Phác đồ điều trị bệnh viêm gan B,C (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Carras16

Xe máy
Cụ nào dùng hepbest rồi cho cái nhận xét vs lại mua ở đâu đấy ợ.
Em thấy mấy cụ bảo mua ở bv Nhiệt Đới TW, nhưng bác sỹ kê cho cụ dùng thuốc này ạ. Thường thì bác sỹ chỉ kê cho loại 300mg thôi chứ em chưa thấy kê loại này

Thorny

Xe đạp
Lạ quá các bác ơi. Các bác cho xin ý kiến về trường hợp này của em với.

1. 29/12/2017: xét nghiệm hbe dương và anti-hbe âm tại Thu Cúc.

2. 6/1/2018: xét nghiệm hbe âm và anti hbe dương tại Medlatec. Bác sĩ Ngọc đã phải chỉ định xét nghiệm lại song kết quả vânx thế và kê Getino B.

3. Các chỉ số khác của em: men gan 155 và 386. Xơ gan F1 (6kpa), hbv dna 2.6 nhân 10 mũ 7, định lượng hbs 410.

Vậy các bác trả lời giúp tại sao sau coa 1 tuần mà hbe lại xét nghiệm ra kết quả ngược như vậy? Vậy 1 trong 2 nơi phải sai? Và cái này có thường sai ko? Và như em đã phải điều trị bằng thuốc chưa ạ?

Em xin cảm ơn và xin hậu tạ các bác ạ. Em Tùng HN.

15152176708165476312507746180473.jpg 15152177417175556008777718531180.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Liinhsss

Xe máy
Em thấy mấy cụ bảo mua ở bv Nhiệt Đới TW, nhưng bác sỹ kê cho cụ dùng thuốc này ạ. Thường thì bác sỹ chỉ kê cho loại 300mg thôi chứ em chưa thấy kê loại này
Loại này mới ra cụ à , cụ úp các chỉ số của cụ lên đây cho ae giải đáp cho , cụ xét nghiệm ở đâu vậy

Liinhsss

Xe máy

2. 6/1/2018: xét nghiệm hbe âm và anti hbe dương tại Medlatec. Bác sĩ Ngọc đã phải chỉ định xét nghiệm lại song kết quả vânx thế và kê Getino B.

3. Các chỉ số khác của em: men gan 155 và 386. Xơ gan F1 (6kpa), hbv dna 2.6 nhân 10 mũ 7, định lượng hbs 410.

Vậy các bác trả lời giúp tại sao sau coa 1 tuần mà hbe lại xét nghiệm ra kết quả ngược như vậy? Vậy 1 trong 2 nơi phải sai? Và cái này có thường sai ko? Và như em đã phải điều trị bằng thuốc chưa ạ?

View attachment 1023943 View attachment 1023944
Theo e cụ cứ ra bệnh viện nhiệt đới tw mà xét nghiệm , đây là bệnh viên chuyên về gan cụ à !

quangtrung8

Xe tải

Theo em thì hbe với anti hbe nó không ổn định mà nó biến động nên cụ xn thấy kết quả như vậy cũng không sao đâu,

hiện nay công tác xét nghiệm ở VN chưa có chuẩn chung (thiết bị tào lào ko có kiểm soát...kể cả hóa chất lôm côm ko ai quan tâm... nhất là ở các cơ sở y tế tư nhân). Nên kết quả loạn cào cào...dễ gây chết oan cho bệnh nhân. nhưng qua KQ xét nghiệm cho thấy cụ bị viêm gan mãn rồi kể cả gan chớm xơ
cụ nên khám điều trị và xét nghiệm ở 1 cơ sở uy tín...tránh chạy nhảy lung tung dẫn đến sai lầm trong điều trị bệnh... có thể phải trả giá đắt bằng chính mạng sống của mình (chỗ này xét nghiệm ra KQ tốt...ngược lại chỗ khác ra kết quả bệnh nặng hơn). Điều trị thế nào thì phải hỏi bsy của mình ý... đừng tự động lên mạng hỏi rồi uống lung tung có ngày mất mạng.
Về xét nghiệm thì thứ tự ưu tiên và uy tín như sau:
1. Viện Pasteur
2. Các bệnh viện lớn TW (Nhiệt đới, TW 108, Chợ Rẫy, ĐH Y dược...)
3. Một số phòng khám đa khoa uy tín (ít lắm)
nếu còn nghi ngờ thì xét nghiệm tại 2 cơ sở y tế uy tín rồi so sánh . Tránh xét nghiệm ở các cơ sở tư nhân ko rõ nguồn gốc

Chỉnh sửa cuối:

Thorny

Xe đạp
hiện nay công tác xét nghiệm ở VN chưa có chuẩn chung (thiết bị tào lào ko có kiểm soát...kể cả hóa chất lôm côm ko ai quan tâm... nhất là ở các cơ sở y tế tư nhân). Nên kết quả loạn cào cào...dễ gây chết oan cho bệnh nhân. nhưng qua KQ xét nghiệm cho thấy cụ bị viêm gan mãn rồi kể cả gan chớm xơ
cụ nên khám điều trị và xét nghiệm ở 1 cơ sở uy tín...tránh chạy nhảy lung tung dẫn đến sai lầm trong điều trị bệnh... có thể phải trả giá đắt bằng chính mạng sống của mình (chỗ này xét nghiệm ra KQ tốt...ngược lại chỗ khác ra kết quả bệnh nặng hơn). Điều trị thế nào thì phải hỏi bsy của mình ý... đừng tự động lên mạng hỏi rồi uống lung tung có ngày mất mạng

Cảm ơn bác Đồng xanh 2.0 rất nhiều. Bác ở HN hay Sg ạ? Vậy là em phải điều trị bằng thuốc Tenofovir rồi hả bác??? Hic hic.

Thorny

Xe đạp
cụ nên khám điều trị và xét nghiệm ở 1 cơ sở uy tín...tránh chạy nhảy lung tung dẫn đến sai lầm trong điều trị bệnh... có thể phải trả giá đắt bằng chính mạng sống của mình (chỗ này xét nghiệm ra KQ tốt...ngược lại chỗ khác ra kết quả bệnh nặng hơn). Điều trị thế nào thì phải hỏi bsy của mình ý... đừng tự động lên mạng hỏi rồi uống lung tung có ngày mất mạng.
Về xét nghiệm thì thứ tự ưu tiên và uy tín như sau:
1. Viện Pasteur
2. Các bệnh viện lớn TW (Nhiệt đới, TW 108, Chợ Rẫy, ĐH Y dược...)
3. Một số phòng khám đa khoa uy tín (ít lắm)
nếu còn nghi ngờ thì xét nghiệm tại 2 cơ sở y tế uy tín rồi so sánh . Tránh xét nghiệm ở các cơ sở tư nhân ko rõ nguồn gốc

Vâng em cảm ơn bác. Vây theo xn (hbe âm và anti hne dương) thì virus có đang nhân lên ko ạ?

Em cũng vừa hỏi một bác sĩ uy tín tại Nhiệt đới thì bác bảo Khi lượng Anti Hbe còn thấp chưa trung hòa hết đc Hbe thì khi đó hbe + và Anti Hbe - . khi lượng Anti Hbe cao thì nó trung hòa hết Hbe và còn dư đc thì nó +. Và em vẫn phải điều trị. Vậy chắc chiều nay đi mua thuốc mai uống thôi ạ.

Liinhsss

Xe máy
Vâng em cảm ơn bác. Vây theo xn (hbe âm và anti hne dương) thì virus có đang nhân lên ko ạ?

Em cũng vừa hỏi một bác sĩ uy tín tại Nhiệt đới thì bác bảo Khi lượng Anti Hbe còn thấp chưa trung hòa hết đc Hbe thì khi đó hbe + và Anti Hbe - . khi lượng Anti Hbe cao thì nó trung hòa hết Hbe và còn dư đc thì nó +. Và em vẫn phải điều trị. Vậy chắc chiều nay đi mua thuốc mai uống thôi ạ.
Cụ lên ra nhiệt đới XN, lấy kết quả cuối cùng , rồi làm theo bác sỹ ! Bệnh này ko chữa lung tung đc đâu cụ à!

Cụ lên ra nhiệt đới XN, lấy kết quả cuối cùng , rồi làm theo bác sỹ ! Bệnh này ko chữa lung tung đc đâu cụ à!
cụ này hiểu bệnh rồi đới. ko nghe ngóng hóng hớt rồi tự chữa lung tung: phải theo bác sỹ điều trị (thể trạng và bệnh mỗi người ở các giai đoạn khác nhau... ví dụ người SVB kèm tiểu đường thì trị khác; người kèm huyết áp, tim mạch thì lại khác nữa... hay người chưa sơ gan khác người sơ gan; rồi sơ gan còn bù hay mất bù vv... nhiều thể trạng khác nhau ko như nhau được nhá. Bsỹ họ ko nói ra nhưng khi kê thuốc họ có thể kê kèm thuốc khác để hạn chế tác dụng xấu lên các bệnh khác đó. Luu ý)

Thorny

Xe đạp
Vâng em cảm ơn các cụ.

Nhưng chia sẻ với các cụ một chút về việc tại sao phải đi tham khảo nhiều nguồn.

3 năm trc bố em bị xơ gan cổ chướng, mắt vàng da vàng, bụng chướng. Bv 108 phải lọc máu 7 lần (20 tr/lần) và nói là giải pháp bây giờ chỉ có ghép gan. Bạch Mai thì bó tay hẳn. Nhà em tình cờ biết đc ông lang Phùng ở Đô Lương Nghệ An. Nhà em trốn đưa bố em về để ông chữa và bốc thuốc nam. Sau 6 tháng khỏi đc tầm 80% các bác ạ. Sau 1 năm thì đỡ rất nhiều, lái xe dc bt. Có thể nói là chết đi sống lại. Mọi ng đều bảo là điều thần kỳ và may mắn, hợp thầy hợp thuốc. Tất nhiên, trong quá trình uống thuốc nam, bố e vẫn uống Tenofovir đều vì có bị B.

Đây là chuyện của chính nhà em nên em bảo đảm là sự thật các cụ ạ.

duongpx

Xe máy
E uống tenofovir 300 được 1.5 năm rồi, định lượng virut của e ko ổn định, bác sĩ bảo loại này mới, đỡ tác dụng phụ hơn nên e thử xem, vì xác định uống lâu dài nên cái gì đỡ hại thì chọn. Giá cũng không đắt quá

Thorny

Xe đạp
E uống tenofovir 300 được 1.5 năm rồi, định lượng virut của e ko ổn định, bác sĩ bảo loại này mới, đỡ tác dụng phụ hơn nên e thử xem, vì xác định uống lâu dài nên cái gì đỡ hại thì chọn. Giá cũng không đắt quá
Hepbest mua ở Nhiệt đới bao tiền mà ko quá đắt hả bác?

Vâng em cảm ơn các cụ.

Nhưng chia sẻ với các cụ một chút về việc tại sao phải đi tham khảo nhiều nguồn.

3 năm trc bố em bị xơ gan cổ chướng, mắt vàng da vàng, bụng chướng. Bv 108 phải lọc máu 7 lần (20 tr/lần) và nói là giải pháp bây giờ chỉ có ghép gan. Bạch Mai thì bó tay hẳn. Nhà em tình cờ biết đc ông lang Phùng ở Đô Lương Nghệ An. Nhà em trốn đưa bố em về để ông chữa và bốc thuốc nam. Sau 6 tháng khỏi đc tầm 80% các bác ạ. Sau 1 năm thì đỡ rất nhiều, lái xe dc bt. Có thể nói là chết đi sống lại. Mọi ng đều bảo là điều thần kỳ và may mắn, hợp thầy hợp thuốc. Tất nhiên, trong quá trình uống thuốc nam, bố e vẫn uống Tenofovir đều vì có bị B.

Đây là chuyện của chính nhà em nên em bảo đảm là sự thật các cụ ạ.
ô cụ Phùng này nghe báo lâu rồi. nếu ngưòi thật việc thật như bố bác có kiểm chứng thì là 1 nguồn đáng tin cậy để các cụ dính xơ gan tham khảo

Thorny

Xe đạp
ô cụ Phùng này nghe báo lâu rồi. nếu ngưòi thật việc thật như bố bác có kiểm chứng thì là 1 nguồn đáng tin cậy để các cụ dính xơ gan tham khảo
Người thật việc thật 100% các cụ nhé. Cả gia đình em chứng kiến quâ trình đó. Nằm trong viện tình trạng ko khá mà chỉ có tồi tệ hơn. Bât đầu uống thuốc nam là bố em xuất viện, chỉ ở nhà uống thuốc nam. Chỉ vào viện trích dịch vàng khi bụng cứng đơ, vốn là tiến trình của xơ gan cổ chướng. Mọi ng đều bảo là quá may mắn. Trong quá tronhd đó, em cũng lê là và biết rằng nhiều người đã được chữa khỏi như bố em chứ ko chỉ mình bố em.

Chia sẻ lên đây để các bác tham khảo. Vì vậy nên ko thể tin bác sỹ và tây y 100% đâi. Nếu 3 năm trc bố em theo tây y thì bâu giờ em ko dám nghĩ đã ở đâu rồi.

co canh

Xe tăng
View attachment 945791

View attachment 945791
thuốc này h là mới nhất, tốt nhất. Nó có 25mg mà tác dụng như 300mg. Nên không bị hại người, không cần phải uống thêm mấy loại bổ gan và giải độc đi kèm. Thuốc này mà sx tại my thì đắt lắm khoảng gần 700usd/tháng. ae uống thuốc này của ấn độ là 1.2t/tháng.
Sorry tùng nhé. Anh đăng nhập máy anh thế quái nào lại thấy nick và pass chú.

Em cũng điều tri lâu rồi cũng mới đươc BS khoa truyền nhiễm Bạch mai chuyển cho dùng HepBest 25mg được 4 tháng rồi thấy ổn.

Thorny

Xe đạp
1.2tr/hộp 30 viên cụ ợ.
Uống những thuốc mới như thế này em ko biết có vd gì ko nhi? Vì mới quá. Chứ như Tenofovir Stada thì quá phổ biến và nhiều người dùng và report. Vấn đề nữa em lo ngại trc khi quyết định là ko biết nguồn hàng Hepbest có duy trì tốt ko? Lúc khan hiếm thì dùng tạm Stada Tenofovir đc ko? Mong bác nào có kiến thức trả lời giúp. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng