Phác đồ điều trị bệnh viêm gan B,C (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhbimbim

Xe buýt
Em cũng đang dùng protevir đây cụ, mà sợ dùng lâu dài nó ảnh hưởng. Em nghĩ nếu giờ nó có thuốc Helpbest 25mg mà vẫn đảm bảo hiệu quả điều trị giá 1tr2 thì tại sao mình phải dùng Protevir 300mg giá lại 1tr5 nhỉ?
tuân thủ chỉ định bsy cụ ơi. đổi linh tinh kháng thuốc chết

deongang

Xe buýt
Mình uống stada được hơn 2 năm xét nghiệm các chỉ số bình thường, lượng virus dưới ngưỡng cho phép. Vậy bây giờ có đi khám lại bs để điều chỉnh thuốc gì ko, vì sợ uống lâu có hại gì ko ạ. Đi khám thì nên khám đâu ở hn ạ. E có bảo hiểm ở 108

Carras16

Xe máy
Có bác nào giống em từ hôm uống thuốc đến giờ 1 ngày đi tiểu rất nhiều không

Tôm Sú

Xe máy
Cũng sắp hết năm rồi, cụ xem ai làm bảo hiểm của cty cụ thì bảo nó chuyển sang Melatec luôn cho tiện, ko phải giấy tờ gì cả
Công ty tôi doanh nghiệp nước ngoài ở Hải Phòng nên cty chỉ cung cấp 1 số địa chỉ khám chữa bệnh ở HP thôi. Chứ medlatec chỉ có ở hà nội vs sài gòn không biết có được không nữa . Mai tôi đến cty hỏi lại xem sao. Không tháng nào cũng đều 1t5 tiền thuốc xót quá. Mà cho tôi hỏi thuốc ngta phát định kì hàng tháng mình có phải đi khám ngta ms phát không ???

Tôm Sú

Xe máy
Các cụ tham khảo nhé...
Đăng kí bảo hiểm mất tầm 700k/năm
Đỡ kha khá tiền luôn
Ai chuyển được chuyển đi nhé
Nghe nói nhiều cụ đang điều trị ở đây rồi
Mất tầm 180k/tháng thôi
Nhưng lưu ý là thuốc k phải loại tốt nhất đâu
Thận trọng khi đổi thuốc k là nhờn thuốc nhé
Chúc các Đồng Bệnh khoẻ mạnh
Link full không che bên dưới

P/S: Tôi éo phải con cháu hay người nhà bệnh viện đâu nhé mà phải quảng cáo :D

Quyền lợi của người VBG khi có BH ở Medlatec
https://medlatec.vn/chi-tiet/kham-bao-hiem-y-te/-tham-gia-bao-hiem-y-te-tai-medlatec-quyen-loi-cua-de-an-quan-ly-va-dieu-tri-benh-viem-gan-vi-rut-b-106-10244.aspx

Chế độ điều trị VGB khi có BH ở Medlatec:
https://medlatec.vn/chi-tiet/kham-bao-hiem-y-te/-che-do-duoc-huong-theo-de-an-quan-ly-va-dieu-tri-benh-viem-gan-vi-rut-b-106-10245.aspx

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Công ty tôi doanh nghiệp nước ngoài ở Hải Phòng nên cty chỉ cung cấp 1 số địa chỉ khám chữa bệnh ở HP thôi. Chứ medlatec chỉ có ở hà nội vs sài gòn không biết có được không nữa . Mai tôi đến cty hỏi lại xem sao. Không tháng nào cũng đều 1t5 tiền thuốc xót quá. Mà cho tôi hỏi thuốc ngta phát định kì hàng tháng mình có phải đi khám ngta ms phát không ???
Hàng tháng vẫn phải đến đăng ký khám và lấy thuốc nhưng nhanh thôi. 3 tháng mới phải xét nghiệm lại 1 lần

vietkings

Xe máy
Chào các cụ
Em điều trị hơn năm nay mà men gan vẫn cao, lúc nào cũng từ trên 100. Giảm rồi lại lên các cụ ạ. Em buồn quá.
Em được bác sĩ đổi thuốc rồi vì nghi kháng thuốc.
Trong này có bác nào hiểu biết về viêm gan D không? Nghe nói viêm gan này sống cũng viêm gan B, nguy hiểm quá.

Carras16

Xe máy
Các cụ tham khảo nhé...
Đăng kí bảo hiểm mất tầm 700k/năm
Đỡ kha khá tiền luôn
Ai chuyển được chuyển đi nhé
Nghe nói nhiều cụ đang điều trị ở đây rồi
Mất tầm 180k/tháng thôi
Nhưng lưu ý là thuốc k phải loại tốt nhất đâu
Thận trọng khi đổi thuốc k là nhờn thuốc nhé
Chúc các Đồng Bệnh khoẻ mạnh
Link full không che bên dưới

P/S: Tôi éo phải con cháu hay người nhà bệnh viện đâu nhé mà phải quảng cáo :D

Quyền lợi của người VBG khi có BH ở Medlatec
https://medlatec.vn/chi-tiet/kham-bao-hiem-y-te/-tham-gia-bao-hiem-y-te-tai-medlatec-quyen-loi-cua-de-an-quan-ly-va-dieu-tri-benh-viem-gan-vi-rut-b-106-10244.aspx

Chế độ điều trị VGB khi có BH ở Medlatec:
https://medlatec.vn/chi-tiet/kham-bao-hiem-y-te/-che-do-duoc-huong-theo-de-an-quan-ly-va-dieu-tri-benh-viem-gan-vi-rut-b-106-10245.aspx
Cụ cho em hỏi đăng kí bảo hiểm tự nguyện tại Medlatec có được không ạ, hay phải đăng kí qua công ty??

Tôm Sú

Xe máy
Hàng tháng vẫn phải đến đăng ký khám và lấy thuốc nhưng nhanh thôi. 3 tháng mới phải xét nghiệm lại 1 lần
Vậy ak cụ thế cuối tuần sau tôi lên đăng kí bảo hiểm ở medlatec vậy. Vì công ty chỉ đăng kí cho khám ở quận huyện hải phòng thôi. Thủ tục trước cụ đăng kí có đơn giản không ??? Mà giờ cụ uống thuốc gì. Thuốc Việt Nam ak. Tôi đang uống EDak-Em protevir 300mg của ấn. K biết bảo hiểm có cấp thuốc này k nhỉ ? Đổi thuốc nó nhờn thì toi. Đang hỏi bác sĩ điều trị cho tôi ở hải phòng đổi sang helpbest 25mg

Tôm Sú

Xe máy
Cụ cho em hỏi đăng kí bảo hiểm tự nguyện tại Medlatec có được không ạ, hay phải đăng kí qua công ty??
Tự túc đăng kí cụ ak. Cty chỉ cho 1 số địa chỉ ở khu vực mình ở thôi. 1 người 3-4 cái bảo hiểm các bệnh viện cũng được mà. Cuối tuần tôi lên medlatec làm cái xem sao

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Vậy ak cụ thế cuối tuần sau tôi lên đăng kí bảo hiểm ở medlatec vậy. Vì công ty chỉ đăng kí cho khám ở quận huyện hải phòng thôi. Thủ tục trước cụ đăng kí có đơn giản không ??? Mà giờ cụ uống thuốc gì. Thuốc Việt Nam ak. Tôi đang uống EDak-Em protevir 300mg của ấn. K biết bảo hiểm có cấp thuốc này k nhỉ ? Đổi thuốc nó nhờn thì toi. Đang hỏi bác sĩ điều trị cho tôi ở hải phòng đổi sang helpbest 25mg
Cháu đăng ký ở cty. Bảo ông phòng HCNS là đăng ký ở đó là ok. Họ vẫn phát thuốc Tenofovir Stada cũng gần 1tr 1 hộp thì phải. Tổng các thể loại 1 tháng lấy thuốc là 180k cụ ạ

Liinhsss

Xe máy
Các cụ cho em hỏi giờ muốn có bảo hiểm để lên bệnh viện nhiệt đới tư khám và mua thuốc ( cho rẻ ) thì cần phải làm những thủ tục gì, và như thế nào ạ!!

Carras16

Xe máy
Tự túc đăng kí cụ ak. Cty chỉ cho 1 số địa chỉ ở khu vực mình ở thôi. 1 người 3-4 cái bảo hiểm các bệnh viện cũng được mà. Cuối tuần tôi lên medlatec làm cái xem sao
Vâng cụ lên xem thế nào rồi hướng dẫn kinh nghiệm cho em với nha, em mới điều trị được 2 tuần nay bằng thuốc Protevir 300mg mà người ngợm nó mệt chả thiết tha làm gì. Em thấy mấy cụ trên nói giờ có thuốc Helpbest 25mg ít tác dụng phụ ấy, cũng muốn hết tháng đổi sang mà sợ đổi linh tinh nó kháng thuốc thì toi. Thôi uống Protevir tiếp xong hết 3 tháng đi xét nghiệm lại chỉ số rồi hỏi bác sỹ điều trị vậy!

minhbimbim

Xe buýt
Chào các cụ
Em điều trị hơn năm nay mà men gan vẫn cao, lúc nào cũng từ trên 100. Giảm rồi lại lên các cụ ạ. Em buồn quá.
Em được bác sĩ đổi thuốc rồi vì nghi kháng thuốc.
Trong này có bác nào hiểu biết về viêm gan D không? Nghe nói viêm gan này sống cũng viêm gan B, nguy hiểm quá.
Cụ dùng thuốc nào thế

deongang

Xe buýt
Cháu đăng ký ở cty. Bảo ông phòng HCNS là đăng ký ở đó là ok. Họ vẫn phát thuốc Tenofovir Stada cũng gần 1tr 1 hộp thì phải. Tổng các thể loại 1 tháng lấy thuốc là 180k cụ ạ
stada 300mg mua ngoài thị trường chỉ có 720k thôi cụ nhé

deongang

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi giờ muốn có bảo hiểm để lên bệnh viện nhiệt đới tư khám và mua thuốc ( cho rẻ ) thì cần phải làm những thủ tục gì, và như thế nào ạ!!
phải có giấy chuyển viện mới đến khám hưởng BHYT bạn nhé

Các cụ cho em hỏi, em năm nay 28t, bi nhiễm hbv từ nhỏ, các chỉ số men gan đều bình thường thì chạy bộ một ngày tầm 10km có hại gì không ạ?

Tôm Sú

Xe máy
Chúc mừng bác ạ, em mới điều trị bằng thuốc Protevir được 3 hôm nay. Men gan của em thì ko cao như bác, chỉ cao hơn khoảng gần 1,5 lần so với ngưỡng, nhưng Hbeag dương, định lượng virus 10^7
Virut bạn này cao thế. Trước giống tôi. Cacd chỉ số ok hết. Men gan ok. Nồng độ virut 1.4x10log7. Tôi cũng uống protevir 300mg ( EDar-Em) 6 tháng virut dưới ngưỡng 100 copies/ml roài. Làm xét nghiệm men gan tăng hơn ngưỡing 1 chút 61/40. Bác sĩ vẫn cho uống thuốc đều. Bao h men gan cao gấp 2~3 lần bt thì ms nghi ngờ kháng thuốc

Tôm Sú

Xe máy
Ôke đấy nhở để tôi du hí hà nội phát xem sao. K biết T7 Cn lên có Ok hem

Trạng thái
Thớt đang đóng