Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

TranDzung

Xe buýt
Xin tư vấn lắp đặt Turbo time.

Xin các cụ tư vấn cho em lắp thêm bộ Turbo time với ạ.
vì được các cụ khuyên nhiều là không nên xài RaceChip.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chào các bác, bên em mới về hệ thống lò xo giảm xóc Dobinsons nhập khẩu từ Úc cho Pajero Sport ạ. Lò xo nâng gầm xe lên 40mm với bộ giảm xóc heavy duty tăng độ ổn định của xe trên đường nhựa cũng như khi offroad. Bảo hành 2 năm hoặc 40.000km tùy điều kiện nào đến trước. Chi tiết sản phẩm: http://www.namvu.com.vn/he-thong-giam-xoc-pajero-sport-9790893.html

Mời các bác tham khảo nhé!!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

duc.tranngoc

Đi bộ
Các bác cho em hỏi nên dùng loại sạc pin điện thoại Iphone nào trên PJS là phù hợp ? Em cám ơn.

NgocDmax

Xe tăng
Các bác cho em hỏi nên dùng loại sạc pin điện thoại Iphone nào trên PJS là phù hợp ? Em cám ơn.
có hẳn sạc pin trên oto dành cho iphone của apple cụ nhé, ra cửa hàng apple hỏi. E cũng đang dùng

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Các bác cho em hỏi ps máy xăng đi có bị ù như máy dầu ko ạ? Hôm nay cháu đi thử ps dầu, vợ cả ko duyệt vì ù quá:( . chau chưa thử máy xăng nên hỏi trước các cụ ạ:(

Anh đây

Xe tăng
Vâng mời bác qua bên em nhé, xe của bác đời lò xo hay nhíp nhỉ?

đây cụ ơi, bên cụ độ được những gì ạ, em cần trẻ, khoẻ chứ ko hầm hố ạ. Hic vì xe cơ quan cụ ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Anh đây

Xe tăng

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Em mới có chiếc V6 PS 2012, tình hình xe em có chút vấn đề:
1- Cái đồng hồ xăng không chính xác, lúc đầy nó báo vơi, lúc hết nó báo còn, báo hại em hết xăng giữa ngã tư Vọng lúc tan tầm.
2- Khi lùi xe, nghe tiếng cọt kẹt đến mức xót cả ruột.
Em muốn xin ý kiến các cụ em nên mang xe đến đâu để bảo dưỡng ạ?
Đội ơn các cụ.

NgocDmax

Xe tăng
Các bác cho em hỏi ps máy xăng đi có bị ù như máy dầu ko ạ? Hôm nay cháu đi thử ps dầu, vợ cả ko duyệt vì ù quá:( . chau chưa thử máy xăng nên hỏi trước các cụ ạ:(
Máy dầu ổn định tiết kiệm (có cụ bảo chạy 400k mà chưa làm máy kìa), máy xăng thì bốc nhưng tốn.
PS bị ù tai trong 5k km đầu thôi, sau đó hết dần rồi hết hẵn (em chạy được >20k rồi em biết), cụ mua về chạy cố mấy bữa (hoặc cho thằng bạn nào dễ tính mượn chạy 5k.km lấy về chạy êm re), đặc biệt 2 hàng ghế sau ngồi càng êm. Nó ù tai không hẳn do máy mà nhiều nguyên nhân: nhún còn cứng, các bộ phận chưa đồng bộ, lốp (hình như PS bữa nay đổi loại lốp rồi, hôm em mua về đổi quả lốp khác mềm hơn chạy đỡ ù hơn tý)... Túm lại cứ phải mất 5k đầu (ù ù bâng bâng... thi thoảng bịt mũi thở mạnh để trả về bình thường)!!!!! Ủn cụ sớm có xe mới=D> Giá đó không con nào hơn đâu cụ ơi.
P/s. Mua xe đừng hỏi Gấu cụ ạ, (trừ khi khoản tài chính bị "kẹt"), Có cụ trên forum nói:'là thằng đàn ông phải có chổ đứng & phải CỨNG CHỔ ĐÓ' cụ ạ.=))

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Máy dầu ổn định tiết kiệm (có cụ bảo chạy 400k mà chưa làm máy kìa), máy xăng thì bốc nhưng tốn.
PS bị ù tai trong 5k km đầu thôi, sau đó hết dần rồi hết hẵn (em chạy được >20k rồi em biết), cụ mua về chạy cố mấy bữa (hoặc cho thằng bạn nào dễ tính mượn chạy 5k.km lấy về chạy êm re), đặc biệt 2 hàng ghế sau ngồi càng êm. Nó ù tai không hẳn do máy mà nhiều nguyên nhân: nhún còn cứng, các bộ phận chưa đồng bộ, lốp (hình như PS bữa nay đổi loại lốp rồi, hôm em mua về đổi quả lốp khác mềm hơn chạy đỡ ù hơn tý)... Túm lại cứ phải mất 5k đầu (ù ù bâng bâng... thi thoảng bịt mũi thở mạnh để trả về bình thường)!!!!! Ủn cụ sớm có xe mới=D> Giá đó không con nào hơn đâu cụ ơi.
P/s. Mua xe đừng hỏi Gấu cụ ạ, (trừ khi khoản tài chính bị "kẹt"), Có cụ trên forum nói:'là thằng đàn ông phải có chổ đứng & phải CỨNG CHỔ ĐÓ' cụ ạ.=))
He he, vợ nó cũng hay ngồi cùng xe nên cũng cần xem xét cụ ạ! Chứ cả nhà đi chơi mà đầu óc lung bung cũng ko ổn:D
Nhưng em vẫn quyết rồi:D chạy thử mấy em 4-5 vạn thấy có đỡ hơn nhưng vẫn hơi u u:)
Chính ra ps tính bài này hơi giở, thà ồn 1 tý mà ít bưng tai thì vẫn thích hơn là ít ồn mà bưng tai vì cái ồn nó dễ chịu hơn cái ù :D