Phác đồ điều trị bệnh viêm gan B,C (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Liinhsss

Xe máy
Các cụ ơi ! Em có dấu hiệu cứ nửa đêm tầm 3-4h tự dưng tỉnh dạy , cụ nào giống e không ạ !

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Mấy bác ơi tháng 11 e khám virut dưới ngưỡng r. Nhưng tháng này người em lại có dấu hiệu đau tức sườn hạ phải, 2 tay nổi vết đỏ tụ máu dưới da. Nóng ruột, tức bụng khó chịu quá. Tiểu tiện lại vàng đục nhưng phân vẫn vàng k chuyển đen
Không biết có biến chứng gì không nữa
Giờ đi khám lại lên làm những gì bây giờ nhở
1. Đo độ đàn hồi gan
2. Định lượng virut
3. Siêu âm
4. Xét nghiệm máu
Có cần thêm gì không nhở
Tôi ms chuyển bảo hiểm về chỗ chất lượng hơn. K biết lên bảo nó dấu hiệu như kia nó có cho mình làm các xét nghiệm của vbg k nhở hay lại làm mấy cái vớ vẩn như bệnh bt thì toi
Mấy bác tư vấn với
Em trước cũng bị nóng gan, nóng ruột, tức bụng tiểu đỏ, uống Liv 52 thấy đỡ nhiều.

hahuong1111

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, e bị VGB mạn tính. E đã sinh 1 cháu, khi cháu 4 tuổi e có làm xét nghiệm cho cháu tại Medlatec kết quả như sau: HbsAg(Cobas) 0.688COI -Âm tính. HbsAb (định lượng) 94.03 U/L - Cao. Bên Medlatec tư vấn e nên tiêm thêm cho cháu 1 mũi vacxin dự phòng. E hỏi bác sĩ ở viện nhiệt đới thì bác sĩ nói k cần vì kháng thể như vậy là cao rồi. Vậy e có nên tiêm thêm cho cháu k ah?
Bản thân e cũng đang điều trị bằng thuốc Protevir mua trong viện Bạch Mai khoảng 1.6trieu/hộp, e uống gần 6 tháng rồi. E đang dự tính sinh thêm cháu nữa, bác sĩ nói có thể đồng thời uống thuốc và mang thai và sinh con bình thường. Nhưng e đọc trên mạng nhiều ý kiến trái chiều quá. Các bác có kinh nghiệm cho e xin lời khuyên với ạ. Em là thành viên mới, hiểu biết về bệnh này k nhiều mong các bác chỉ giáo!

Trong tien

Xe đạp
Mấy bác cho em hỏi em điều trị Teno được 3 tháng rưỡi rồi
Trước khi điều trị
Men gan AST 407 ALT 668 GGT 382
Định lượng 8.98x10 mủ 8
Siêu âm gan thô nhẹ F3-F4
Sau điều trị 3 tháng rưỡi
Men gan AST 27 ALT 23 GGT 38
Định lượng 2.5x 10 mủ 2
Siêu âm gan bình thường đồng dạng bờ đều
Em có xin làm độ đàn hồi gan nhưng bác sĩ bảo không cần tại do lúc chưa điều trị gan em đang viêm nên độ F tăng giờ chắc chấc đả giảm. Giờ em cần làm thêm xét nghiệm nào nữa không hay uống tiếp 3 tháng nữa rồi làm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

nolovetoday

Xe tải
Mua trong bệnh viện nhiệt đới cụ nhé, giá gần 1,3tr/tháng. Gu gồ thì cũng thấy nhiều nơi bán. Em cũng nghe 1 vài cụ trên này khen và hỏi ý kiến bác sĩ nên mới chuyển từ thuốc Protevir 300mg sang Hepbest 25mg được mấy ngày, viên thuốc bé như viên B1.

Đọc cái hướng dẫn thì thấy ko cần điều chỉnh liều lượng đối với người bị suy gan thận tức là ít ảnh hưởng tới gan và thận vì hàm lượng chưa bằng 1/10 của Protevir

Hiện em còn thừa 60 viên Protevir, cụ nào đang uống loại đó mà kinh tế hơi eo hẹp thì em tặng lại.
Cảm ơn cụ. Ko khám trong đó và ko đơn thuốc ghi Hepbest có mua dc ko các cụ nhỉ? Em khám nơi khác rồi.

Carras16

Xe máy
Mua trong bệnh viện nhiệt đới cụ nhé, giá gần 1,3tr/tháng. Gu gồ thì cũng thấy nhiều nơi bán. Em cũng nghe 1 vài cụ trên này khen và hỏi ý kiến bác sĩ nên mới chuyển từ thuốc Protevir 300mg sang Hepbest 25mg được mấy ngày, viên thuốc bé như viên B1.

Đọc cái hướng dẫn thì thấy ko cần điều chỉnh liều lượng đối với người bị suy gan thận tức là ít ảnh hưởng tới gan và thận vì hàm lượng chưa bằng 1/10 của Protevir

Hiện em còn thừa 60 viên Protevir, cụ nào đang uống loại đó mà kinh tế hơi eo hẹp thì em tặng lại.
Cụ để lại Protevir cho em đi, hiện tại em đang dùng thuốc đó. Chắc sắp tới em cũng hỏi ý kiến bác sỹ xem đổi sang Hepbest được không, em dùng protevir gần 2 tháng rồi, nước tiểu hay bị nhiều bọt không biết ảnh hưởng gì không nữa :(

Carras16

Xe máy
Các bác cho e hỏi, e bị VGB mạn tính. E đã sinh 1 cháu, khi cháu 4 tuổi e có làm xét nghiệm cho cháu tại Medlatec kết quả như sau: HbsAg(Cobas) 0.688COI -Âm tính. HbsAb (định lượng) 94.03 U/L - Cao. Bên Medlatec tư vấn e nên tiêm thêm cho cháu 1 mũi vacxin dự phòng. E hỏi bác sĩ ở viện nhiệt đới thì bác sĩ nói k cần vì kháng thể như vậy là cao rồi. Vậy e có nên tiêm thêm cho cháu k ah?
Bản thân e cũng đang điều trị bằng thuốc Protevir mua trong viện Bạch Mai khoảng 1.6trieu/hộp, e uống gần 6 tháng rồi. E đang dự tính sinh thêm cháu nữa, bác sĩ nói có thể đồng thời uống thuốc và mang thai và sinh con bình thường. Nhưng e đọc trên mạng nhiều ý kiến trái chiều quá. Các bác có kinh nghiệm cho e xin lời khuyên với ạ. Em là thành viên mới, hiểu biết về bệnh này k nhiều mong các bác chỉ giáo!
Bác đang điều trị bác sỹ nào tại Bạch Mai vậy, biết đâu em với bác lại điều trị cùng một bác sỹ :D

Carras16

Xe máy
Mấy bác ơi tháng 11 e khám virut dưới ngưỡng r. Nhưng tháng này người em lại có dấu hiệu đau tức sườn hạ phải, 2 tay nổi vết đỏ tụ máu dưới da. Nóng ruột, tức bụng khó chịu quá. Tiểu tiện lại vàng đục nhưng phân vẫn vàng k chuyển đen
Không biết có biến chứng gì không nữa
Giờ đi khám lại lên làm những gì bây giờ nhở
1. Đo độ đàn hồi gan
2. Định lượng virut
3. Siêu âm
4. Xét nghiệm máu
Có cần thêm gì không nhở
Tôi ms chuyển bảo hiểm về chỗ chất lượng hơn. K biết lên bảo nó dấu hiệu như kia nó có cho mình làm các xét nghiệm của vbg k nhở hay lại làm mấy cái vớ vẩn như bệnh bt thì toi
Mấy bác tư vấn với
Như vậy là đủ rồi cụ, em là người kết bạn với cụ trên zalo nè :D

nolovetoday

Xe tải
Cụ nào chụp em xem viên thuốc hepbest với?

Nam ktnb

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi? Cháu bị biêm gan b mãn đang điều trị tại viện Bắc Thăng Long đợt rồi cháu xét nghiệm :HBsAg: dương tính. HBeAg: âm tính. Bilirubin TP:27.6. Bilirubin TT 4.6. AST:30. ALT 39.7. Kiểm đếm virus HBV_DNA 7.8X10^3 (UI/mL); 4045X10^4 (copies/mL). Độ nhiễm mỡ gan s1. Độ hóa sơ gan F0. Hiện tại Bác sỹ chưa cho dùng thuốc kháng virus(cái này cháu lo lắng vì ngưỡng cao rồi).
Cháu định chuyển khám và chữa bệnh ban đầu sang Bệnh viện Đa khoa MEDLATEC, trụ sở chính: số 42 – 44 Nghĩa Dũng, Phúc Xá, Ba Đình, Hà Nội. Có cụ nào đang điều trị tại viện này cho cháu lời khuyên có lên chuyển viện hay không? vì cháu được chế độ bảo hiểm y tế hưởng 100%.

Tôm Sú

Xe máy
Thấy tay có dấu hiệu ntn
Vừa đi khám về các cụ ak

Kết quả khám tháng 11 dưới ngưỡng

Kết quả bây giờ virut lại tăng

Đệch hiểu sao. Thuốc uống đều thế mới lo chớ

Các cụ xem kết quả mới phán cho e cái
Virut nhèo hay ít
Vì khám đợt này nó khác đơn vị tính nên k hiểu
Trước em 1.4x10log7

Carras16

Xe máy
Thấy tay có dấu hiệu ntn
Vừa đi khám về các cụ ak

Virut nhèo hay ít
Trước em 1.4x10log7
ALT bác bị cao kìa, cái đếm định lượng HBsAg kia hình như không phải đếm định lượng virus DNA đâu các cụ nhỉ

Trong tien

Xe đạp
Định lượng em từ 10 mủ 8 khi điều trị được 3 tháng còn 2.5x10 mủ 2 vậy ổn chưa mấy bác men gan thì bình thường

Nam ktnb

Xe tải
ALT bác bị cao kìa, cái đếm định lượng HBsAg kia hình như không phải đếm định lượng virus DNA đâu các cụ nhỉ
Cái HbsAg là đếm định lượng cụ ạ. Bác sỹ bảo cháu là nếu HbsAg>1000UI/ml thì phải điều trị thuốc. Cụ Tôm sú là 12000 là quá cao.

Liinhsss

Xe máy
Cái HbsAg là đếm định lượng cụ ạ. Bác sỹ bảo cháu là nếu HbsAg>1000UI/ml thì phải điều trị thuốc. Cụ Tôm sú là 12000 là quá cao.
Của em cũng cao nhưng bác sĩ bảo bao giờ men gan tăng mới được điều trị cụ à

Liinhsss

Xe máy
Thấy tay có dấu hiệu ntn
Vừa đi khám về các cụ ak

Virut nhèo hay ít
Trước em 1.4x10log7