[Funland] Phản ánh Công an cấp xã/ phường trong việc giải quyết thủ tục hành chính công

Haiau69

Xe buýt
Em thấy CA phường chỗ em thì cũng không vấn đề gì nhưng cái cổng dịch vụ công online thì hướng dẫn không đầy đủ về các hồ sơ phải nộp. Cho nên nộp qua cổng dv công mà không hỏi CA phường/ xã trước thì rất dễ bị trả lại vì thiếu hồ sơ. Em cứ ra thẳng trụ sở CA hỏi trước khi nộp.

HSBC

Xe buýt
em thấy cái dịch vụ công trực tuyến này khá khó cho các ông các bà có tuổi, bản thân em cũng hay lên mạng chém gió nên còn biết tí mà cũng toát mồ hôi. đi xin giấy xác nhận thông tin cư trú để nộp học cho con, ra công an xã thì cán bộ bảo giờ làm trực tuyến hết rồi, về lên youtube tra cách làm. Thế là về cũng đăng nhập rồi gửi đơn trực tuyến, được 3 hôm thì vào xem thấy cán bộ từ chối với lí do người xin xác nhận là em cũng có tên trong danh sách cùng thay đổi ( tức là người đăng ký thì mục thành viên trong gia đình không cần cho vào nữa, 3 hôm sau thì thấy đã được duyệt nên đi ra công an lấy thì bảo tuy đã duyệt nhưng lãnh đạo đi vắng chưa ký được, vậy hôm sau ra lấy. thế là mất tất cả 3 lần ra công an để có giấy xác nhận cư trú.
Đoạn trường xin học cho con mới khổ.
Ngày covid em ở cái tỉnh mà phải có hộ khẩu mới đc ra/vào tỉnh nên em phải làm tạm trú tại tỉnh đấy để còn đi lại. Làm tạm trú thì lên VNied luôn, đến lúc con đi học in thông tin cư trú thì lại dính cái tạm trú ở cái tỉnh kia, nhà trường kêu ko đc, phải theo bố tạm trú đi học. Vợ thì chưa làm mức độ 2 nên ko có thông tin. E lại đến công an phường tỉnh nọ nhờ, CSKV bảo anh phải về chỗ anh thường trú cắt tạm trú. Em nói khó bảo hôm nay hết hạn nộp hồ sơ cho con. CSKV linh động ngắt hộ tạm trú nhưng cũng phải đến tối mới quét thay đổi. Chiều e về HN ra trường của con photo cái CCCD chứng minh chỗ ở, còn xin khất cái thông tin cư trú nộp hôm sau.
May mà đến tối nó thay đổi thật, cũng phải cảm ơn anh CSKV ở tỉnh nọ đã nhiệt tình hỗ trợ xóa chứ ko thì con ko nhập học đc luôn.

ldt_tx

Xe tăng
ngay trên trang dịch vụ công có chỗ để phản ánh kiến nghị mà cụ

trungthu2020

Xe tăng

Mr_DTD

Xe đạp
Em làm DVC đây. Em ở trong nội thành, nhưng có mua căn hộ ở ngoài để thi thoảng cuối tuần ra đó nghỉ cho thoáng. Mấy năm trước CA khu vực có yêu cầu dân cư làm đăng ký tạm trú em cũng không để ý. Năm nay thấy yêu cầu, phổ biến nhiều, phát cho các nhà tờ rơi HD cụ thể. Thế là em lên mạng làm đăng ký tạm trú. Khai báo đầy đủ, up đủ giấy tờ: tờ khai, sổ đỏ, thậm chí cả CCCD của hai vc. Vào tra thì thấy hồ sơ đã được gửi lên, nhưng hơn tuần rồi nó vẫn ở trạng thái như thế, ko suy chuyển gì. Em hỏi cư dân xung quanh thì họ bảo Up lên nhưng vẫn đem các giấy tờ photo để nộp cho đ/c CSKV. Vậy là em làm theo + với mã số hồ sơ trên cổng DVC và nhờ các cháu lễ tân nộp giúp. Nhưng rồi tra trên VNeID vẫn cù như vận. Em viết thư phản ánh qua cổng DVC, chẳng thấy trả lời.
Theo em cụ nên đợi cụ ạ. Đợi chờ là hạnh phúc mà cụ!