[Thảo luận] PGD Sở Giao thông Vận tải Hà Nội:Cưỡng bức giao thông thì người dân mới quen

EM BE'

Xe đạp
Chửa thấy 80B táng vào cột phân làn, chứ không là nhổ tiệt.
đến giờ rồi, cháu đi đây (cô vừa nhắc)

LaiMB

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật chư dân mình kinh bỏ mẹ, có mắt như mù, ý thức bằng con bọ.toàn lên đây rồi kêu la.

hajinbk

Xe tăng
Không cõ nhẽ mình tán một cô mãi léo đổ, mình phải cưỡng...để cô ý nghe hả ?

gestapo04

Xe hơi
Sau này người phạm tội hiếp dâm sẽ có cớ để bào chữa giảm tội đây: do ý thức chủ động cho quan hệ TD của ng bị hiếp dâm kém nên phải thực hiện phương án cưỡng dâm. He he, fun tí rồi e té, các bác đừng chém
Câu cưỡng bức phải không cụ???Em xin rút kinh...Em phấn đấu lại từ đầu vậy.& sau này em dùng cụm từ ép buộc thì được không nào???

Ga que

Xe buýt
Sở đã chi hơn 4,6 tỷ đồng để cải tạo hạ tầng và 2,5 tỷ đồng cho việc hướng dẫn, cưỡng chế phân làn (trong đó 1,5 tỷ đồng cho TTGT và một tỷ đồng cho CSGT). Giải thích về khoản 2,5 tỷ đồng, ông Nguyễn Xuân Tân cho biết, đó là khoản bồi dưỡng cho các cán bộ làm việc chốt trực cũng như mua sắm phương tiện phục vụ phân làn.
"Cưỡng chế phân làn thì có tiền bồi dưỡng. Công an và Thanh tra giao thông làm ban ngày thì được 50.000 đồng, làm đêm được 70.000 đồng. Số tiền đó không lớn. Ngay khi phân làn, gặp trời mưa, lập tức phải trang bị áo mưa có dán phản quang để người dân khỏi đâm vào. Trong đó có cả trang thiết bị gậy chỉ đường hướng dẫn giao thông", ông Tân nói.
Em bây giờ chỉ quan tâm xem các anh ấy làm hết bao nhiêu tiền thôi. Mới có hơn 7 tỷ nhể, thế mà em đọc topic nào đó nói đến 24 tỷ, chắc con số 24 tỷ không chính xác.

Đọc cái đoạn đỏ đỏ kia em phì cười, mặc dù bác ấy nói thật, vì em nghĩ đến mấy chú áo xanh cứ lấp ló đứng ở sau cái biển và dải phân làn.

blackjack75

Xe buýt
Bác PGD này nói được, cơ mà nhìn con số 24 tỷ đồng hơn 1.1 triệu $ cho việc phân làn 12 con đường nghe nó xa hoa quá nhỉ, ko hiểu các bác chi kiểu gì cho hết số tiền này???

Getz9204

Xe tải
Vấn đề là nguy hiểm đến tính mạng của người dân , phải bỏ ngay lập tức .
Thích cưỡng bức thì chỉ cần treo biển trên cao , cử 1 lực lượng đông đảo Thanh Tra Giao Thông , Cảnh sát Trật Tự , Cơ Động , Giao Thông đứng phạt tại chỗ luôn , mức phạt tối đa , phải phạt nghiêm cả ô tô và xe máy , bảo đảm đâu vào đấy ngay.
.
Nhất trí với cụ. Cái kiểu phân làn này có khi cho trao giải những phát kiến ngu nhất năm 2011 được đấy.

Focus 5 doors

Xe tải
Tối qua nghe các chú í trả lời trên TV mà em tức không nuốt nổi cơm nữa. Chưa cần biết cái sáng kiến phân làn kia đúng hay sai, nhưng nhiều tai nạn xảy ra do phân làn thì việc đầu tiên là phải làm là xem xét lại cách thực hiện hoặc hướng dẫn để đảm bảo an toàn cho nhân dân đã. Chẳng lẽ phải chờ đến lúc vợ con các chú í dính thì mới sáng mắt ra. Đúng là lũ đầy tớ. N.G.U. + VÔ CẢM.

xanha78

Xe buýt
Tóm lại các OFer tiêu cực xem lại mình đi, cái gì đúng thì nên công nhận là đúng. Các cụ nhìn xa 1 chút, cao 1 chút và rộng 1 chút, chắc chắn dễ chịu hơn, bao quát hơn và lúc đó đưa ra những comments mang tính xây dựng hơn!!! Đừng comment theo số đông nhé!!! Ông PGD kia ông ấy nói đúng đấy!!!
E xin lỗi cụ, vì cụ bảo Ông Phá GĐ kia nói đúng! E ghét nhất kiểu hở ra là so sánh nước này với nước kia! Mợ chúng nó biết 1 mà đếch biết 2 kêu NN nó cũng phân làn như thế! Toshiba nhà nó Nó đếch biết NN nó cũng phân làn nhưng trước những cái mọc giữa đường ví như ông ý báo là 20m mà các ông ý khôn biết cách làm vài cái gờ giảm tốc thì E nghĩ cũng không nhiều người bị tai nạn như vậy!...

Mà các cụ cũng đừng bức xúc với PGĐ là j! Toàn những thằng mặt mo lên TV để nói chủ trương của thằng GĐ! Bởi vậy toàn những sáng kiến Ngu vãi luyện toàn là Phó cái này, phó cái kia chứ làm j có thẳng trưởng nào ra đâu!....

Chỉnh sửa cuối:

Siêu Rùa

Xe tăng
Bác PGD này nói được, cơ mà nhìn con số 24 tỷ đồng hơn 1.1 triệu $ cho việc phân làn 12 con đường nghe nó xa hoa quá nhỉ, ko hiểu các bác chi kiểu gì cho hết số tiền này???
em dự là không phải chỉ 24 tỉ đâu cụ ạ ,sô tiền chi ra phải hơn thế nũa nhưng ko biết số tiền bỏ ra phân làn được đến 50% số tiền các bác ở trên sở đề ra không.

polizia

Xe container
Em thì có ý kiến thế này, thay vì chửi thì các bác hãy cố chấp hành đúng xem sao, hãy bắt đầu từ những việc nhỏ như khi đi trên đường Hà Bài hay phố Huế thì hãy đi đúng làn ( khi nào các bác phải rẽ thì không tính ) nhưng nếu đang đi thẳng thì cố mà đi đúng làn của mình đi.
Em thấy đi ở đoạn phố Huế với Hàng Bài vẫn còn đầy người mặc dù đã nhìn thấy cái bảng phân làn những cứ thích rúc sang làn bên kia để đi.
Việc nhỏ không làm được thì sao làm được việc lớn, nên làm hơn là ngồi chửi.
Em thì em cam đoan là những bác nào lái ô tô trên con đường này sẽ hài lòng hơn vì làn ô tô thông thoáng hơn, ít bị xe máy tạt đầu hơn.

Cw NAM

Xe máy
Tối qua nghe các chú í trả lời trên TV mà em tức không nuốt nổi cơm nữa. Chưa cần biết cái sáng kiến phân làn kia đúng hay sai, nhưng nhiều tai nạn xảy ra do phân làn thì việc đầu tiên là phải làm là xem xét lại cách thực hiện hoặc hướng dẫn để đảm bảo an toàn cho nhân dân đã. Chẳng lẽ phải chờ đến lúc vợ con các chú í dính thì mới sáng mắt ra. Đúng là lũ đầy tớ. N.G.U. + VÔ CẢM.
Cụ này chắc đến tuổi cãi nhau với TV rùi... Em ăn cơm là tắt mựa TV đi cho lành hoặc chuyển sang mấy kênh của TBGC cho đỡ lên huyết áp

Cahtra2008

Xe tăng
Lão này chắc là chuẩn bị # rồi nên mới phát biểu bố láo như thế

Pigwalk

Xe container
Vấn đề là nguy hiểm đến tính mạng của người dân , phải bỏ ngay lập tức .
Thích cưỡng bức thì chỉ cần treo biển trên cao , cử 1 lực lượng đông đảo Thanh Tra Giao Thông , Cảnh sát Trật Tự , Cơ Động , Giao Thông đứng phạt tại chỗ luôn , mức phạt tối đa , phải phạt nghiêm cả ô tô và xe máy , bảo đảm đâu vào đấy ngay.
Rất hợp với ý em.
Còn cưỡng búc như ngài PGD kia thì khác nào là sự đào thải tự nhiên - thằng nào lơ đễnh, tay lái yếu, đi đưởng mà cứ tưng tửng, ngó lơ thì cho đâm vào cọc thăng hoặc chuyển nghề lái tàu điện luôn. Vô nhân tính quá.

lanhuong1965

Xe điện
Em bây giờ chỉ quan tâm xem các anh ấy làm hết bao nhiêu tiền thôi. Mới có hơn 7 tỷ nhể, thế mà em đọc topic nào đó nói đến 24 tỷ, chắc con số 24 tỷ không chính xác.

Đọc cái đoạn đỏ đỏ kia em phì cười, mặc dù bác ấy nói thật, vì em nghĩ đến mấy chú áo xanh cứ lấp ló đứng ở sau cái biển và dải phân làn.
Ê hê,em dự trong bụng là đúng.

Giờ các bác ăn trên ngồi trước lòi đuôi cáo ra rồi nhé!!!Rốt cuộc là cái này : 7 tỷ ,24 tỷ,24 tỷ đồng hơn 1.1 triệu $ cho việc phân làn 12 con đường.

& em dự tiếp nè :Con số tỷ tỷ trên chưa dừng lại đâu,thời gian thí...càng dài=>$ càng dầy!!!

...Làm cho khốc liệt chẳng qua vì tiền!!!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
E hèm, em xin có 1 vài ý kiến chỉ đạo nho nhỏ:
Đầu tiên những cột phân làn nên đc hàn những con phóng lợn tháo chuôi sao cho thật sắc bén, hễ thằng nào đâm vào đó thì nên chết ngay và luôn, cái loại người đâm phải dải phân làn thì không nên sống thêm cho chật đất, nếu dải phân làn mà còn đâm thì chẳng chóng thì chầy nó sẽ chết vì đâm phải bất cứ cái gì, gốc cây cột đèn v v ...
Những thằng những con đi sai làn thì cần ký vào biên bản đã đi sai, sau đó Công an có thể đốt xe luôn, ngay tại chỗ, chỉ đốt độ 200 xe là chúng nó tởn, đã đến lúc dùng cách mạnh mẹ với lũ đầu đất này.
Công an có thể đốt ngai xe vi phạm nếu đủ bằng chứng, trang bị cho anh em can 20 lít , phải đốt giữa phố, khói mù mịt mới răn đe đc, dân Hà nội tuy máu nhưng thấy lửa khói là vãi mứt ra quần.
Tôi thật tình thấy giao thông Hà nội đã hết thuốc chữa, mọi người nên đi bộ để tránh bị đốt xe,
Hãy mạnh tay, hỡi các XXX
E ủng hộ cụ này nhiệt liệt, chú nào đâm cột cho chết luôn