[Thảo luận] PGD Sở Giao thông Vận tải Hà Nội:Cưỡng bức giao thông thì người dân mới quen

ngocanhpdc

Xe tăng
Em tìm mãi mấy cái thớt các cụ chửi các bác ấy vụ đội mũ bảo hiểm ngày trước mà không thấy! híc, bây giờ ra đường ai không đội là các cụ chửi!
Em té!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em lấy VD dư lày, các Cụ cứ bắt F1 nhà các Cụ tự giác học bài, bắt mãi nó vẫn mải chơi ko tư giác học các Cụ có cầm roi ngồi cạnh bắt nó học không ???

lanhuong1965

Xe điện
Tóm lại các OFer tiêu cực xem lại mình đi, cái gì đúng thì nên công nhận là đúng. Các cụ nhìn xa 1 chút, cao 1 chút và rộng 1 chút, chắc chắn dễ chịu hơn, bao quát hơn và lúc đó đưa ra những comments mang tính xây dựng hơn!!! Đừng comment theo số đông nhé!!! Ông PGD kia ông ấy nói đúng đấy!!!
Bác đang ủng hộ sự độc tài đấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lanhuong1965

Xe điện
Em lấy VD dư lày, các Cụ cứ bắt F1 nhà các Cụ tự giác học bài, bắt mãi nó vẫn mải chơi ko tư giác học các Cụ có cầm roi ngồi cạnh bắt nó học không ???
Đúng!!!Cụ cầm roi ngồi cạnh hòng mong nó sợ mà học cho tốt lên!!!Chứ không phải có chủ tâm đánh cho nó chết nếu nó không học tốt đâu nhá,vì nó là F1 của cụ!!!
Còn những người đụng đầu vào cột biển báo giao thông té xuống bất tỉnh nhân sự,máu me tùm lum là hậu quả của hòng mong nó sợ hay đánh cho nó chết???Bác phân dải dùm em cái???

Thích Triton

Xe điện
Có thể do dùng từ cưỡng bức các cụ o thích thôi nhưng theo ý kiến cá nhân tôi cũng nên làm cái gì đó để có thể thay đổi chứ nếu không thì loạn hết. Tôi ủng hộ ý kiến của ô PGĐ kia, cungx như ô BT BGTVT nếu đợi về nhà mới chảm tướng các cụ có sướng o? Hay Ô BT Bộ TC mà nể ô TT b C Thương (con cụ nhớn) thì các cụ thấy thế nào. Phải thay đổi và chính chúng ta hãy ủng hộ. Tks.

ngocanhpdc

Xe tăng
Đúng!!!Cụ cầm roi ngồi cạnh hòng mong nó sợ mà học cho tốt lên!!!Chứ không phải có chủ tâm đánh cho nó chết nếu nó không học tốt đâu nhá,vì nó là F1 của cụ!!!
Còn những người đụng đầu vào cột biển báo giao thông té xuống bất tỉnh nhân sự,máu me tùm lum là hậu quả của hòng mong nó sợ hay đánh cho nó chết???Bác phân dải dùm em cái???
Mà các cụ nghĩ nguyên nhân đâm vào cái cột là gì ạ:
1. Vào cua tốc độ cao nên đâm vào cột ở gần giao lộ mà không kịp xử lý - trong khi quy định là đến giao lộ phải giảm tốc độ, chú ý quan sát
2. Buối tối đi bị đâm vào cột (em thấy chỉ có 2 TH: say rượu; đi tốc độ cao thiếu quan sát) - các cụ nghĩ người đâm vào cột đã tuân thủ luật giao thông chưa
3......... Các cụ cứ ngẫm lại nguyên nhân đâm vào cột xem - người cắm cột không mong "đánh cho nó chết" đâu ạ mà là "nó tự đánh mình chết thôi"

bobibo

Xe máy
Nói chung là phải có cơ chế loại bỏ những người không phù hợp ra khỏi các trách nhiệm xã hội. Không dám mong người tài ngồi đúng chỗ, chỉ mong người ngu ngồi đúng chỗ của mình.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đang nói về "giáo dục ý thức" và "cưỡng bức ý thức" (Cụ/Mợ đọc kỹ lại bài của em, chưa có bài nào em khen hay phản đổi việc phân làn GT như hiện nay). Việc giáo dục không được thì đường nhiên phải cưỡng bức, còn cưỡng bức như nào thì phải tìm tòi, nghiên cứu và thử nghiệm cái gì hợp lý thì nó sẽ tồn tại.

Theo em thay vì việc cứ ngồi kêu gào, chửi bới nên tập trung tìm ra giải pháp thì hơn.

P/s: Nếu em thay câu "cầm roi ngồi cạnh" bằng "ngồi cạnh" thì Cụ/Mợ vặn thế nào, đây em chỉ lấy VD thế thôi, đừng bắt bẻ câu chữ.

Chỉnh sửa cuối:

Lovestory1008

Xe tăng
:( Bao nhiêu thi đua , thành tích đạt được.
Cuối cùng phát ngôn 1 câu làm mất hết giá trị .
:(

tieunhilang

Xe điện
Từ "cưỡng bức" nghe tởm vãi.

Ý của ông PGD là: "Cứ để cọc giao thông đấy! Cứ phải đâm vào cọc chết vài chục mạng người thì dân mới ý thức tốt được"

Chính vì quan điểm như thế nên hàng năm mới có trăm ngàn vụ TNGT

lanhuong1965

Xe điện
Em đang nói về "giáo dục ý thức" và "cưỡng bức ý thức" (Cụ/Mợ đọc kỹ lại bài của em, chưa có bài nào em khen hay phản đổi việc phân làn GT như hiện nay). Việc giáo dục không được thì đường nhiên phải cưỡng bức, còn cưỡng bức như nào thì phải tìm tòi, nghiên cứu và thử nghiệm cái gì hợp lý thì nó sẽ tồn tại.

Theo em thay vì việc cứ ngồi kêu gào, chửi bới nên tập trung tìm ra giải pháp thì hơn.
- tìm ra giải pháp thì thiếu gì hả bác.Quan trong là mấy ông ăn trắng mặc trơn kia có chịu tìm thật & làm thật hay không mà thôi!!!

Này nhé,đơn giản nhất là tổ chức 1 cuộc thi tìm giải...mọi thành phần được tham gia,có thưởng.
Lúc ấy anh xe ôm hay chị ô sin lại đoạt giải không chừng.

Bác Hồ vô vàn kính yêu của chúng ta đã từng nói :Khó 10 lần không dân cũng chịu!Khó trăm lần dân liệu cũng xong!!! kia mà.

Còn em có thói quen copi ý kiến của bác nào đó làm đề tài bình loạn chứ không có ý với cá nhân người chủ đề tài ấy!!!Nếu hiểu nhầm xin bác bỏ qua cho.

lanhuong1965

Xe điện
:( Bao nhiêu thi đua , thành tích đạt được.
Cuối cùng phát ngôn 1 câu làm mất hết giá trị .
:(
Câu cưỡng bức phải không cụ???Em xin rút kinh...Em phấn đấu lại từ đầu vậy.& sau này em dùng cụm từ ép buộc thì được không nào???

Keineem

Xe buýt
Vấn đề là nguy hiểm đến tính mạng của người dân , phải bỏ ngay lập tức .
Thích cưỡng bức thì chỉ cần treo biển trên cao , cử 1 lực lượng đông đảo Thanh Tra Giao Thông , Cảnh sát Trật Tự , Cơ Động , Giao Thông đứng phạt tại chỗ luôn , mức phạt tối đa , phải phạt nghiêm cả ô tô và xe máy , bảo đảm đâu vào đấy ngay.

5599

Xe buýt
Tóm lại các OFer tiêu cực xem lại mình đi, cái gì đúng thì nên công nhận là đúng. Các cụ nhìn xa 1 chút, cao 1 chút và rộng 1 chút, chắc chắn dễ chịu hơn, bao quát hơn và lúc đó đưa ra những comments mang tính xây dựng hơn!!! Đừng comment theo số đông nhé!!! Ông PGD kia ông ấy nói đúng đấy!!!
Em cũng có suy nghĩ giống Kụ.
Cái văn hóa giao thông kém.. thì phải cưỡng bức. Nếu không làm thì tốt nhất nên đốt hết các luật đi.

lanhuong1965

Xe điện
Nói chung là phải có cơ chế loại bỏ những người không phù hợp ra khỏi các trách nhiệm xã hội. Không dám mong người tài ngồi đúng chỗ, chỉ mong người ngu ngồi đúng chỗ của mình.
Bác cứ nói bâng quơ như thế thì em biết đường nào mà phân bổ!Bác cứ nói thẳng thằng nào ngu & phải ngồi ở chỗ nào để em biết mà còn xáp xếp!!!

dirty_cop

Xe hơi
Thật tội nghiệp các virgin. Mỗi ngày được 2 lần sung sướng trong đau khổ =))

windys

Xe tăng
Vấn đề là nguy hiểm đến tính mạng của người dân , phải bỏ ngay lập tức .
Thích cưỡng bức thì chỉ cần treo biển trên cao , cử 1 lực lượng đông đảo Thanh Tra Giao Thông , Cảnh sát Trật Tự , Cơ Động , Giao Thông đứng phạt tại chỗ luôn , mức phạt tối đa , phải phạt nghiêm cả ô tô và xe máy , bảo đảm đâu vào đấy ngay.
Đúng mà cụ, cứ phạt là các chú sợ ngay thôi. Hoặc làm 1-2 hàng cọc nhựa, kèm với CSGT đứng sau, phạt ngay khi chú nào sai làn, e cho là độ 1 tháng là anh em đi gọn gàng vào ngay, CSGT thì có thêm đầy tiền.

Nấm mỡ

Xe điện
Em cũng có suy nghĩ giống Kụ.
Cái văn hóa giao thông kém.. thì phải cưỡng bức. Nếu không làm thì tốt nhất nên đốt hết các luật đi.
Cụ phải làm phần đỏ trước mới làm được phần xanh - phần xanh là trái luật đới :-ss