[Funland] Phản ánh Công an cấp xã/ phường trong việc giải quyết thủ tục hành chính công

khanhlinh19

Đi bộ
Em cũng vừa làm tách hộ khẩu cùng phường ở HL, HM. Nói chung dù công nghệ 4.0 thì vẫn phải lên CA phường ngồi cạnh anh CSKV rồi nhờ anh ý chỉ cách khai cho nhanh, khai xong đính kèm các giấy tờ oke gửi lên dichvucong thì tuần sau là có cập nhật trên VNeid. Tuần sau nữa lên lấy giấy trả kết quả. Nếu ở nhà tự mày mò khai thì thừa thiếu lung tung mất thời gian lắm :D
PS: giúp mình khai xong thì anh ý cũng gợi ý tiền hướng dẫn, vợ e bảo cả nhà cả cửa còn mỗi tờ 1 lít anh cầm tạm :D

Tara01

Xe hơi
Cái hộ khẩu chắc giờ còn giá trị cbo con học trường công thôi nhỉ.
Con em học trường tư, em kệ chả làm thường trú, tạn trú gì hết cũng chả ai hỏi câu nào. Em chỉ làm hộ chiếu online thì công nhận nhanh và tiện.

Civic TN

Xe lăn
E ở tỉnh, trước e làm Hộ chiếu cho F1 qua Web Dichvucong, bị lỗi ảnh, CA gửi GM lên chụp lại ảnh (ghi là miễn phí), e và ku con lên, hỏi là phải làm ntn thì cán bộ nhấm nhẳng bảo là tra Google, e nhìn ngứa mắt bảo F1 về, éo làm nữa thì cán bộ goii lại bảo đã đến thì làm đi, thế là lại hướng dẫn cho F1 nhà em.
Sau đó phải chụp ảnh thì thu 30k, 2 bố con e ko ai cầm tiền mặt nhưng bảo ck thì đội chụp ảnh nhất định ko cho, làm F1 e phải ck cho 1 bạn công dân ở đấy để lấy 30k TM nộp :((
Tóm lại làm DVC trên web, có ngày có giờ, có thời gian trả kết quả nên cán bộ cũng đỡ nhũng nhiều dân hơn, nếu dân biết quy định.
Như ở cơ quan e cũng có tý DVC, thì e yêu cầu cán bộ xử lý hồ sơ trước hạn, hướng dẫn cho ngừoi dân, DN hẳn hoi, cũng chưa thấy bị phản ánh xấu nào =))

Tara01

Xe hơi
E ở tỉnh, trước e làm Hộ chiếu cho F1 qua Web Dichvucong, bị lỗi ảnh, CA gửi GM lên chụp lại ảnh (ghi là miễn phí), e và ku con lên, hỏi là phải làm ntn thì cán bộ nhấm nhẳng bảo là tra Google, e nhìn ngứa mắt bảo F1 về, éo làm nữa thì cán bộ goii lại bảo đã đến thì làm đi, thế là lại hướng dẫn cho F1 nhà em.
Sau đó phải chụp ảnh thì thu 30k, 2 bố con e ko ai cầm tiền mặt nhưng bảo ck thì đội chụp ảnh nhất định ko cho, làm F1 e phải ck cho 1 bạn công dân ở đấy để lấy 30k TM nộp :((
Tóm lại làm DVC trên web, có ngày có giờ, có thời gian trả kết quả nên cán bộ cũng đỡ nhũng nhiều dân hơn, nếu dân biết quy định.
Như ở cơ quan e cũng có tý DVC, thì e yêu cầu cán bộ xử lý hồ sơ trước hạn, hướng dẫn cho ngừoi dân, DN hẳn hoi, cũng chưa thấy bị phản ánh xấu nào =))
Ảnh hộ chiếu em toàn nhờ mấy bạn trẻ ở công ty tự chụp rồi dùng app sửa thành size Ảnh 4*5, trộm vía lần nào cũng ổn.

Chỉnh sửa cuối:

AnhViVu

Xe điện
Em mới đi làm cái tạm trú hết 600K tiền cafe đây. Trực tuyến giời gì chăng nữa vẫn phải có bác dẫn đường chỉ lối nhé. Đấy là em làm hết từ soạn đơn, đăng ký online các kiểu đấy nhá.
Cụ ở chỗ nào mà lởm thế. Em đã làm thủ tục thay đổi địa chỉ thưởng trú, khai sinh, nhập hộ khẩu, làm hộ chiếu, quyết toán thuế TNCN online. Không mất 1 xu.

Velociraptor

Xe tăng
Cụ ở chỗ nào mà lởm thế. Em đã làm thủ tục thay đổi địa chỉ thưởng trú, khai sinh, nhập hộ khẩu, làm hộ chiếu, quyết toán thuế TNCN online. Không mất 1 xu.
Ah em ở xa chân thiên tử nơi ánh sáng mặt giời lâu lâu mới soi tới nên nó thế đấy cụ.

hminh2005

Xe điện
Cháu đặt hi vọng vs suy nghĩ tích cực, mong là vì mới nên còn bỡ ngỡ. Hi vọng 1 2 năm tới sẽ tốt dần lên.
Tiến tới 2 3 năm nữa là chỉnh chu cho Nhân dân đc nhờ.
Về lý thuyết ai cũng mong và hy vọng thế cả. Việc từng cán bộ làm ko tập trung theo em cũng do cung cách quản lý thôi. Nhưng em được biết kể từ khi QH quyết định bỏ HK giấy và toàn dân sử dụng VNeID thì có đâu mấy chục VB cần phải sửa để phù hợp. CP đã họp, ra lệnh các Bộ, ĐP điều chỉnh nhưng cho đến giờ hình như vẫn chưa đâu vào đâu. CB cấp dưới họ ko dám làm trái quy định hiện hành vì khi cần thì họ là người chịu trách nhiệm. Cấp có thẩm quyền cần phải sửa thông tư, NĐ thì suốt ngày bàn, họp ... Điểm nghẽn là đây chứ đâu. Mà cái đó nhà nhà đều nói từ cách đây cả hơn chục năm rồi chứ có phải bác Rừng mới phát kiến ra đâu ?