bún chả bên đường. Không ngửi thấy mùi thịt nướng.
- Đi sau xe chạy Diezel khoảng 20 - 30m. Có nhận thấy mùi dầu (nhất là phải bò ở Pháp Vân chẳng hạn).
Các bác thử lại xem sao nhé.
hi hi...em toàn chạy gió trong (bật số 2) nếu lạnh quá thì em cho tăng nhiệt độ thôi . Chấp nhận cụ ạ ! hì hì

ITVN

Xe tải
Mấy hôm rét, em để quạt gió ở giữa, nhiệt độ ở giữa, không bật A/C rồi bật chọn hướng gió xuống chân. Thế mà nóng rực, lại được hôm đi dép, đến tận hôm nay vẫn còn rát mu bàn chân.
Đúng là xe thiết kế cho vùng lạnh. Điều hòa chiều nóng tốt thế.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
:)):)):))
Bác không bật AC thì chỉnh nhiệt độ làm gì. Gió từ khoang máy thổi vào lúc nào chẳng ấm

AnthonyEscape

Xe đạp
Thành phố mang tên Bác

Maybach Tàu

Xe container
:)):)):))
Bác không bật AC thì chỉnh nhiệt độ làm gì. Gió từ khoang máy thổi vào lúc nào chẳng ấm
Em sợ nhất kiểu này, thà mở của còn hơn. Mùi khó chịu lắm.

Tiện đây kể chuyện với các bác là cái NÚM vặn điều hòa đồ nhựa của FOWD quá đỉnh, em vừa vặn lần đầu tiên (dùng điều hòa nóng) thì nó vỡ cái chốt nhựa bên trong, thế là nó mất tác dụng, ra hãng bắt đền thì các bác bảo ứ bảo hành cái nè, thế là 235K cái núm đó:77: Nói chung đồ nhựa của ford outsourcing từ đồng nát company:))

quoctrung201

Xe hơi
tần tiền đó mua ếch kếp 2009 là quá đỉnh rồi, chạy sướng.

Móp

Xe tăng
Em sợ nhất kiểu này, thà mở của còn hơn. Mùi khó chịu lắm.

Tiện đây kể chuyện với các bác là cái NÚM vặn điều hòa đồ nhựa của FOWD quá đỉnh, em vừa vặn lần đầu tiên (dùng điều hòa nóng) thì nó vỡ cái chốt nhựa bên trong, thế là nó mất tác dụng, ra hãng bắt đền thì các bác bảo ứ bảo hành cái nè, thế là 235K cái núm đó:77: Nói chung đồ nhựa của ford outsourcing từ đồng nát company:))
Vặn sang bên nóng phải vặn rất từ từ thôi bác nhá, lần đầu em cũng vặn mạnh tay nhưng cảm thấy khó vặn, chỉ được 1/3 vòng, nhưng em thấy như vậy cũng đủ nóng rồi, hình như không vặn xuống hết được bác ạ:21:, hôm trước em vào FORD Thăng Long thay dầu cũng thấy 1 bác bị gãy núm đó:)) không biết có phải bác không nhỉ?(b)

vôlangday

Xe tăng
Bây giờ hết ếch 2 chân của năm 2009 rồi ! buồn quá các cụ ạ ! Em lại phải chờ đến tháng 1 sang năm ! Híc...híc .....:'(

ITVN

Xe tải
Đạp thốc ga. Em thấy ESC bị delay mất khoảng 1 giây, ở bất kể vòng tua, tốc độ nào. Vượt nhau chuối quá.

Maybach Tàu

Xe container
Vặn sang bên nóng phải vặn rất từ từ thôi bác nhá, lần đầu em cũng vặn mạnh tay nhưng cảm thấy khó vặn, chỉ được 1/3 vòng, nhưng em thấy như vậy cũng đủ nóng rồi, hình như không vặn xuống hết được bác ạ:21:, hôm trước em vào FORD Thăng Long thay dầu cũng thấy 1 bác bị gãy núm đó:)) không biết có phải bác không nhỉ?(b)
Bác có thấy đẹp giai to cao đi với chưn dài không? nếu không thì không phải em roài:))

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Đạp thốc ga. Em thấy ESC bị delay mất khoảng 1 giây, ở bất kể vòng tua, tốc độ nào. Vượt nhau chuối quá.
Bác thử đạp không hết ga xem nó có vượt nhanh không?

Không hiểu Ếch có giống Laser không chứ xe em đạp lút sàn là nó dồn số về rồi lao đánh... véo :P

hon nhien

Xe điện
Các bác bị bà cả thu hết tiền rồi hay sao mà không có tiền mua .... áo ấm. Em chưa bao giờ phải chuyển sang chế độ nóng cả. Hôm qua nghe các bác, vặn cái núm ... nhè nhẹ cũng thấy dễ rời ra thật :77:
Các bác đi bảo dưỡng 10k km nhớ bảo thợ kiểm tra cái bướm ga nhé :69:

Móp

Xe tăng
bác nên mớm ga từ từ một chút rồi mới thốc lên chứ đừng thốc đột ngột như vậy, delay là chuyện bình thường, chả cứ gì FORD, chạy Mer mà thốc như vậy cũng delay thôi:21:(b)

focus_S

Xe điện
bác nên mớm ga từ từ một chút rồi mới thốc lên chứ đừng thốc đột ngột như vậy, delay là chuyện bình thường, chả cứ gì FORD, chạy Mer mà thốc như vậy cũng delay thôi:21:(b)
Khi vượt , bấm O/D OFF thì không bị delay đâu, các bác thử xem (b)

Chỉnh sửa cuối: