Phân tích Ecape 2009 Việt Nam

Cu Sut

Xe buýt
Thôi không so nữa, Mông so với sedan các hãng vẫn ăn đứt.

Bi giờ câu chuyện trở nên hết sức vô lý khi cụ Cu Sứt mang một thằng Hàng Xẻng vào đây để so với Ếch. Em thề với cụ chứ, lái Ếch xong rồi cho em thằng Hàng Xẻng em cũng ếch thèm (b)

Ôi cái cảm giác gí ga cho em Ếch nhà mình băng mình qua đám ổ gà, cảm giác khịch, khịch êm lừ sao mà... the mát :))
Ôi dào. Hôm trước em đọc comments của mấy cụ bên box GM-Dai về "cảm giác khi chạy Cap LTZ", thấy so sánh với ếch như này:

- 7 chỗ: hơn ếch
- thương hiệu: hơn ếch, vì ếch thuộc thương hiệu 4`, đi đâu cũng bị chê:77::21::))
- nội thất: hơn ếch:^) (không thấy nói hơn chỗ nào)
- cách âm: hơn ếch:P. Cái này thì em có thể tự nhận xét là đếch đúng, vì em đã đi cả 2 xe rồi (lái ếch, còn đi nhờ cap)
- ngoại thất: hơn ếch. Cái này thì 10 người 10 ý
- giữ giá: hơn ếch. Cụ nào nhận xét thế này thì quả là liều:102:

Em cũng nhảy vào tranh cãi kịch liệt, cuối cùng giải tán vì chẳng ai chịu ai.

Nhân cụ Củ Từ nói câu y chang bên ấy nên em nhớ lại vụ tranh cãi đó thôi.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Ý iem lói đơn giản thế lày thôi:

Ếch thì tuyệt mựa nó rồi nhưng nếu thêm một số thứ để được tiện nghi, an toàn, dễ chịu như Mông (hộp số này, hệ thống an toàn này, hệ thống ăn chơi giải trí này... ) thì phải thêm nhiều xèng đấy ạ. Tóm lại phải nói là Mông nó sang hơn, Ếch thì nó... gồ ghề hơn vậy. Thôi kết luận thế nhé :21: :41:
Cộng lung tung như thế thì thành thằng anh trai của ESC :102::102:

Cu Sut

Xe buýt
Hàng xịn trông nó đỉnh cao nhỉ :102:

Cụ Cu Sứt, lần sau cãi nhau đâu cụ nhớ về gọi hội nhé. Ai lại đi cãi một mình thế bao giờ không :mad:
Lần sau em sẽ rủ các cụ. Dưng mờ Cap bây giờ trật tự rồi, không thấy mua bán gì nữa. Thớt cảm nhận của họ cũng vài chục bài là hết rồi, chứ không được 50 trang như này đâu. Chắc chẳng cần cãi nhau với họ nữa:41:. Định vốt trả cụ với cụ Củ Từ cái chén mà máy nó chưa cho.

Sonata95

Xe máy
Hix, các bác tranh luận xe nào hơn xe nào lam giề :69: Miễn là mình thích thui, Em lấy Ếch từ tháng 10/2009 chạy đến nay được 6500km roài, đưa ra nhận xét là TUYỆT so với cái giá 36.700 Omaba, mỗi tội đáng trách cái vụ điều hòa -quạt gió ồn và lấy gió ngoài như các Bác vẫn phản ánh, Bi giờ Em chạy trong TP là khoảng 13L/100km chưa bít như thế đã chuẩn chưa. và Em còn lắp thêm cái cánh lướt gió sau với giá 1.150.000vnd trông ngầu lắm, nhìn đàng sau cứ tưởng Lếch xù LX 570 :41:

bizviet

Xe điện
Thế mà chúng nó bảo là đồ Hàn rẻ, cái cánh gió sau này của KM mà thằng Trường Hải nó hét gần 1,5 triệu đới
Hix, các bác tranh luận xe nào hơn xe nào lam giề :69: Miễn là mình thích thui, Em lấy Ếch từ tháng 10/2009 chạy đến nay được 6500km roài, đưa ra nhận xét là TUYỆT so với cái giá 36.700 Omaba, mỗi tội đáng trách cái vụ điều hòa -quạt gió ồn và lấy gió ngoài như các Bác vẫn phản ánh, Bi giờ Em chạy trong TP là khoảng 13L/100km chưa bít như thế đã chuẩn chưa. và Em còn lắp thêm cái cánh lướt gió sau với giá 1.150.000vnd trông ngầu lắm, nhìn đàng sau cứ tưởng Lếch xù LX 570 :41:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ôi dào. Hôm trước em đọc comments của mấy cụ bên box GM-Dai về "cảm giác khi chạy Cap LTZ", thấy so sánh với ếch như này:

- 7 chỗ: hơn ếch
- thương hiệu: hơn ếch, vì ếch thuộc thương hiệu 4`, đi đâu cũng bị chê:77::21::))
- ngoại thất: hơn ếch. Cái này thì 10 người 10 ý
-7 chỗ: Theo em thì hơn Ếch 2 cái ghế sau thôi chứ bắt em ngồi vào đó thì thà đi xe khách còn hơn! Em bị giã vài lần 300km Hà Nội - Vinh ở cái ghế sau đó trên Land Cruiser hẳn hoi mà tưởng chết, chân thì không duỗi thẳng được, xóc và tai nghe cứ ù ù nhức hết cả đầu!

-Thương hiệu: Vụ này thì có vẻ cũng đúng đấy!!!:mad: Em đi gặp bạn bè 9/10 chê xe Ford rất chi tiết bác ạ!!! Tốn xăng, đồ thay thế đắt, bán lại mất giá, hay hỏng vặt!!!:mad: Chỉ có 1/10 khen đúng một câu là Ếch chạy thì sướng rồi (1/10 này là những đồng chí có ô tô hoặc đã và đang chạy Ếch, 9/10 kia thường là không có ô tô hoặc đang chạy các loại xe như Vios chẳng hạn):77:
-Ngoại thất: Em thích Ếch hơn!:)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cộng lung tung như thế thì thành thằng anh trai của ESC :102::102:

Ford Explorer phải không bác nhẩy?
Con này em đã từng gặp một đoàn toàn biển 80B ở đền Trần hồi Tết năm ngoái, em đứng lớ ngớ thế nào gặp đúng lúc Cụ Nguyễn Minh Triết đi vào thế là cụ ý xông thẳng đến trước mặt em bắt tay chúc mừng luôn và ngay (chỗ em gặp cụ ý là đền Thái Sư Trần Thủ Độ)!:ohmy:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng rồi đó bác ! Ford Explorer 2010 bản Limited
:)

Con này thì hầm hố rồi! Nhưng em không thích cái mông của nó, trông hơi cao và chơi vơi thế nào ấy! Không biết 2010 edition có khác gì đời trước không?

Hình như đoàn xe mật vụ Mỹ của Clinton cũng dùng mấy con này! Ngày xưa em gặp vợ chồng ông này chạy ở đường Điện Biên Phủ (gần Cửa Nam) có một con giống thế này chạy sau cùng và mở cửa hậu (bên trong có mấy chú Mẽo đeo kính đen và mặc đồ đen sì lom lom ngó ra ngoài) => Vi phạm nghiêm trọng luật GTĐB mà không bị xxx Vịt phạt!:P

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Xem phim thấy mấy con EX này đen xì, kính đen chạy là thấy ...nghiện rồi.

Đi nước ngoài được ngồi lên con này chắc như ...xe tăng. Chạy tốc độ 140-150km/h chả thấy rung lắc tý nào (b)

Ở HN có một con màu trắng (chủ xe hình như ở Kim mã) cũng rất đẹp :41:

Ngoc Phan XLS

Xe container

Đi nước ngoài được ngồi lên con này chắc như ...xe tăng. Chạy tốc độ 140-150km/h chả thấy rung lắc tý nào (b)

Bác lại làm em thèm rồi!!! :'(:'(:'(

Sonata95

Xe máy
Cái nì cool đây. Em cũng thích. Cụ mua ở đâu đấy em xin cái địa chỉ
Em mua ở gần CQ Em, trên đường Nguyễn Khánh Toàn, Cầu Giấy, (cạnh Ben Computer) đi chơi qua vô tình hỏi thì thấy chứ Em đặt ở Ando ford mãi cũng không có.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hix, Bác nghiện nhưng nên trồng một cây xăng ở nhà (b)
Em đố bác tìm được một cô Hoa Hậu mà đảm đang bếp núc với cả chung thủy đấy!!!:21:

Trả giá, trả giá thôi,.... Nếu theo tiêu chí đó thì em đoán chắc bác sắp đổi Ếch lấy Vios rồi! :P

Sonata95

Xe máy
Em đố bác tìm được một cô Hoa Hậu mà đảm đang bếp núc với cả chung thủy đấy!!!:21:

Trả giá, trả giá thôi,.... Nếu theo tiêu chí đó thì em đoán chắc bác sắp đổi Ếch lấy Vios rồi! :P
ặc ặc.... Ếch của Em có 13L thui, con Ex kia tới 40L đường cao tốc đó bác ợ,

Maybach Tàu

Xe container

Hai cụ già này lại động phộng đề rồi, lại thêm cái tội chán vợ mình thèm vợ người:))
Mật vụ mỹ em thấy hay đi GMC cơ cụ Evikins, hồi làm với tụi nó em đi suốt mà:P

Ngoc Phan XLS

Xe container
ặc ặc.... Ếch của Em có 13L thui, con Ex kia tới 40L đường cao tốc đó bác ợ,
Ếch thì em chạy QL5 9 lít, Hà Nội phố không tính nổi, lúc 13 lúc 15 lít!

40L??? Thật không bác??? :ohmy::ohmy::ohmy:
ZIN130 em nghe bẩu cũng chỉ nhậu có tầm đó thôi mà!!!