[Funland] 90% chuỗi cung ứng hàng may mặc của Việt Nam đã bị "gãy"

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ngay HN giờ cộng đồng vẫn nhiều mà cộng đồng thì nó lan ghê lắm, như kiểu từ nhà Thuốc ấy, từ nhà thuốc đi khắp nơi, F0 rồi từ F1 thành F0... kiểu này có mà hết bằng mắt. Mỗi cái cho ra 1 cái đảo cung cấp đủ thức ăn xét nghiệm từng người rồi tống ra đấy. Kiểu này sống như chết lâm sàn, bệnh vẫn hoàn bệnh.
Cần gì phải đảo cụ ôi. Dính cái cho ra cái nhà của đsq Thụy Điển đang bỏ hoang chỗ Kim Mã ấy. Xem ma bắt người hay người bắt ma.

Cậu bé

Xe buýt
Sau dịch thì rau xanh, thịt lợn, thịt gà sẽ đắt lên trông thấy các cụ ạ. Vì cái đó không lưu trữ được

dcmaxsale

[Tịch thu bằng lái]
Cần gì phải đảo cụ ôi. Dính cái cho ra cái nhà của đsq Thụy Điển đang bỏ hoang chỗ Kim Mã ấy. Xem ma bắt người hay người bắt ma.
Rau bà con nhổ đi ko hết e đang vùng dịch chợ cấm tiệt vào mấy siêu thị mini rau lèo tèo ăn mãi cũng ngán. Thả mẹ ra là xong bình thường mới, thông thương luôn, như thế này làm 10 năm đốt trong 1 tháng. Giờ bảo làm lại chắc may mắn t

Mr.Alo

Xe lăn
Nói chung do chiến lược,chiến thuật sai lầm,hoặc có lợi ích nhóm khi không bảo vệ SX,mà đi cứu những bệnh nhân ung thư giai đoạn cuối(Air,DL).
Đến khi Bắc Giang,rồi lan đến Bắc Ninh thì mới giật mình thì quá muộn.Sờ túi thì chả thấy lọ VX nào.
em vẫn thắc mắc vụ mua vacxin cụ ạ , mình có cả năm trời yên bình để mua và tiêm thì chả thấy đâu , đến lúc bùng mạnh mới hô hào đi mua , em thì thấy vụ mua bán này hơi vấn đề

ConCuCauKinh

Xe buýt
Biện pháp j cụ?

Covid nó đủ loại biến thể, chỉ làm chậm, cản bc nó tránh vỡ hệ thông y tế chứ lây nhanh như chủng delta thì đừng mong truy vết với quét sạch. Chấp nhận thực tế đó mà giải quyết vấn đề.

Cứ xe chở hàng hóa, xe cá nhân là cho lưu thông., chỉ cấm xe khách và tụ tập đông ng thôi.Tăng cường nhận thức và 5k bắt buộc cao, đẩy mua vắc xin và tiêm lên tối đa thôi.

Nhìn nhận đúng, thẳng vấn đề mới giải quyết đc. Xây thành, đắp lũy, treo biển vùng xanh ko phải là rào cản hữu hiệu với covid nhỏ bé kia. Cái đó tác dụng tâm lý thôi nhưng gây căng thẳng và có hại cho đời sống kinh tế xh.
Nơi nào cần giãn thì giãn nhưng tránh lạm dụng, nơi cần tiêm phải tiêm cho gấp.
Shipper, xe chở hàng mà cứ đi cản thì ko phải cách đúng. Tiêm cho họ và cho hđ bình thường, chấp nhận có thể có lây lan do lưu thông hh. Duy trì pt kinh tế, chung sống với covid thôi chứ giãn mãi sao đc.

Phó ttg là cái j ghê mà cụ dọa e? Ko phải cc toàn chửi các quan ngu dốt, trì trệ sao? Cũng chỉ là 1 nghề thôi và ko phải lúc nào cũng thông tuệ cụ nhé.
Vâng, biện pháp của cụ rất hợp lý, nhưng khi cho vận tải lưu thông hàng hoá từ nơi này đến nơi khác là cụ đã phải chấp nhận 1 thực tế: bệnh dịch cũng theo đó mà lây lan. Ý thức của người Việt thì cụ biết rồi, dăm ông xúm vào quán trà đá, chục bà ngồi buôn dưa lê thì nó lan nhanh lắm, nhất là với cái chủng mới Delta này. Hậu quả sẽ có thể là vài chục ngàn đến vài trăm ngàn người có thể chết, cái này ai gánh được? Chứ cụ đừng nghĩ cái mưu kế của cụ bên trên họ không nghĩ ra hoặc không muốn làm, có khi họ còn muốn làm hơn cả cụ vì cũng chịu sức ép phải lưu thông hàng hoá từ hàng ngàn doanh nghiệp lớn nhỏ từ vài đến cả trăm nghìn tỷ, cả FDI, cả tập đoàn nhà nước lẫn tư nhân cũng như sức ép về thành tích. Nhưng hậu quả mới là cái chưa lường trước được, và không ai dám chắc bao nhiêu nhân mạng sẽ trả giá cho cái kế hoạch đó. Em không dám chắc là sẽ có cá nhân nào đứng ra quyết định và chịu trách nhiệm cho kế hoạch cụ đưa ra đâu, thế nên chắc cụ cứ giữ cho mình thôi, ít nhất đến khi vaccin được tiêm rộng rãi.

Lxbach

Xe tải
câu giờ chờ tiêm phủ rộng. Có quá nhiều vấn đề.
nhìn nhận sai. Vỡ rồi mới nháo nhào mua vắc xin. Tiêm chủng quá chậm.
sự thụ động của vắc xin nội. Em e k chỉ thủ tục, đạo đức, con số mà có thể cả chính trị…
Kéo dài ntn hệ luỹ xã hội đã án đủ rồi

yamaha-x8

Xe tăng
em vẫn thắc mắc vụ mua vacxin cụ ạ , mình có cả năm trời yên bình để mua và tiêm thì chả thấy đâu , đến lúc bùng mạnh mới hô hào đi mua , em thì thấy vụ mua bán này hơi vấn đề
À vậy cụ ko nhớ, 1 năm trước bác nghẹo còn tuyên bố "cột điện mà biết đi thì cũng chạy vè VN", thế sao chẳng toang.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Bên TQ cũng tung hô do chế độ mà dập tắt đc covid. Giờ TQ cũng vội vàng tiêm vắc xin nhưng về cơ bản vẫn đang cách ly với TG :))

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Giờ người thân tronh sài gòn cảm thấy quá kinh hãi rồi cụ. Ko biết bao giờ mới đc thở bầu không khí trong lành. Các cụ cứ bảo đánh thuế khí thở, giờ 2t 1 phát thở trong lành rồi đấy.

---
SG giờ có ship cốt (code) rồi nè cụ. Sỉ lẻ tro cốt, thiêu xác là đủ hiểu toang cỡ nào :(

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

G810

[Tịch thu bằng lái]
Bác nhúng lẩu thì đợi nước sô rồi mới nhúng hay cho vào từ khi nước lạnh rồi chín từ từ. ;))

Nước sôi mới nhúng thì lẩu ngon hơn nhiều chứ bác....."nước sôi rồi đấy, mọi người tập trung nhúng đi cho nóng....lẩu hôm nay ngon thật....ấy ấy cho rau vào trước đi ăn cho mát.....đổ hết ngao vào đi cho ngọt nước". :))

Trang lão

Xe tải
Biện pháp j cụ?

Covid nó đủ loại biến thể, chỉ làm chậm, cản bc nó tránh vỡ hệ thông y tế chứ lây nhanh như chủng delta thì đừng mong truy vết với quét sạch. Chấp nhận thực tế đó mà giải quyết vấn đề.

Cứ xe chở hàng hóa, xe cá nhân là cho lưu thông., chỉ cấm xe khách và tụ tập đông ng thôi.Tăng cường nhận thức và 5k bắt buộc cao, đẩy mua vắc xin và tiêm lên tối đa thôi.

Nhìn nhận đúng, thẳng vấn đề mới giải quyết đc. Xây thành, đắp lũy, treo biển vùng xanh ko phải là rào cản hữu hiệu với covid nhỏ bé kia. Cái đó tác dụng tâm lý thôi nhưng gây căng thẳng và có hại cho đời sống kinh tế xh.
Nơi nào cần giãn thì giãn nhưng tránh lạm dụng, nơi cần tiêm phải tiêm cho gấp.
Shipper, xe chở hàng mà cứ đi cản thì ko phải cách đúng. Tiêm cho họ và cho hđ bình thường, chấp nhận có thể có lây lan do lưu thông hh. Duy trì pt kinh tế, chung sống với covid thôi chứ giãn mãi sao đc.

Phó ttg là cái j ghê mà cụ dọa e? Ko phải cc toàn chửi các quan ngu dốt, trì trệ sao? Cũng chỉ là 1 nghề thôi và ko phải lúc nào cũng thông tuệ cụ nhé.
Kính cụ!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 6424024 View attachment 6424025
View attachment 6424027
---
SG giờ có ship cốt (code) rồi nè cụ. Sỉ lẻ tro cốt, thiêu xác là đủ hiểu toang cỡ nào :(
View attachment 6424026
Hãy bình tĩnh và giữ chặt Hà Nội thôi. Trong đó anh em phải tự bảo nhau mà lo thôi cụ. Mà mấy quả đi xe máy về quê quả nào cũng dính dương tính chứng tỏ sài gòn đã nhiễm nặng rất lâu rồi nên trong cộng đồng lúc nào cũng có dịch.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bác nhúng lẩu thì đợi nước sô rồi mới nhúng hay cho vào từ khi nước lạnh rồi chín từ từ. ;))

Nước sôi mới nhúng thì lẩu ngon hơn nhiều chứ bác....."nước sôi rồi đấy, mọi người tập trung nhúng đi cho nóng....lẩu hôm nay ngon thật....ấy ấy cho rau vào trước đi ăn cho mát.....đổ hết ngao vào đi cho ngọt nước". :))
Thực ra là chết nhiều lám đấy, cơ mà em đói quá nên hết sợ rồi. Sắp đến ngày khai giảng hai con vịt ở nhà chả biết có nên thả ra không. Từ từ là chết thêm đấy cụ ạ. Cơ mà thôi, em kệ cụ ạ.

xe rùa 2012

Xe container
sao ko mua thuốc hịn vè tiêm cho dân hét đi cc nhi?
cứ lom dom mấy cái thuốc tàu, ngày vài mũi thì sao chả đứt với gãy ?

Ngành dệt may: Sau đứt gãy sản xuất là mất khách hàng

Hoạt động sản xuất dệt may trong tháng 8/2021 tại khu vực phía Nam hiện đã bị đứt gãy 90%. Rủi ro từ giao hàng chậm, mất khách hàng, ảnh hưởng rất lớn đến phát triển ngành trong năm 2022.

Sfgs

Xe buýt
Hãy bình tĩnh và giữ chặt Hà Nội thôi. Trong đó anh em phải tự bảo nhau mà lo thôi cụ. Mà mấy quả đi xe máy về quê quả nào cũng dính dương tính chứng tỏ sài gòn đã nhiễm nặng rất lâu rồi nên trong cộng đồng lúc nào cũng có dịch.
Thì từ xưa tới nay con người luôn phải sống chung với virus mà cụ, HIV, Viêm ganB vv. Có tiêu diệt đc nó đâu.

hamcuare!

Xe container
E thấy vtv/báo chí đưa tin các nơi chuẩn bị ‘kịch bản’ ứng phó vs covid19....
Nghĩ mãi k ra kb của các quan là gì?!
Ngay việc để hàng hoá lưu thông, cho tiền nó chảy, cho dòng máu của nền kte k bị ngưng trệ... mỗi nơi làm 1 kiểu.
và đối tượng phục vụ sx, kte cũng phải để họ đi làm chứ! Phải có ‘kịch bản’ hoặc sự support nhất định từ cq nn chứ đừng kiểu sống chết mặc bay.

E thấy vtv/báo chí đưa tin các nơi chuẩn bị ‘kịch bản’ ứng phó vs covid19....
Nghĩ mãi k ra kb của các quan là gì?!
Ngay việc để hàng hoá lưu thông, cho tiền nó chảy, cho dòng máu của nền kte k bị ngưng trệ... mỗi nơi làm 1 kiểu.
và đối tượng phục vụ sx, kte cũng phải để họ đi làm chứ! Phải có ‘kịch bản’ hoặc sự support nhất định từ cq nn chứ đừng kiểu sống chết mặc bay.
Em thấy tụi sâu bít mở mồm là cứ "dự án" này, "dự án" kia suốt mà cụ.