Phác đồ điều trị bệnh viêm gan B,C (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dongan

Xe đạp
các bác cho em hỏi nhờ 1 chút là khi nào thì ngưng điều trị viêm gan B ạ? Và em đọc mạng thì thấy nói là nếu viêm gan B thể đột biến gì đó thì phải uống thuốc suốt đời, nghĩa là kể cả HBV- DNA dưới ngưỡng phát hiện thì cũng vẫn phải uống thuốc kháng vỉrut suốt đời ạ? em hỏi cho bố em, mong các bác chỉ dẫn ạ!

travinh05

Xe tải
Thể đột biến thưòng xảy ra o*? giai đoạn muộn của quá trình nhiễm VGB.. Do Virus đột biến nên hệ miễn dịch co* thể không còn kiểm soát đuọưc virus tự nhiên nữa.. cho nên thể bệnh Hbeag âm cứ ngừng thuốc là virus phát triển trỏ* lại và không thể caưn cứ vào chỉ số hbeag âm để nguưng thuốc.. thể này tái phát đến 90% sau ngừng thuốc nên phải điều trị đến khi mất Hbsag có thể nói là gần như suốt đòi.. theo tính toán phải mất 13-14 nam để đào thải hết cccDNA trong gan vói đk không xảy ra kháng thuốc..

Chỉnh sửa cuối:

Dongan

Xe đạp
Bác ơi thế làm sao để biết là bị thể đột biến ạ?

tienhoa

Xe đạp
Em xin phép được lót dép ngồi hóng. Chủ đề hay quá./.

travinh05

Xe tải
Bác ơi thế làm sao để biết là bị thể đột biến ạ?
Thể Hbeag - hay còn gọi là thể đột biến.. những người mang VGB ở thể này tuy có Hbeag âm và anti Hbe dương tính nhưng lại có lượng Virus cao, HBV DNA cao (>10^4 iu/ml)..

thaiviet

Xe hơi
Ông cụ nhà em xơ gan mất bù, XN không bị B hay C gì. Chỉ do rượu thôi. Các cụ có biết nơi chữa không chỉ em với, đông tây y cũng được. Em cảm ơn

thanhcx

Xe đạp
Thêm 1 tin mới, BV 108 làm XN HBV DNA cả ngày thứ 7 các cụ nhé, cụ nào ko có time ngày thường thứ 7 đến làm, có kq trong ngày nhé!

sambaonline

Xe máy
[Các cụ tư vấn giúp cho e và gấu em
Gấu nhà e hno đi kiểm tra thế nào lại viêm gan B, thế là cho đi kiểm tra đầy đủ về nó, e thì chưa tiêm vác xin và kiểm tra chưa có kháng thể nhưng âm tính nên cũng chưa biết nên thế nào nữa.bsi bảo gấu e chưa cần làm điều trị virut, còn bảo e cứ về ko lo đâu trong khi gấu bây h ko cho e động vào người vì sợ e lây

E post kết quả các cụ tư vấn e

travinh05

Xe tải
Mợ nhà Cụ là người lành mang bệnh do HBV DNA rất thấp, men gan bình thường nên ko có chỉ định điều trị.. nếu ko có gì bất thường như vàng da, mắt, ăn uống ko ngon hay khó tiêu thì cụ cho đi khám 6 tháng - 1 năm lần.. còn kết quả siêu âm gan thấy ghi nhu mô gan ko đồng nhất và nang gan ko tương xứng với men gan và nồng độ virus cái này cụ cho đi 108 hoặc bạch mai làm 1 cái siêu âm và Fibroscan đánh giá độ xơ gan để đối chiếu.. em nghe nói nang gan thường lành tính. Khi khám cụ mang kq cũ và hỏi bsy cho rõ hơn tình trạng của mợ..

Còn cụ đi ktra nếu có anti hbs trên 100 iu/ml ko cần tiêm, nếu ko tiêm đủ 3 mũi cho chắc

Phúc Hiệp

Đi bộ
Chào các bác ! Bệnh viêm gan B hoặc virut siêu vi B ở việt nam hiện rất nhiều, Bên em chuyên phân phối thuốc tenofovir 300mg điều trị viêm gan B. Thuốc của hãng savipharm sản xuất hiện đang được dùng chủ yếu cho các bệnh nhân của viện nhiệt đới tw và bạch mai. Các bác có nhu cầu tư vấn xin alo cho em 0986666120 bản thân e cũng bị virut siêu vi B nên sẽ tư vấn nhiệt tình cho các cụ, giá cả chắc chắn là rẻ hơn hàng ấn độ và các hàng tương tự vì e làm trực tiếp cho công ty

Sharkzone

Xe hơi
Cụ travinh05 cho em hỏi với. Em bị VGB từ lâu, đợt trước em có khám ở Viện ĐH Y nhưng đang tư vấn bác sỹ lại quên giờ dạy, chạy vội lên giảng đường. Thế là em về ko khám lại nữa. Bây giờ em muốn điều trị lại từ đầu thì bác tư vấn giúp em xem nên khám ở đâu tốt ah?
Nếu khám ở 108 thì thủ tục khám và khám ở chuyên khoa nào? Bác tư vấn giúp em với. Đội ơn bác!

travinh05

Xe tải
Cụ travinh05 cho em hỏi với. Em bị VGB từ lâu, đợt trước em có khám ở Viện ĐH Y nhưng đang tư vấn bác sỹ lại quên giờ dạy, chạy vội lên giảng đường. Thế là em về ko khám lại nữa. Bây giờ em muốn điều trị lại từ đầu thì bác tư vấn giúp em xem nên khám ở đâu tốt ah?
Nếu khám ở 108 thì thủ tục khám và khám ở chuyên khoa nào? Bác tư vấn giúp em với. Đội ơn bác!
Ở HN thì nhất là Bạch Mai, Nhiệt đới tw sau mới đến 108..

Nếu ở 108 cụ nói khám VGB tụi làm đăng ký sẽ cho vào phòng khám bệnh truyền nhiễm..

Sharkzone

Xe hơi
Ở HN thì nhất là Bạch Mai, Nhiệt đới tw sau mới đến 108..

Nếu ở 108 cụ nói khám VGB tụi làm đăng ký sẽ cho vào phòng khám bệnh truyền nhiễm..
Vâng, em đội ơn cụ. Để sắp tới e thu xếp đi điều trị lại xem thế nào.

vo quang binh

Đi bộ
cho những ai quan tâm đến việc điều trị viêm gan sieu vi C. Hiện mình còn dư 3 lọ MYHEP Lvir (ledispavir + sofosbuvir) do chỉ sài 3 lọ là đủ mà mình mua tới 6 lọ. giá bán 12 tr/lo . ship toàn quốc. tel binh 0908734531

tuti_88

Đi bộ
Chào cả nhà!

Em mới phát hiện bị nhiễm VGB khoảng nửa năm trở lại đây. Khi đó bệnh của em ở ngưỡng ko phải uống thuốc. Cách đây 1 tháng em kiểm tra sức khoẻ (kiểm tra ở Medlatec) thì biết kết quả men gan cao và số lượng virus hoạt động nhiều, dù em là con gái, không hề động chạm đến bia rượu, nhưng có lẽ do cách sinh hoạt thức đêm, ăn uống ko điều độ khiến sức đề kháng kém. Bác sỹ có kê đơn cho em uống Gentino-B ( khoảng 850k/ hộp) Uống sau 3 tháng sẽ kiểm tra lại. ( Bác sỹ khoa tiêu hoa - bệnh viện Việt Nhật - Bạch Mai).

Dự định của em sang năm sẽ sang nc ngoài theo diện kết hôn. Tuy nhiên em ko biết tình trạng của mình liệu có khó khăn đi hay ko? Và bác nào có kinh nghiệm về chữa trị, kiêng khem & quen bác sỹ nào tốt về ngành này thì truyền đạt cho em với.

Em rất rất cảm tạ!

Chỉnh sửa cuối:

travinh05

Xe tải
Sau 03 tháng hết thuốc mợ sang Bạch Mai hoặc nhiệt đới tw khám lại xem sao.. bạch mai có TS Trịnh Thị Ngọc. VGB ko bị hạn chế ra nước ngoài đâu em nghĩ thế..

Mợ nhớ uống thuốc đầy đủ, đúng giờ, sinh hoạt điều độ ngủ nghỉ đúng giờ để có sức khỏe.. ăn nhiều rau xanh trái cây, nên mỗi ngày uống 2 ly nước cam, chanh.. cẩn thận khi dùng thuốc nhất thuốc có tác dụng phu hại gan hay suy giảm miễn dịch..

minhbimbim

Xe buýt
Chào cả nhà!

Em mới phát hiện bị nhiễm VGB khoảng nửa năm trở lại đây. Khi đó bệnh của em ở ngưỡng ko phải uống thuốc. Cách đây 1 tháng em kiểm tra sức khoẻ (kiểm tra ở Medlatec) thì biết kết quả men gan cao và số lượng virus hoạt động nhiều, dù em là con gái, không hề động chạm đến bia rượu, nhưng có lẽ do cách sinh hoạt thức đêm, ăn uống ko điều độ khiến sức đề kháng kém. Bác sỹ có kê đơn cho em uống Gentino-B ( khoảng 850k/ hộp) Uống sau 3 tháng sẽ kiểm tra lại. ( Bác sỹ khoa tiêu hoa - bệnh viện Việt Nhật - Bạch Mai).

Dự định của em sang năm sẽ sang nc ngoài theo diện kết hôn. Tuy nhiên em ko biết tình trạng của mình liệu có khó khăn đi hay ko? Và bác nào có kinh nghiệm về chữa trị, kiêng khem & quen bác sỹ nào tốt về ngành này thì truyền đạt cho em với.

Em rất rất cảm tạ!

trước chỉ số mợ thế nào mà tăng kinh thế nhỉ?

tuti_88

Đi bộ
trước chỉ số mợ thế nào mà tăng kinh thế nhỉ?
Trước chỉ số của mình rất thấp, đều ở ngưỡng không phải uống thuốc không hiểu sao sau nửa năm nó tăng 1 cách kinh khủng khiếp khiến bác sỹ xem xong cũng rất hoảng hốt!
Mình rất lo lắng và đang uống Gentino-B điều trị, mới uống được 1 tháng, không biết sau 3 tháng nữa kiểm tra lại xem sức khỏe thế nào! \
Hy vọng được lời khuyên từ mọi nguời!

minhbimbim

Xe buýt
Trước chỉ số của mình rất thấp, đều ở ngưỡng không phải uống thuốc không hiểu sao sau nửa năm nó tăng 1 cách kinh khủng khiếp khiến bác sỹ xem xong cũng rất hoảng hốt!
Mình rất lo lắng và đang uống Gentino-B điều trị, mới uống được 1 tháng, không biết sau 3 tháng nữa kiểm tra lại xem sức khỏe thế nào! \
Hy vọng được lời khuyên từ mọi nguời!
chắc do cơ địa đấy. Mình chắc nhiễm từ nhỏ, chả kiểm tra j. năm nào xét nghiệm ở cơ quan cũng men gan cao hơn 20 đơn vị thôi. năm ngoái bị mọi người dọa nên đi ktra tí. thế quái nào các chỉ số lại đẹp, thậm chí có hbeag âm, antihbeag dương, siêu âm ổ bụng bth, fibroscan đẹp. vừa ròi mình cũng mới ktra lại, vưỡn thế. Mình dân xdung vẫn rượu bia, không tránh đc. Tết nhất thì uống nhìu hơn.
Bạn cứ uống thuốc mấy năm, theo dõi là ok ý mà. cái này chả qua mọi ng biết lại kì thị tí thôi, còn lại ko vấn đề j đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng