[Funland] 55 năm trước đây, những đơn vị bộ binh Hoa Kỳ đầu tiên đổ bộ xâm lược Việt Nam

duccong799

Xe buýt
Không nhầm đâu.
Cụ có biết đại tướng được xếp vào nhóm nào trong chính trường miền Bắc sau 1954 ???
Nhóm cầu hoà, chỉ có cụ Hồ là cháu lăn tăn mãi không biết thuộc nhóm nào.
Nếu cầu hoà thì sao truyền ngôi cho 3D?
Cụ Hồ! một lãnh đạo bí ẩn.

duongcua03

Xe tăng
Chở về kha khá còn gì, nếu không xây dựng đường sắt thì chắc còn lâu mới gom đủ hàng :D
Cụ có biết nó gom được bao nhiêu ko cụ? Vì em thấy to như cái khu mỏ than Hồng - Quảng với năng lực khai thác thủ công ko biết 1 năm sản lượng nó có nổi 1 tr tấn ko( chưa kể đầu tư và nhân công)???
Giờ cơ giới hóa cao, sản lượng gần 4 chục triệu tấn năm mà thằng tập đoàn than vẫn kêu lỗ( http://www.vinacomin.vn/tin-tuc-vinacomin/thong-tin-tinh-hinh-tieu-thu-than-cua-tkv-nam-2018-201811281547402792.htm)
Ngoài ra em thấy nó cũng chả có mấy thứ để bóc lột. Chưa kể ông A.Yasin đem vào khảo nghiệm, nhân giống, trồng qui mô lớn bao nhiêu loại cây công nghiệp mà bây giờ mìn đang hưởng lợi là Cao su, Cà phê...
Chốt: Nhìn lại hệ thống đường sắt của mình hiện nay vẫn gần như nguyên từ thời đó, ko phát triển xây dựng mới đc bao nhiêu( Vì nó quá đắt đỏ, kêu có kinh phí đầu tư). Chỉ cải tạo, sửa chữa đường, mua, đóng mới đầu máy, toa xe là chính.

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ có biết nó gom được bao nhiêu ko cụ? Vì em thấy to như cái khu mỏ than Hồng - Quảng với năng lực khai thác thủ công ko biết 1 năm sản lượng nó có nổi 1 tr tấn ko( chưa kể đầu tư và nhân công)???
Giờ cơ giới hóa cao, sản lượng gần 4 chục triệu tấn năm mà thằng tập đoàn than vẫn kêu lỗ( http://www.vinacomin.vn/tin-tuc-vinacomin/thong-tin-tinh-hinh-tieu-thu-than-cua-tkv-nam-2018-201811281547402792.htm)
Ngoài ra em thấy nó cũng chả có mấy thứ để bóc lột. Chưa kể ông A.Yasin đem vào khảo nghiệm, nhân giống, trồng qui mô lớn bao nhiêu loại cây công nghiệp mà bây giờ mìn đang hưởng lợi là Cao su, Cà phê...
Chốt: Nhìn lại hệ thống đường sắt của mình hiện nay vẫn gần như nguyên từ thời đó, ko phát triển xây dựng mới đc bao nhiêu( Vì nó quá đắt đỏ, kêu có kinh phí đầu tư). Chỉ cải tạo, sửa chữa đường, mua, đóng mới đầu máy, toa xe là chính.
Nó kêu lỗ nhưng em bảo đưa em làm cho để đỡ khỏi lỗ thì méo thằng nào chịu đưa :D
đời sướng vậy đó, xúc lên bán còn kêu lỗ, tài nguyên có hạn, rồi đây con cháu sẽ không còn gì để xài.
Còn vấn đề hồi xưa tụi Pháp nó xúc được mấy thì cụ gọi điện thẳng qua đó mà hỏi :D
Riêng cái đường sắt đi sau thế giới cả trăm năm thì nó sơ khai vẫn thế, xứ này có làm được cái gì mới đâu.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Nhóm cầu hoà, chỉ có cụ Hồ là cháu lăn tăn mãi không biết thuộc nhóm nào.
Nếu cầu hoà thì sao truyền ngôi cho 3D?
Cụ Hồ! một lãnh đạo bí ẩn.
Ông cụ ngồi trên hết. Phải dung hoà các bên,
Rõ là khổ :(
Nhưng theo em, cụ sau khi tấy tổng tuyển cử hỏng đã xác định Chiến.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Đóc cho cháu hỏi ngu chút. Thằng Mỹ ngu thật hay ngu giả, sao máy bay rớt như sung mà vẫn cho bay vào MB ném bom?
Chiến tranh giữa các quốc gia cũng giống như cụ đi oánh nhau với thằng hàng xóm.
Thiệt hại owr Mức nào thì đánh tiếp. Mức nào thì đàm còn mức nào thì chạy.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ khiêm tốn quá. Cụ chửi ác ấy chứ, thằng nào nhột thì thằng ấy biết =))
Tại tự suy diễn.
Người có tật mí hay giật mình mờ lão :F
Ay lão cũng có tật gì nên mí động lòng ???
Em dòm mặt lão thấy nghi lắm cơ :)) :)) :))

kodomo

Xe điện

Vulcan V70

Xe trâu
Ông cụ ngồi trên hết. Phải dung hoà các bên,
Rõ là khổ :(
Nhưng theo em, cụ sau khi tấy tổng tuyển cử hỏng đã xác định Chiến.
Ngay sau trận Điện Biên là ông Cụ xác định phải chiến tiếp rồi.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

kodomo

Xe điện
Hóng hớt gì. ???
Lão đi mờ luyện công chống các con thù địch đi.
Nhớ thuốc, cồn và 5 nhát/ngày là phác đồ chuẩn của làng OF nha :D
Ơ, hóng cũng không cho nữa hả lão?

darthvader

Xe điện
Kính thưa các bác
Các bác nên tôn trọng chủ thớt, chuyên đề nào bình luận đúng chuyên đề đó. Đủ bản lĩnh nên lập thớt riêng tranh luận thoai mái, cá nhân e thấy các bác đi quá xa với mong muốn của chủ thớt với toàn mặt trái của đời sống, chính trị... vốn dĩ luôn song hành từ thời ăn lông ở lỗ đến tương lai, mãi ko bao giờ có kết thúc. Tôn trọng chủ thớt là tôn trọng kiến thức có hệ thống, được chứng kiến theo thời gian mà thế hệ sau ko bao giờ có cảm nhận bằng thực tế và cuối cùng tôn trọng người cao tuổi có thành ý chia sẻ kiến thức cho thế hệ sau. Tks all
1 số nick cứ topic nào kiểu này cũng nhảy vào nói qua nói lại ra vẻ bí ẩn, hiểu biết thâm cung bí sử đến tận hàng tuyệt mật, chiếm hết không gian topic luôn... thích thể hiện thì ra lập topic mới mà khoe mẽ với nhau.