[Thảo luận] Phải chăng xxx ở sân bay Nội Bài cũng dùng bẫy??

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhân có 1 bài "Sân bay Nội Bài trở thành cái bẫy..." em xin kể cho các cụ 1 câu chuyện để mà tránh:

Khoảng giữa năm ngoái, ông anh họ em (làm nghề lái xe) lấy xe cơ quan đưa lãnh đạo lên sân bay Nội Bài (SBNB) để bay vào TP HCM. Như các cụ đã biết, tại SBNB có 2 khu vực: 1 khu cho Taxi đón trả khách và 1 khu cho các loại xe tư nhân, xe cơ quan... đưa đón khách (khu vực thứ 2 này đương nhiên là cấm kinh doanh vận tải người và hàng hóa). Xe ông anh em đưa sếp lên đó chắc chắn phải đỗ ở khu vực thứ 2.

Theo lời ông anh em kể lại, sau mang hành lý cho sếp vào làm thủ tục, ông ấy ra xe để về cơ quan. Tự nhiên xuất hiện đôi vợ chồng đến hỏi thuê xe về HN với giá 300.000đ, máu tham nổi lên, lại là xe cơ quan, ông ấy đồng ý ngay và cho đôi vợ chồng đó lên xe (em nghĩ đây là chym mồi của xxx SBNB)! Xe vừa nổ máy, chưa kịp xuất phát bỗng xuất hiện mấy chú gọi là AN NINH SÂN BAY (chắc giống mấy ổng uýnh bạn Khương)! "Chúng" yêu cầu ông anh em xuất trình giấy tờ và quy cho tội "Đón khách trái phép" (xe cơ quan, tem đăng kiểm vàng chắc chắn không được chở người lấy tiền rồi)! Và "chúng" bắt cả xe và toàn bộ mọi người về đội CSGT SBNB gần đó để xử lý! Tại đây, ông anh em chắc chắn nhận đôi vợ chồng kia là người nhà, nhưng xxx hỏi tên những người đi cùng thì không ai nói được (em nghĩ đây cũng là 1 bài của xxx, chym mồi cứ nhận là người nhà cho ông anh em đỡ nghi nhưng khi hỏi tên không nói được thì vẫn có thể quy tội được) và đôi vợ chồng kia đã ký vào biên bản của xxx là thuê ông anh em chở về HN với giá 300.000đ! Mà đôi vợ chồng kia khai rồi thì ông anh em cũng phải nhận! Sau đó đôi vợ chồng kia chim cút luôn (rõ mặt là chym mồi của xxx rồi còn gì nữa), còn lại ông anh em với xxx, chúng nói giá của tội này là bao nhiêu và đòi 1 củ! Ông anh em thấy "chát" quá và nghĩ chúng chỉ dọa nên không nghe rồi để xxx giữ giấy tờ xe+bằng lái! xxx hẹn 3 ngày sau lên để xử lý! Hôm lên, nhận quả biên lai phạt tội "Đón trả khách trái phép" với giá 2.500.000đ + giữ GPLX 60 ngày!! xxx còn "tử tế" cho địa chỉ, số điện thoại trung tâm sát hạch để thi lại lý thuyết với giá 500.000đ bao trọn gói nữa chứ! Quá đau các cụ ợ! Vụ đấy tổng thiệt hại hết gần 4 củ!!8-x8-x8-x

Đó là chuyện của ông anh em! Hôm rồi, em cũng đưa thằng bạn lên SBNB, khi ra xe cũng thấy xuất hiện đôi vợ chồng trung tuổi, nhìn bẩn bẩn, éo có dáng gì là khách đi tầu bay đến hỏi thuê em chở về HN! Nói thật với các bác, tí nữa em chưởi vào mẹt chúng nó. Sau em nhịn được, éo thèm nói gì, lắc đầu rồi lên xe! Em quan sát thấy nó lại lân la đến xe khác để hỏi, phía xa xa có mấy chú an ninh sân bay đang chống nạnh đứng nhìn! Em cũng chẳng giầu có gì nhưng nó trả tiền triệu em cũng éo bao giờ chở, trừ khi gặp 1 em chưn dài đến nách, quần cao đến....ẹn, áo 2 dây em sẽ cho đi đến tận cùng trời, cuối đất, không lấy 1 xu! >:)>:)>:)

Các cụ là lái xe cơ quan nên cảnh giác những vụ như này nhé! Lúc đầu em nghĩ là mấy chú Taxi cay cú vì bị giành khách nên chỉ điểm, nhưng hôm lên gặp đôi vợ chồng kia em có thể kết luận được đó là 1 cái bẫy của xxx SBNB!

Hắc Ín

Xe tăng
Vụ này mai em đi, nếu gặp sẽ cho mẹt 2 con chim đó lên đây cho các cụ ném đá ợ.

T NT

Xe hơi
Nhân có 1 bài "Sân bay Nội Bài trở thành cái bẫy..." em xin kể cho các cụ 1 câu chuyện để mà tránh:

Khoảng giữa năm ngoái, ông anh họ em (làm nghề lái xe) lấy xe cơ quan đưa lãnh đạo lên sân bay Nội Bài (SBNB) để bay vào TP HCM. Như các cụ đã biết, tại SBNB có 2 khu vực: 1 khu cho Taxi đón trả khách và 1 khu cho các loại xe tư nhân, xe cơ quan... đưa đón khách (khu vực thứ 2 này đương nhiên là cấm kinh doanh vận tải người và hàng hóa). Xe ông anh em đưa sếp lên đó chắc chắn phải đỗ ở khu vực thứ 2.

Theo lời ông anh em kể lại, sau mang hành lý cho sếp vào làm thủ tục, ông ấy ra xe để về cơ quan. Tự nhiên xuất hiện đôi vợ chồng đến hỏi thuê xe về HN với giá 300.000đ, máu tham nổi lên, lại là xe cơ quan, ông ấy đồng ý ngay và cho đôi vợ chồng đó lên xe (em nghĩ đây là chym mồi của xxx SBNB)! Xe vừa nổ máy, chưa kịp xuất phát bỗng xuất hiện mấy chú gọi là AN NINH SÂN BAY (chắc giống mấy ổng uýnh bạn Khương)! "Chúng" yêu cầu ông anh em xuất trình giấy tờ và quy cho tội "Đón khách trái phép" (xe cơ quan, tem đăng kiểm vàng chắc chắn không được chở người lấy tiền rồi)! Và "chúng" bắt cả xe và toàn bộ mọi người về đội CSGT SBNB gần đó để xử lý! Tại đây, ông anh em chắc chắn nhận đôi vợ chồng kia là người nhà, nhưng xxx hỏi tên những người đi cùng thì không ai nói được (em nghĩ đây cũng là 1 bài của xxx, chym mồi cứ nhận là người nhà cho ông anh em đỡ nghi nhưng khi hỏi tên không nói được thì vẫn có thể quy tội được) và đôi vợ chồng kia đã ký vào biên bản của xxx là thuê ông anh em chở về HN với giá 300.000đ! Mà đôi vợ chồng kia khai rồi thì ông anh em cũng phải nhận! Sau đó đôi vợ chồng kia chim cút luôn (rõ mặt là chym mồi của xxx rồi còn gì nữa), còn lại ông anh em với xxx, chúng nói giá của tội này là bao nhiêu và đòi 1 củ! Ông anh em thấy "chát" quá và nghĩ chúng chỉ dọa nên không nghe rồi để xxx giữ giấy tờ xe+bằng lái! xxx hẹn 3 ngày sau lên để xử lý! Hôm lên, nhận quả biên lai phạt tội "Đón trả khách trái phép" với giá 2.500.000đ + giữ GPLX 60 ngày!! xxx còn "tử tế" cho địa chỉ, số điện thoại trung tâm sát hạch để thi lại lý thuyết với giá 500.000đ bao trọn gói nữa chứ! Quá đau các cụ ợ! Vụ đấy tổng thiệt hại hết gần 4 củ!!8-x8-x8-x

Đó là chuyện của ông anh em! Hôm rồi, em cũng đưa thằng bạn lên SBNB, khi ra xe cũng thấy xuất hiện đôi vợ chồng trung tuổi, nhìn bẩn bẩn, éo có dáng gì là khách đi tầu bay đến hỏi thuê em chở về HN! Nói thật với các bác, tí nữa em chưởi vào mẹt chúng nó. Sau em nhịn được, éo thèm nói gì, lắc đầu rồi lên xe! Em quan sát thấy nó lại lân la đến xe khác để hỏi, phía xa xa có mấy chú an ninh sân bay đang chống nạnh đứng nhìn! Em cũng chẳng giầu có gì nhưng nó trả tiền triệu em cũng éo bao giờ chở, trừ khi gặp 1 em chưn dài đến nách, quần cao đến....ẹn, áo 2 dây em sẽ cho đi đến tận cùng trời, cuối đất, không lấy 1 xu! >:)>:)>:)

Các cụ là lái xe cơ quan nên cảnh giác những vụ như này nhé! Lúc đầu em nghĩ là mấy chú Taxi cay cú vì bị giành khách nên chỉ điểm, nhưng hôm lên gặp đôi vợ chồng kia em có thể kết luận được đó là 1 cái bẫy của xxx SBNB!
Em hay đi nội bài nhưng em thấy cụ tả cái sb Nội bài này nó ở đâu hả cụ :-bd:-bd:-bd:-bd

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
chắc là dưới tầng 1 :D

Yeuphunu

Xe điện
Nếu đúng là như cụ chủ tả thì thực sự bọn này nhà chúng nó vô phước có những thằng con mất dạy :))

cukiss

Xe điện
Ô, em hay sâu ở đây mà chả ma nòa nó ra nhể. Hay tại em đi lác nên nó ngại chăng b-)

Em mà như cụ chủ thớt, bật sẵn máy ghi âm lên và bảo 2 con dog kia là: anh chị về phố nào tôi cho anh chị đi nhờ về, giúp anh chị, không lấy tiền xem nó có dám lên không, lên chở thẳng về HN luôn, cho đi xe lên lại NB vỡ mồm luôn. Còn nếu bị bọn xxx vịn vì tội chở khách trái phép thì mở ghi âm cho chúng nó nghe, là mình chỉ chở giúp, không lấy tiền xem nó thế nào. Đọc bài của cụ mà thấy phẫn nộ quá. Người mình với nhau mà còn ăn bẩn, bẫy nhau như thế thì quả là bẩn thỉu quá mức.

xaunhatxahoi

Xe điện
nếu xác định nó là chim mồi thì nó hỏi đi thì bảo cho đi nhờ !
rồi đưa nó về đi đường có người nói chuyện !
Nếu đúng chim mồi thật thì ko đi lúc đó các cụ ra chửi cho 1 trận cũng chưa muộn !

HD67

Xe buýt

Năm ngoái đi taxi NB- HN không quá 250k thế mà nó trả 300k thì chắc chắn là chim mồi rùi các cụ ợ.

thuysinh.tl

Xe container
Ở tầng 1 nó được phân loại như thế mà. Nó chia thành các luồng đường. Tổng cộng có 3 luồng đường. Luồng trong cùng dành cho khách VIP, luồng giữa giành cho taxi, luồng ngoài cùng dành cho các loại xe khác. Nhà cháu lần đầu lên đó đón bạn cũng bị nhầm mà phải lùi *** quay lại vì đi nhầm luồng đường rồi
Em hay đi nội bài nhưng em thấy cụ tả cái sb Nội bài này nó ở đâu hả cụ :-bd:-bd:-bd:-bd

Mazda_TayBac

Xe buýt
Còn chuyện này nữa cơ cụ ạ. Có mấy bác taxi chắc ít đi SBNB, khi vào gặp anh An ninh sân bay thì đc a ấy tận tình chỉ bảo cho đường vào đón khách. Nhưng chắc các cụ biết là ngoài 4 loại taxi của SBNB ra thì chả bố con thằng taxi nào đc vào đón khách đâu. Kết quả là 4 lít các cụ ạ. Nghĩ mà thấy chán cảnh dân ta bẫy nhau.

Loong Phoong

Xe điện
trái đắng nhỉ, e đi taxi chiều về HN toàn 1 lít, cùng lắm 1lít2, thế mà bọn này trả hẳn 3 lít thì nghe ai mà chả trôi, tuần sau e lên NB đưa thằng bạn vào Nam, thanks thông tin của bác, k lại thấy ngọt quá làm quốc về thì bỏ mợ, hihi

Emchaien

Xe buýt
Em vẫn thấy bức xúc cái việc xxx bắt trong sân bay, đáng lẽ đứng đấy thì hướng dẫn người ta đi thế nào cho đúng chứ, e đi mấy lần chả hiểu đi kiểu quái gì thế là từ lần sau e toàn để xe ở bãi vào đón người nhà, rồi lấy cái xe đẩy chở hành lý ra tận xe rồi đi từ bãi xe ra ngoài nên chả có sai làn hay sai khu vực gì hết, mịe chúng nó.Hôm trước bục bể phốt, mứt tràn đầy ra sân đỗ máy bay tởm không chịu được :))

niceshot

Xe container
Em chả hiểu ông anh cụ chủ thớt đưa sếp lên sbay đi TP.HCM thì lượn xuống tầng 1 làm gì để mà bị bẫy!? Chắc ông anh cụ cũng có ý định kiếm tí thật chứ ko phải tiện có người hỏi thì nhận chở đúng không?

pupil

Xe điện
Tiêu chí là tuân thủ luật pháp, nhưng ae ta nên cho bọn này 1 vố giống vụ mấy thằng xxx đeo kính đen hút thuốc ở Hoàng Minh Giám, lượn lờ không ra xiền thì bọn này tự rút thôi mà!b-) Làm quả cho trong sạch môi trường !

badpeach

Xe hơi
Em nghe chuyện của ông anh cụ có vẻ hơi ảo. Nếu không thì ông anh cụ hơi dại, để bọn bố láo chăn tiền. Lúc nhận chở hai người kia, ông anh cụ đã cầm tiền chưa? Hay có văn bản gì chứng mình là ông anh cụ đồng ý chở hai người này để lấy tiền? Hợp đồng vận tải? Hóa đơn thu tiền? :) Chắc là không có phải không ạ? Nếu là em, em sẽ bảo tôi có lòng tốt, chở giúp người ta về. Pháp luật không cấm mình giúp đỡ người khác phải không ạ? Nếu dùng xe công giúp đỡ người khác thì việc đó do cơ quan của ông anh cụ xử lý chứ không chờ đến lượt an ninh sân bay đâu cụ ạ.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mối nơi mỗi kiểu chuối nhỉ! Mà đúng là Việt mình chuối nổi tiếng thế giới. Mà Cụ Cảnh sát G.T sao không bảo hai vợ chồng chim mồi xuống xin đi nhờ bọn ANSB ấy xe nhiều và phục vụ lại tận tình nữa chứ. Bọn điên này thế nào cũng gặp cướp xem ai là người giúp nó.

phongvvv

Xe tải
XXX Nội Bài chuối cả nải từ xưa đến giờ rồi, theo em biết thì thông tin phối hợp bẫy tài xế là chuyện có thật đấy...Theo nhiều cách cơ, nhưng dùng chim mồi thì pro quá. Bó tay

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ lưu ý, ông anh em bị xích tại bãi đậu xe chứ không phải trên đường vào đón, trả khách trước cửa nhà ga sân bay.

Trên SBNB có 2 bãi đỗ, bãi của Taxi bên phải đường Bắc Thăng Long-NB, chỗ cái cầu vượt để đi lên tầng 2 (theo hướng từ HN lên), bãi cho xe không kinh doanh vận tải đối diện bên kia đường. Nếu các cụ đi từ HN lên muốn vào bãi đó thì phải đi quá lên trên sau đó quay đầu lại rồi rẽ phải vào bãi (có biển cấm Taxi hoạt động ở khu vực này), hoặc vào cầu vượt lên tầng 2 sau đó rẽ xuống!

Em mới chỉ 1 lần gặp đôi vợ chồng kia thôi, nên nói là chym mồi ngay kể ra cũng hơi quá! Nhưng "một mất, mười ngờ", nhìn ai cũng giống kẻ trộm! :)) Các cụ cứ cẩn thận là hơn!