[Funland] Otofun running kêu gọi thành viên cùng sở thích 🥇🥇🥇

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em cũng mới chạy nhưng chỉ for fun tầm 3-4km còn lại đi bộ 1-2km nữa thôi; chứ nhìn strava của em toàn ông ngáo ngày nào cũng xúc miệng chục cây, chạy từ 5h sáng sợ vđ :))
xưa em cũng thấy bọn đấy bị ngáo, giờ thì em cũng thế và thấy cũng ... bình thường :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Tommytep

Xe tăng
xưa em cũng thấy bọn đấy bị ngáo, giờ thì em cũng thế và thấy cũng ... bình thường :))
có ông còn cứ xúc miệng phát 15 cây, đều như vắt chanh :))) em nhìn mà chán, mình cứ 3K, 4K 30p xong vìa đi mần ăn. Cơ bản em dậy sớm ko nổi, 5h30 dậy thì 10h phải lên chuồng; dậy xong đái ị các kiểu mất 15p rồi mới xỏ được giầy :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Hix...sức em chỉ đạt vậy thôi ạ...
Nên em kết hợp chạy với đi bộ...quá đà là khổ tụi f1.
Khi nào hết khả năng và không phải lao động em cố thêm...nghĩ cũng tủi phết.
Lão không chạy thì đi bộ cũng tốt. Nhưng mỗi ngày nên ở mức 7.000 bước trở lên.
Đi bộ thì không lo chấn thương đầu gối, xương khớp.

HoangX

Xe tăng
Em lập thớt này để các cụ nào đang chạy bộ cùng vào giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm luyện tập, kinh nghiệm tham gia các giải chạy.
Và nếu có điều kiện có thể offline giao lưu.
Em là newbie trong môn chạy bộ. Nhưng cố gắng mỗi ngày 7-8 km. Thành tích pace vẫn thấp.
Hy vọng đông đông các cụ tham gia thành lập cái club cho chuyên nghiệp ;))
U già em sn 53. Chạy bộ từ năm 1990. Giờ hầu như k bệnh tật và đều như vắt chanh:
- Mỗi ngày tầm 8-10km chia 2 wo
- pace ít khi quá 9 mặc dù cụ có thể chạy pace 6-7.
Quan trọng là đều đặn. Từ tháng 11 năm ngoái em hướng dẫn cụ dùng strava và đã hoàn thành 1.100km trong có 7 tháng cho người xấp xủ 70 tuổi :D :)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
có ông còn cứ xúc miệng phát 15 cây, đều như vắt chanh :))) em nhìn mà chán, mình cứ 3K, 4K 30p xong vìa đi mần ăn. Cơ bản em dậy sớm ko nổi, 5h30 dậy thì 10h phải lên chuồng; dậy xong đái ị các kiểu mất 15p rồi mới xỏ được giầy :))
Cái đội chúng nó rủ rê em chạy chúng nó toàn 15-20 km/ngày.
Cuối tuần chúng nó thường làm 1 phát 30-42 km ấy.
Em toàn 11h ngủ mà 5h vẫn dậy chạy bình thường, không cần ngủ sớm quá!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lão không chạy thì đi bộ cũng tốt. Nhưng mỗi ngày nên ở mức 7.000 bước trở lên.
Đi bộ thì không lo chấn thương đầu gối, xương khớp.
Vâng! Em sẽ sắp xếp lại time để tập theo cách đó.
Thanks anh!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
U già em sn 53. Chạy bộ từ năm 1990. Giờ hầu như k bệnh tật và đều như vắt chanh:
- Mỗi ngày tầm 8-10km chia 2 wo
- pace ít khi quá 9 mặc dù cụ có thể chạy pace 6-7.
Quan trọng là đều đặn. Từ tháng 11 năm ngoái em hướng dẫn cụ dùng strava và đã hoàn thành 1.100km trong có 7 tháng cho người xấp xủ 70 tuổi :D :)
Quá xuất sắc, U70 thế này thanh niên còn phải theo dài.

Civic TN

Xe lăn
E có nhưng ít chạy, xin 1 chỗ hóng ạ

HoangX

Xe tăng
Quá xuất sắc, U70 thế này thanh niên còn phải theo dài.
Cụ ko cố gắng quá cụ ạ. Nhưng bền bỉ thôi rồi. Em đưa đi núi leo trèo đủ cả mà em thua xa. Có lần chạy với cụ 7km pace 6:45 mà cụ vừa chạy vừa buôn chuyện. Em thì thở ko ra hơi :(

Nhưng em mua cho cụ mấy cái bib cụ vứt vào mặt. Ko bao giờ chạy quã 10km/wo :(

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko cố gắng quá cụ ạ. Nhưng bền bỉ thôi rồi. Em đưa đi núi leo trèo đủ cả mà em thua xa. Có lần chạy với cụ 7km pace 6:45 mà cụ vừa chạy vừa buôn chuyện. Em thì thở ko ra hơi :(

Nhưng em mua cho cụ mấy cái bib cụ vứt vào mặt. Ko bao giờ chạy quã 10km/wo :(
Quan trọng là đều đặn và bền bỉ thôi. Kể cả em mới 4x em cũng xác định giữ mức dưới 10km và pace khoảng 6-7.
Mình không phải dân chuyên, không theo chế độ tập luyện, dinh dưỡng, y tế chuyên nghiệp là dễ chấn thương và nhiều di chứng về sau lắm!

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
cụ phán chuẩn rồi, tuần 100km là hơi ngáo rồi, không dành cho người bình thường. Bình thường thì tầm 40km đã căng rồi.
Vâng, em chạy ngày nghỉ ngày, mỗi ngày tầm 5km là mới được có 20 cây chuối
Bài viết em là đêc cập giảm cân trong chạy bộ, thì các cụ lại mổ xẻ thành ngáo, với hỏng chân :)).
Ngáo ngơ gì em không dám nói nhưng hỏng chân là vấn đề rất lớn cho nhưng người trên 40 tuổi nha cụ.

hoangduc.sbr

Xe container
Giờ em vẫn chạy đc fm nhưng funrun thôi. Em chạy fun là chính và out tất cả các hội nhóm. Từ lúc ấy em mới hiểu thế nào là chạy bộ và nó vui cỡ nào :)
He, chả biết cụ có thấy giống em ko chứ em đi chạy thì chỉ cầm 2 thứ duy nhất ko thể thiếu là đt và tai nghe (và xèng nữa:))). Nhún nhảy khởi động vài cái tầm 5' là bắt đầu chạy đc rồi. Và em chỉ thích chạy 1m, theo thước đo là t/gian chứ kbg để ý số km, pace hay map. Bởi đường chạy nó t/đổi theo ý thích, đang chạy gặp gái xinh ngược chiều là quay ngược lại ngắm mông 1 lúc. Hoặc hứng lên tăng tốc chạy nc rút tầm 1' ngắt quãng chẳng hạn.
Nói chung muốn fun thì cứ xách giày lên mà chạy 1 cách thuần túy thôi, ko cần để ý số liệu làm j - nó sẽ tạo sức ép. Cũng ko cần khởi động quá kỹ làm j (chạy thật chậm 5' đầu tiên cũng coi như bài khởi động hoàn hảo rồi). Mấy động tác giãn cơ sau khi chạy xong nó mới q.trọng hơn. Cứ làm mọi thứ suồng xã nhất như 1 thói quen nhẹ nhàng chứ chẳng phải là tập luyện j cả thì nó sẽ fun thôi.
Hồi 2015 em cũng t/gia cái hội "những ng chạy đường dài" ngoài HN. Nhưng đc có hơn tháng là em out luôn, thấy chạy 1m hợp hơn.

Ờ...đọc còm với luận cái nick biết ngắn mịa nó rồi.
Hình như cụ đang hiểu nhầm ý em:D, nếu nói về chạy bộ thì em cũng lập vài 3 cái thớt trên OF này rồi:D. Và cái dáng lướt đi như vịt ko phải em đang bôi bác j đâu mà đây đúng là cái dáng chạy khi đã vào trớn trơn tru của em rồi đó cụ:)).
Cái dáng chạy kiểu này nhiều cụ hay chạy bộ chắc chắn đã từng gặp. Đặc điểm nhận dạng mấy ông chạy kiểu này khi chạy là lưng thẳng, tay ít vung vẩy mà thường lắc qua lắc lại ngang lườn như oánh đàn organ. Bước chạy nhỏ nhưng nhanh, cảm giác như lướt tà tà trên mặt đất. Nhất ông nào chạy nhanh thì nhìn đúng kiểu lướt như vịt như em tả bên trên:))

huutrinh6688

Xe điện
Em đang tập chạy trở lại. Thành tích tốt nhất của em năm 2019 là HM 1:38 và FM 3:47. Xong vợ sinh đứa thứ 2 em bỏ chạy gần 1 năm vì ko có thời gian. Giờ thì tập tễnh làm lại từ đầu vậy :D
Cụ nào ở khu vực Bắc Từ Liêm thì ae hẹn chạy giao lưu mỗi sáng nhé. Pace cứt gà thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

vi_nhat_tieu

Xe máy
Có thớt chạy bộ của Mợ Yến lập lâu rồi. Các cụ qua bên đó trao đổi cho tập trung :D
Đợt này có nhiều giải chạy, các cụ cùng nhau rèn luyên sk nào :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
He, chả biết cụ có thấy giống em ko chứ em đi chạy thì chỉ cầm 2 thứ duy nhất ko thể thiếu là đt và tai nghe (và xèng nữa:))). Nhún nhảy khởi động vài cái tầm 5' là bắt đầu chạy đc rồi. Và em chỉ thích chạy 1m, theo thước đo là t/gian chứ kbg để ý số km, pace hay map. Bởi đường chạy nó t/đổi theo ý thích, đang chạy gặp gái xinh ngược chiều là quay ngược lại ngắm mông 1 lúc. Hoặc hứng lên tăng tốc chạy nc rút tầm 1' ngắt quãng chẳng hạn.
Nói chung muốn fun thì cứ xách giày lên mà chạy 1 cách thuần túy thôi, ko cần để ý số liệu làm j - nó sẽ tạo sức ép. Cũng ko cần khởi động quá kỹ làm j (chạy thật chậm 3' đầu tiên cũng coi như bài khởi động hoàn hảo rồi). Mấy động tác giãn cơ sau khi chạy xong nó mới q.trọng hơn. Cứ làm mọi thứ suồng xã nhất như 1 thói quen nhẹ nhàng chứ chẳng phải là tập luyện j cả thì nó sẽ fun thôi.
Hồi 2015 em cũng t/gia cái hội "những ng chạy đường dài" ngoài HN. Nhưng đc có hơn tháng là em out luôn, thấy chạy 1m hợp hơn.

Hình như cụ đang hiểu nhầm ý em:D, nếu nói về chạy bộ thì em cũng lập vài 3 cái thớt trên OF này rồi:D. Và cái dáng lướt đi như vịt ko phải em đang bôi bác j đâu mà đây đúng là cái dáng chạy khi đã vào trớn trơn tru của em rồi đó cụ:)).
Cái dáng chạy kiểu này nhiều cụ hay chạy bộ chắc chắn đã từng gặp. Đặc điểm nhận dạng mấy ông chạy kiểu này khi chạy là lưng thẳng, tay ít vung vẩy mà thường lắc qua lắc lại ngang lưng như oánh đàn organ. Bước chạy nhỏ nhưng nhanh, cảm giác như lướt tà tà trên mặt đất. Nhất ông nào chạy nhanh thì nhìn đúng kiểu lướt như vịt như em tả bên trên:))
Em chạy thì rất đơn giản,không mang theo gì ngoài cái 2 cái quần( sịp và sooc) chạy là chạy,giữ đều tốc độ và nhịp thở. Thả lỏng hết khả năng. Rất đơn giản,không quan tâm tốc độ,phù hợp với nhịp thở là được,không để hụt hơi,thở gấp. Vậy nên em thêm món đi bộ để bù lại...mắt có thể nhìn nhưng chân phải bước...

Capthoivu

Xe tải
Em vào nhìn mà chết cười, thua cả mấy chị em phụ nữ :))
Uầy! Cụ nói thế tội anh em chạy quá. Để lên Pace 4, 5 là việc khác chứ cụ chạy như hình với số km, pace là cực chuẩn cho việc giảm bụng và số mỡ thừa.

Em cũng chạy, cố mãi mới được Pace như cụ. Trước cứ chạy là chân nó guồng như chó đuổi, pace toàn 5, xong mệt và lượng Cal đốt thấp hơn pace 6.5 và 7.0.

skuadi

Xe điện
Nói chung muốn fun thì cứ xách giày lên mà chạy 1 cách thuần túy thôi, ko cần để ý số liệu làm j - nó sẽ tạo sức ép. Cũng ko cần khởi động quá kỹ làm j (chạy thật chậm 5' đầu tiên cũng coi như bài khởi động hoàn hảo rồi). Mấy động tác giãn cơ sau khi chạy xong nó mới q.trọng hơn. Cứ làm mọi thứ suồng xã nhất như 1 thói quen nhẹ nhàng chứ chẳng phải là tập luyện j cả thì nó sẽ fun thôi.

Cái dáng chạy kiểu này nhiều cụ hay chạy bộ chắc chắn đã từng gặp. Đặc điểm nhận dạng mấy ông chạy kiểu này khi chạy là lưng thẳng, tay ít vung vẩy mà thường lắc qua lắc lại ngang lườn như oánh đàn organ. Bước chạy nhỏ nhưng nhanh, cảm giác như lướt tà tà trên mặt đất. Nhất ông nào chạy nhanh thì nhìn đúng kiểu lướt như vịt như em tả bên trên:))
Thế thì em với cụ giống nhao đấy. Em đi chạy cùng đứa cháu hot girl mà thấy một em chạy ngược em quay lại luôn.
Nó bẩu cháu đẹp thế này mà bác ko ngắm. Em bẩu mài đẹp nhưng tao đáng tuổi bác mài, còn em kia cũng 2x nhưng đáng tuổi em tao thôi :))

Nói chung fun kiểu run. Và từ đó em thấy thoải mái hơn hẳn. Cứ chạy khi nào ướt cả áo lẫn quần rồi về. Em ko nghe nhạc giống cụ nên mang mỗi em garmin và belt đi thôi :D