[Thảo luận] Phải chăng xxx ở sân bay Nội Bài cũng dùng bẫy??

cuongdt86

Xe tăng
Chẳng biết đường nào mà lần các bác nhỉ? Khốn nạn quá! Téng bủ mợ bọn chim mồi đấy đi :))

HT_CRV

Xe tải
Em nghĩ là chym mồi rồi. 3 lít đấy đi taxi về HN nhòe, sao phải đi thuê xe tư nhân chở về

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em nghe chuyện của ông anh cụ có vẻ hơi ảo. Nếu không thì ông anh cụ hơi dại, để bọn bố láo chăn tiền. Lúc nhận chở hai người kia, ông anh cụ đã cầm tiền chưa? Hay có văn bản gì chứng mình là ông anh cụ đồng ý chở hai người này để lấy tiền? Hợp đồng vận tải? Hóa đơn thu tiền? :) Chắc là không có phải không ạ? Nếu là em, em sẽ bảo tôi có lòng tốt, chở giúp người ta về. Pháp luật không cấm mình giúp đỡ người khác phải không ạ? Nếu dùng xe công giúp đỡ người khác thì việc đó do cơ quan của ông anh cụ xử lý chứ không chờ đến lượt an ninh sân bay đâu cụ ạ.
Nếu không phải là chym mồi thì nó đã không ký vào biên bản của xxx! Còn nếu cần chứng cứ nữa thì đã có mấy chú xe ôm, Taxi gần đó lúc nào cũng sẵn sàng ký người làm chứng rồi! Nói chung đây là 1 lũ ăn cướp có tổ chức và được pháp luật bảo vệ rồi! Cãi đằng giời!!

hung303

Xe điện
Em chả hiểu ông anh cụ chủ thớt đưa sếp lên sbay đi TP.HCM thì lượn xuống tầng 1 làm gì để mà bị bẫy!? Chắc ông anh cụ cũng có ý định kiếm tí thật chứ ko phải tiện có người hỏi thì nhận chở đúng không?
a cụ ý phải đỗ xe để chuyển đồ cho Sếp !!

toanthangcs

Xe điện
Em mà như cụ chủ thớt, bật sẵn máy ghi âm lên và bảo 2 con dog kia là: anh chị về phố nào tôi cho anh chị đi nhờ về, giúp anh chị, không lấy tiền xem nó có dám lên không, lên chở thẳng về HN luôn, cho đi xe lên lại NB vỡ mồm luôn. Còn nếu bị bọn xxx vịn vì tội chở khách trái phép thì mở ghi âm cho chúng nó nghe, là mình chỉ chở giúp, không lấy tiền xem nó thế nào. Đọc bài của cụ mà thấy phẫn nộ quá. Người mình với nhau mà còn ăn bẩn, bẫy nhau như thế thì quả là bẩn thỉu quá mức.
Quên không bật ghi âm hoặc ghi âm không rõ nét: xxx mắc thêm cái tội dùng điện thoại lởm câu kéo khách.

toanthangcs

Xe điện
Em vẫn thấy bức xúc cái việc xxx bắt trong sân bay, đáng lẽ đứng đấy thì hướng dẫn người ta đi thế nào cho đúng chứ, e đi mấy lần chả hiểu đi kiểu quái gì thế là từ lần sau e toàn để xe ở bãi vào đón người nhà, rồi lấy cái xe đẩy chở hành lý ra tận xe rồi đi từ bãi xe ra ngoài nên chả có sai làn hay sai khu vực gì hết, mịe chúng nó.Hôm trước bục bể phốt, mứt tràn đầy ra sân đỗ máy bay tởm không chịu được :))
Cơ quan em đang ít việc, hôm nào lừa mấy Cụ OF vào sân cơ quan đón khách rùi báo xxx đến bắt lỗi : đón khách không đúng nơi quy định.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ô, em hay sâu ở đây mà chả ma nòa nó ra nhể. Hay tại em đi lác nên nó ngại chăng b-)
Đã chủ định đặt bẫy thì nó cũng phải chọn con mồi cụ ợ! Nó theo dõi thấy xe nào có vẻ chở cán bộ đi rồi về không là nó lân la đến ngay!

Thời buổi phương tiện GT phát triển như này việc ếch gì phải đi hỏi thuê xe này, xe kia làm gì, Taxi với xe Bus đầy ra đấy, việc éo gì nó phải tìm đến mình! Ông anh em cũng ngu thật, lái công nông ở quê mấy năm em xin cho 1 chân lái xe ở cơ quan, thấy mấy trăm ngàn hoa mắt lên thì chết thôi!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cơ quan em đang ít việc, hôm nào lừa mấy Cụ OF vào sân cơ quan đón khách rùi báo xxx đến bắt lỗi : đón khách không đúng nơi quy định.
Cụ làm bảo vệ cơ quan à! Chơi bài này được đấy cụ, gọi là cải thiện thu nhập! =))=))

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Đã chủ định đặt bẫy thì nó cũng phải chọn con mồi cụ ợ! Nó theo dõi thấy xe nào có vẻ chở cán bộ đi rồi về không là nó lân la đến ngay!

Thời buổi phương tiện GT phát triển như này việc ếch gì phải đi hỏi thuê xe này, xe kia làm gì, Taxi với xe Bus đầy ra đấy, việc éo gì nó phải tìm đến mình! Ông anh em cũng ngu thật, lái công nông ở quê mấy năm em xin cho 1 chân lái xe ở cơ quan, thấy mấy trăm ngàn hoa mắt lên thì chết thôi!
Cụ ơi! Lần tới đây mình cũng lên đấy đứa nào đến lân la gọi bọn ANSB ra gô cổ hết tụi nó lại và kết cho nó cái tội làm hư hỏng cán bộ nhà nước. Cụ nhỉ?? Muốn vod Cụ mà sao rượu của tôi ít quá vod Cụ mà không được.

bau67

Xe container
Cảm thông với ông Anh của Cụ ! Bẫy khắp nơi, đủ kiểu. Thôi ! Thời buổi này chả nên Tham cái gì cả !
Cháu cũng hay đưa đón người nhà trên NB, nhưng được cái chả sợ bố con thằng nào ! He..he.. Khoe tý !:))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cảm thông với ông Anh của Cụ ! Bẫy khắp nơi, đủ kiểu. Thôi ! Thời buổi này chả nên Tham cái gì cả !
Cháu cũng hay đưa đón người nhà trên NB, nhưng được cái chả sợ bố con thằng nào ! He..he.. Khoe tý !:))
Gặp anh em mềnh thì nói làm giề! Kẻ cướp gặp bà già ngay! :)) :))

cong_nong

Xe tải
iem đi nội bài về toàn lên tầng 2 bắt taxi , họ vừa trả khách xong mình làm giá với lái xe luôn 150k từ nội bài đến bến xe giáp bát( taxi không phải của Sân Bay nhé ) :P

New_Carens

Xe điện
Các cụ lưu ý, ông anh em bị xích tại bãi đậu xe chứ không phải trên đường vào đón, trả khách trước cửa nhà ga sân bay.

Trên SBNB có 2 bãi đỗ, bãi của Taxi bên phải đường Bắc Thăng Long-NB, chỗ cái cầu vượt để đi lên tầng 2 (theo hướng từ HN lên), bãi cho xe không kinh doanh vận tải đối diện bên kia đường. Nếu các cụ đi từ HN lên muốn vào bãi đó thì phải đi quá lên trên sau đó quay đầu lại rồi rẽ phải vào bãi (có biển cấm Taxi hoạt động ở khu vực này), hoặc vào cầu vượt lên tầng 2 sau đó rẽ xuống!

Em mới chỉ 1 lần gặp đôi vợ chồng kia thôi, nên nói là chym mồi ngay kể ra cũng hơi quá! Nhưng "một mất, mười ngờ", nhìn ai cũng giống kẻ trộm! :)) Các cụ cứ cẩn thận là hơn!
Xích tại bãi đỗ xe tầng 1 thì quá vô lí, chả có điều luật nào cấm người lên ô tô trong bãi đỗ xe cả, có thể bác nghe tả lại chưa chính xác. Chính tôi cũng nhận chở khách về Ninh Giang (do mấy anh xe ôm đứng chặn ở cuối hành lang xe xuống T1 bắt khách hộ) và chả bị làm sao cả. Còn đỗ trong bãi xe thì có cho bao nhiêu người lên xe thì cũng chả bị làm sao và nếu bị thì cũng cực kỳ vô lý!

bau67

Xe container
iem đi nội bài về toàn lên tầng 2 bắt taxi , họ vừa trả khách xong mình làm giá với lái xe luôn 150k từ nội bài đến bến xe giáp bát( taxi không phải của Sân Bay nhé ) :P
Đúng đấy Cụ ạ ! Chư xuống tầng 1, bon Air NB hoặc Việt Thanh nó tính 2 trăm mấy ý !

numberf1

Xe tải
Thời buổi khó khăn nên chú nào cũng nghĩ cách lừa nhau. Xã hội này loạn rồi.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
bác tài gà quá , kể cả đã lên xe , nói là cho đi nhờ thì cũng ko sao , giúp đỡ đồng bào là bình hường

e vẫn cho đi nhờ thường xuyên

Emchaien

Xe buýt
Xin ghi nhớ chiêu này của cụ :D

puremoon

Xe buýt
Uổng công đi học 20 năm , đồng bào phải giúp đỡ đồng bào. Mấy chú/bác làm công an mà làm thế này thì chúng cháu làm sao dám giúp đỡ người khác nữa chứ. Có phải uổng cả sự nghiệp giáo dục việt nam vì mấy trăm của các chú ko ạ ?