Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thấy Ếch chạy vẫn phê, hôm nghỉ tết em chạy Ếch 3.0 đi Hà giang, trung bình 13l/100km, em chạy theo chế độ "xe ta mà đạp ga tây" đây, đủ 5 người lớn, bình quân mỗi ông 70kg, và lúc về cõng 1 đống cam, em còn để 5 thùng trên nóc đấy, vẫn chạy ầm ầm. Lúc về em còn cho 1 chú Mit Triton về nhì luôn. Phê lắm các cụ ạ !:))
Bác cứ mang cái 3.0 của bác ra làm anh em 2.3 thổn thức làm giề!:mad:
Em chạy QL5 mà mỗi lần vượt container XLS 2.3 của em nó dồn số đến 2 lần (về đến số 2 luôn) xót cả ruột!:'(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuan nguyen

Xe buýt

Em khoe chú ếch nhà em trên công trường.
Khờ khờ, cũng hoành phết dù đã bị chạm gầm mấy phát trên đường đi, hic hic, xe ben nó cày đường ác quá. (b)

Ảnh chụp bằng điện thoại cùi bắp nên hơi bị nhỏ, các cụ thông cảm đừng mời em vang, em còn dành mã lực đổi lấy tiền chứ :))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Em khoe chú ếch nhà em trên công trường.
Khờ khờ, cũng hoành phết dù đã bị chạm gầm mấy phát trên đường đi, hic hic, xe ben nó cày đường ác quá. (b)

Ảnh chụp bằng điện thoại cùi bắp nên hơi bị nhỏ, các cụ thông cảm đừng mời em vang, em còn dành mã lực đổi lấy tiền chứ :))
Cụ cứ nhỏ nhỏ xinh xinh cho anh em nhờ, khủng như của cụ Ích Lờ Ét xem mỏi tay rê chuột lắm ạh :21:
Thấy nhiều cụ chọn ếch 09 màu bạc nhể: cụ, em, nhà Maybach chi na...

Tây Độc

Xe điện
Cái này có thật à :'(:'(
Chắc cụ ý nhầm với 2 cái khay để cốc ở dưới gầm cốp tỳ tay :^):^):^)
Củ Tây Độc nhầm không? phía sau em thấy mỗi cái giá để cốc. Cụ cho cái ảnh đi chứ văn tả mênh mông lắm, hức:102:
Diễn giải 1 tý thì nó là dư này: Xe ESCAPE Nó có hai cái họng có thể đặt được 2 cốc nước lạnh, đang nóng uống vào sẽ đỡ nóng: có nghĩa là nó có tác dụng làm mát nhất định. Hai cái họng đó được đặt dưới gầm ghế lái và ghế phụ
:D
Bỏ mẹ, trên này nhiều bác chạy xe mà không biết xe mình thế nào nhỉ? Em giờ không chạy Ếch nữa (hơi bị tiếc đấy) nên không chụp ảnh cho các bác xem được. Em chỉ vậy nhé: Các bác kiểm tra dưới gầm ghế lái và ghế phụ, có 2 cái cửa gió dẹt dẹt, rộng cỡ gang tay, cao độ 2-3cm, điều hòa gió các bác vặn sang chế độ thổi xuống chân và thổi ngang người, sờ tay vào hai cái họng đấy là thấy gió ngay. Còn nếu bác nào sợ không thấy thì suy ra các bác chạy Esc Trung Quốc hoặc đời mới quá nó cắt mất option này rồi. :))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bỏ mẹ, trên này nhiều bác chạy xe mà không biết xe mình thế nào nhỉ? (đa số là thế cụ ơi, trong đó có em :21: ) Em giờ không chạy Ếch nữa (hơi bị tiếc đấy) nên không chụp ảnh cho các bác xem được. Em chỉ vậy nhé: Các bác kiểm tra dưới gầm ghế lái và ghế phụ (vụ nì khó hiểu quá cụ ạh, gầm ghế lái và ghế phụ thì kể cả có họng lắp điều hòa thì cũng lắp cửa ra kiểu chi cụ ơi, mà em cũng chả hình dung ra nổi ở dưới gầm 2 cái ghế đấy thì có nổi cái họng gì :102:), có 2 cái cửa gió dẹt dẹt, rộng cỡ gang tay, cao độ 2-3cm, điều hòa gió các bác vặn sang chế độ thổi xuống chân và thổi ngang người, sờ tay vào hai cái họng đấy là thấy gió ngay (cụ có nhầm dưới gầm ghế với dưới gầm cốp tỳ tay không ạh) . Còn nếu bác nào sợ không thấy thì suy ra các bác chạy Esc Trung Quốc hoặc đời mới quá nó cắt mất option này rồi. (Ếch đời cũ thì em không biết chứ Ếch đời mới thì ối thứ không Tung Của thì cũng là Tai oăn cụ ơi :)) ) :))
Để sáng mai em chui xuống gầm 2 cái ghế con ếch còi nhà em nhòm xem có gì không :102:

Tây Độc

Xe điện
Em confirm là gầm ghế nhé.

À, vụ này có thằng Captiva cũng thế. Em nhớ có lần ngồi ở Duy Linh, thấy có bác Captiva vào lắp quả sub dưới gầm ghế, phát hiện ra cái họng gió đấy, mừng như bắt được vàng "A, thế này thì Captiva cũng có hai giàn lạnh chứ không phải chỉ có một giàn lạnh nhỉ" (Dạ vâng, 2 giàn lạnh, nhưng mà vẫn nóng ạ) :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container

À, vụ này có thằng Captiva cũng thế. Em nhớ có lần ngồi ở Duy Linh, thấy có bác Captiva vào lắp quả sub dưới gầm ghế, phát hiện ra cái họng gió đấy, mừng như bắt được vàng "A, thế này thì Captiva cũng có hai giàn lạnh chứ không phải chỉ có một giàn lạnh nhỉ" (Dạ vâng, 2 giàn lạnh, nhưng mà vẫn nóng ạ) :21:
Em đã tháo ghế ra trải sàn bác ạ! Dưới gầm hai ghế trước có hai sợi dây điện túi khí là chấm hết! Hicz

Tuan nguyen

Xe buýt
Em confirm luôn với các cụ là Ếch làm gì có họng gió nào dưới gầm ghế đâu các cụ.
Chỉ có 1 dàn lạnh thôi.
Hộc thổi gió dưới chân đó, ai đi cũng biết, và nó chỉ thổi ra cho 2 người ngồi trước thôi (ghế lái và ghế phụ) mà theo em hiểu thì chẳng phải Ếch mà hầu hết các xe cứ có điều hòa là có (em cũng mới đi tầm 4, 5 loại xe nào đó thôi).
Còn ko có chuyện có dàn lạnh dưới gầm ghế để làm mát cho người ngồi sau đâu ợ. (b)

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn

Xe cũ của bác là 2.3 hay 3.0 ? Đời sản xuất năm nào ? Để em đi chụp ảnh cho (c)

Giả sử có họng gió đó thật thì bọn Ford trong catalog nó in đậm "2 dàn lạnh" để làm selling point => tăng giá ngay

Chỉnh sửa cuối:

Tây Độc

Xe điện
Ơ, có mà. Xe em là 2.3L, 2004. Em còn nhớ là hôm đi lắp cái subwoofer ở Duy Linh, cứ thắc mắc mãi là để cái loa gầm ghế phụ thế nó chắn xừ nó mất cái cửa gió có sao không.

Hay là vì con đấy của em là Limited Edition nhỉ? :P

TÒTETÍ

Xe đạp
Ơ, có mà. Xe em là 2.3L, 2004. Em còn nhớ là hôm đi lắp cái subwoofer ở Duy Linh, cứ thắc mắc mãi là để cái loa gầm ghế phụ thế nó chắn xừ nó mất cái cửa gió có sao không.

Em không biết đời trước có không, nhưng đời 2008 và 2009 thì em khẳng định là không có.

@Tây Độc: Limited ở những cái khác chứ cái này thì không đâu Cụ ạ.

@evikins: Hay từ đời 2008 trở đi giá xe Escape hạ là vì không có 2 cái họng này nhỉ :P:P:P

thanhvd

Xe tăng

Còn phơm phát:
ES 3.0 đời 2001 có 2 họng gió dài và hẹp dưới gầm 2 ghế trước, làm nhiệm vụ thổi gió cho hàng ghế sau. Khi trải sàn giả da, thợ phải rạch sàn để thông 2 cửa gió.
ES 2.3 đời 2009: tý kiểm tra lại. Có nhẽ đâu thế nhỉ. Nếu ko có chắc ngồi sau nóng nhể, may mà mình tuyền phải lái xe.

hon nhien

Xe điện
Cảnh giác với Accu ESC

Hôm nay em mất tiền các cụ ợ :'(
Sáng đưa 2 đửa nhỏ đi học, xong rồi vào cây xăng 3-2 đổ đầy bình. Khởi động máy thì...tèo. Đèn đóm nháy loạn cả lên. Gọi cho kỹ thuật viên của Ford Hà nội.
Chú ấy đoán chắc là tèo accu.
Gọi cứu hộ 116 đưa về xưởng ở Ngô Thì Nhậm. Tèo 500K!!!!
Vào xưởng check & xác nhận chết accu. Tèo 165K!
Vừa hết hạn 06 tháng bảo hành (từ tháng 05/2009):77::77::77:
Ra Trần Quang Khải làm cái accu khô của Hàn xẻng. Đi 950K :102:
Các cụ nhớ để ý cái accu ướt Đồng Nai của thằng ESC nhá :6::77::'(

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hôm nay em mất tiền các cụ ợ :'(
Sáng đưa 2 đửa nhỏ đi học, xong rồi vào cây xăng 3-2 đổ đầy bình. Khởi động máy thì...tèo. Đèn đóm nháy loạn cả lên. Gọi cho kỹ thuật viên của Ford Hà nội.
Chú ấy đoán chắc là tèo accu.
Gọi cứu hộ 116 đưa về xưởng ở Ngô Thì Nhậm. Tèo 500K!!!!
Vào xưởng check & xác nhận chết accu. Tèo 165K!
Vừa hết hạn 06 tháng bảo hành (từ tháng 05/2009):77::77::77:
Ra Trần Quang Khải làm cái accu khô của Hàn xẻng. Đi 950K :102:
Các cụ nhớ để ý cái accu ướt Đồng Nai của thằng ESC nhá :6::77::'(
:mad: nhìn quả bình Pinaco của ếch nản thật, đi đâu xa xa bị ngang đường thì đúng là 1 tiền gà 3 tiền thóc, Chả nhẽ tháo mựa nó ra thay luôn cho yên tâm :redface:
@ các cụ ếch: cụ nào lấy logo thì ới em nhé, em lấy cho hội ếch 20 cái rồi ah
Ống bơ em: 0913382611

hon nhien

Xe điện
:mad: nhìn quả bình Pinaco của ếch nản thật, đi đâu xa xa bị ngang đường thì đúng là 1 tiền gà 3 tiền thóc, Chả nhẽ tháo mựa nó ra thay luôn cho yên tâm :redface:
@ các cụ ếch: cụ nào lấy logo thì ới em nhé, em lấy cho hội ếch 20 cái rồi ah
Ống bơ em: 0913382611
Em đưa ra chỗ bán accu, bác bán hàng bảo xe bị đâm hay sao mà cái vỏ nhựa của con Pinaco nó cong thế kia :ohmy::21:
Theo tính toán của em, nếu mà đi tỉnh dính quả này thì có khi phải 5 tiền thóc :'(
Mà các cụ dự quả 116 của em có đắt không để em kiện cụ Lái Xe Cẩu :P:P:P

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Accu theo xe em đi được 7 tháng là chết :102::102:

Chết trên đường đi tỉnh xa, đứt mất 1.3T mua con accu mới 85A :77::77:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Mi a ! Em tưởng có mình em số đen ! Hóa ra có cụ chia sẻ :21::21:

Mang accu chết vào Ford Láng hạ nó từ chối bảo hành vì quá 6 tháng (Ford chỉ bảo hành 6 tháng cho accu). Xui mang sang Pinaco mà bảo hành !!!! (Pinaco bảo hành 12 tháng). Chán

Biểu hiện của hết điện accu, hoặc chết acccu

- Bảng đồng hồ có bao nhiêu đèn thì nó sáng tất (engine, dầu, abs,pha, xi nhan...)
- Tất cả các kim đồng hồ đều dựng đứng lên mức max, chỉ lung tung ..

Chỉnh sửa cuối:

TÒTETÍ

Xe đạp
Cũng lạ nhỉ, ắc cu xe em 2 năm rồi vẫn chạy tốt (zin theo xe) có nhũng lúc xe để gần tháng không đi, ra đề 1 phát ăn ngay.

Newsolder

Xe tải
Mi a ! Em tưởng có mình em số đen ! Hóa ra có cụ chia sẻ :21::21:

Mang accu chết vào Ford Láng hạ nó từ chối bảo hành vì quá 6 tháng (Ford chỉ bảo hành 6 tháng cho accu). Xui mang sang Pinaco mà bảo hành !!!! (Pinaco bảo hành 12 tháng). Chán

Biểu hiện của hết điện accu, hoặc chết acccu

- Bảng đồng hô có bao nhiêu đèn thì nó sáng tất (engine, dầu, abs,pha, xi nhan...)
- Tất cả các kim đồng hồ đều dựng đứng lên mức max, chỉ lung tung ..
Tôi cũng bị y chang như các bác vậy, cứ nghĩ mỗi mình đen gặp accu đểu, ai dè nhiều bác cũng vậy:)