[Thảo luận] Phải chăng xxx ở sân bay Nội Bài cũng dùng bẫy??

ndkhoivtv

Xe tăng
Láo! Thế này thì quá láo!

Ngoài sức tưởng tượng. Sao càng ngày càng đổ đốn ra thế nhỉ!!!

SU-CAMRY

Xe tải
A cụ chủ thớt hiền quá.
E mà như A của cụ cãi ngay. Cho đi nhờ (giúp đỡ người ) thì bọn ANSB phạt cái ...ON ...ẶC em ý.
=))

Tribute

Xe container
Chuyện như hài, Đạm cà mau nhà nó chứ anh cụ chưa cầm xiền, mà kể cả có cầm xiền trước khi khởi hành cũng éo có bằng chứng nào nói là kinh doanh vận tải, chấp mả bố chúng nó làm chứng được. Chắc anh cụ quá hiền nên bọn nó làm trò.x-(

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chuyện như hài, Đạm cà mau nhà nó chứ anh cụ chưa cầm xiền, mà kể cả có cầm xiền trước khi khởi hành cũng éo có bằng chứng nào nói là kinh doanh vận tải, chấp mả bố chúng nó làm chứng được. Chắc anh cụ quá hiền nên bọn nó làm trò.x-(
A cụ chủ thớt hiền quá.
E mà như A của cụ cãi ngay. Cho đi nhờ (giúp đỡ người ) thì bọn ANSB phạt cái ...ON ...ẶC em ý.
bác tài gà quá , kể cả đã lên xe , nói là cho đi nhờ thì cũng ko sao , giúp đỡ đồng bào là bình hường
e vẫn cho đi nhờ thường xuyên

Thì em đã nói rồi, trước đây ông ấy chạy đầu ngang ở quê mà! :)) :))

Thời buổi phương tiện GT phát triển như này việc ếch gì phải đi hỏi thuê xe này, xe kia làm gì, Taxi với xe Bus đầy ra đấy, việc éo gì nó phải tìm đến mình! Ông anh em cũng ngu thật, lái công nông ở quê mấy năm em xin cho 1 chân lái xe ở cơ quan, thấy mấy trăm ngàn hoa mắt lên thì chết thôi!

HobbyDriver

Xe tăng
Láo! Thế này thì quá láo!

Ngoài sức tưởng tượng. Sao càng ngày càng đổ đốn ra thế nhỉ!!!
Nhưng mà không phải xxx mà là an ninh sân bay chứ ạ.
Còn nhớ vụ anh Khương...

HobbyDriver

Xe tăng
........ Em quan sát thấy nó lại lân la đến xe khác để hỏi, phía xa xa có mấy chú an ninh sân bay đang chống nạnh đứng nhìn! Em cũng chẳng giầu có gì nhưng nó trả tiền triệu em cũng éo bao giờ chở, trừ khi gặp 1 em chưn dài đến nách, quần cao đến....ẹn, áo 2 dây em sẽ cho đi đến tận cùng trời, cuối đất, không lấy 1 xu! >:)>:)>:)
!
Đây ạ. Gặp mấy chú này thì...

Billduy

Xe tăng
XH bây giờ chả còn đạo lý gì cả! thía người ta khó khăn tau cho họ đi nhờ chúng mày cũng phạt à! ông anh cụ phải cãi phăng chứ! đã nhận tiền đâu mà sợ!

sactimtn

Xe tăng
Đánh vào lòng tham thôi cụ à.
Hôm nay em vừa ở Nội Bài về, gọi cho Mai Linh chiều từ NB-HN có 160 k. Thế mà nó trả cho anh cụ những 300k kia à?

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dù là chim mồi thì ông anh cụ cũng vi phạm thật còn gì

Nhamty

Xe hơi
Cái tội "đón trả khách trái phép" được hiểu như thế nào nhỉ? Làm sao mà thiệt hại lại nặng đến thế?
Em cũng đồng ý với các cụ cho là ông anh của cụ hiền quá.

son_rua_sanbay

Xe buýt
Nhân có 1 bài "Sân bay Nội Bài trở thành cái bẫy..." em xin kể cho các cụ 1 câu chuyện để mà tránh:

Khoảng giữa năm ngoái, ông anh họ em (làm nghề lái xe) lấy xe cơ quan đưa lãnh đạo lên sân bay Nội Bài (SBNB) để bay vào TP HCM. Như các cụ đã biết, tại SBNB có 2 khu vực: 1 khu cho Taxi đón trả khách và 1 khu cho các loại xe tư nhân, xe cơ quan... đưa đón khách (khu vực thứ 2 này đương nhiên là cấm kinh doanh vận tải người và hàng hóa). Xe ông anh em đưa sếp lên đó chắc chắn phải đỗ ở khu vực thứ 2.

Theo lời ông anh em kể lại, sau mang hành lý cho sếp vào làm thủ tục, ông ấy ra xe để về cơ quan. Tự nhiên xuất hiện đôi vợ chồng đến hỏi thuê xe về HN với giá 300.000đ, máu tham nổi lên, lại là xe cơ quan, ông ấy đồng ý ngay và cho đôi vợ chồng đó lên xe (em nghĩ đây là chym mồi của xxx SBNB)! Xe vừa nổ máy, chưa kịp xuất phát bỗng xuất hiện mấy chú gọi là AN NINH SÂN BAY (chắc giống mấy ổng uýnh bạn Khương)! "Chúng" yêu cầu ông anh em xuất trình giấy tờ và quy cho tội "Đón khách trái phép" (xe cơ quan, tem đăng kiểm vàng chắc chắn không được chở người lấy tiền rồi)! Và "chúng" bắt cả xe và toàn bộ mọi người về đội CSGT SBNB gần đó để xử lý! Tại đây, ông anh em chắc chắn nhận đôi vợ chồng kia là người nhà, nhưng xxx hỏi tên những người đi cùng thì không ai nói được (em nghĩ đây cũng là 1 bài của xxx, chym mồi cứ nhận là người nhà cho ông anh em đỡ nghi nhưng khi hỏi tên không nói được thì vẫn có thể quy tội được) và đôi vợ chồng kia đã ký vào biên bản của xxx là thuê ông anh em chở về HN với giá 300.000đ! Mà đôi vợ chồng kia khai rồi thì ông anh em cũng phải nhận! Sau đó đôi vợ chồng kia chim cút luôn (rõ mặt là chym mồi của xxx rồi còn gì nữa), còn lại ông anh em với xxx, chúng nói giá của tội này là bao nhiêu và đòi 1 củ! Ông anh em thấy "chát" quá và nghĩ chúng chỉ dọa nên không nghe rồi để xxx giữ giấy tờ xe+bằng lái! xxx hẹn 3 ngày sau lên để xử lý! Hôm lên, nhận quả biên lai phạt tội "Đón trả khách trái phép" với giá 2.500.000đ + giữ GPLX 60 ngày!! xxx còn "tử tế" cho địa chỉ, số điện thoại trung tâm sát hạch để thi lại lý thuyết với giá 500.000đ bao trọn gói nữa chứ! Quá đau các cụ ợ! Vụ đấy tổng thiệt hại hết gần 4 củ!!8-x8-x8-x

Đó là chuyện của ông anh em! Hôm rồi, em cũng đưa thằng bạn lên SBNB, khi ra xe cũng thấy xuất hiện đôi vợ chồng trung tuổi, nhìn bẩn bẩn, éo có dáng gì là khách đi tầu bay đến hỏi thuê em chở về HN! Nói thật với các bác, tí nữa em chưởi vào mẹt chúng nó. Sau em nhịn được, éo thèm nói gì, lắc đầu rồi lên xe! Em quan sát thấy nó lại lân la đến xe khác để hỏi, phía xa xa có mấy chú an ninh sân bay đang chống nạnh đứng nhìn! Em cũng chẳng giầu có gì nhưng nó trả tiền triệu em cũng éo bao giờ chở, trừ khi gặp 1 em chưn dài đến nách, quần cao đến....ẹn, áo 2 dây em sẽ cho đi đến tận cùng trời, cuối đất, không lấy 1 xu! >:)>:)>:)

Các cụ là lái xe cơ quan nên cảnh giác những vụ như này nhé! Lúc đầu em nghĩ là mấy chú Taxi cay cú vì bị giành khách nên chỉ điểm, nhưng hôm lên gặp đôi vợ chồng kia em có thể kết luận được đó là 1 cái bẫy của xxx SBNB!
hôm nay em mới đọc bài của bác.
em ko biết chim mồi hay ko nhưng nếu có,nói thật với bác em mà trong hoàn cảnh như ông anh bác.các chú ko bao giờ ăn dc em luôn.
trong sân bay xe dù đầy ko bị ra nông lỗi ấy,anh bác để bị phạt mấy củ e thấy bức xúc quá.
Ở đó an ninh sân bay vs xxx trạm nội bài thường vịn lý đó để phạt xe dù.anh bác chỉ cần nói câu họ xin đi nhờ về hà nội tôi cho đi,thế làm phúc cũng có tội à,xxx vs an ninh nản luôn.
trừ khi chim mồi như bác nói có ghi âm ạ.

thanhtung19

Xe tải
sao đưa khách đến là ở tầng 1. cửa ra sân bay là ở tầng 2. nếu là khách đi máy bay xuống thì sao lại xuống tầng 1 bắt xe. bố láo quá bác ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
hôm nay em mới đọc bài của bác.
em ko biết chim mồi hay ko nhưng nếu có,nói thật với bác em mà trong hoàn cảnh như ông anh bác.các chú ko bao giờ ăn dc em luôn.
trong sân bay xe dù đầy ko bị ra nông lỗi ấy,anh bác để bị phạt mấy củ e thấy bức xúc quá.
Ở đó an ninh sân bay vs xxx trạm nội bài thường vịn lý đó để phạt xe dù.anh bác chỉ cần nói câu họ xin đi nhờ về hà nội tôi cho đi,thế làm phúc cũng có tội à,xxx vs an ninh nản luôn.
trừ khi chim mồi như bác nói có ghi âm ạ.
xxx họ có quyền lập biên bản, thu giấy tờ, còn phạt tội kinh doanh trái phép (lậu thuế) phải do bên phòng thuế cơ (họ phải chuyển sang đấy)!
Ở Vịt mình mọi người coi bình thường, nhưng ở nước ngoài họ xếp ngang tội "ăn cắp không vặt" (không vặt vì ông móc túi vặt chỉ lấy được vài trăm, đến triệu còn lậu thuế thì cả tỷ) và họ chẳng tha ai, cả nguyên thủ quốc gia cho đến các vị anh hùng lỗi lạc... (Bố đẻ cây quần vợt Stefi Graff - niềm tự hào của người Đức một thời gian dài - phải đi tù thay cô ấy cũng ở tội trốn thuế)!

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Trên NB các bác không tỉnh thì dính đòn ngay, các anh an ninh lẫn xxx Nội Bài rỗi việc lắm. Em làm ở đó chứng kiến nhiều rồi
Ông anh của bác chủ thớt chắc đứng mặc cả gì đó, đứng lâu bọn nó phổ nghi, ập vào thôi
Anh bác còn non quá, xxx giở bài hoạnh họe, cà run phọt ra thế là tóm

builecu

Xe hơi
sao đưa khách đến là ở tầng 1. cửa ra sân bay là ở tầng 2. nếu là khách đi máy bay xuống thì sao lại xuống tầng 1 bắt xe. bố láo quá bác ạ.
Cụ chủ nghĩ khéo thật bác nhể!

haivina

Xe điện
Sao bác ko bảo nó là " Về đi làm ăn tử tế đi".

son_rua_sanbay

Xe buýt
xxx họ có quyền lập biên bản, thu giấy tờ, còn phạt tội kinh doanh trái phép (lậu thuế) phải do bên phòng thuế cơ (họ phải chuyển sang đấy)!
Ở Vịt mình mọi người coi bình thường, nhưng ở nước ngoài họ xếp ngang tội "ăn cắp không vặt" (không vặt vì ông móc túi vặt chỉ lấy được vài trăm, đến triệu còn lậu thuế thì cả tỷ) và họ chẳng tha ai, cả nguyên thủ quốc gia cho đến các vị anh hùng lỗi lạc... (Bố đẻ cây quần vợt Stefi Graff - niềm tự hào của người Đức một thời gian dài - phải đi tù thay cô ấy cũng ở tội trốn thuế)!
con người bác em thấy ở bên mỹ hợp hơn đấy ạ.
ko đưa giấy tờ lập bằng niềm tin hả bác.
xxx nội bài giờ chơi kiểu ko đưa giấy tờ ko thèm tiếp,khóa bánh xe bao giờ đưa giấy tờ mới nói chuyện.
hôm nọ em bị quả như thế mới đau chứ.

Chỉnh sửa cuối: