[Funland] Phải chăng phụ nữ đang có quá nhiều trách nhiệm

Chè mợ Su

Xe buýt
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.

hamcuare!

Xe container
K dắt nó đi ăn hàng? Rồi bảo ns trả tiền cho.
Vài hôm dư vậy xem sao.
Nhà e vk chỉ nấu mỗi thức ăn tầm 20’/ngày thôi... bát k phải rửa, nhà k phải quét, tiền k phải kiếm, ck k phải chăm, con thì quát 10’/ngày... mà vẫn còn éo đc vừa ý đây này.

hoanguyen38

Xe tải
Chia sẻ cùng mợ. Em cũng cùng tâm trạng. vợ em nuôi 2 con nhỏ. Lương tháng em gấp đôi lương vợ. bt ko sao. nửa năm nay có thằng em vợ lên thì chiều nó hết mực. Mình ra rìa. Mấy tuần nay hơi tí thì nói em là Tự đi mà nấu, Thích thì tự lo. Em nhịn đến lần thứ 3 thì nhắn tin cho vợ từ nay anh tự lo cơm nước. Ăn quán 10 ngày nay rồi. Vợ vẫn post fb và chăm thằng em đều.

Chè mợ Su

Xe buýt
Chia sẻ cùng mợ. Em cũng cùng tâm trạng. vợ em nuôi 2 con nhỏ. Lương tháng em gấp đôi lương vợ. bt ko sao. nửa năm nay có thằng em vợ lên thì chiều nó hết mực. Mình ra rìa. Mấy tuần nay hơi tí thì nói em là Tự đi mà nấu, Thích thì tự lo. Em nhịn đến lần thứ 3 thì nhắn tin cho vợ từ nay anh tự lo cơm nước. Ăn quán 10 ngày nay rồi. Vợ vẫn post fb và chăm thằng em đều.
Nhà em thì được cái hai vk ck ko quá cầu kì ăn uống nên chuyện cơm nước với em nó cũng nhẹ nhàng , với lại nấu thì ăn , ko nấu thì hai vk ck ăn ngoài.

hoanguyen38

Xe tải
Nhà em thì được cái hai vk ck ko quá cầu kì ăn uống nên chuyện cơm nước với em nó cũng nhẹ nhàng , với lại nấu thì ăn , ko nấu thì hai vk ck ăn ngoài.
Em cũng ăn uống đơn giản. chuyện abc cũng thế. ở với nhau 5 năm cãi nhau toàn em làm lành trước. Có lẽ vậy nên thành ra sinh hư cụ à. Cái tôi nó lớn quá.

agrimeco

Xe lăn
Gánh vác nhiều trách nhiệm thế mà vẫn đủ sức mệt lờ đc nhỉ;)) cơ mà có time buôn dưa ngoài quán chè vẫn là hạnh phúc rồi :D

PVN.OTF

Xe tải
Mợ khuyên bà chị đấy bỏ đi. 7 - 8h chưa thấy vk về thì phải tự vào nấu cơm. Đây 9h vẫn gác chân ngồi nghe nhạc, còn bảo phụ nữ nhiệm vụ này nọ, trong khi chị đấy cũng đi làm. Chắc nhiều lần rồi, lấy ông ck gia trưởng thế thì bỏ đi cho sướng, phục vụ ông tư tưởng bại liệt đấy mãi làm j cho khổ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
1. Không có chồng thì phụ nữ cũng phải đi chợ mua đồ, nấu ăn, dọn dẹp... chứ không nhẽ nhịn đói hay đi ăn cơm hàng, mang đồ ra tiệm giặt......?

2. Không muốn chăm sóc con cái thì khỏi đẻ đi, sống một mình cho nhàn thân.

Nên hành xử như Chè mợ Su kiểu nói làm gì, vào nấu xừ cho xong. Và đằng nào cũng công nấu thì nấu thêm tý nữa, thêm 1 suất có chết ai. Còn không muốn nấu thì kéo đi ăn hàng hoặc làm gói mỳ cho xong rồi đi ngủ cho khỏe.

Nếu khi nào chồng nó bẩu mầy phải nấu cho tau ăn không thì tau tẩn, đấy là nghĩa vụ của "mày", thì đó mới là chuyện.

Còn thích chăm nó thì cứ thế mà làm, còn không thích thì thôi.

Chứ tay làm nhưng miệng thì cứ gào lên thì đúng là kiểu đàn bà.

huutrinh6688

Xe điện
Đọc thớt mới thấy em vẫn còn may mắn chán :))

Chè mợ Su

Xe buýt
Mợ khuyên bà chị đấy bỏ đi. 7 - 8h chưa thấy vk về thì phải tự vào nấu cơm. Đây 9h vẫn gác chân ngồi nghe nhạc, còn bảo phụ nữ nhiệm vụ này nọ, trong khi chị đấy cũng đi làm. Chắc nhiều lần rồi, lấy ông ck gia trưởng thế thì bỏ đi cho sướng, phục vụ ông tư tưởng bại liệt đấy mãi làm j cho khổ.
Chịu . Chả biết khuyên nào cho đúng ạ

vandinh

Xe container
Hôm qua e với gấu giận nhau. Vì Gấu chưa lên đỉnh mà e đã out. Gấu bảo e chỉ biết sướng một mình.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ í mà, tức giận rồi làm mình làm mẩy lên, sau đàn ông rót vào tai mấy câu ngọt ngọt lại xuôi
ngay, 😁. Biết là chị vợ chịu đựng nhiều lần rồi, nhưng em nghĩ không thể chia tay đâu. Phải có biến cố gì lớn lắm, hoặc uýnh nhau gây thương tích, cấu thành tội, mới dùng đến cái đơn kia.
Nên giải pháp:
1. Cho ông chồng nhịn
2. Chị ấy càu nhàu rồi lại đi đón con, mấy mẹ con ăn hàng (vừa xả stress, vừa vui). Mai ngồi nói chuyện lại với ông chồng. Phân công công việc, ai không hoàn thành, kệ đó. Đói thì đầu gối phải bò thôi ạ.

Chè mợ Su

Xe buýt
Gánh vác nhiều trách nhiệm thế mà vẫn đủ sức mệt lờ đc nhỉ;)) cơ mà có time buôn dưa ngoài quán chè vẫn là hạnh phúc rồi :D
Chỗ em bây giờ nó lại biến thành cái chỗ mà thu thập thông tin nhanh nhất . Lâu lâu mình lại thành thùng nước gạo

ydhhvn

Xe tải
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
Công nhận là mệt vì 2 lý do:
1. Chồng vô trách nhiệm
2. Mình đi tính toán sự thiệt hơn
Vậy nên đã lấy chồng VN thì chấp nhận cả 2 điều trên :) Vì đa số họ như thế :P
Nếu ko thì rất rất mệt, như chị bạn của cụ, ko bỏ chồng sớm hơn là tốt rồi, chỉ là bỏ trước hay bỏ sau vì ko chấp nhận được 2 điều ở trên...
Em thì thích nấu ăn (dù nấu chả ngon gì, nhưng đó là lúc xả stress là chính) và vì yêu chồng, nên thấy nấu ăn cho chồng con cũng vui và quen với việc chồng chả làm gì rồi, hihihi. Thôi thì đổi lại chồng kiếm được tiền đưa cho em tất, dù ít dù nhiều :)

hoanguyen38

Xe tải
E nghĩ vợ chồng muốn ở đc lâu dài với nhau thì phải dành cho nhau sự TÔN TRỌNG. Tiền bạc ít nhiều nó chỉ 1 phần. Nếu ko tôn trọng nhau nữa thì hỏng hết. Vụ này là chồng ko tôn trọng vợ nữa rồi. chiều quá sinh hư. Do thói gia trưởng và truyền thống VN ngấm vào máu. Phải trị cho chừa. bằng cách cho tự xử 1 thời gian cụ ạ.

thanhthanh.sht

Xe tải
Chắc là tức nước vỡ bờ. Trong câu chuyện anh ck cũng vô tâm và lười biếng thật.

Chè mợ Su

Xe buýt
Công nhận là mệt vì 2 lý do:
1. Chồng vô trách nhiệm
2. Mình đi tính toán sự thiệt hơn
Vậy nên đã lấy chồng VN thì chấp nhận cả 2 điều trên :) Vì đa số họ như thế :P
Nếu ko thì rất rất mệt, như chị bạn của cụ, ko bỏ chồng sớm hơn là tốt rồi, chỉ là bỏ trước hay bỏ sau vì ko chấp nhận được 2 điều ở trên...
Em thì thích nấu ăn (dù nấu chả ngon gì, nhưng đó là lúc xả stress là chính) và vì yêu chồng, nên thấy nấu ăn cho chồng con cũng vui và quen với việc chồng chả làm gì rồi, hihihi. Thôi thì đổi lại chồng kiếm được tiền đưa cho em tất, dù ít dù nhiều :)
Em cũng thích nấu ăn . Hơn nữa vừa nấu vừa nói chuyện 1 ngày lv như nào rồi kể cho nhau nghe chuyện nọ chuyện kia lại thấy hay

hưvô

Xe lăn
Đàn ông cũng nhiều trách nhiệm lắm mợ :(