[Thảo luận] Phản hồi lại topic "OFer Santa Fe 30X-5894 có hành vi vô văn hóa" của nick va6888

Trạng thái
Thớt đang đóng

Uglycar

Xe đạp
Thôi thế thì em sai rồi, em xin lỗi các bác nhé! :)

vad1001

Xe tải
phóng viên OF có mặt mọi lúc mọi nơi phản anh chân thực đời sống giao thông...
cụ chủ thớt cứ cảm ơn cụ va888 và xin lỗi các cụ hôm đó em và lx nóng quá, để em về chỉ bảo lái xe...có phải OF không(b) vì em và nhiều cụ ở đây cũng đã có những tình huống như cụ rồi, dễ thông cảm thôi ạ. lập thêm cái thớt này thanh minh lọ chai, bắt mọi người phải nghĩ là mình đúng thì lại hứng thêm gạch đá nữa thôi ạ.

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cháu cũng đã đọc thớt của kụ va6888 và chưa thấy kụ ấy buông lời quá với kụ chủ. Mấy lời gì gì đó là của các ofer khác. Cháu nghĩ cụ va6888 không phải xin lỗi gì, kụ ấy chỉ phản ánh khách quan thôi.
Là OF, chúng ta nên bình tĩnh và giải quyết trên tinh thần Of ạ! ( cháu trẻ nhỏ chưa biết sự nhiều, mong các kụ bỏ quá ạ!)

Boing767

Xe điện
Lời qua tiếng lại làm gì AE , thôi rút kinh nghiệm đi ra đường mình nhịn nhau 1 tý là lành nhất thôi , ko nên dùng tay chân làm gì .Bây giờ nước lớn còn đối thoại thay cho đối đầu các cụ ạ .
Mà mình đi 4B thì điềm đạm 1 tý ko là lắm chuyện xảy ra ạ.
E là e cứ đi nhẹ nói khẽ cười duyên thôi.

NewPeace

Xe điện
Em cũng đọc bài của bác VA... từ đầu , thấy tiêu đề đấy chả có gì sai vì đánh nhau chắc chắn là hành vi không văn hoá rồi. Bác ấy cũng chỉ là người đi qua phản ánh hiện tượng như bao anh em khác trên OF này nên viịec yêu cầu bác xin lỗi để thấy đàng hoàng thiết nghĩ cũng chả cần. Đàng hoàng hay không thì các member trên OF này đánh giá là chân thực nhất, các bác khác vào comment thì cũng chỉ là thể hiện sự bức xúc của cá nhân mình chứ cũng chả thù oán gì với bác chủ xe mà nùa nhau ném đá cả.

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
bình tĩnh mà giải quyết sự việc chứ bác Kinh Kha, khỏi cần va888 nếu là em em cũng làm như thế việc gì phải xô sát cho mệt như thế rất cần xem lại thái độ của offer nhà mình mong bác đừng cho em là lắm chuyện nhưng cần thiết phải bình tĩnh để sử lý mọi tình huống chứ em sẵn sàng vote bác va888 vì phản ánh việc này là anh em of chả cần thiết phải làm to chuyện đâu bác Kinh Kha ơi bác va888 chẳng có lỗi gì cả nên khỏi cần phải xin lỗi đúng kô các cụ.
Kụ viết chẳng dấu chấm làm em tí tẻo! Hic

vua_luoi

Xe điện
Ôi, cháu quên hết mọi việc rồi. Sao có người cứ bắt cháu nhớ lại cái không đáng nhớ thế nhỉ :D

Azera3.8V6

Xe hơi
...lại có thêm một thớt hót về văn hóa ứng xử của Ofer rồi...theo em...đâu phải cần thượng cẳng chân, hạ cẳng tay mới giải quyết được việc đâu...theo tinh thần của Việt Võ Đạo và Thái Cực Quyền thì đâu cần phải ra tay trước...cứ đỡ thoải mái là đối phương cũng mệt nhoài rồi...vote bác Va8888:!!...

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
phóng viên OF có mặt mọi lúc mọi nơi phản anh chân thực đời sống giao thông...
cụ chủ thớt cứ cảm ơn cụ va888 và xin lỗi các cụ hôm đó em và lx nóng quá, để em về chỉ bảo lái xe...có phải OF không(b) vì em và nhiều cụ ở đây cũng đã có những tình huống như cụ rồi, dễ thông cảm thôi ạ. lập thêm cái thớt này thanh minh lọ chai, bắt mọi người phải nghĩ là mình đúng thì lại hứng thêm gạch đá nữa thôi ạ.
nếu cụ Kinh Kha xử lý như cách post bài của mấy cụ chủ bên TOPCARE thì đã không còn gì để bóng bàn.

vietmoment

Xe hơi
Tôi chính là OFer chủ xe Santa Fe nói trên và cũng là người trong bức ảnh, hôm CN tuần vừa rồi đang công tác trong SG thì có đt báo của một số anh em OFer yêu cầu vào giải thích. Tôi đã ngay lập tức vào đính chính thông tin và có tường thuật lại sự việc
3. Nhà chùa theo dõi khá kỹ càng thớt của bác va888, trong thớt ấy bác chỉ có duy nhất 1 bài trả lời vào hồi 13:01 ngày 09/05/2010. Sau đó ko có câu trả lời nào thêm dù mọi người vẫn muốn được nghe thêm từ phía thứ 2, là bác Kinh Kha. Mãi đến 01:05 ngày 14/05/2010 bác mới lại có thớt phản hồi với lời lẽ khá gay gắt mặc dù bác đã sửa. Bác bức xúc được lâu phết nhỉ.
Hai cái quơ tờ này có vẻ mâu thuẫn, các bác nhỉ?

Em thì em tin bác "Thích Là Bụp" hơn. Và nếu đúng như thế thì bác Kinh Kha này sai lè lè ra rồi. Nếu bác ấy đúng bác ấy phải phản hồi ngay chứ!

Còn bây giờ, mọi sự đã qua, *sư nói sư phải, vãi bảo vãi hay*, chả tin được!

Em là em cứ vote + cho bác va6888!

Huỳnh Tùng

Xe buýt
=D> Hoan hô bác va6888! keng... keng... keng... Em có lần vạ mồm chẳng may mạo phạm đến người khác cũng bị phạt thẻ đấy. Em nhận lỗi ngay rồi. Còn trường hợp của bác thì vô tư đi, mình khách quan mà.

Chỉnh sửa cuối:

roro

Xe tăng
Dù sao có logo rồi, nên có trách nhiệm với OF. Em nghĩ bác Kinh Kha dù gì cũng nên rút kinh nghiệm.

Website
www.facebook.com
Hai cái quơ tờ này có vẻ mâu thuẫn, các bác nhỉ?

Em thì em tin bác "Thích Là Bụp" hơn. Và nếu đúng như thế thì bác Kinh Kha này sai lè lè ra rồi. Nếu bác ấy đúng bác ấy phải phản hồi ngay chứ!

Còn bây giờ, mọi sự đã qua, *sư nói sư phải, vãi bảo vãi hay*, chả tin được!

Em là em cứ vote + cho bác va6888!

Thêm 1 tý: bác va888888888888888 tạo thớt ấy vào hồi 10:08 ngày 08/05/2010. Bác VA có 3 bài, còn bác Kinh Kha chỉ có duy nhất 1 bài.

Nhiều bài nhất là nhà Kingpin, 7 bài.:D

tieusufu

Xe tải
đó là lý do vì sao em chưa dán logo trên xe. Vì em thấy mình chưa xứng đáng với nó, chưa xứng đáng với nhiệm vụ của Min và mod giao phó.
Nên chăng có thêm những tiết học giáo dục công dân trước khi cấp bằng lái xe

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alo_club

Xe buýt
Biển OF của cụ Thích là bụp tổng 13, xấu vãi lúa =))

Kinh Kha

Xe tải
Đây có em (Kinh Kha xịn nhé)! Cái cụ Ofer "đểu" SantaFe 30X kia cụ ấy vào đây tẩm sẵn xăng và vứt lại bao diêm xong lượn đi một mạch rồi còn em ở nhà xem các cụ ném đá đốt nhà đây.

Lý do tại sao em không tự lên tiếng về thớt này, có 2 nguyên nhân: thứ nhất em không là người chứng kiến sự việc này từ đầu đến cuối. Thứ hai em cũng không hề được đọc cái thớt origin của cụ va vì đến lúc em vào thì nó đã bị xóa. Tuy nhiên, vì các cụ có rất nhiều thắc mắc hỏi han bình phẩm phán xét nên em cũng xin nói rõ lại một số vấn đề. Xin nhắc lại là em chỉ nói những vấn đề em biết chắc chắn.

Em đồng ý với tất cả các cụ nói là cụ VA không có lỗi và không cần phải xin lỗi ông OFer "đểu" 30x. Nhưng các cụ đọc lại kỹ hộ em đi ạ, ông 30X kia ông ấy cũng có yêu cầu cụ VA xin lỗi đâu, ông ấy chỉ muốn cụ vào viết lại vài dòng đính chính cho khách quan thôi. Vả lại nếu cụ VA chấp nhận trao đổi qua PM để anh em gặp và hiểu nhau thì đã không có cái thớt phiền toái này. Các cụ cứ đặt mình vào trường hợp của ông 30X kia đi, xem các cụ sẽ phản ứng như thế nào khi một lúc mấy chục ông chưa cần biết các cụ là ai, nhảy vào ném đá gọi là thằng này thằng nọ. Thậm chí đến tận vừa rồi em vẫn còn thấy có cụ vẫn nói đại loại ông OFer đánh hội đồng là sai. Em đang tự hỏi như thế này thì ai mới là đang bị "đánh hội đồng" đây? Em chỉ muốn nhắc các cụ đọc và nghĩ thật kỹ trước khi viết lại thôi. Các cụ nhiều khi viết for fun, cho sướng tay sướng mồm thôi chứ có bao giờ quan tâm đến cảm xúc của người đọc không?

Cụ nào ở trên nói là nick Kinh Kha vô trách nhiệm với bài viết của mình. Thế thì em hỏi cụ là cụ VA là người có trách nhiệm với bài viết của mình? Em không nói về chuyện thông tin của cụ ấy đưa ra là đúng hay sai vì như một số cụ nói, báo chí có khi còn đưa tin sai tới mức phải đính chính. Trong khi động tác rất đơn giản là chỉ cần cụ VA, sau khi đã hiểu sự việc, chỉ cần có 1-2 lời nói lại cho các cụ hạ bớt nhiệt đi thì cụ ấy có làm không? Em nói thật là trong những trường hợp như thế này, ông 30X kia có nhảy vào đây viết 10 bài thì cũng không bằng cụ VA viết một post ngắn. Đằng này nhà em đã kiên nhẫn tới mức PM nhắn gặp cụ ấy, cho cụ ấy đi đối chất cho hoàn toàn yên tâm trước khi viết lại thì cụ ấy không thèm hồi âm. Em không comment nữa nhé, ai vô trách nhiệm các cụ tự phán xét.

Thực ra em thấy ngay từ trang 1 cụ VA cũng đã vào lên tiếng và nói là có thể thông tin cụ ấy đưa ra chưa thật khách quan. Lúc đấy em đã định nhờ mod khóa topic lại vì như thế là đã đủ. Các cụ trên này cũng toàn người thông thái và có kinh nghiệm lái cả 2B lẫn 4B nhiều năm rồi, nói ít hiểu nhiều phải không?

Cuối cùng là về bác lái xe hôm đấy chở ông OFer "đểu". Bác LX này lớn tuổi rồi, hơn 50, tuổi nghề của bác ấy chắc cũng gần bằng tuổi đời của em và thời gian ôm vô lăng của bác này nhiều hơn thời gian nằm trên giường. Bác ấy thì có một nhược điểm là cách chạy xe hơi agressive (đấy là cá nhân em cảm nhận thế, dễ gây hoảng sợ cho người đi bên cạnh), nhưng 3 năm lái cho cty em chạy hàng trăm chuyến vào Nam ra Bắc cũng chưa bao giờ có va quệt hay gây tai nạn. Tuy nhiên bác ấy bây giờ cũng đang lãnh án kỷ luật rồi, nghỉ 1 tuần không lương (bị kỷ luật từ lúc ông 30X chưa lên OF cơ), mặc dù trước khi xảy ra chuyện này thì bác ấy là tổ trưởng tổ xe, quản lý trong tay 6 ông lái xe và gần chục đầu xe các loại. Với tính cách cá nhân của bác này thì em đồ là ông Nguyễn Biểu kia cũng phải cực kỳ ngoa và hung hăng thì mới có chuyện xô xát được.

Thế thôi nhỉ, em không có ý định đôi co đúng sai với bất kỳ ai, kể cả cụ VA. Trên OF thì cũng rất nhiều cụ biết cả gia đình nhà em, (tuy nhiên rất tiếc là số không biết thì nhiều hơn:D), với em thế là đủ. Em cũng không mong các cụ post tiếp vào cái thớt này, hoặc nếu có post thì xin các cụ làm ơn đọc thật kỹ những gì mọi người đã viết. Nhiều khi, mất thêm một ít thời gian đọc lại tiết kiệm được khối thời gian viết bài đấy các cụ ạ.

P/S: Em quên một chi tiết ông 30X nhà em kể lại với em là: sau khi vào viết lại trong thớt của cụ VA và có hẹn gặp cụ VA cùng một số cụ OF bức xúc khác (hẹn công khai trong post) để giải tỏa nghi vấn của các cụ thì có một cụ nào đấy viết lại đại ý là cụ VA Này có quen nhiều Công an hay thế lực gì đấy (em cóc nhớ chính xác), không làm gì được cụ ý đâu. OtoFun chân chính là thế hả các cụ?

Chỉnh sửa cuối:
Bình thường nick Kinh Kha này là của vợ tôi, tôi chỉ có 1-2 lần mượn để đăng ký vào Santa Fe Club để trong quá trình đi xe có gặp vấn đề gì còn nhờ anh em tư vấn chứ tôi bình thường bận tối mặt mũi cũng chẳng mấy khi lên OF đọc được bài. Tuy nhiên vợ tôi tham gia OF rất nhiệt tình và cũng là member tích cực của các Chi hội Focus và Everest. Hôm tôi gọi điện để xin vợ pw vào viết bài thì cô ấy cũng đang đi off với hội Focus và rất bất bình vì sự việc này làm ảnh hưởng đến uy tín của cô ấy trên diễn đàn.

@ kinhkha: nichk bác bảo của vợ. Sao vợ bác không lên tiếng nhể ....:-w Em thấy hơi lạ.

- Xe bác đã dán lô gô OF vào mông thì em nghĩ mọi nguời phản ánh không có gì là. Bất luận là như thế nào đi nữa.
Hôm trước em nhớ không nhầm cụ Kinh Kha tự nhận mình là người mặc áo xanh đang can cậu lái xe không được đánh nhau,:-??Thật chả biết đường nào mà lầnX_X

tieusufu

Xe tải
em đọc xong rồi, nhưng vẫn không hiểu lắm.
Mợ có thế viết lại được không ?

tutibaby

Xe máy
Đây có em (Kinh Kha xịn nhé)! Cái cụ Ofer "đểu" SantaFe 30X kia cụ ấy vào đây tẩm sẵn xăng và vứt lại bao diêm xong lượn đi một mạch rồi còn em ở nhà xem các cụ ném đá đốt nhà đây.
P/S: Em quên một chi tiết ông 30X nhà em kể lại với em là: Quote]
Cái này Em choáng....^:)^

alo_club

Xe buýt
Mợ Kinh Kha viết dài thế nhỉ, cũng giải thích được một vài điều, còn một vài điều em vẫn không rõ lắm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng