Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chắc cánh gió của KM có cả đèn đóm, của ếch hình như không có đèn nên rẻ hơn chăng
Giá cả thì :77: các nhà buôn thôi bác ơi, mình thích thì móc ví vậy!!! Ếch đã có đèn phanh trên cao sẵn rồi nên không cần làm nữa kẻo rối mắt!:)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo một số chiên da, thì đi dư lày là tiết kiệm xăng nhất ạ. Các cụ quất 80km/h tốn xăng hơn đới.
Em cũng nghe kể thế ạ! Với lại điều hòa bật nấc lạnh thấp nhất vào mùa này lại càng đỡ xăng!
Em vừa xuống đến Hải Phòng vì mai có cuộc họp! Chạy hơn 100km mà kim xăng vẫn dựng đứng sướng thật, chẳng bù cho đường đi làm hàng ngày ở Hà Nội chỉ cần chạy 50km là đã thấy nó xỉu xuống rồi (Trước khi đi em bơm đầy ặc ạ)!:)

hon nhien

Xe điện
Em cũng nghe kể thế ạ! Với lại điều hòa bật nấc lạnh thấp nhất vào mùa này lại càng đỡ xăng!
Em vừa xuống đến Hải Phòng vì mai có cuộc họp! Chạy hơn 100km mà kim xăng vẫn dựng đứng sướng thật, chẳng bù cho đường đi làm hàng ngày ở Hà Nội chỉ cần chạy 50km là đã thấy nó xỉu xuống rồi (Trước khi đi em bơm đầy ặc ạ)!:)
Cái đồng hồ báo xăng của ESC chuối lắm cụ ơi. Tí nữa nó tụt ầm ầm đấy ạ :77:
Nhiều lúc em chạy nội thành HN trong vòng 10km nó tụt từ vạch trên xuống vạch dưới....một lúc sau nó lại bò lên :102::21:

Donquixote

Xe buýt
Ôi giời ơi, một lúc sau mới biết thế nào là sun cờ him :21:, lạnh rồi thì vặn về số 1 vẫn cứ lạnh. Như vậy tạm gọi là ổn, để mùa hè nắng to thử nó mới thích :41:
Sun C him ông lái thôi. ESC đáng lẽ nên có giàn lạnh phía sau. Vì phía sau khoang để đồ lớn quá nên không đủ mát. Mà sau đủ mát thì hàng trước lại lạnh quá.

Donquixote

Xe buýt
Cụ bơm đầy ặc thì chạy 2 - 3 hôm đầu thấy ESC....tiết kiệm xăng thế. Kim chẳng xuống giề. Nhưng từ cái vạch số 5 xuống 6 thì nhanh lắm.

Cái đồng hồ này cũng buồn cười. Có hôm đi về đang vạch 4. Sáng ra nổ máy chạy ra đến đầu ngõ đã xuống 5. Đến chiều lại thấy kim ở giữa 4 và 5 :^)

PPit

Xe máy
Hề hề, giống xe em thế !:21::77:
Nhìn kim xăng nó tụt cú như Joile hồi trước của nhà em ấy, tụt xong lại lên rồi lại tụt nhanh hơn rồi lại lên và cứ như thế, em tính theo tiền và đồng hồ trip thì khoảng 14lit/100km trong thành phố.

Donquixote

Xe buýt
Cánh lướt gió sau

Cụ sonnata vào confirm nhé

Chỉnh sửa cuối:

Tây Độc

Xe điện
Sun C him ông lái thôi. ESC đáng lẽ nên có giàn lạnh phía sau. Vì phía sau khoang để đồ lớn quá nên không đủ mát. Mà sau đủ mát thì hàng trước lại lạnh quá.
Nó có hai cái họng lạnh đặt dưới gầm ghế lái và ghế phụ mà.

Maybach Tàu

Xe container
Cái đồng hồ báo xăng của ESC chuối lắm cụ ơi. Tí nữa nó tụt ầm ầm đấy ạ :77:
Nhiều lúc em chạy nội thành HN trong vòng 10km nó tụt từ vạch trên xuống vạch dưới....một lúc sau nó lại bò lên :102::21:
Chắc cụ mở nhạc Rap:21:

Maybach Tàu

Xe container
Củ Tây Độc nhầm không? phía sau em thấy mỗi cái giá để cốc. Cụ cho cái ảnh đi chứ văn tả mênh mông lắm, hức:102:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nó có hai cái họng lạnh đặt dưới gầm ghế lái và ghế phụ mà.
Củ Tây Độc nhầm không? phía sau em thấy mỗi cái giá để cốc. Cụ cho cái ảnh đi chứ văn tả mênh mông lắm, hức:102:
Diễn giải 1 tý thì nó là dư này: Xe ESCAPE Nó có hai cái họng có thể đặt được 2 cốc nước lạnh, đang nóng uống vào sẽ đỡ nóng: có nghĩa là nó có tác dụng làm mát nhất định. Hai cái họng đó được đặt dưới gầm ghế lái và ghế phụ
:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ bơm đầy ặc thì chạy 2 - 3 hôm đầu thấy ESC....tiết kiệm xăng thế. Kim chẳng xuống giề. Nhưng từ cái vạch số 5 xuống 6 thì nhanh lắm.

Cái đồng hồ này cũng buồn cười. Có hôm đi về đang vạch 4. Sáng ra nổ máy chạy ra đến đầu ngõ đã xuống 5. Đến chiều lại thấy kim ở giữa 4 và 5 :^)
Em so sánh 100km QL5 với 50km Hà Nội phố mà cụ, tiết kiệm chứ sao không! :)

Chuyện cái kim xăng nhảy múa này thì em chỉ bị khi dừng xe ở đường không bằng phẳng thôi chứ không bị sau khi để cả đêm như xe cụ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ sonata vào con phơm cái nhể, trong lúc chờ đợi anh em bình loạn cái chắn gió trên ảnh nhể :6:
Thôi trong lúc chờ đợi cụ xem và bình loạn hộ em cái ảnh dưới đây nhé - em sẽ giải trình sau!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cu Sut

Xe buýt
À quên, em có thêm nhận xét về điều hòa của Ếch:

1. Vẫn ồn như đã nổi tiếng về ồn, kể từ nấc số 1 là ồn. Nấc giữa im như thóc

2. Mức độ lạnh, hôm trước có bác nói Ếch 2009 cải tiến gì lạnh sâu lắm. Hôm nọ chở cả nhà đi em liền thử. Lúc đi để xe ở bãi nên hơi nóng, đông người càng nóng. Em để quạt ở giữa cho đỡ ồn, vặn nhiệt độ xuống khoảng 2 nấc, không thấy lạnh gì. Xuống nấc thứ 3 không lạnh gì... Vặn tiếp tới nấc gần lạnh nhất (em không bao giờ vặn cái gì hết cỡ, hết công suất) vẫn chẳng thấy gì :102:

Ôi giời ơi, một lúc sau mới biết thế nào là sun cờ him :21:, lạnh rồi thì vặn về số 1 vẫn cứ lạnh. Như vậy tạm gọi là ổn, để mùa hè nắng to thử nó mới thích :41:
Em thường để ở nấc lạnh nhất, và mức quạt nhỏ nhất, lạnh nhưng vẫn êm. Mấy hôm vừa rồi SG thời tiết mát mẻ nên để như vậy vẫn lạnh, em phải chuyển về nấc bớt lạnh hơn.
Trong hướng dẫn sử dụng, họ cũng có nói sáng ra các bác cho điều hòa gió mạnh một chút nhé. Sáng ra em thường để mở cửa sổ và cho gió mạnh một lúc.

Cu Sut

Xe buýt
Khỏe và dai nhể:21:

vôlangday

Xe tăng
Em thấy Ếch chạy vẫn phê, hôm nghỉ tết em chạy Ếch 3.0 đi Hà giang, trung bình 13l/100km, em chạy theo chế độ "xe ta mà đạp ga tây" đây, đủ 5 người lớn, bình quân mỗi ông 70kg, và lúc về cõng 1 đống cam, em còn để 5 thùng trên nóc đấy, vẫn chạy ầm ầm. Lúc về em còn cho 1 chú Mit Triton về nhì luôn. Phê lắm các cụ ạ !:))