[Funland] Otofun nên khởi xướng và ủng hộ triệt để cuộc cách mạng cấm xe máy

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em nói dần dần mà, với lại cần kết hợp những biện pháp khác nữa chứ, truớc mắt như chuyển trường đại học, bệnh viện ra rìa tp là đã giảm tải khá rồi, cụ không thấy mấy hnay các em sv chưa lên, bệnh nhân tỉnh về chưa nhiều, đường nó thoáng hơn hẳn à
Khi giao thông công cộng tốt, đáp ứng được nhu cầu của người tjam gia giao thông thì không cần cấm, người ta cũng tự từ bỏ xe máy.
Hành vi cấm đoán chỉ thể hiện sự bất lực, sự thiển cận và độc đoán, thiếu tôn trọng tự do cá nhân.
Đó cũng là lý do mà các nước công nghiệp phát triển lại không hề cấm xe máy.

Nguoimoivao3

Xe tăng
Em kiến nghị min xoá thớt với lý do NHẢM.
Đồng thời kiến nghị gia đình chủ thớt nên đưa anh (chị) ta đi khám chuyên khoa Tâm thần!
Thôi cứ để thớt cho dlv kiếm lương 3 xu. Khổ, lập đến chục nick, bị mod lột trần ra là anh em, thế mà vẫn tiếp tục trò tung hứng. Đúng là mặt dày. Vì đồng lương 3 xu mà chấp nhận mặt trơ trán bóng như vậy. Nghĩ cũng thương thương cụ ạ.

trauxanh

Xe lăn
Em ko hiểu sao cụ chủ thớt cứ im lặng trước cụ và 1 số ít vài cụ trên này thế nhỉ? Em tin là cụ ấy thương xót cho mấy cụ rồi. Thật ra, trong truyền thông, sự im lặng trước một đối tượng nào đó luôn có ý nghĩa đôi khi mạnh hơn lời nói. Em hy vọng cụ có thể viết vài chữ mạch lạc hơn để thớt tiện trao đổi. Trên mọi diễn đàn, một ý kiến bất kỳ đều có thể sẽ giành được sự ủng hộ hay phản đối. Nhưng ăn cho nên đọi, nói cho nên lời, viết được rành mạch ra 1 câu nó thể hiện rất lớn cái trí não tối thiểu của 1 con người. Nhất là trong sự thay đổi sâu sắc và triệt để như cuộc cách mạng cấm xe máy mà cụ chủ thớt đã nêu ra phải không ạ!
Bệnh nặng!
Tự mình hỏi mình thế kia rồi cho mình là thông thái...=))

Xe gia đình

Xe điện
Sao không cấm sản xuất xe máy mà lại cấm đi xe máy ??????

Sao nó giống như cấm đội mũ bảo hiểm rởm thế nhỉ ???????

Hãy làm như đã cấm sản xuất pháo nhé !!!!!!!!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Sợ rằng y học bó tay, rồi nhà thương lại giả về thôi cụ à :))
Bít là hết thuốc song đây là bước bắt buộc cả về lý trí lẫn tình cảm để xác định mức độ của bệnh hòng có thái độ cách ly thích hợp với xã hội, tránh gây ra những hậu quả đáng tiếc cho xã hội nha cụ

bungbvt

Xe tăng
Chủ thớt biết lập mấy nick tung hứng, tự nâng bi, nên cũng khôn đấy, không phải tâm thần đâu cụ =))
Hay là cái trò tự tung, tự hứng ảo lòi này chả người bình thường nào tự làm nên mới vào viện tâm thần tuyển người cụ nhi? :-?

beomap2

Xe container
Điểm qua các lý do để cấm xe máy mà cụ chủ đưa ra:
- Dân xấu tính, đánh nhau vì đi xe máy;
- Xe máy làm ngừơi ta hung hăng;
- Xe máy làm người ta khôn bẩn;
- Xe máy làm kiệt quệ, bần tiện;
- Trộm chó vì xe máy;
- Cướp bóc là nhờ xe máy;

Đọc thấy chết cười.

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Bít là hết thuốc song đây là bước bắt buộc cả về lý trí lẫn tình cảm để xác định mức độ của bệnh hòng có thái độ cách ly thích hợp với xã hội, tránh gây ra những hậu quả đáng tiếc cho xã hội nha cụ
Dưng mờ tốn cơm lắm...
Nhưn dưn còn đương chửa đủ kìa...:D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dưng mờ tốn cơm lắm...
Nhưn dưn còn đương chửa đủ kìa...:D
Hết thuốc chữa.
Nuôi lại tốn cơm.
Tốt nhất đem chém như CON LỢN ở Khắc niệm đương làm xôn xao dư luận cách đây 1-2 hôm :P

Vulcan V70

Xe trâu
Bỏ xe máy thời bá tánh lại chủ yếu cuốc bộ ạ?

kodani

Xe tăng
Em không định trả lời cụ. Nhưng thôi, nói đến mưu sinh của người dân thì em chắc ai cũng rất suy nghĩ nên em chia sẻ luôn. Cụ thể thì thế này. Với tình trạng xe máy như hiện nay, cả nước ta đang sống theo cách mà cụ đã thấy. Đó là lối sống quay trở về quá khứ của nền văn minh lúa nước. Lối sống của nhà nhà đi buôn bán lẻ, người người đi buôn bán vặt. Cái lối sống đó nên và cần thay đổi.
Nhà thằng này chắc toàn oto nên nó khinh ng đi xe máy

dungce912

Xe điện
Khi giao thông công cộng tốt, đáp ứng được nhu cầu của người tjam gia giao thông thì không cần cấm, người ta cũng tự từ bỏ xe máy.
Hành vi cấm đoán chỉ thể hiện sự bất lực, sự thiển cận và độc đoán, thiếu tôn trọng tự do cá nhân.
Đó cũng là lý do mà các nước công nghiệp phát triển lại không hề cấm xe máy.
giao thông công cộng dù có tốt cũng ko phải tất cả
chừng nào còn 2b thì chừng đó còn co cụm, càng bế tắc
vì chả có lựa chọn nào khác ngoài 2b, thà tắc đường 4b còn hơn tắc 2b, và nó còn an toàn hơn

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
giao thông công cộng dù có tốt cũng ko phải tất cả
chừng nào còn 2b thì chừng đó còn co cụm, càng bế tắc
vì chả có lựa chọn nào khác ngoài 2b, thà tắc đường 4b còn hơn tắc 2b, và nó còn an toàn hơn
nguỵ biện !

Parislapaix

Xe máy
Em ủng hộ phương án cấm xe máy, lợi ích lớn nhất theo em là em và các cụ sẽ tập dần được thói quen lập kế hoạch.
*Vd : em hẹn 1 cụ lúc 9h sáng thì em phải lập kế hoạch
- dậy lúc mấy giờ,
- oánh răng rửa mặt bao nhiêu phút,
- đi bộ ra phương tiện công cộng mất bao nhiêu phút,
- quãng đường di chuyển đến chỗ cụ ấy mất bao nhiêu phút,
- .......
* Từ đấy, dần dần em sẽ bỏ được tính tuỳ tiện, mà do sự cơ động của xe máy mang lại.
Cá nhân với em, em nghĩ là tốt :)
Những điều cụ nêu, thoạt nghe là những việc nhỏ trong sinh hoạt hàng ngày. Nhưng thật ra nó chính là cách sống, là văn hoá. Văn hoá sống của cả xã hội ko phải là cái gì cao xa, mà nó chính là tập hợp của những sinh hoạt đời thường như vậy. Cũng giống như phạm vi con người của đất nước, không phải là rộng lớn ở đâu, mà nó chính là tập hợp của những cá nhân như trên cái diễn đàn otofun này. Xã hội này đi đến đâu? Những con người của nước ta là thế sao? Quả thât, sự đô hộ của xe máy vây bủa xã hội ta đã đến mức u mê tăm tối mà sự cấp thiết của triệt để cấm xe máy đã đến mức sống còn.

redadvn1

Xe tải
Em vote 1 phiếu cho cụ chủ. Nhưng chắc chắn còn lâu nữa, nhiều lúc em ngẫm tại sao dân tộc mình khổ thế, hàng nghìn năm chiến tranh liên miên, tới thời bình lại sống trong 1 xã hội tụt hậu so với các nước cùng xuất phát điểm.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt cứ vận động anh em họ hàng bạn bè trước đi xem sao.
Nếu cấm thì cấm ô tô, sao lại cấm xe máy...xe máy là phương tiện giao thông cá nhân hiệu quả nhất, cấm nó thì k phương tiện cá nhân nào xứng đáng được lưu thông.

Chỉnh sửa cuối:

duymanh911

Xe buýt
Em cũng chán xe máy lắm rồi, thích kiểu tầu điện bên Nhật ý