[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

xuanha_ng

Xe điện

Mợ Yến

Xe lăn
Em đăng ký chạy ở TQ nên ko đk Hạ Long thế mới đau chứ. TQ ko xin đc visa nên bị huỷ cả 2 giải rồi
Tiếc nhỉ, hết cả giấc mơ Phòng Thành.
Để chờ giải khác cho nhà cháu đi cùng vớiii

rfs

Xe điện
Lần 2 em Tây của em

Mợ Yến

Xe lăn

xuanha_ng

Xe điện
Báo cáo các cụ em hoàn thành xong rồi, về đích xinh tươi. Bơi em hơi kém nên chấp dân tình 15p, đạp cũng chả có gì xuất sắc nên tèng tèng bị vượt, nhưng sang chạy em chén được nhiều phết, thua mấy bạn chơi Relay thôi chứ solo em chén được nhiều cụ mợ và tây phết

Bơi 1,5km nhưng do em bơi ếch ộp đồng hồ không nhận GPS các cụ ạ. Nó chỉ ghi nhận thời gian thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
Báo cáo các cụ em hoàn thành xong rồi, về đích xinh tươi. Bơi em hơi kém nên chấp dân tình 15p, đạp cũng chả có gì xuất sắc nên tèng tèng bị vượt, nhưng sang chạy em chén được nhiều phết, thua mấy bạn chơi Relay thôi chứ solo em chén được nhiều cụ mợ và tây phết

Chúc mừng cụ nhé @};-@};-@};-

matizac

Xe tăng

bơi ngắn, mà đạp xe dài quá

xuanha_ng

Xe điện
bơi ngắn, mà đạp xe dài quá
Bơi đồng hồ ko nhận GPS nên nó chỉ nhận 17m chạy trên bờ thôi ạ.
Đạp này là ít cụ ơi, IROnman nó còn bơi, 1,9 đạp 90km, chạy 21km.
Đeng cái là bơi không phải là điểm mạnh của em. Người ta bơi có 35-40p nên chạy trước hết. Em mắc khoản bơi nên về sau đạp và chạy thấy sốt ruột vô cùng.

Mợ Yến

Xe lăn
BỐ SẼ LÀ ĐÔI CHÂN CỦA CON ❤
(Bài viết và hình ảnh e xin phép mượn của Hanoi Runner)
Một ngày đầu năm 1962, nhiều người không khỏi thương xót bắt gặp cảnh chàng trai Dick Hoyt, khi ấy 22 tuổi, ngồi quỵ trước cửa phòng hộ sinh. Ở bên trong, cậu con trai mới sinh của anh đang nằm như bất động, được bác sĩ chẩn đoán bị liệt não do dây rốn siết chặt quanh cổ. Các nhân viên y tế đều khuyên cặp vợ chồng trẻ đưa con vào trung tâm bảo trợ, vì em chẳng còn cơ hội để sống như người bình thường.

Vài tháng sau, vào thời điểm Dick Hoyt phải đưa ra quyết định đau lòng, một chi tiết kỳ diệu xuất hiện: Cậu bé Rick luôn hướng mắt theo người bố. Điều đó khiến Dick tin rằng con trai mình vẫn nhận thức được cuộc sống. Và thế là anh đưa cậu bé về nhà chăm sóc, dù cho sự thật là cậu không thể nói và đi lại. Anh đưa Rick đi bơi, mua đồ chơi cho con và chuyện trò cùng em mỗi tối. Nói cách khác, hai vợ chồng anh vẫn luôn đối xử với Rick như một cậu nhóc bình thường, trong khi chờ đợi một phép mầu xảy ra.

Năm Rick 11 tuổi, một nhóm kỹ sư đã ghé thăm nhà cậu bé sau khi đọc câu chuyện của em trên báo. Họ thử nghiệm và phát hiện Rick mỉm cười khi nghe câu bông đùa, chứng tỏ cậu có thể hiểu được lời nói chứ không “bại não” như kết luận của bác sĩ. Quá xúc động, các kỹ sư đã ngồi lại và quyết tâm chế tạo cho Rick chiếc máy giao tiếp dựa theo chuyển động của mắt, với chi phí 5.000 USD quyên góp. Với chiếc máy thần kỳ ấy, cơ hội bước vào trường học của Rick mở rộng hơn bao giờ hết.

Cậu bé Rick Hoyt được nhận vào học ở trường cộng đồng, nơi khả năng sử dụng ngôn ngữ của cậu được cải thiện rất nhiều. Vào một ngày nọ, cậu bé hồn nhiên thổ lộ dự định đã ấp ủ nhiều đêm: “Bố ơi, con muốn tham dự cuộc thi chạy, để ủng hộ bạn học con bị tai nạn gãy chân”. Dick đọc từng chữ hiện ra trong sự thảng thốt, nhưng rồi lại nở nụ cười thật tươi vì tấm lòng nhân hậu của con trai.

Và “đội Hoyt”, với một cậu bé liệt não ngồi xe lăn và người cha đẩy phía sau, đã hoàn thành chặng đường 5 dặm trong tiếng hò reo lẫn những giọt nước mắt xúc động của cả nghìn người chứng kiến. Dick Hoyt, vẫn đang nằm vật ra vì mệt, tin rằng đây đã là cột mốc vĩ đại của hai cha con. Duy chỉ có cậu bé với nụ cười tươi rói là không nghĩ vậy, với dòng chữ đã trở thành định mệnh: “Khi tham gia chạy, con thấy như mình không bị khuyết tật nữa. Bố ơi, cho con mượn đôi chân của bố nhé?”. Đôi mắt người cha bừng lên niềm hạnh phúc, và cả lòng quyết tâm hy sinh trọn đời mình để làm con vui.
“Đội Hoyt”, nói đúng hơn là Dick, bắt đầu tập luyện chăm chỉ, cải chế chiếc xe lăn để phù hợp tiêu chuẩn an toàn với các cuộc thi marathon cấp… tiểu bang. Chỉ trong vài năm, “đội Hoyt” đã tham gia hàng tá cuộc thi chạy lớn nhỏ và luôn ở top dẫn đầu. Rick sẽ xem xét các cuộc thi và Dick là người hiện thực hóa khao khát của con trai. Cho đến một ngày, năm 1988, Rick đề nghị cha tham dự cuộc thi ba môn phối hợp mang tên Người Sắt nức tiếng thế giới. Vận động viên buộc phải bơi 3,8 km, đạp xe đạp quãng đường 180 km và chạy marathon 42 km liên tục. Có vẻ như việc đội Hoyt tham dự là chuyện viển vông. Nhưng, Rick Hoyt nào đâu biết đến hai chữ “không thể”.

Là một quân nhân, lại được tiếp sức mạnh từ ý chí thép của con trai, Dick Hoyt đã hoàn thành cuộc thi Người Sắt theo cái cách không ai tưởng tượng được: Ông buộc con trai vào người khi bơi, chở con trai trên chiếc xe đạp vượt trăm km và cuối cùng là “biến” thành động cơ đứng sau xe lăn ở chặng đua cuối. Đó là một câu chuyện cổ tích mà phải đến khi xem lại video, người ta mới dám tin là có thật.

Nguồn: Bài viết Kỳ tích nảy mầm từ bi kịch trên Spiderum.

alongcamepolly

Xe lăn
Bơi đồng hồ ko nhận GPS nên nó chỉ nhận 17m chạy trên bờ thôi ạ.
Đạp này là ít cụ ơi, IROnman nó còn bơi, 1,9 đạp 90km, chạy 21km.
Đeng cái là bơi không phải là điểm mạnh của em. Người ta bơi có 35-40p nên chạy trước hết. Em mắc khoản bơi nên về sau đạp và chạy thấy sốt ruột vô cùng.
cháu xem trên Thể thao TV có nói về một cụ tham gia giải chuyên nghiệp kiểu iron man nhưng cự li là bơi 5km, đạp xe 180km và chạy 42km; cái này do giải quy định hay sao cụ?

rfs

Xe điện
Hôm đó em làm cái HM đầu tiên luôn

xuanha_ng

Xe điện
cháu xem trên Thể thao TV có nói về một cụ tham gia giải chuyên nghiệp kiểu iron man nhưng cự li là bơi 5km, đạp xe 180km và chạy 42km; cái này do giải quy định hay sao cụ?
Có mấy phiên bản bơi đạp chạy như cắt ra như marathon thôi cụ ơi. Các cự lý 10km, HM 21,195 và FM 42,3km thôi mà cụ.
Giải của em là cự ly Olympic bơi 1,5km, đạp 40km, chạy 10km.
Còn ironman tổ chức ở Đà Nẵng là bán iron man cụ ạ. Bơi 1,9 km, đạp 90km, chạy 21km bản này hợp với Việt Nam! Và châu á cụ ạ.
Đội châu âu chơi bản đủ là bơi 3,8km, đạp 180km, chạy 42km cụ ạ.
Nói chung tự tổ chức ra thôi.
Còn có giải Aqua man nữa là bơi và chạy, bỏ đạp.
Có giải bơi 10km ocean man nữa. Hehe nói chung là các nhà tổ chức sẽ nghiên cứu lấy tiền đổi sức khoẻ cho mọi người hợp lý nhất

OmegaO9

Xe container
Lần 2 em Tây của em

Chúc mừng cụ, chạy Hồ Tây luôn có cảm giác khá thích thú, vì phía trước mình biết đích đến nó là ở đâu để cố. Đây là Wo quen thuộc của em.
Nhưng giờ có lẽ em sẽ chuyển sang cung khác trong lành hơn, bỏ qua những tình huống như: tránh xe, quét rác sáng, bụi đường, khói xe, mùi cá, thiêu thân bay vào miệng :D
Đó là công viên Hoà Bình, mỗi vòng 1.4 km tương đương Trúc Bạch. Ở đây gần 7 năm mà qua mới mò ra đây. Quả thật vì không khí tốt nên cả Wo 15 km em không phải dừng để xơi ngụm nước nào mà thi thoảng lại gặp kha khá bạn chạy.

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Chúc mừng cụ, chạy Hồ Tây luôn có cảm giác khá thích thú, vì phía trước mình biết đích đến nó là ở đâu để cố. Đây là Wo quen thuộc của em.
Nhưng giờ có lẽ em sẽ chuyển sang cung khác trong lành hơn, bỏ qua những tình huống như: tránh xe, quét rác sáng, bụi đường, khói xe, mùi cá đó là công viên Hoà Bình, mỗi vòng 1.4 km tương đương Trúc Bạch. Ở đây gần 7 năm mà qua mới mò ra đây. Quả thật vì không khí tốt nên cả Wo 15 km em không phải dừng để xơi ngụm nước nào.

cụ chạy quá tốt, ngày nào cũng duy trì tương đương 1 vòng hồ Tây

OmegaO9

Xe container
cụ chạy quá tốt, ngày nào cũng duy trì tương đương 1 vòng hồ Tây
Em cũng mới tập lại thôi cụ
Em chả có cung nào đẹp, chạy sông Tô Lịch thôi :((

Chạy Hồ Tây sáng lại còn ghét cái là hay dính thiêu thân mợ ạ. Nó làm mình rất mệt bởi vì đang quen nhịp 2-2, đang thở nó bay vào miệng làm mình mất sức, mất công xúc miệng và guồng chạy. Rồi đoạn đoạn lại có xe rác. Chắc giờ chỉ chủ nhật em mới chén em Tây.
Mợ vẫn chạy đều chứ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
Em cũng mới tập lại thôi cụ, giờ không khí thế này thì công viên HB là chỗ công nhận tuyệt thật. Chạy Hồ Tây sáng sớm (em hay ra khỏi nhà tầm 4h30 sáng) còn phai dính phải thiêu thân nữa
Chạy Hồ Tây sáng lại còn ghét cái là hay dính thiêu thân mợ ạ. Nó làm mình rất mệt bởi vì đang quen nhịp 2-2, đang thở nó bay vào miệng làm mình mất sức, mất công xúc miệng và guồng chạy. Rồi đoạn đoạn lại có xe rác. Chắc giờ chỉ chủ nhật em mới chén em Tây.
Mợ vẫn chạy đều chứ ạ.
E ngày nào cũng 3-5km ạ :D