[Funland] 50 năm Chủ tịch Fidel Castro thăm Việt Nam

blablo

Xe tải
Thật xúc động, mãi nhớ tình cảm và sự ủng hộ của nhân dân cuba với VN

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Hôm đó em cũng nghe toàn bộ bài nói chuyện của Cụ Chủ tịch Fidel trên tivi.
Ví dụ Cụ nói đại ý thế này: Đây là cái bàn, để có được cái bàn thì việc đầu tiên là phải tìm cây gỗ có thể đóng được bàn. Muốn tìm cây gỗ thì có nhiều cách, cách A,B,C...và trình bày các cách. Muốn có cây gỗ ta có thể lên rừng, hoặc trồng,..Gỗ trên rừng thì phải chọn thế này...khai thác thế kia...Gỗ trồng thì bắt đầu công đoạn thế này... :D
Mọi công đoạn đều được Cụ Chủ tịch dẫn dắt tỷ mỷ kỹ càng, bởi Cụ từng là một luật sư. Vất vả nhất là ông phiên dịch muốn đứt hơi.:D
Bí quyết diễn thuyết nhiều giờ của Cụ Chủ tịch Phidel cũng đơn giản, nhưng học không phải là dễ.:D Bởi điều quan trọng nhất đảm bảo cho sự thành công của bài diễn thuyết là khi Cụ nói không thằng nào dám cãi.;)
Người dân Nam Mỹ nào cũng có thể nói (nhiều) như Cụ F Castro, còn khoảng 30% dân ở đây có thể nói tốt và (nhiều) như Cụ.

Ai đã từng làm việc cùng, nói chuyện cùng họ thì biết. Em đang bên này, cậu dẫm tour, chỉ một cái cây, là, mẹ nó 30 phút, mà mình chả hiểu mẹ gì.

vandatAT

Xe container
Cuba có rất nhiều xe ô tô cổ rất đẹp :)

Cuba có rất nhiều xe ô tô cổ rất đẹp :)
Cổ cũ thôi cụ ạ, còn rất đẹp thì chưa chắc. Ví dụ như cấm vận từ thập niên 60, lúc ấy xe sang có xe bình dân có, sau này chỉ còn mỗi xe XHCN. Vậy sau 70 năm đám xe đó nó tàn tạ thế nào khi không có cả phụ tùng sửa chữa. Nếu cụ là nhóm 5x, 6x, 7x thì may ra cụ sẽ biết cụm từ bugi công khi thời buổi nước ta khó khăn không có phụ tùng cho mấy cái honda dam với 67 hoạt động.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra 1 ngày đẹp trời mảng kiến tạo địa chất nó rung rinh, di chuyển ........... Cuba lạc trôi tới tầm đảo Lý Sơn hay Phú Quốc thì tốt nhỉ :D

Kể ra 1 ngày đẹp trời mảng kiến tạo địa chất nó rung rinh, di chuyển ........... Cuba lạc trôi tới tầm đảo Lý Sơn hay Phú Quốc thì tốt nhỉ :D
Bô lê rô với vọng cổ bằng tiếng Tây Ban Nha thì bỏ bà :))
Truyền hình VTV rặt những ông nói lắm, mồm nói, tay nói, mắt nói,… Trấn Thành lên làm chủ tịt lước =))

poiuy

Xe ba gác
VN mà giúp đỡ thiết thực cấp thiêt snhất là rỉ tại a HK sơm bỏ cấm vận cho anh Cuba.
Còn các DN ta, tranh thủ sang đó xem có mần ăn dc gif ko cho nó thiết thực.
Màn ăn với Cuba khác nào nhổ toẹt vào lệnh cấm vận của Mỹ, thế thì không phải là Đối tác CLTD rồi.

3005

Xe tăng
VN mà giúp đỡ thiết thực cấp thiêt snhất là rỉ tại a HK sơm bỏ cấm vận cho anh Cuba.
Còn các DN ta, tranh thủ sang đó xem có mần ăn dc gif ko cho nó thiết thực.
DN ta cũng sang đó lò dò làm ăn từ lâu rồi cụ. Nếu DN không làm ăn gì với Mỹ thì không bị ảnh hưởng bởi cấm vận. Nhưng rồi cũng không mở rộng được. Tỷ giá ở Cuba rất láo. Kinh doanh vớ vẩn bị lỗ tỷ giá chết ngay. Chưa kể là quan liêu, chậm chạp. Người tiêu dùng thì không có tiền, lấy đâu ra thị trường.

cuduc

Xe tải
Mấy năm trước xem trên YouTube/ hay báo gì đó phỏng vấn ông N C Vịnh lúc ấy vẫn đương chức, có nói là Mỹ hỏi là sao VN hay ủng hộ, kêu gọi cho CB thế? Vì đấy là bạn tôi và ông cũng muốn có người bạn nghĩa tình như chúng tôi chứ.