[Thảo luận] Phản hồi lại topic "OFer Santa Fe 30X-5894 có hành vi vô văn hóa" của nick va6888

Trạng thái
Thớt đang đóng

xuho

Xe tải
Mất thời gian đọc comment quá, cụ chủ thớt (Kinh Kha) và cụ va888 tự giải quyết với nhau đi

Trung Khai

Xe tải
Theo nhà cháu thì vấn đề chủ yếu nằm ở chỗ BỊ NÉM ĐÁ HỘI ĐỒNG nên cụ chủ thớt bức xúc luôn cả Va68 trong lúc thông tin cũng khách quan. Để thanh minh vấn đề thì cụ chủ thớt lại có lời lẽ châm chọc cụ Va68 (vì việc này mà em vẫn bỏ 1 phiếu cho Va68) và việc bị tiếp tục ném đá là điều khó tránh khỏi. Thế mới biết sự ảnh hưởng của tin đồn ghê thế nào. 2 bên hạ hỏa thôi

Website
www.facebook.com
Thôi nhỉ. Mợ Kinh Kha đã bảo ông 30X ấy là Offer đểu rồi thì bà con còn ném đá làm gì nữa.

Đề nghị lão cào cào cờ lo se cái thớt này lại.:D

Nhân đây đề nghị cụ kienvang ngó lại danh sách thành viên của SFC.:D

alo_club

Xe buýt
Theo nhà cháu thì vấn đề chủ yếu nằm ở chỗ BỊ NÉM ĐÁ HỘI ĐỒNG nên cụ chủ thớt bức xúc luôn cả Va68 trong lúc thông tin cũng khách quan. Để thanh minh vấn đề thì cụ chủ thớt lại có lời lẽ châm chọc cụ Va68 (vì việc này mà em vẫn bỏ 1 phiếu cho Va68) và việc bị tiếp tục ném đá là điều khó tránh khỏi. Thế mới biết sự ảnh hưởng của tin đồn ghê thế nào. 2 bên hạ hỏa thôi
Sức mạnh của dư luận :( Chính vì sức mạnh ghê gớm này chúng ta mới cần có một hê thống báo chí cách mạng vững vàng để định hướng cho những con sóng dư luận hung hãn ấy. Các cụ MIN MOD thể hiện sức mạnh báo chí của mình đi :D

supra

Xe container
Hôm trước em nhớ không nhầm cụ Kinh Kha tự nhận mình là người mặc áo xanh đang can cậu lái xe không được đánh nhau,:-??Thật chả biết đường nào mà lầnX_X
cụ đọc không kỹ gì cả
Kinh Kha xịn là mợ vừa post bài
Kinh Kha đểu là bác mặc áo xanh (post bài mở thớt) sáng nay mượn nick của Gấu vào giải trình

mattroihong

Xe tải
Đánh nhau chả biết đúng sai, chỉ thương cụ lái xe bị mất lương . Cũng là dân làm công ăn lương nên em thông cảm với cụ ấy X_X

Cò mồi

Xe tăng
Cụ Kiến Vàng đâu rồi, cụ vào đây xem xét tư cách thành viên SFC giúp em với chứ còn "đăng ký vào Santa Fe Club để trong quá trình đi xe có gặp vấn đề gì còn nhờ anh em tư vấn" thì em thấy nản quá.

NamCuong4567

Xe tải
Hiện có 47 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (29 lái chính và 18 lái phụ)
NamCuong4567 nhieumucdich anhkthn fifalockheart binhnq2 xebus dxpac Thích Lái Xe nhatminhsm Thích Là Bụp Tamagochi sumacher ngocngminh novsf 6banh 599GTB mattroihong Cau_ong_gioi Hắc Ín quyt thanh3e linlin caravel Linh Chi Vo xe muon
Hot quá các cụ nhỉ :D

binhnq2

Xe tăng
"Cùng can với tôi còn có 1 số ông hàng xóm của bác 2B này, và trước khi buông nhau ra thì 2 ông đều bầm dập. Xuất phát của vụ xô xát này là ông 2B cầm mũ bảo hiểm vụt vào tay ông lái xe của tôi vỡ tan cái MBH.

Sau khi mọi việc sáng tỏ thì Mod đã xóa toàn bộ nội dung thread này và chuyển về box chi hội Santa Fe, tuy nhiên title của thread thì không thể xóa được. Chính vì sự cố này tôi đã yêu cầu nick va6888 vào đính chính lại thông tin. Tôi thậm chí còn PM hẹn gặp, mục đích là muốn dẫn cậu ấy đến tận nhà ông 2B kia để được nghe lại toàn bộ sự việc nhưng không hề nhận được hồi âm từ nick này.
"

Nếu dựa vào những dòng này thì em thấy sự việc cũng nên được nhìn nhận kỹ lưỡng hơn, nhất là như nội dung dòng bôi đậm phía trên.

Em thấy trò hùa vào ném một cách cảm tính của không ít Ofer thật sự không hay. Còn về cụ va6888, khu cụ đưa thông tin ra cho người xem, cụ nên đưa khách quan, đúng quyền hạn và tránh để lại tranh cãi, như bây h chưa biết ai đúng ai sai, ngườii ta bảo cụ "vu khống" vậy ít nhất cụ cũng nên phối hợp với bác ấy để chứng thực vấn đề, theo em, các cụ Điều Xe của diễn đàn sẽ cho người đi làm chứng và giải quyết vấn đề tranh cãi 1 cách thấu đáo.
cụ ơi, ng ta đi qua đường thấy 1 sự việc, và tả lại khá khách quan, rồi về kể lại cho ae OF để học hỏi rút kinh nghiệm, thế h lại PHẢI mất thời gian đi điều tra để về thông báo đúng sai ạ?????e đồ bác VA ko đi thì cũng ko thể trách bác ấy đc. còn bài học trong vụ việc này thì nhiều lắm, mỗi ng học 1 kiểu. Ra đường e lái ẩu, nhưng xử lý tình huống phải lạnh, tránh gây xô xát.

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Quan điểm của iem sao những chuyện này các bác cứ mang lên OF phân trần làm gì nhỉ ? XH chúng ta đang ở là XH sự phải trái không có ranh giới rõ rệt , XH của kẻ " mạnh " theo nghĩa bóng . Vì vậy , iem ở địa vị bác lái ô tô , chú xe máy mà láo là iem " tẩn " , còn iem ở địa vị chú xe máy , chú lái ô tô mà láo iem cũng " tẩn " còn yếu hơn bị " tẩn " thì iem chạy , thế thôi :)) Chả lô gô với ÔF gì ở đây sất , đấy là chuyện XH
Anh chặt Gà beo béo dạo này hay còn tay cầm dao mồm phun nước hoa nữa không cụ=))

totorauxom

Xe điện
nói chung cứ đánh người là VÔ VĂN HÓA rồi, người chứ có phải thú hoang đâu. Sai trái có đảng có nhà nước có chính quyền có nhân dân có pháp luật:-bd:-bd:-bd

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu hóng hớt đọc hết thớt này, thật hot :-B

Chẳng biết cụ Va6888 hay cụ chủ thớt (gấu nhà mợ Kinh Kha) đúng, dưng chắc chắn chỉ có một trong hai người đúng vì diễn tiến các hành động có thể nhìn thấy được từ bên ngoài theo hai mô tả hoàn toàn trái ngược nhau.

Nhà cháu cũng không muốn tham gia vào mấy chuyện thị phi, chỉ mong tất cả các cụ mợ khi tham gia giao thông bằng các phương tiện có gắn logo OF nên hết sức thận trọng vì phóng viên OF chuyên & không chuyên có mặt trên mọi nẻo đường :D

chauchau

Xe điện
đúng là bác bác Kinh Kha "xịn" rất hiểu bác chủ thớt, và gọi là OFer dỏm là chuẩn.

Nếu không phải là OFer thì chắc cũng chả đến việc bác va6888 có cớ post 1 bài hot đến thế, lái xe-va quyệt-phang nhau... có mà đầy hàng ngày. Hiếm và lạ là có Logo thôi.

Túm lại, các bác yên tâm, đó không phải là OFer, chúng ta nhầm, bác va6888 nhầm.

Chuyện chỉ có thế, có cần đợi bác KinhKha's vào nữa không các cụ? em nghĩ là không, chuyện đã rõ.

Đói No

Xe đạp
...nước xuôi theo dòng mà con thuyền vẫn lẻ loi ..
Cụ Kiến Vàng đâu rồi, cụ vào đây xem xét tư cách thành viên SFC giúp em với chứ còn "đăng ký vào Santa Fe Club để trong quá trình đi xe có gặp vấn đề gì còn nhờ anh em tư vấn" thì em thấy nản quá.
Thôi đừng hắt nước theo mưa nữa Bác! Ai lại đổ dầu vào lửa thế!
Hiểu nội dung rồi thì lẳng lặng mà té!

Đói No

Xe đạp
...nước xuôi theo dòng mà con thuyền vẫn lẻ loi ..
nói chung cứ đánh người là VÔ VĂN HÓA rồi, người chứ có phải thú hoang đâu. Sai trái có đảng có nhà nước có chính quyền có nhân dân có pháp luật:-bd:-bd:-bd
Ô, khái niệm của bác mới quá!
Em, cứ thằng nào láo, tẩn được là em tẩn!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đọc hết đến đây em lờ mờ hiểu ra rằng sự việc va chạm là do bác tài xế (đi xe - như lời mợ chủ nói là aggressive, tiếng Việt nó là "gấu" quá) cho nên xô xát với người đi xe máy và sau đó hai bên lao vào đánh nhau.

Như vậy theo như mợ chủ và cậu chủ thì bác tài xế có lỗi trong khi đang lái xe có dán logo OF. Em nghĩ phương pháp xử lý là đề nghị bác tài xế vào tạo nick để anh em vote trừ sau đó ban nick.

Ngoài đời thì phạt lương, còn trên diễn đàn chỉ cần vote trừ là đủ.

Thôi thì hai bên đã nói đủ, các cụ cũng đã ném đá đủ. Đóng lại ở đây là vừa các cụ nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng