Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

blue esc

Xe tải
Bác ý nói dễ hiểu thế còn rì bác : Ý bác kia là Tuscon đi không sướng bằng nhưng ăn xăng ít hơn lại không phải đợi xe (b)
Tucson đi không sướng bằng escape thật àh bác. Vậy mà có thằng chết tiệt nó cứ gạ em bán escape mua tucson. Tức thật. Em phải cho nó một trận

Tuan nguyen

Xe buýt
(b)Hôm nay nhà cháu mới nhận xe, Ếch vàng ánh kim nhé, đời 2009 nhé, XLT nhé...
Cứ gọi là sướng các cụ ạ, cháu từ bé tới giờ thì cũng có ngồi cả xe Kamaz này, xe tải trung của này, nhưng đó là hồi bé xíu chẳng biết gì. Đến khi biết nhận thức thì cũng có ngồi qua Peugoet 405 (sedan) này, Zace này, Innova này, Pronto quái quỷ gì đó nữa, rồi thì vài cái Altis, Camry, Santa Fe... lần hoành tráng nhất là Audi Q7...
Không so với Audi Q7 làm gì, nhưng cảm giác ngồi nó sướng thì nhà cháu chỉ thích mỗi cái Ếch này với cái Santa Fe thôi các cụ ạ.
Thôi, cháu cũng chưa được lái nhiều, chưa dám nói nhiều, khi nào đi nhiều hơn, lái nhiều hơn lại vào luyên thuyên tiếp

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ cho hỏi nhà cháu muốn mua cái miến che khoang hành lý phía sau thì mua ở đâu nhẩy? Em thấy có có sẵn cái chỗ để gài roài:69:

Donquixote

Xe buýt
Các cụ cho hỏi nhà cháu muốn mua cái miến che khoang hành lý phía sau thì mua ở đâu nhẩy? Em thấy có có sẵn cái chỗ để gài roài:69:
Chỗ mua đồ Ford thì chỉ có vào hãng đặt thôi cụ ơi. Mà giá trong hãng thì ....
e chẳng nói nữa. Cụ hỏi thử cụ RAVA ấy ...

Tuan nguyen

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi là cái dàn âm thanh đi theo xe (XLT) thì nghe được đài và CD đúng ko ạ? Liệu nó có cái chỗ nào để cắm thẳng USB vào và nghe nhạc có sẵn trong USB không ạh?

Donquixote

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi là cái dàn âm thanh đi theo xe (XLT) thì nghe được đài và CD đúng ko ạ? Liệu nó có cái chỗ nào để cắm thẳng USB vào và nghe nhạc có sẵn trong USB không ạh?
Tốt nhất là thay cái đầu đĩa liền màn có sẵn chức năng (jac cắm) cho USB.

Đầu của ESC có đường AUX (phải độ thêm dây chuyển từ jack hoa sen sang 3.5mm) thì có thể cắm máy phát (chơi) nhạc bên ngoài vào. Cũng không chơi trực tiếp từ USB được.

vôlangday

Xe tăng

Đầu của ESC có đường AUX (phải độ thêm dây chuyển từ jack hoa sen sang 3.5mm) thì có thể cắm máy phát (chơi) nhạc bên ngoài vào. Cũng không chơi trực tiếp từ USB được.
ford làm chán thât !:^)

milu

Xe tải
Ếch đi chán lắm, chả ra gì tốn xăng, chỉ đc mỗi cái máy khỏe,
Em thấy nhiều cụ nhà mình thích xe tiết kiệm xăng dưng lại phải khỏe như Hummer, nhanh như Veyron :77::77::77:

gadget78

Xe đạp
Phức tạp thế, copy nhạc mp3 vào đĩa CDR rồi nge thôi, đầu theo xe chạy đc mp3 :) (b)

Tuan nguyen

Xe buýt
Cháu vào đây để confirm với các cụ mấy việc:
- Cái quạt gió khó chịu thật, gió trong thì mạnh, trong khi muốn gió nhỏ lại phải lấy cả gió ngoài.
- Khóa bằng chìa phụ - mở bằng chìa phụ sẽ ko bị báo động.
- MP3 em đã burn 2 cái CD, xong. Nhưng mỗi tội là nếu tắt máy mà chưa tắt CDplayer thì khi mở máy, nó cứ kêu lạch xạch mất một lúc.

Cháu xin lỗi là cái phần ĐỎ ĐỎ đấy là cháu nhầm ạ.
Mới mở bằng điều khiển, rồi khóa bằng chìa phụ và mở bằng chìa phụ thì báo động không kêu.
Nhưng nếu để lâu lâu chút thì mở bằng chìa phụ nó lại vẫn kêu như thường, dù có khóa bằng chìa nào đi chăng nữa.
Kết luận là mở bằng chìa phụ thì sẽ bị báo động

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

2526

Đi bộ
Cháu vào đây để confirm với các cụ mấy việc:
- Cái quạt gió khó chịu thật, gió trong thì mạnh, trong khi muốn gió nhỏ lại phải lấy cả gió ngoài.
- Khóa bằng chìa phụ - mở bằng chìa phụ sẽ ko bị báo động.
- MP3 em đã burn 2 cái CD, xong. Nhưng mỗi tội là nếu tắt máy mà chưa tắt CDplayer thì khi mở máy, nó cứ kêu lạch xạch mất một lúc.

Cháu xin lỗi là cái phần ĐỎ ĐỎ đấy là cháu nhầm ạ.
Mới mở bằng điều khiển, rồi khóa bằng chìa phụ và mở bằng chìa phụ thì báo động không kêu.
Nhưng nếu để lâu lâu chút thì mở bằng chìa phụ nó lại vẫn kêu như thường, dù có khóa bằng chìa nào đi chăng nữa.
Kết luận là mở bằng chìa phụ thì sẽ bị báo động
Em đang sử dụng 1 Ford Escape 2009 XLT, chìa khóa phụ không dùng được vì luôn báo trộm.
Khóa cửa bằng điều khiển xong mở của xe từ trong ra ( đã hạ kính) báo trộm không kêu.
Khóa cửa bằng điều khiển xong mở của xe bằng điều khiển nhưng không mở của xe, sau một thời gian xe không tự khóa như các xe khác.
Kết luận: Hệ thống điều khiển, báo trộm Ford Escape 2009 không ổn

Tuan nguyen

Xe buýt
Có cách để mở cừa bằng chìa phụ mà hệ thống báo động ko kêu, đó là tắt luôn cái hệ thống báo động đó đi :))
Việc tắt hệ thống này có thể thực hiện bằng điều khiển. Nhưng khi đó thì đương nhiên, có ai làm gì xe của mình, hệ thống báo động cũng lặng thinh
Đây là bài mà cháu mới học được của chính đại lý Ford đấy các cụ ợ

TinEsc

Xe hơi
Vụ khoá điều khiển thì em không có ý kiến vì em chỉ dùng chìa có điều khiển, và tới thời điểm này không thấy gì bất tiện cả. Tuy nhiên em bổ sung thêm một vài vấn đề của xe như sau:
1- Nội thất ghế da màu đen trông sang và đẹp nhưng rất hay bẩn.
2- Dàn CD thì chất lượng kém quá.
3- Nếu nhét đủ 6 đĩa thì mỗi lần bật điện kêu loạch xoạch (nhưng không khó chịu lắm).
4- Quạt gió điều hoà kêu to quá thể.
5- Em cũng không biết tiêu chuẩn về độ ồn của xe là như thế nào nhưng qua chuyến đi Nam Định vừa rồi em thấy xe Quá ồn (không biết có phải tại áp suất lốp xe em chưa chuẩn không, từ hồi mua về em cũng chưa kiểm tra lần nào).
6- Ghế lái điều khiển tay nên không tiện (vấn đề này nhỏ thôi).
7- Ghế lái em ngồi bị mỏi lưng (vấn đền này có lẽ phụ thuộc vào mỗi người).
8- Gương chiếu hậu hơi nhỏ.
9- Đèn cốt quá yếu, toàn phải bật đèn sương mù trong nội thành.
10- Thảm trải sàn nguyên bản bằng nỉ nên rất bẩn, tốt nhất các bác đi bọc da lại cho sạch. Mấy hôm nữa em cũng phải đi bọc.
11- Tăng tốc để vượt (đã sử dụng O/D OFF) thì sẽ có lúc bị cảm giác hẫng chân ga, hẫng tốc độ (chắc lúc đó xe tự động giảm tốc độ để chuyển số).
12- Mấy hôm nay em chạy nội thành, tắc đường nhiều, dừng đỗ liên tục nên nhiều lúc em bị giật mình vì có cảm giác xe bị trôi giật lùi (có thể do cơ thể em bị mệt).
13- Xe để qua đêm, sáng ra bắt đầu chuyển bánh thì có những tiếng kẹt (từ phanh) và thi thoảng có tiếng khục khi lùi (không biết từ đâu) nên hơi khó chịu.

Trên đây là một số ý kiến của em, bác nào chạy XLT 2009 bổ sung thêm ý kiến để anh em cùng trao đổi nhé.

Móp

Xe tăng
Vụ khoá điều khiển thì em không có ý kiến vì em chỉ dùng chìa có điều khiển, và tới thời điểm này không thấy gì bất tiện cả. Tuy nhiên em bổ sung thêm một vài vấn đề của xe như sau:
3- Nếu nhét đủ 6 đĩa thì mỗi lần bật điện kêu loạch xoạch (nhưng không khó chịu lắm).
5- Em cũng không biết tiêu chuẩn về độ ồn của xe là như thế nào nhưng qua chuyến đi Nam Định vừa rồi em thấy xe Quá ồn (không biết có phải tại áp suất lốp xe em chưa chuẩn không, từ hồi mua về em cũng chưa kiểm tra lần nào).
10- Thảm trải sàn nguyên bản bằng nỉ nên rất bẩn, tốt nhất các bác đi bọc da lại cho sạch. Mấy hôm nữa em cũng phải đi bọc.
11- Tăng tốc để vượt (đã sử dụng O/D OFF) thì sẽ có lúc bị cảm giác hẫng chân ga, hẫng tốc độ (chắc lúc đó xe tự động giảm tốc độ để chuyển số).
12- Mấy hôm nay em chạy nội thành, tắc đường nhiều, dừng đỗ liên tục nên nhiều lúc em bị giật mình vì có cảm giác xe bị trôi giật lùi (có thể do cơ thể em bị mệt).
13- Xe để qua đêm, sáng ra bắt đầu chuyển bánh thì có những tiếng kẹt (từ phanh) và thi thoảng có tiếng khục khi lùi (không biết từ đâu) nên hơi khó chịu.

Trên đây là một số ý kiến của em, bác nào chạy XLT 2009 bổ sung thêm ý kiến để anh em cùng trao đổi nhé.
giống xe em thế:21:(b)

at2009

Xe tăng
Em đọc từ đầu thớt đến giờ thấy các cụ khen Escape cũng nhiều và cũng chỉ ra 1 số nhựợc điểm. Vậy em muốn hỏi túm lại là các cụ mới tậu Escape có cảm thấy hài lòng với em nó không ạ?

Tuan nguyen

Xe buýt

0. Vụ khóa điện là em khá ức chế, vì xe em có 2 người thay nhau lái mà.
1. Em thấy ổn với nội thất bọc da đen.
2. Dàn CD: no comments
3. Dàn CD kêu lạch xạch, với em thì là hơi khó chịu. Hiện nay em chỉ để có 2 CD thôi.
4. Quạt gió điều hòa: Em cũng thấy là quá ồn
5. Em lại thấy không có ồn lắm.
6. Ghế lái điều khiển tay: Bình thường mà
7. Ghế lái mỏi lưng: Chắc tại bác làm việc gì khác nó mới mỏi lưng đấy :21:
8. Gương chiếu hậu ko phải là hơi nhỏ mà là quá nhỏ luôn ấy chứ
9. Đèn cốt yếu, nhưng em thấy chưa đến nỗi quá yếu. Hay là bác thay đèn đi.
10. Bác bọc da sàn xong thì cho em xin ít kinh nghiệm nhé, cái vụ sàn này em cũng đau đầu phết đấy.
11. Em chân yếu nên chưa tăng tốc nhiều.
12. Em ko thấy giống bác.
13. Xe em cũng ko giống xe bác ở điểm này.

Tổng kết, tuy còn một số nhược điểm, nhưng em thấy hài lòng, em khuyên bác nào muốn mua xe trong tầm tiền này thì cứ múc Ếch luôn đi.

focus_S

Xe điện
1- Nội thất ghế da màu đen trông sang và đẹp nhưng rất hay bẩn. Dễ nhìn thấy bẩn.
2- Dàn CD thì chất lượng kém quá. So với cái gì?
3- Nếu nhét đủ 6 đĩa thì mỗi lần bật điện kêu loạch xoạch (nhưng không khó chịu lắm). Mấy đĩa thì ko kêu? Đang nghe dở bài hát, dừng xe thì tắt máy luôn. Khởi động xe lần tiếp thì có hát tiếp bài dở dang ko?
5- Em cũng không biết tiêu chuẩn về độ ồn của xe là như thế nào nhưng qua chuyến đi Nam Định vừa rồi em thấy xe Quá ồn (không biết có phải tại áp suất lốp xe em chưa chuẩn không, từ hồi mua về em cũng chưa kiểm tra lần nào). Tùy từng mặt đường... Kiểm tra lại áp suất lốp xem sao. Ồn do cách âm giữa khoang động cơ với buồng lái hay tiếng lốp từ dưới đường vọng lên?
7- Ghế lái em ngồi bị mỏi lưng (vấn đền này có lẽ phụ thuộc vào mỗi người). Chỉnh ghế sao cho chỉ cần dùng lực ở tay (từ khuỷu tay, ko cần cả bả vai), chân (tốt nhất từ đầu gối trở xuống) không cần dùng lực của lưng, của cả người thì đỡ mỏi. Đi xe số tự động chỉ dùng lực chân phải thì nên ngồi lệch về bên trái ghế một tý hoặc có tý đệm thấp kê ở bên trái ghế ngồi.
8- Gương chiếu hậu hơi nhỏ. Không sao.Sẽ quen.
9- Đèn cốt quá yếu, toàn phải bật đèn sương mù trong nội thành. So sánh?
11- Tăng tốc để vượt (đã sử dụng O/D OFF) thì sẽ có lúc bị cảm giác hẫng chân ga, hẫng tốc độ (chắc lúc đó xe tự động giảm tốc độ để chuyển số). Vấn đề là vọt thế nào? Vận tốc, vòng tua máy bao nhiêu, động cơ 2.3 như thế đã đủ khỏe chưa?
12- Mấy hôm nay em chạy nội thành, tắc đường nhiều, dừng đỗ liên tục nên nhiều lúc em bị giật mình vì có cảm giác xe bị trôi giật lùi (có thể do cơ thể em bị mệt). Xem lại...
13- Xe để qua đêm, sáng ra bắt đầu chuyển bánh thì có những tiếng kẹt (từ phanh) và thi thoảng có tiếng khục khi lùi (không biết từ đâu) nên hơi khó chịu. Tiếng kèn kẹt là do má phanh mới, nhất là hôm trước đi mưa về, cả đêm nó cặp chặt vào sáng hôm sau nhả ra nó kêu.
Đang tiến hoặc đỗ xe nếu vòng tua máy lớn vào số lùi hay kêu Khục Khịch.

Mấy cái Đo Đỏ chưa rõ hỏi các bác có kinh nghiệm vì em không có Escape XLT 2009.

Chỉnh sửa cuối: