[Thảo luận] Phản hồi lại topic "OFer Santa Fe 30X-5894 có hành vi vô văn hóa" của nick va6888

Trạng thái
Thớt đang đóng

bmw1226

Xe tải
Anh em OF không nên chấp nhau những chuyện hiểu lầm thế này. Ai sai, ai đúng cũng nên tự nhìn nhận lại để cùng rút kinh nghiệm.

Okane

Xe container
Nếu chẳng may vụ chèn ép từ phía 4B làm người ta DIE thì sao nhể ? đáng nhẽ chủ thớt phải nhắc nhở lái xe của mình. K thể để cái đầu nóng lái xe được. Chủ thớt nên suy nghĩ lại.

hungnq66

Xe tải
Chuyện chả có gì nếu ông LX kia xin lỗi 1 câu. e thề.
Các bác sau có ảnh oẹt thì che mặt người ta lại nhớ. dân đen ko seo nhưng ai có tí sao mà chường mặt trong ảnh của các cụ thì rách việc đới
Bác viết thì hay nhưng dùng cái Avatar chẳng hay tẹo nào, lời nói phải đi đôi với việc làm nhé.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Các cụ cứ nâng cao quan điểm làm gì cho nó mệt cái đầu, OFER hay gì đi nữa thì cũng có 1 cái đầu, cũng phỉa tham gia GT trong tình trạng hết sức stress của Hà Nội, mà đã Stress thì chẳng biết điều gì sẽ xảy đến. Ngay bản thân em, đi xe to, máy còi (xe nặng 2,5 tấn, máy diesel có 100 mã) nên cũng chạy xe khá điềm đạm nhưng nhiều tình huống ức ói máu, em cũng tạt đầu cảnh cáo, chửi bậy như thường. Có điều em may mà không bị chụp ảnh và bêu lên đây thôi. Em không có võ, lại gày còm nên em chỉ chửi bậy chứ đánh nhau thì chả có ai thắng bao giờ mình có khỏe hơn nó mình đánh nó được 5 cái thì nó có yếu nó cũng đánh lại mình được 2 cái htees là mình cũng đau. Nói thật em cũng nhận được rất nhiều laòi thách đố dừng lại oánh nhau nhưng em cứ chốt cửa xe lại rồi tìm cách mà té thôi.
Các cụ hãy tự sờ lại gáy mình xem đã từng phản ứng như em bao giờ chưa????
cụ nói thế em lại nhớ có đợt em chậy con Morning một mình thấy ở trên có con matiz cứ chậy hình con rắn đằng trước lại còn tạ đầu em mấy phát tức mình em vượt lên chẹn lại cho dúi dụ. đến lúc dừng đèn xannh đèn đỏ hiện ra bốn tên to như tịnh gõ kính cửa em cộp cộp , làm em sợ vãi lái may mà lúc đó khon có thằng nào đứng trước đầu xe không thì em cũng cho nó lên nắp ca po như thừong

a

volga3110

Xe buýt
Em thấy nếu sự việc như bác Va 6888 phản ánh là LÁI XE của chồng mợ Kinh Kha đi cua nhanh ở ngã ba, chèn ép người đi xe máy, sau đó người ta có ý kiến, có thể có lời nói thô tục, lái xe của cụ cũng văng tục, nhảy xuống xông vào ăn thua với 1 bác lớn tuổi, cụ vào can. Sau đó cụ lên kêu réo bác Va 6888 ra thế này, em e là không hay cho lắm, dù cụ có thể đúng. Việc đầu tiên cụ nên làm là kỷ luật lái xe của cụ trước, chứ lái xe chuyên nghiệp, sếp ngồi trong xe mà hở ra là nhảy xuống đánh nhau thì cũng đã không được rồi. Còn em mà như cụ Va thì em cũng viết lên, chỉ có cái là title sẽ không Giật gân như vậy.
Em vote cụ Va 6888

xe chua lua

Xe tải
bình tĩnh mà giải quyết sự việc chứ bác Kinh Kha, khỏi cần va888 nếu là em em cũng làm như thế việc gì phải xô sát cho mệt như thế rất cần xem lại thái độ của offer nhà mình mong bác đừng cho em là lắm chuyện nhưng cần thiết phải bình tĩnh để sử lý mọi tình huống chứ em sẵn sàng vote bác va888 vì phản ánh việc này là anh em of chả cần thiết phải làm to chuyện đâu bác Kinh Kha ơi bác va888 chẳng có lỗi gì cả nên khỏi cần phải xin lỗi đúng kô các cụ.

méhc

Xe tải
lái xe cho bác chủ thớt cũng gấu nhỉ?! chẳng có lý do gì khi mình chèn người ta mà không nói đuợc 1 lời xin lỗi. và đọc hết cả thớt em cũng chẳng thấy đuợc lý do gì để bác vâ6888 phải xin lỗi bác chủ thớt.

Website
www.facebook.com
1. Bất cứ Offer nào khi nhìn thấy những gì tương tự như bác va888888888 nhìn thấy cũng sẽ cảm nhận và viết bài như vậy. Tuy nhiên bác nên đặt tiêu đề tả thực sự việc, ko nên cho cảm tính của mình vào tiêu đề. VD: "Offer Santafe XXXX oánh nhau với 2B".

2. Bác Kinh Kha chỉ mượn nick của Gấu nhà bác, điều này ít người biết, nhưng trong đăng ký gia nhập SFC lại là tên, số a lô của bác. Xe dán logo OF cũng là của bác, cái này ai cũng biết. Vậy ai mất mặt?

3. Nhà chùa theo dõi khá kỹ càng thớt của bác va888, trong thớt ấy bác chỉ có duy nhất 1 bài trả lời vào hồi 13:01 ngày 09/05/2010. Sau đó ko có câu trả lời nào thêm dù mọi người vẫn muốn được nghe thêm từ phía thứ 2, là bác Kinh Kha. Mãi đến 01:05 ngày 14/05/2010 bác mới lại có thớt phản hồi với lời lẽ khá gay gắt mặc dù bác đã sửa. Bác bức xúc được lâu phết nhỉ.

4. Khi bác có nick, đã tham gia vào 1 chi hội trên diễn đàn, nhất là khi xe bác đã dán logo OF, bác có bận việc đến mấy thì cũng nên có trách nhiệm với nick của mình. Riêng việc bác tự nhận vào diễn đàn chỉ để nhờ vả mỗi khi có sự cố cũng đủ để cho mọi người suy nghĩ khác về bác, cho dù điều này có thể là bác chả thèm quan tâm.

5. Cũng trong thớt của bác va888, một số nick đã bị ban, bị xì lốp cũng chỉ vì phát ngôn không đúng mực, mặc dù đấy là những thành viên hoạt động khá tích cực, đóng góp khá nhiều cho diễn đàn. bác thấy sao?

Dogia

Xe điện
Trường hợp này, em thử đặt mình vào vị trí của va6888 hay của Kinh Kha thì cũng đều thấy mình cũng sẽ có phản ứng như vậy, không ai trách ai được. Đứng ngoài nhìn vào, em có nhận xét chủ quan thế này:

* Về phía kụ va6888:
- Title của va6888 "OFer SantaFe 30X-5894 có hành vi vô văn hóa" là hoàn toàn chính xác, vì hành vi vô văn hóa được nói đến ở đây chính là chuyện ẩu đả đánh nhau trên đường, bất kể sai đúng thế nào, ai thắng ai thua.
- Nội dung của thớt được minh họa bằng ảnh, kể lại những gì kụ va6888 nhìn thấy từ trước khi động tay động chân 1 đoạn cho đến khi hai bên xông vào nhau. Nói chung ai đi qua mà nhìn thấy sự việc thì cũng đều kể lại như thế thôi, trừ khi là người trong cuộc.

* Về phía Mợ Kinh Kha:
- Đầu tiên, theo lời của nick Kinh Kha ở trên cho thấy Mợ là Kinh Kha xịn, OFer thứ thiệt, thì em sẽ thấy hợp lý hơn nếu như Mợ vào đây cho anh em thấy ý kiến của mình sớm hơn, vì nickname trên OF này có thể người này không biết, nhưng nhiều người nhiều nhóm khác biết con người thật của nickname đó là ai, cũng không ảo được 100% đâu nên tránh né cũng không giải quyết vấn đề gì hơn.
- Đối với trình bày của Kinh Kha ở trên, em cũng thông cảm được. Nếu câu chuyện đúng như kụ kể, thì cũng khó mà khác được trừ khi kụ quá hòa nhã hoặc nhút nhát hoặc lịch sự như người Pháp. Vì kụ kể rằng 2B đi láo rồi lại đập kính xe rồi lại vác mũ bảo hiểm ra đập trước: nói thật nếu là em thì chắc cũng lao vào chiến thôi, mà trên xe có mấy anh em nữa thì cũng lao vào hội đồng ngay chứ chả có chuyện can kiếc gì đâu, máu nó lộn lên đầu rồi thì khó kìm lắm, kể cả dán logo OF chứ dán cái gì cũng mặc.
- Chỉ có điều em không thông cảm với kụ được, là chuyện kụ yêu cầu kụ va6888 phải có lời xin lỗi kụ chính thức trên này. Câu chuyện bây giờ đã đủ hai chiều, cả người trong cuộc lẫn người ngoài cuộc, chắc chắn anh em OFer sẽ có những nhận xét đánh giá chuẩn nhất về cái đúng cái sai, mức độ phù hợp trong các hành vi ứng xử trong những câu chuyện xảy ra thế này. Kụ cũng đã có điều kiện để nói ra những điều mình muốn, thế thì nên vui trở lại kụ ạ, anh em còn gặp gỡ chia xẻ thêm được nhiều chuyện lâu dài, và cũng là nâng cao uy tín của Mợ Kinh Kha trên diễn đàn này.

Cùng là OFer, em có đôi lời tham gia với các kụ mợ, chúc các kụ mợ mạnh khỏe, vui vẻ, chiều uống beer thì gọi em nhá >:D<

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Ai vào mục ATGT này đọc hôm T7 và CN tuần vừa rồi thì chắc chưa quên được 1 thớt khá nóng có title như trên của nick va6888 viết về 1 OFer đi láo và còn đánh hội đồng một bác đi 2B trên phố Nguyễn Biểu, thớt có cả ảnh minh họa rất sinh động. Khỏi phải nói là các cụ trên này ném đá vào cái thằng chủ xe đấy như thế nào, tóm lại là bức xúc một cách rất nhiệt tình.

Tôi chính là OFer chủ xe Santa Fe nói trên và cũng là người trong bức ảnh, hôm CN tuần vừa rồi đang công tác trong SG thì có đt báo của một số anh em OFer yêu cầu vào giải thích. Tôi đã ngay lập tức vào đính chính thông tin và có tường thuật lại sự việc: 2B đi ẩu nhưng cậy gần nhà (ở ngay Nguyễn Biểu) nên xông lên đập kính xe và gây sự, lái xe của tôi xuống, sau khi lời qua tiếng lại có xô xát và tôi xuống can. Cùng can với tôi còn có 1 số ông hàng xóm của bác 2B này, và trước khi buông nhau ra thì 2 ông đều bầm dập. Xuất phát của vụ xô xát này là ông 2B cầm mũ bảo hiểm vụt vào tay ông lái xe của tôi vỡ tan cái MBH.

Bình thường nick Kinh Kha này là của vợ tôi, tôi chỉ có 1-2 lần mượn để đăng ký vào Santa Fe Club để trong quá trình đi xe có gặp vấn đề gì còn nhờ anh em tư vấn chứ tôi bình thường bận tối mặt mũi cũng chẳng mấy khi lên OF đọc được bài. Tuy nhiên vợ tôi tham gia OF rất nhiệt tình và cũng là member tích cực của các Chi hội Focus và Everest. Hôm tôi gọi điện để xin vợ pw vào viết bài thì cô ấy cũng đang đi off với hội Focus và rất bất bình vì sự việc này làm ảnh hưởng đến uy tín của cô ấy trên diễn đàn.

Sau khi mọi việc sáng tỏ thì Mod đã xóa toàn bộ nội dung thread này và chuyển về box chi hội Santa Fe, tuy nhiên title của thread thì không thể xóa được. Chính vì sự cố này tôi đã yêu cầu nick va6888 vào đính chính lại thông tin. Tôi thậm chí còn PM hẹn gặp, mục đích là muốn dẫn cậu ấy đến tận nhà ông 2B kia để được nghe lại toàn bộ sự việc nhưng không hề nhận được hồi âm từ nick này.

OF là diễn đàn ảo nhưng thành viên của OF là những con người thật, các thông tin cá nhân của các thành viên post diễn đàn cũng là thật và đương nhiên, hệ lụy của những bài viết vô trách nhiệm như trên cũng là có thật. Chính vì thế tôi mong nick va6888 cũng như tất cả các thành viên khác của diễn đàn, trước khi viết bài hoặc đưa tin thì nên đưa lên những thông tin mà mình chắc chắn là đúng, đừng đứng từ xa ngó nghiêng rồi về nhà viết bài bằng óc suy đoán+ trí tưởng tượng hay qua lời kể của người này người khác. Sự cố nhầm lẫn vừa rồi của va6888 là nhỏ nhưng sự bực mình của tôi thì thực sự không nhỏ, chưa kể tốn của tôi khá nhiều thời gian viết lách giải thích.

@va6888: nếu cậu qua đây đọc được thread này thì cũng nên vào viết lại một vài dòng. Tôi không cần lời xin lỗi của cậu, nhưng ít nhất tôi cũng hy vọng cậu biết ứng xử đẹp.

@ALL: xin lỗi đã làm mất thời gian của mọi người và tài nguyên diễn đàn. Sau bài viết này xin trả lại nick Kinh Kha cho Gấu nhà tôi, chúc anh chị em sinh hoạt vui vẻ, chúc diễn đàn ngày càng phát triển lớn mạnh.

Bác trả lại nick cho vợ không vấn đề gì - còn xe bác em nghĩ cũng nên bóc cái logo ra,tìm cái mũ cối Tàu hay Mũ xxx để vào nó hơp hơn
Kính bác

thang soi

Xe tải
"Cùng can với tôi còn có 1 số ông hàng xóm của bác 2B này, và trước khi buông nhau ra thì 2 ông đều bầm dập. Xuất phát của vụ xô xát này là ông 2B cầm mũ bảo hiểm vụt vào tay ông lái xe của tôi vỡ tan cái MBH.

Sau khi mọi việc sáng tỏ thì Mod đã xóa toàn bộ nội dung thread này và chuyển về box chi hội Santa Fe, tuy nhiên title của thread thì không thể xóa được. Chính vì sự cố này tôi đã yêu cầu nick va6888 vào đính chính lại thông tin. Tôi thậm chí còn PM hẹn gặp, mục đích là muốn dẫn cậu ấy đến tận nhà ông 2B kia để được nghe lại toàn bộ sự việc nhưng không hề nhận được hồi âm từ nick này.
"

Nếu dựa vào những dòng này thì em thấy sự việc cũng nên được nhìn nhận kỹ lưỡng hơn, nhất là như nội dung dòng bôi đậm phía trên.

Em thấy trò hùa vào ném một cách cảm tính của không ít Ofer thật sự không hay. Còn về cụ va6888, khu cụ đưa thông tin ra cho người xem, cụ nên đưa khách quan, đúng quyền hạn và tránh để lại tranh cãi, như bây h chưa biết ai đúng ai sai, ngườii ta bảo cụ "vu khống" vậy ít nhất cụ cũng nên phối hợp với bác ấy để chứng thực vấn đề, theo em, các cụ Điều Xe của diễn đàn sẽ cho người đi làm chứng và giải quyết vấn đề tranh cãi 1 cách thấu đáo.

ZAD Viet

Xe điện
Kinh Kha viết
@va6888: nếu cậu qua đây đọc được thread này thì cũng nên vào viết lại một vài dòng. Tôi không cần lời xin lỗi của cậu, nhưng ít nhất tôi cũng còn được thấy một thằng đàn ông đàng hoàng
Em đồng ý voi Mod Chauchau.
Cu chủ xe này có giọng van nghe kinh quá.Ra đuong em phải tránh xa con SF 30X 5894 này.

ottc_mem

Xe máy
Em tưởng vụ này đã kết thúc rồi, hóa ra vẫn còn hot thế này à.

2fast2fear

Xe tăng
Bây giờ gặp SF 5849 ngoài đường, anh em mỗi người thử tạt đầu 1 phát. Nếu bác tài 5849 toét miệng cười xin lỗi thì vote + bác Kinh Kha, còn nếu bác tài 5849 xuống gạ đánh nhau thì vote - vậy :-*

xe365vn

Xe container
e thấy bác VA chả có gì sai, e mời bác ấy 1 ly :-bd

Cò mồi

Xe tăng
Em cũng mời bác va6888 1 ly vì thông tin của bác này hoàn toàn khách quan.

LASER1.8

Xe tải
em cũng vod + bác VA, và vod - bác Kinh Kha. Để hạ nhiệt topic tiện đây các bác cho e hỏi, em có được vod - các bác đánh lỗi sai chính tả không ạ. Em thấy trên diễn đàn nhiều bác sai chính tả quá.:-??

Website
www.facebook.com
Đông thế, nhưng tuyền các cụ lót dép. Còn chính chủ vẫn có mặt nhưng trả lời thì chả thấy đâu, hay là lại chỉ làm mỗi 1 bài rồi sủi tăm như thớt trước??